พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. tee_tores

tee_tores เป็นที่รู้จักกันดี

รูปใบนี้แท้,เก๊ ไม่ทราบ แต่ลองอธิฐานแล้วได้ผล จึงต้องแขวนติดตัวตามคำสัญญาครับ
    IMG_25621106_144619.JPG IMG_25621106_144629.JPG

2. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ผ้ายันต์ ลพ.กวย.jpg

.....นำมาจากกระทู้ของพี่ท่านนึง ท่านใดอยากลองทำตามที่หลวงพ่อท่านแนะนำ ก็ลงปริ้นกระดาษแข็งแล้ว จัด..ได้เลย หมั่นบูชา ทำบุญตามโอกาส ตามกำลังปัจจัย ระลึกถึงหลวงพ่อ บอกกล่าวท่านบ่อยๆ แล้วสังเกตุชีวิต ว่าดีขึ้นไหม ในกระดาษแผ่นนี้ มีคาถาอยู่ 6 บท หลวงพ่อท่านจัดให้เต็ม -มงกุฏพระพุทธเจ้า, บารมี 30 ทัศ, ดอกไม้สวรรค์ ปิโยฯ, อิสวาสุ, นะโมพุทธายะ, กะระสะติ...เลือกท่องตามที่ชอบ เป็นคาถาเกื้อหนุนชีวิต ส่งเสริมดวงชะตา ..บาง ลป. คบอจ.บอกท่อง 3 บทแรกบ่อยๆ เป็นคาถาเปลี่ยนภพภูมิ(ในบ้าน/ บริเวณบ้าน)ได้เลย

.....การบอกกล่าวหลวงพ่อ พอจ.วิชัย จอว.วัดหัวเด่น ท่านบอกแนวทางมา ท่านว่าบอกท่าน บ่อยๆ ...บ่อยแค่ไหน บ่อยเท่าที่นึกได้ บอกจนท่าน(รำคาญ..อันนี้พวกผมคุยกันในกลุ่มไลน์) รับรู้ว่าเดือดร้อนจำเป็นจริงๆ เดี๋ยวก็สำเร็จ ..ผมลองมาแล้ว ได้ผลเป็นส่วนใหญ่ เพราะบางครั้งบางอย่าง มันเป็นกรรมเก่าของเราที่ต้องชดใช้ให้เขา แต่ จากหนัก...จะเบาลง

3. อาณัติ

องค์นี้ถ่ายออกมา สีเพี้ยนไปนิดหน่อย ปกติพระจะออกโทนสีชมพู หรือชมพูซีดๆ(ขออภัยตอบช้านิดนึง ตัดสินใจยุว่าจะตอบดีไหม)

ภาพรวมผมว่าพิมพ์ทรงตรงกันกับที่ พอจ.ตั้วออกให่บูชา ที่มาดีก็บูชาได้ ดีทางเมตตา ค้าขาย โชคลาภ (พระลีลลาเม็ดขนุน เป็นพระที่หลวงพ่อมาเข้าฝัน และยื่นให้ผมองค์เดียวเลย.. ตอนนั้นผมขอพระท่านทางโชคลาภล้วนๆ องค์เดียว ท่านเลือกองค์ให้) เป็นพระน่าใช้ราคาไม่แพง อยู่ที่ 2-3,000... แล้วแต่ตกลงกัน

4. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    ขออนุญาติสอบถามพี่ๆครับ เหรียญหลวงพ่อกวยนี้ขอแท้ไหมครับ ด้านล่างที่เป็น ด่างๆ เพราะว่าผม เอาไฟลน ออกจาก พลาสติก ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. อาณัติ

พระที่ศักดิ์สิทธิ์ที่สุด...ของเรา คือพระที่เราเชื่อมั่น และศรัทธา

อาจไม่ใช่พระแพง พระแรงส์ ตามที่คนอื่นบอกกล่าวเล่าขาน

แต่เป็นพระที่เรา... มีประสบการณ์ บอกได้ ไหว้รับ สนับสนุนจุนเจือ เกื้อกูลค้ำคูณชีวิตเรา

...โชคลาภ วาสนา ส่วนใหญ่มาจากบุญทำกรรมแต่ง วัตถุมงคลเป็นเพียง.. ส่วนประกอบหนึ่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2019 at 17:01
  6. อาณัติ

ภาพไกลและเล็กไป่หน่อย ดูไม่ชัดเลย คุณbig09 ก็อยู่ในสายนี้มานาน ผมว่าน่าจะพอดูได้

ในความคิดเห็นส่วนตัวของผม องค์นี้ผมว่า... ผ่าน ครับ