"พราหมณ์น้อย พรหมพันนารายณ์" คนมีญาณช่วยเหลือคนมีทุกข์ ฟรี

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 6 พฤศจิกายน 2009.

1. tinnakornten

tinnakornten เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไปรับหน้าที่มาแล้ว
    ถ้ามีใครสนใจก็โทรมาแจมได้นะครับ 086-7962364 เพราะก็ไม่ค่อยรู้เท่าไร แต่ช่วยๆ ไป
    เพื่อพระพุทธศาสนา ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2009
  2. BlueNude

BlueNude เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ถ้ามีวาสนาหละขอ ให้ท่านมาช่วยสอนผมให้ ถอดจิตได้ด้วยเถอะครับ

3. p.mesa

p.mesa Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2009
    พราหมณ์ท่านสอนให้เป็นที่พึ่งแห่งตน ท่านสอนให้เรามีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าเป็นหลัก อย่าหลงองค์ อย่าหลงตน

4. harryp05

harryp05 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2009
    อนุโมทนาทั้งคุณต้น พรหมพันนารายณ์ และคุณรักไร้พ่ายค่ะ
    มีทุกข์เหมือนกัน แต่มันอยู่ที่ใจสับสนวุ่นวายเอง ขอไปดับมันที่เหตุเองตามคำแนะนำพี่ต้น พรหมพันกรแทน
    และขอให้ท่านใดที่มีทุกข์ใจร้อนหนักๆ หาทางออก หมดทุกข์ได้เร็ววัน

5. นะเมตตา

นะเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนกันเลยคุณ noolegza

อ่านกระทู้คุณ lucky_girl คิดว่ารับตรวจกรรม (ไม่นึกว่าคุณ lucky_gril จะติด 1 ใน 4.. เอิ๊ก) เลยแอดมั่ง ได้รับเป็น email ประมาณธรรมะกลับมา ซะบายใจไป

6. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    ได้รับแอดแล้ว แต่เป็นลำดับที่ ๘ อะ วันนั้นได้ทักไปหน่อยนึง แต่ไม่ได้ดูดวงค่ะ สงสัยอาการไม่น่าเป็นห่วงเท่าไรมั้ง อิอิ

7. pantham phuakph

pantham phuakph เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณทินกร

ผมขออนุโมทนาบุญกับคุณทินกร และสหายธรรมของคุณทินกร
    ขอบารมีของพระสังฆราช(สุก ไก่เถื่อน)นำพาทุกท่านให้พบมรรคผล นิพพาน
    โดยเร็วด้วยเทอญ

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

8. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    มีเรื่องมาเล่าอีกแระ

วันที่ผมโพสกระทู้นี้ เสร็จ ตอนนั้นก็ค่ำแล้ว
    เมื่อผมโพสไปได้ไม่นาน คุณพราหมณ์น้อยก็โทรมาหาผม

เขาบอกว่า ช่วยแก้ข้อความบางประเด็นที่ผมเขียนให้หน่อย

คือเรื่องคำทำนาย น้ำท่วมกรุงเทพ จริงๆแล้วไม่ถึงกับร้ายแรงมากจนคนตายมากๆ
    แต่แค่น้ำขัง แค่คนไปทำงานไม่ได้ แต่เมื่อน้ำระบายแล้ว ก็กลับเป็นปรกติ

ผมก็ถามเขาว่า ได้เข้าไปอ่านแล้วเหรอ

เขาตอบว่า

ยังไม่ได้อ่าน

ผมก็ งง ถามย้ำเขาว่า ไม่ได้อ่านแล้วรู้ได้ไง

เขาบอกรู้จากจิต ตอนเข้ากรรมฐานในห้องพระ

ผมก็อึ้งเลย
    เหลือเชื่อ ไม่น่าเชื่อ เขารู้ได้ไง

แล้วถามย้ำเขาอีกว่ารู้ได้จริงๆเหรอ

จนเขาบอกว่า

จะให้ผมสาบานมั๊ย ว่าผมยังไมได้เข้าไปอ่านกระทู้นี้

แต่เขาเห็นในจิตตอนเข้ากรรมฐาน เพราะตอนที่ผมเขียนและได้โพสเรื่องของเขานี้ เขากำลังเข้ากรรมฐานอยู่ในห้อง เขาก็เห็นว่าผมเขียนเรื่องของเขา แล้วได้โพสในกระทู้นั้ แต่มีบางจุดที่ยังคลาดเคลื่อน คือเรื่องน้ำท่วมกรุงเทพ

