พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ่ายรูปมาดูก่อนครับ พระวัดซับลำใยปลอมเยอะ ขนาดภาพที่พระอาจารย์ป้อม จอว.สร้างใหม่(มวลสารเก่า พอจ.ตั้ว) ยังถูกปลอมออกมาขายเลย เยอะกว่าของจริงซะด้วย

2. Toom2547

Toom2547 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ

3. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุญาตใช้ภาพเจ้าของเดิม ปัจจุบันผมเป็นเจ้าของพระ ถ้าไม่สะดวกแจ้งทาง PM ก็ได้ครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. อาณัติ

พอจ.ป้อม จอว.วัดซับลำใย ฝากท่านจัมโบ้ เอ มาให้

กำลังร้อนแรงในห้องพระ ห้อยมาเกือยบ 10 ปี... แหวกม่านอกใหญ่ กรุพระกิ่ง 2540-2541

ไฟล์ที่แนบมา:

5. อาณัติ

เคยเห็นแบบไม่มีแผ่นทองแดง พอจ.ตั้ว สร้างมาตั้งแต่สมัยอยู่วัดทับขี้เหล็ก ชัยนาท ชุดนี้อาจจะเหลือมา หรือสร้างใหม่แล้วลงแผ่นทองแดง แปะหลังเพิ่ม นับเป็นแบบพิเศษ ลายมือ(สวย)เป็นของ พอจ.ตั้วแน่นอน ส่วนจะมีหลายแบบไหม ไม่แน่ใจ... นับเป็นรูป 2 ลพ./ลป. ดีครับ

6. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบพระคุณมากครับ

7. อาณัติ

เล่า.......
    ผมได่้พระองค์นี้มาประมาณปี 2555 - 2556 ช่วงนั้นคุณจัมโบ้ เอ ชวนไปทำบุญกับวัดซับลำใยสามัคคี(พอจ.ตั้ว มรณภาพแล้ว) แต่มีพระที่ พอจ.ตั้ว สร้างไว้เหลือส่วนหนึ่ง ช่วงนั้นเหรียญเสมา ลป.หมุนยังมี น้องๆก้ได้รับแจกกันมาบ้าง ผมก็ได้พระพิมพ์อื่นๆ มาพอสมควร คุณจัมโบ้ เอ บอกว่า พระแหวกม่านองค์นี้เป็นกรุพระกิ่ง ขุดได้จากวัดบ้านแค เป็นของ พอจ.ตั้ว นำมา เห็นผมทำบุญไปพอสมควรจึงขอ พอจ.ป้อม จอว.มาให้

ผมอธิษฐานบอกกล่าว ส่ง อสม.ประกวดได้ชนะเลิศระดับประเทศ ปี 2556 ทั้งๆที่ น่าจะได้ตั้งแต่ปี 2555(ได้ระดับเขต) ตอนนั้นพระยังไม่มา มีช่วงนึงผมถอดมาเหน็บกับแหนบ นำพระทางโชคลาภแขวนแทน ท่านเอ๋ย...เจอปัญหาหนักเลย ทั้งเจ้านายทั้งเพื่อนร่วมงาน จนได้นำมาติดตัวตลอดอีก ปัญหาต่างๆจึงค่อยๆหมดไป คนคิดร้ายก็ย้ายออกไป ไปทั้งดีและไปทั้งโดน

เป็นพระไม่สากล เป็นเรื่องเล่า โปรดใช้วิจารณาญาณในการอ่านด้วย....

8. 0นิรนาม0

0นิรนาม0 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบประวัติ,รายละเอียดเพิ่มเติม
    กับประสบการณ์จากผู้ใช้จริง ครับ

9. อาณัติ

หาอ่านในเน็ต และหาหนังสือเก่าๆ อ.สมจิต และคนอื่นๆเขียนไว้มาอ่านดู ผมไม่รู้จะเล่าอะไร พระก็แทบหาไม่ได้แล้ว ครั้งล่าสุดให้น้องคนหนึ่ง(เขาอยากได้) ตามลายแทงไปที่สุโขทัย จนเจอต้นทาง แต่เขาเปิดแหวกม่านข้างเม็ดที่ 25,000..ต้องถอย ตอนนี้ไม่รู้ราคาไปเท่าไหร่

อ่านรู้ไว้ก็พอ ของหลวงพ่อมีทั้งสากลและไม่สากล ปสก.ขึ้นอยู่กับคนแขวน และผู้ที่ศรัทธา
    งวดที่จะถึง จารโบ้.. ใบ้หวยมา 074, 040, 114

10. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    พระแหวกม่านผมแขวนมานาน เรียกว่าพระก่ำกึ้ง ผมคิดไปเองว่าแท้ว่าใช้ มันยากจะอธิบาย ก็แขวนมาเรื่อย เวลาทุกข์ใจ ทุกข์ปัจจัย เข้าตาจนเงินแสนก็เคยได้ เงินหมื่นก็เคยได้ จากการขออ้อนวอน บอกกล่าวหลวงพ่อ แต่ผมได้มาไม่ฟรี ทุกอย่างก็ต้องมีการแลกเปลี่ยนครับ ......ทุกอย่างมันเกิดจากความนับถือจากใจล้วนๆ มันก็ยากจะอธิบายให้ใครเข้าใจ ทุกวันนี้ก็แขวนแต่พระก้ำกึ่งของหลวงพ่อ ปีนี้ตั้งใจไว้จะทำบุญผ้าป่าถวายหลวงพ่อ3วัดในวัดที่เกี่ยวเนื่องกับหลวงพ่อคือมีศิษย์ท่านไปสร้างและเคยเป็นสมภาร เงินไม่มี มีแต่ใจ มากน้อยขอทำถวายหลวงพ่อ มีหลายคนที่นับถือหลวงพ่อแต่อธิบายไม่ได้ แต่รู้กันว่าท่านนั้นๆเคารพนับถือหลวงพ่อ

