พลังงูไฟ( กุลฑณี )

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 1111, 9 มีนาคม 2005.

1. คนขายธูป

คนขายธูป เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2007
    ไม่ครับ คุณวิทเล่าเลย โพสในนี้เลยก็ได้ครับ

2. วิทย์

วิทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ท่านเป็นพระในนิกายลับของวัชรยานของธิเบตน่ะครับ พุทธศาสนาวัชรยานของธิเบตเองก็จะแบ่งแยกออกเป็นอีกสองคือ นิกายเปิดกับนิกายลับครับ นิกายเปิดก็คือที่เราพอจะทราบกันทั่วไป ส่วนนิกายลับนี่จะค่อนข้างลึกลับหน่อยผู้ที่สามารถเข้าฝึกฝนในนิกายปิดนี้ได้ต้องถือว่าไม่ธรรมดาครับ ท่านตอเจียลัวซางท่านเป็นผู้สืบทอดและเป็นธรรมราชาอาวุโสของสายนี้ครับ ท่านมีประวัติรวมถึงมีคุณธรรมและปาฏิหาริย์มากมายทีเดียวครับ ว่ากันว่าท่านสำเร็จเป็นพระอรหันต์แล้วด้วย คาดว่าตอนนี้ท่านก็ยังคงมีชีวิตอยู่ (ผมเล่าให้อ่านได้เพียงเท่านี้นะครับ ^ ^)