เขาเลยโทรมาผมหลังจากออกจากกรรมฐานโดยที่ยังไม่ได้เข้าคอมเปิดดูกระทู้นี้เลยแล้วบอกให้ผมช่วยแก้ไขด้วย

อีกเรื่องนึงที่ จะชี้แจง คือเรื่องคนมีญาณคนอื่นที่เก็บเงินค่าดู
    เขาบอกว่าจริงๆแล้วเขาไม่ได้ต่อต้านเรื่องการเก็บค่าครู
    เพราะมันเป็นปัจจัยในการดำรงชีพ

แต่เขาบอกว่า การเก็บเงินหรือไม่เก็บ ไม่สำคัญหรอก แต่ขออย่าให้คนมีญาณนั้น มีความโลภเข้ามาในจิตใจ เพราะ อาจทำให้ญาณเสื่อมได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2009
  9. lucky_girl

lucky_girl เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    จิงๆ เราก็ไม่คิดว่าเราจะเข้ารอบ 4 คนสุดท้ายนะ
    ก็บอกแล้วไง.. เป็นคนไม่บริโภคธรรมะ
    ..คุณต้น แกเลยมาคุยด้วยละมั๊ง อิอิอิอิ

ป่าวหรอกก จิงๆ แกก็บอกเรานะว่า
    เพราะเราเขียนกระทู้ แล้วมีคนมาอ่านพอสมควร (นี่..ชมตัวเอง เอิ๊กๆ)
    แกก็เลยอยากช่วยคนทุกข์ ผ่านเรื่องราวที่เราเขียนผ่านกระทู้อ่ะจ้า

แต่ตอนนี้ไม่ได้คุยกะแกเลยนะ ให้แกเอาเวลาไปปลดทุกข์..
    อ่ะมะช่ายย ไปปรับทุกข์ หรือ ช่วยคนที่ทุกข์ จิงๆ จะดีกว่า เนาะ..

ปล.แกไม่ได้ตรวจกรรมนะ แกตรวจวิญญาณณณณ เด้ออ (ออกแนวหลอนนะเนี่ย)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2009
  10. รักไร้พ่าย

อิอิ จริงๆแล้ว ท่านพราหมณ์น้อยเขาเห็นว่า น้องกี้ ไม่ค่อยเชื่อเรื่องแบบนี้
    เขาได้ยินทางจิตที่น้องพรึมพรำในใจ ก็เลยมาสั่งสอน เอ๊ย มาพูดคุยกันให้รู้ว่า ของจริงเป็นยังไง

แต่ปรกติแล้ว เขาจะมาคุยเฉพาะคนที่มีทุกข์นะ
    แต่น้องกี้ นี่เป็นเหมือนของแถม

11. รักไร้พ่าย

โมทนาครับ ที่ช่วยบอกบุญ ตอนนี้ผมมีโครงการจะทำเว็บพอดี
    เกี่ยวกับธรรมะ + คนมีญาณ

กำลังหารือร่วมกับคุณ เทน ( tinnakornten ) อยู่ครับ

12. lucky_girl

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ตายๆๆ ภาพพจน์นู๋เสียหมดละพี่รักฯ
    เหมือนแนวพวกปากดีอ่ะนะ
    เลยโดน..ของ..จิงเข้าไป จังๆๆ เลยนะ

แหม แต่แกมองเราหรูเชียวนะ ปีหน้าจะไปคุมสายงานเลย
    โฮฮฮ จะไหวหรอเนี่ยย คุมตัวเองยังไม่ค่อยอยู่
    แต่ก็นะ ถือว่า เป็นคำอวยพร สาธุๆๆ

