พระเหรียญ...มาเป็นชุด

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย tachai, 30 กรกฎาคม 2011.

1. tachai

tachai สมาชิก

10 กรกฎาคม 2011
    ช่วยวิจารณ์ด้วยนะครับ (รูปหน้า-หลัง)

ไฟล์ที่แนบมา:

2. อินโนเซนต์

อินโนเซนต์ Active Member

11 กุมภาพันธ์ 2011
    ความเห็นส่วนตัว เหรียญที่2 ผมว่าไม่น่าจะผ่านนะครับ
    รูปค่อนข้างเบลอด้วย ผิดก็ขออภัย อย่างไรรอความเห็นจากท่านอื่นๆเพิ่มเตินนะครับ

ปล.หากเป็นไปได้ รบกวนคุณพี่ ถ่ายขอบข้างเหรียญแนบมาลงด้วยก็จะเป็นการดีมากๆครับ เพื่อประโยชน์ในการชี้ชัดพระของคุณพี่เอง และท่านอื่นจะได้เอาไว้ดูเป็นกรณีศึกษาไปด้วยในตัว น่าจะดีเน๊าะคุณพี่

(รวมถึงสมาชิกท่านอื่นๆด้วยนะครับ กระผมมีเจตนาแค่ขอเสนอความคิด มิได้บังคับให้ท่านต้องทำตาม แต่หากเห็นว่าดีงามตามที่กระผมเสนอไป ก็ร่วมด้วยช่วยกันไปเนอะพี่น้อง)

3. tachai

tachai สมาชิก

10 กรกฎาคม 2011
    ขอบคุณครับ................