3. คนขายธูป

ว้าว หวังว่าอาจจะได้เจอท่านนะฮะ

@ @
    ____

4. คนขายธูป

<TABLE width=600 border=0><TBODY><TR align=middle><TD>กรรมฐานมหัศจรรย์</TD></TR><TR align=right><TD>ตอบคำถามเพิ่ม คลิกที่นี่</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width=600 bgColor=#ffffff border=0><TBODY><TR bgColor=#000000><TD><TABLE cellSpacing=1 cellPadding=1 width=600 border=0><TBODY><TR align=middle><TD class=row1 bgColor=#ffffff><TABLE width=550 border=0><TBODY><TR><TD>เรื่องที่ผมจะเล่าให้ฟังต่อไปนี้ดูน่าเหลือเชื่อแต่เป็นความจริง
    คุณผู้อ่านจะเชื่อหรือไม่อยู่ที่ตัวคุณ
    เพื่อนผมเจ้าแคมป์วันหนึ่งผมได้ไปบ้านเพื่อนผมเพราะได้
    ไปเที่ยวบ้านมันและยังแนะนำให้รู้จักพ่อ-แม่ของมันนั้นแหละ
    ครับจุดเริ่มต้นของความแปลเริ่มจากบุพการีที่เรียกว่า มารดา
    ตอนแรกเพื่อนผมเจ้าแคมป์ก็แนะนำ พ่อ ของเขาก่อนเป็นชาย
    ชราในรูปอายุ69 เสียตอนอายุ 79 ปี คงเหลือมันกับแม่มัน 2 คนเท่านั้นช่วงไคล์แม็กข์มันไปเรียกแม่มันมาแนะนำให้ผมรู้จัก
    ด้วยการเรียกเสียงดังๆ ว่า แม่ครับ แม่ครับ ผมพาเพื่อนมารู้จัก
    กลับเราครับ จ้าลูกแม่จะไปเดี้ยวนี้แหละจ๊ะ เสียงเรียกทำให้ผมฉงนมากมันเหมือนเสียงเด็กสาว ๆ อายุเพิ่ง 20 ปีมาดๆแต่ผมก็คิดในใจว่า เอ่อๆ อย่าลืมซิสะเก็ดข่าวยังเอาเรื่องลุงเสียงเพาะๆ
    มาเลยคนแก่จะเสียงเพาะๆจะเป็นไรไปเพราะแม่มันอายุ 60 ปีแล้วแต่พอเพื่อนผมพาแม่ของมันมาให้ผมเห็นเท่านั้นแหละ
    ผมประหลาดใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อุทานในใจว่า
    พระเจ้าช่วยกินเนดบุ๊ค อยู่ไหนคุณแม่ไปทำอะไรมาผมได้เห็น
    แม่เจ้าแคมป์เดินออกมาคุณพระช่วยนี้แม่นายเหรอเพราะแม่
    เจ้าแคมป์ไม่ได้มีรูปร่างตาเป็นคนชราแก่ๆเหมือนคนอายุ 60 เขาเป็นกันแต่กลับมีรูปร่างหน้าตา เจ้าพระคุณเอย
    รูปร่างหน้าตาคุณแม่เขากับเป็นสาวอายุเพิ่งจะ 20 ปีมาดๆ
    รูปร่างหน้าตาสวยชนิดที่เรียกว่าดาวมหาลัยดังๆหรือเด็กสวยๆ
    แถวเซ็นเตอร์พ็อยต้องชิดซ้ายขวาหน้าหลังกันวุ่ยวายอลเวง
    อลมาน เนี้ยถ้าให้คุณแม่เจ้าแคมป์กลับไปเรียนมหาลัยอีกครั้ง
    จัดได้เป็นซุปเปอร์สตาร์ของมหาลัยแน่ๆ วันนั้นคุณแม่เจ้า
    แคมป์ใส่แว่นตาแต่งตัวไม่จืดไม่เปรี้ยวพอดีๆเรียกง่ายๆ สวย
    แบบเด็กวัยรุ่นเรียบร้อยผมตาค้างนานมากจนแม่เจ้าแคมป์
    พูดขึ้นด้วยน้ำเสียงสาวแรกรุ่นเพาะว่าๆ แคมป์ไปดูเพื่อนลูก
    หน่อยสิจ๊ะเขาตะลึงอะไรก็ไม่รู้นะจ๊ะเพื่อนผมตบหลังผมแรงๆ
    แล้วพูดว่า เฮ้ยๆๆ พอแล้วค้างนานไป ผมพูดกับแม่เจ้าแคมป์ว่าของอนุญาติครับแล้วดึงแขนเจ้าแคมป์เข้าไปในครัวแล้วก็พูดว่า