13. รักไร้พ่าย

ถ้าผมเล่าเรื่องของ พราหมณ์น้อยแบบละเอียดเลยนะ

จะมี 2 ความเห็น คือ

ผมเพี้ยน หรือ น่าทึ่งสุดๆ

14. lucky_girl

แต่ถ้าถามนู๋นะ จากประสบการณ์ที่คุยกะคุณต้น
    นู๋ว่า เจ๋งเลยอ่ะ โคตรๆ อ่ะ
    เอาเป็นว่า เจ๋ง กว่าคนที่นู๋ดูเป็นประจำๆ หลายๆ ท่านนะ

คือไม่ต้องพูดอ่ะ แกรู้เลยอ่ะ
    ตอนคุยนี่ เหมือนคุยกันเล่นๆ ทั่วไปนะ
    แต่พอเราถาม แกตอบมาที
    โฮฮฮ นู๋นี่อึ้งค่ะ..รุ้ได้ไง
    อย่างเรื่อง มีทอมมาจีบตอน ป.6 เทอม 2 แกยังรุ้เลยนะ
    แต่นู๋จำไม่ได้หรอก ว่าเทอม 2 ป่าว รู้แค่ ป.6 อ่ะ
    แถมแกยังรุ้อีกนะว่า "ทอมของเพื่อน" มะช่ายของนู๋...เอิ๊กๆๆ

ปล. lucky_girl ชอบ a man ค่ะ จบข่าว

15. รักไร้พ่าย

พี่มาช่วยเสริมเพิ่มเต็มจาก ท่านพราหมณ์

ดูจากวิชาดวงของพี่นะ ว่าดวงน้องกี้ต่อไปจะได้เป็น
    เจ้าของธุรกิจด้วยนะ อิอิ เป็นคู่แข่งการค้าที่น่าเกรงขามเลย
    และได้แต่งงานกับคนต่างชาติด้วย ฟันธง !!

แต่น้องกี้ต้องทิ้งนิสัย ชอบ think small think little
    ( คิดเล็กเคิดน้อย )ให้ได้นะ
    ทำงานใหญ่ ต้องใจถึง ใจใหญ่นะ ฝึกปรือตั้งแต่บัดเดี๋ยวนี้ แล้วอนาคตจะรุ่ง

16. รักไร้พ่าย

pm มาหาผมเลยครับ

เล่าเรื่องทุกข์ใจของคุณด้วยนะ ตามธรรมเนียม

17. seva

seva เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    พี่รักไร้พ่ายผู้เมตตา

จะติดต่อคุณต้น พรหมนาราย์ ได้ไงครับ ขอความกรุณาสอนผมบ้างนะครับ

18. seva

seva เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    คือส่งยังไงครับ

19. iguaz

iguaz เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2008
    อุเม่!!..ชิชะ เพิ่งมาเห็น ก็ศิษย์พี่เห็นคนอื่นเขาปกปิด
    แต่ศิษย์พี่เป็นคนชอบเปิดเผยนะ ฮาๆๆๆๆ ^3^

dencee dencee dencee dencee dencee

20. lucky_girl

อ่ะพี่รักฯ พูดถูกนะ เรื่องคิดๆๆๆ แบบไร้สาระอ่ะ
    วันก่อนที่คุยกะ คุณต้น แกก็พูดทำนองนี้นะ
    ประมาณว่า อย่าเยอะๆ อ่าๆๆ
    แบบอย่าตั้งคำถามมากมายไรเงี่ยยย

แหมนะ ทายว่าจะเป็นเจ้าของธุรกิจเลยหรอ ไฮโซอีกแระ
    นู๋คงต้องไปปล้นเขามานะ ถึงจะมีกะตังค์กะเขาน่ะ เอิ๊กๆ..
    โอยย..รุ้สึกนู๋มาทำให้กระทู้นี่ออกแนวฮานะเนี่ยนะ

ปล.แหมนะ คนถามถึงอีแมวคุณต้นนี่
    แสดงว่าไม่ได้ไปอ่านกระทู้เราช่ายม๊ายยยย
    แปะไว้แล้วอ่ะ.. มันน่าน้อยใจจิงๆๆ :D

ขอให้คนทุกข์ได้ปลดทุกข์น๊ะ..อิอิ