พระเหรียญ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย puntaone, 15 มิถุนายน 2008.

1. puntaone

puntaone สมาชิก

พระอะไร ของที่ไหนครับ
    [​IMG] [​IMG]

2. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    เหรียญนี้น่าจะเป็นหลวงพ่อวัดบ้านแหลมครับ ออกปี 39

ต้องรอเซียนอันดับต้นๆของเมืองไทย มาตอบอีกทีครับ มันตรัย ชินานาวัด

3. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ อดุลย์ เพิ่มลาภ ด้วยนะครับ หลวงพ่อบ้านแหลมแน่นอน แต่ไม่ทรบปีครับ อาจจะปี39อย่างที่พี่อดุลย์บอก นะครับ พระแท้สบายใจได้ครับ

4. วานรินทร์

วานรินทร์ สมาชิกใหม่

12 มิถุนายน 2008
    ข้างหลังเขามีเลข ๓๙ คงไม่ใช่ใบ้หวยหรอกครับ น่าจะเป็นปีที่สร้างมากกว่า พระหลวงพ่อบ้านแหลมทุกรุ่น พุทธคุณดีมากครับ โดยเฉพาะลาภผล เพราะท่านเป็นพระพุทธรูปปางอุ้มบาตร ซึ่งบาตรในทางพระพุทธศาสนานั้น เปรียบได้กับแก้วสารพัดนึก เนื่องจากเวลาคนใส่บาตร เขาจะนึก และอธิษฐานในสิ่งที่ตนปรารถนาครับ