    เฮ้ย นี้แม่แกเหรอทำไมยังกะสาวอายุเพิ่ง 20 ปีมาดแถมยังกะ
    ดาวมหาลัยดังๆตัก มยุรายังทำไม่ได้ขนาดนี้เลยน่ะเฟ้ยแม้แต่
    ต่ายสาว2000 ปีก็ไม่ได้ขนาดนี้แม่แกไปทำศัยกรรมพิเศษจาก
    ไหนจากเมืองนอกใช้ไหม และคำตอบที่ผมได้รับ เฮ้ยของแท้
    ไม่ได้แต่งเติมอะไรธรรมชาติล้วนๆ ตอนที่พ่อฉันอยู่ยังมีคนแซว
    ว่า โหคุณไปเอาดาวมหาลัยไหนมาเป็นเมียเนี้ย แต่พอพวก
    เพือนบ้านแถวนี้รวมทั้งคุณป้าแถวข้างบ้านที่แก่ๆแบบปกติ
    เหมือนคนแก่ทั้วไปที่อายุ 60 ปีที่เป็นรุ่นราวคราวเดียวกับแม่
    หรือแก่กว่าแม่ฉันต้องตะลึง เหมือสาวน้อยคนนี้มีอายุมากถึง 60 ปี เรื่องนี้ได้ยินถึงหูแม่คนสวยเจ้าแคมป์ คุณแม่เขาก็พูดว่า
    เข้าใจแล้วจ๊ะเดี้ยวคุณแม่จ๊ะเล่าให้ฟังน่ะค่ะ เท่านั้นแหละครับ
    คุณแม่เจ้าแคมป์พาผมไปที่ห้องพระมีกลิ่นมะลิหอมตลบอบ
    อวนไปหมดและคุณแม่ก็เล่าให้ฟังว่า ตอนที่คุณแม่หรือคุณย่า
    ของแคมป์ยังอยู่นั้นตอนที่คุณย่าตั้งท้องคุณแม่อยู่นั้นท่านได้
    นั่งสมาธิที่เรียกว่า ถอดจิตแสงสีขาววารีจักรวาล หรือที่เรียกว่า
    มโนยิทธิอาโลกโอทาอาโปจักรวาล คือ การถอดจิตไปสถานที่
    เป็นทิพย์และกระทำการนำเอา อาโป อาโลก และโอทากสิณ
    มาผสมกันพร้อมจิตนิพพานดิบมาผสมจนได้
    น้ำอมฤตธรรมอมตะนิรันดร์และคุณย่าท่านก็ดื่มในขณะที่เป็นกายทิพย์แต่ไม่ได้รับพลังตรงนั้นท่านได้ให้กับคุณแม่แถมท่านยังเปิดบทสวดมนต์ มหาสมัยสูตร รัตนปฏิก มงคลปฏิกให้คุณแม่ฟังในท้องอีกตอนนั้งสมาธิพอคุณย่าคลอดคุณแม่ออกมาคุณแม่ก็ชอบนั้งสมาธิตั้งแต่เด็กแล้วโดยเฉพาะวันพระจะนานถึง 3 ชั่วโมง ส่วนวันธรรมดาจะนั่งแค่ชั่วโมงเดียว
    สิ่งที่คุณแม่เจ้าแคมป์เพื่อนผมเล่ามามันน่าเหลือเชื่อแม้แต่การเล่าความเป็นมาของคุณแม่ของเจ้าแคมป์สำเนียงท่านยังเพาะ
    พิ้งปราศจากคำหยาบคายและโผงพางคุณแม่สานต่อการ
    นั่งสมาธิมาจากคุณยายคุณแม่ของคุณแม่เจ้าแคมป์อีกด้วยเธอ
    เล่าให้ผมฟังอีกว่าเธอสำเร็จมโนยิทธิเมื่อตอนอายุ 5 ขวบ
    และที่มหัศจรรย์กว่านั้นเธอได้เห็น แสงสว่างสีขาวใสสะอาด
    ในขณะทำ มโนยิทธิ อีกด้วย อ้อ ผมลืมบอกไปว่าแม่เจ้าแคมป์ท่านไว้ผมยาวแต่ไหนแต่ไรแล้วลืมบอกประทานโทษที่มาบอก
    เอาช่วงหลังเธอรวบผมและใช้ที่หนีบเหมือนเด็กสาวสมัยนี้
    เธอบอกว่าเวลาเธอถอดจิตที่ไรเธอต้องอาบน้ำทิพย์ที่มาจาก
    แสงสว่างสีขาวใส ทุกๆที่ไม่เว้นแต่ล่ะวันที่ท่านนั่งสมาธิก่อน
    ถอดจิต สิ่งนั้นได้ชำระและเพิ่มพลังให้กับคุณแม่เจ้าแคมป์
    ทั้งร่างกาย จิตใจ ปัญญา วิญญาณ ให้บริสุทธิ์อีกด้วยก่อน
    ถอดจิตแต่คุณแม่เจ้าแคมป์ก็ไม่ได้หลงไหลอะไรกับสิ่งนั้น