11. ลืมจัง

ลืมจัง เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ในการบูชาวัตถุมงคล เป็นเรื่องเล่ายาก มีนักเขียนที่ผมชอบและนับถือในแนวพระเครื่อง วัตถุมงคล ท่านหนึ่งกล่าวว่า การไม่มีประสบการณ์ นั้นคือประสบการณ์ ผมเองเคยได้พระแหวกม่านจากผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง จากงานผ้าป่าของหลวงพ่อ แขวนมานานชีวิตปกติเหมือนเดิม
    หวยก็ไม่ถูกเป็นปกติ พอดีเพื่อนชอบและอยากได้ เพราะฟังผมเล่าเรื่องหลวงพ่อให้ฟัง จึงให้พระไปแขวน เพื่อนถูกหวย มีโชคลาภอยู่ดีมีสุข เขาเก็บพระหลวงพ่อไปอีกหลายแบบ เรื่องนี้ ราวปี2536 ผมคนเล่าให้ฟังวันนี้ต้องแขวนรูปถ่ายย้อนยุค ด้วยเจอใครชอบพอ อยากให้เขามีของดีคุ้มตัว จึงให้เขาหมด ตอนนั้นราคายังไม่แพง คิดเองว่าเดี๋ยวค่อยเก็บเงินเอาใหม่ คงทราบผลว่าผมคิดผิด ผมไม่เคยเก็บเงินทันราคาพระหลวงพ่อเลย จนถึงวันนี้ แค่เพียงได้มอง แต่ความรักศรัทธาไม่เคยเปลี่ยน เพราะเมื่อผมเข้าตาจนตรอก หลวงพ่อยังช่วยผมให้ผ่านมาได้ ไม่ว่าเล็กหรือใหญ่ ผมตกงานบอกกล่าวท่าน มีเพื่อนมาชวนไปทำงาน
    ของหายบอกท่านก็ได้ของ เงินหมดไม่มีค่ารถค่าข้าวบอกท่าน ยังเดินเจอเงินทั้งแบงค์และเหรียญจมโคลนอยู่ข้างทาง ท่านรักและดูแลเราทุกคน สุดแต่ว่าเรามีบุญกุศลวาสนาแค่ไหน. อย่าหมดรักหมดศรัทธาเพียงเพราะขอแล้วไม่ได้ 30 ลิขิตฟ้า 70 เราต้องต่อสู้พากเพียรเอง 12 เมษานี้ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วย แม้ไม่ได้ไปเพียงส่งใจไปกราบ ท่านย่อมรับทราบ และอำนวยพรทุกท่านแน่นอน

12. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ผมได้โอนเงินทำบุญผ้าป่าบูชาพระคุณหลวงพ่อกวย ในวันที่ 12 เม.ย.นี้ ให้กับ อ.เฒ่า แล้วครับ ขอทุกท่านร่วมโมทนาบุญนี้ด้วยกันครับ สาธุ 1580431.jpg

13. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอแถมอีกนิด อ.เฒ่า แกบอกว่าปีนี้จะทำทานข้าวสารด้วย แกบอกว่าปีนี้คนจนคนยากไร้เยอะมาก น่าสงสาร ไม่ค่อยจะมีกิน แกอยากช่วย ผมเลยอยากจะร่วมทำบุญข้าวสารกับแกบ้าง ดอนนี้ก็กำลังรวบรวมเงินปัจจัยจากเพื่อนสนิทมิตรสหายญาติพี่น้อง ถ้าเพื่อนๆท่านใดสนใจร่วมบุญนี้ก็ติดต่อ อ.เฒ่า หรือจะติดต่อทางผมก็ได้ครับ แกบอกจะให้ทานข้าวสารสัก 200 ถุงๆละ 100 บาท แกบอกถุงข้าวใหญ่หน่อย สาธุ

14. อาณัติ

ขอโมทนาด้วยครับพี่

ยอดโอน ตัวเลขสวยจัง 4740...............

15. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แดกเรียบบบบ.....

16. kiati_sak

555 ใส่ซ๊ะเต็มที่เลยงวดนี้ แดกเรียบอย่างว่าครับ นึกว่าจะถูกบ้างเหมือนปีที่แล้ว

17. Jumbo A

สู้ต่อไปอย่าท้อ มันต้องมีวันของเราครับพี่

18. อาณัติ

งวดนี้เจ้าพ่อ เจ้าแม่จองคิวออกหวยเพรียบ หลวงพ่อเกรงใจเขาเลยไม่เบียดเ

งวดหน้ามาแน่นอน หลวงพ่อไม่เคยทิ้งเรา... เชื่อเถอะ หมอรู้ หมอเรียนมา จ่ายมาเยอะ

19. Jumbo A

ผมว่าจะเอาไปให้ที่วัดเลย ให้กับตัว3-4ปีมานี้ให้กับตัว จะได้มีเวลานั่งคุยกับแกนิดหน่อย สอบถามสารทุกข์สุขดิบกัน ปีละครั้ง หลังๆมานี้คนเยอะมากๆ ตาลาย มองหากันยาก แต่แกคงแอบนั่งแถวเดิมๆ คนรู้จักแก จะเข้าไปทักทายพูดคุย

20. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมตามอ่านตั้งแต่หน้าแรกเลยครับ อ่านมาได้ 90 หน้าแล้วสนุกมากครับ อ่านได้เรื่อยๆ