เรื่องที่ผมเล่ามาก็มีเท่านี้แหละครับ ช่วยตอบกลับด้วยครับขอบ
    คุณครับเชื่อหรือไม่อยู่ที่คุณและที่สงสัยมันเป็นไปได้หรือครับที่
    คนเราจะนั่งสมาธิแล้วจะเป็นแบบนี้ได้เพราะคุณแม่เจ้าแคมป์
    ชอบทานเนื้อปลา และพืชผัก ผลไม้ ตอบข้อสงสัยเหล่านี้หน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

</TD></TR><TR align=right><TD>จากคุณ คนเล่า เมื่อวันที่ 24/6/2550 18:53:12 </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

http://72.14.235.104/search?q=cache...D=18081+ตอเจียลัวซาง&hl=th&ct=clnk&cd=3&gl=th

5. คนขายธูป

เป็นข้อมูลของผู้หญิงคนหนึ่งอายุ ๖๐ ปีแล้ว
    แต่ใบหน้าเหมือนอายุ ๒๐ ปี

ผลจากการฝึกวิชชาลมปราณบางชนิดมั้ง หุๆๆ

6. illanzer

illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2005
    ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

7. ThesLong

ThesLong เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    555+เสร็จตูละงานนี่ อยากระลึกชาติมานานแล้ว เพราะจะได้ใช้ความจำในอดีตที่จำเป็น เพื่อผมจะเก่งอะไรแบบไหนในชาติก่อน แล้วเอามาใช้ในชาตินี่ แต่ถ้าระลึกแล้วได้วิชา ยิ้มแบบชั่วร้ายก่อน จะมาสอนทุกๆๆคนเลยถ้ามีปัญหาเปิดนะครับ ยังไงวันนี่ผมก็ต้องปลุกำลังใจตัวเองก่อน ลุยป่าคนเดี่ยว - -ถ้าลุยแล้วกำลังใจมันสุดยอด หลังๆๆไม่ได้ลุยป่า มันปอดแหกไงไม่รู้ไปลุยก่อนนะครับ อีก3ทุ้มผมจะมาเล่น

8. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

พลังของงูไฟ

ผมใคร่อยากจะขอเตือนสำหรับผู้ที่อยากจะเปิดจักระที่ 1 หรือ งูไฟ นะครับว่าถ้าคุณคิดว่าอยากจะลองโดยที่ตัวเองไม่มีความรู้ที่แท้จริงหรือคิดว่าจะหาทางลัดในการฝึกวิชา ขอให้ระวังหน่อยครับ อาจจะเป็นโรคจิตประสาทหรือที่เขาเรียกว่าเพี้ยนได้ครับ กรุณาไตร่ตรองให้ดีก่อนครับ จำเป็นต้องมีพื้นฐานที่ค่อนข้างจะแข็งแรงครับ พิจารณาดูให้ดีเสียก่อนครับ ด้วยความปรารถนาดีครับ

9. คนขายธูป

กล้าเสี่ยงบ้าก็เอา อยากได้ของดีมันต้องแลก กล้าบ้ากล้าเสี่ยง

อาจเพี้ยนไปสัก ๒ ปี ไม่เกินนั้น คนแรกก็เพี้ยนไป ๕ ถึง ๑๐ ปี
    แต่ถ้าได้คนเคยเพี้ยนมาช่วยก็อาจไม่เพี้ยน ยกเว้นว่าเพี้ยนอย่าง
    ที่ไม่อาจแก้ได้ คนถ่ายทอดไม่รู้แก้ให้ยังไง

ก็หาทางแก้เอาเองละกานน..

10. ThesLong

แล้วเวลาทำสมาธิแล้วมันหมุน ให้คิดถึงอะไร หรือเพ่งไปตรงไหน และเพราะเมื่อคืน(ทดสอบฝึกพลังงูดูอ่ะครับ)ทะลวงถึงแค่หัวใจเองอ่ะครับ แล้วมันค้างเลยที่นี่ คือไม่ได้ทำสมาธิมันก็รู้สึก แล้วตรงหลังกลางหัวใจ มันเหมือนมีไฟฟ้าสถิต+กับชา ใหญ่พอๆกับฝ่ามือตัวเองอ่ะครับ ไม่รู้ถูกหลังหรือปล่าว ไม่มีครูก็ไม่สนอ่า คนมันบ้าพอที่จะลอง ช่วยแนะนำอีกนะครับ

11. ThesLong

ลืมบอกอีกอาการหนึ่งครับเวลาตอนทะลวงนี่อ่ะ มันไม่หมุนมันเงียบเฉยเลย แค่นี่ละกันนะครับ

12. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

อา..
    ท่านคุรุผู้รู้จริงมาให้ข้อคิดอีกท่านหนึ่งแล้วครับ

มีใครเคยทราบข้อมูลบ้างไหมครับว่า
    เคยมีคนที่ฝึกพลังนี้แล้วสำเร็จโดยดี โดยง่าย
    ไม่เป็นอันตราย และไม่เพี้ยน ไม่ป่วย
    อะไรทำนองนี้บ้างไหมครับ

ถ้ามีจะมีสักกี่ % ครับ
    อยากได้ข้อมูลหน่อยนะครับ

13. วิทย์

วิทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    วิธีป้องกันไม่ให้เพี้ยนให้พิจารณาดังนี้ครับ:-

ก็แค่มีอะไรแปลกๆเกิดขึ้นกับกายกับใจเราเท่านั้นเองแหละครับ ถ้าเราไม่ไปหาเหตุผลอะไรมาก ที่สุดแล้วทั้งหมดก็เป็นเพียงแค่สภาวธรรมอย่างหนึ่งผ่านมาแล้วก็ผ่านไป ไม่ควรยึดมั่นอะไรหรอกครับ รู้แล้วก็ละ รู้แล้วก็วาง ที่เหลืออยู่ก็จะเป็นความสงบระงับของจิตใจ เราก็ฝึกเจริญสติทำสมาธิไปเรื่อยๆๆๆ..........

ปล.แต่ถ้าพิจารณาและปฏิบัติตามที่พิจารณานั้นบ่อยๆแล้วก็จะไม่ค่อยมีอะไรหวือหวานะครับ ยิ่งปฏิบัติธรรมมากขึ้นกลับจะยิ่งรู้สึกว่าเหมือนเราไม่รู้อะไรหรือเหมือนกับเราไม่ได้อะไรมาเลยน่ะครับ ^ ^

14. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ลองเข้าไปโพสถามพี่ The Third Eyes ดูซิครับ ว่าเป็นเช่นไร (b-ng) (b-wow) (b-evil)

15. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    การปลุกงูไฟให้ตื่นขึ้น มีคุณอนันต์ และก็มีโทษอย่างมหันต์
    ศึกษาให้ดี ในคุณ และโทษ
    ให้คุณอย่างไร เพราะเหตุใด มีข้อแม้หรือไม่ อะไรบ้าง
    ให้โทษอย่างไร เพราะเหตุใด มีข้อแม้หรือไม่ อะไรบ้าง ควบตุมอย่างไร
    ศึกษาให้ดี ในวิธีควบคุมให้อยู่ในครรลอง

เมื่องูไฟตื่น จะเป็นผู่มั่นใจในตัวเองสูง ศึกษาสิ่งใดก็รู้เห็นได้เร็ว รู้ลึกซึ้ง ปรึกษาใคร ถามใคร ก็ไม่มีผู้ใดให้ความกระจ่างได้ ท้ายสุด กูรู้มากกว่า ไม่เห็นผู้ใดในสายตา และที่สุดของที่สุด กูคือผู้ยิ่งใหญ่เหนือฟ้า เหนือกว่าอินทร์ พรหม ยม ยักษ์ เข้าไปสำนัก ตำหนักใด องค์ทรงถึงกับแตกกระเจิง ด้วยไม่อาจต้านอำนาจพลังแห่งงูไฟได้

ที่ข้ากล้ากล่าวเช่นนี้ เป็นเพราะ เมื่อหลาย..ๆ..หลายปีที่ผ่าน ข้าเองก็มีสภาพเป็นเช่นนี้
    ครูบาอาจารย์ ที่ว่าแน่ๆ ตะเวณไปหาไปคุย เฮอะ... ล้วนรู้น้อยกว่าข้าทั้งสิ้น แกล้งตั้งปัญหาถาม ตอบไปๆมาๆสามวาสองศอก ล้วนไร้ปัญญาทั้งสิ้น ตอนแรกข้าก็ใหญ่คับฟ้า ท้ายสุดก็รู้ด้วยตัวเองว่ายิ่งใหญ่นัก ข้าคือผู้ใหญ่เหนือฟ้า
    เพียงไปยืนใกล้(7-8ก้าวได้มั้ง) ผู้เป็นร่างทรงเจ้าพ่อเจ้าแม่ทั้งหลาย ยังไม่ทันทำอะไร ร่างทรงเหล่านั้นก็เรอ อ้วกแตกอ้วกแตนโอกอ๊าก จะเป็นจะตายให้ได้
    ข้าปรามาสไปทั่ว (มีความปรารถนา) ตั้งตนเป็นอาจารย์ เที่ยวสั่งสอนผู้คน ทั้งยัดทั้งเยียด แต่ไม่มีผู้รับได้ แหม...ไอ้พวกนี้โง่สิ้นดี อุตส่าห์สอนของดีๆไห้ เสือก..ไม่มีปัญญารับ ไอ้พวกงี่เหง้า...

(เอ...แบบนี้ในสายตาคนทั่วไปเรียกอะไรหว่า..)

แต่ข้าน้อยโชคดี ผู้วางพื้นฐานทางจิตให้ข้าน้อย ได้วางหลักการสอนสั่งไว้ดี
    เพียงข้าถูกกระตุ้นเล็กน้อย ข้าน้อยก็ละลึกได้

เมื่อตรึกรู้ภายใน-ภายนอก ข้าน้อยก็รู้ว่าความรู้ทั้งภาคทฤษฎี ภาคปฏิบัติที่มีอยู่ และเข้าใจว่ายิ่งใหญ่เหนือฟ้านั้น น้อยนิดนัก
    และยิ่งตรึกในทวิลักษณ์แห่งธรรม โอ้ความรู้ที่มี น้อยกว่าน้อย น้อยกว่าเศษธุลี

เมื่อข้าน้อย นำวิธีการในสิ่งรู้ เข้าเรียบเรียงสิ่งที่ฝึก สิ่งที่รู้ใหม่หมด โอ้น่าหวาดเสียวนัก รอดมาได้ย่างไรนี่......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2007
  16. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    โมทนาสาธุครับ คุณ suwi
    (b-smile)

17. คนขายธูป

งูไฟตื่นแล้วเป็นอย่างอาจารย์สุวิว่านั่นละ

จริงๆ ที่เป็นอย่างนั้น เพราะปราณสายนี้ ควบคุมชีวิตเราทั้งชีวิต
    เมื่อมันตื่น และเริ่มเข้าวิชชา เหมือนกับว่าเราแปรปรวน ทั้งความ
    เป็นหญิง ความเป็นชาย ความร้อน ความเย็น ความเด็ก ความแก่

ฯลฯ แปรปรวนไปหมดสารพัด หาสาเหตุไม่ได้ บางทีเก่งมาก บางทีโง่บรม
    จะต้องเป็นอย่างนี้ทุกคน เลี่ยงไม่ได้ แล้วแต่ว่าจะหายช้าหรือเร็ว เพราะมัน
    จะเคลื่อนนำชีวิตเราผ่านช่วงอายุต่างๆ อย่างรวดเร็ว ไปเป็นทั้งหญิงทั้งชาย

ฯลฯ สารพัดที่มันจะพัดพาเราไป แปรปรวนทั้งชีวิตและจิตใจ

เหอะๆๆ จนกว่าจะควบคุมได้จบสำเร็จสิ้นวิชชา นั่นละ เข้าสู่ปกติ

18. คนขายธูป

มันจะรื้อระบบชีวิตจิตใจเราแล้วสร้างใหม่ หากไม่มีการรื้อระบบก่อนจะไม่สำเร็จวิชชา

19. Soodyod

Soodyod เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007
    ไปหามาจากไหน
    ฝึกคงไม่แล้ว ...
    เพราะเบื่อ

20. Bun

Bun เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    There is Kundalini Yoga at JW Marriott on last Thursday of every month, fee 200 Baht for non-member. You can call and confirm at 02-656.7700, I found it interesting to do and I should be there on 30th as well.