พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    หาพระที่ป้องกันโรคระบาดด้วยก็ดีนะครับท่านอาณัติ ตอนนี้เห็นเขาหากันให้ควักเลย โดยเฉพาะพระหลวงพ่อฤาษีฯวัดท่าซุง

2. charus

charus Active Member

23 กรกฎาคม 2010
    ขอบพระคุณครับคุณอาณัติ

3. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

พระป้องกันโรคภัย นอกจากพระหลวงพ่อฤาษีฯ ยังมีปฐวีธาตุ ลป.คำพันธ์ ทั้งแบบเป็นลูกๆ และแบบบดสร้างพระ มีพระ ลป.ชื้น วัดญาณเสน อย. พระลป.สิม ถ้ำผาป่อง และฯลฯ ศิลาน้ำ คุณแม่บุญเรือน ด้วย อีกอย่าง.. พญานาค อจ.เวทย์ อุบล ที่คุณอำพล เจน สร้าง
    ทางสายวัดป่า หลวงตาสมหมาย บอกให้ท่องพุทโธ ไว้ทุกลมหายใจ ให้รักษาศีล 5 .....
    ชอบแบบไหนก็ตามใจท่านทั้งหลาย

ผมก็เสริมเข้าไป หลายอย่าง +ผ้าปิดปาก หน้ากากอนามัย ทำงานก็ท่องไว้.. อย่าประมาทๆๆ

4. ๑๖โสฬส

๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2014
    เยี่ยมมากเลยครับพี่ นาทีนี้เเล้วช่วยกันได้ทางไหนก็ร่วมกันช่วยครับ ขอเพิ่มเติมจากพี่อาณัติครับ
    หากท่านใดมีพระชัยวัฒน์หรือพระกริ่ง ให้อาราธนาแช่น้ำมนต์แล้ว หาบทสวดของ พระไภยสัตคุรุ มาท่องสวดทำน้ำมนต์ ช่วยได้เหมือนกันครับ

นะโม ภะคะวะเต ไภษัชยะ คุรุ ไวฑูรยะ ประภา ราชายะ ตะถาคะตายะ อะระหะเต สัมมะยักกะ สัมพุทธายะ ตัถยะถา โอม ไภษัชเย ไภษัชเย ไภษัชเย สมุทะคะเต สะวาหะ

5. อาณัติ

หลวงพ่อเขียนคาถามหาลาภไว้ในผ้ายันต์หลายแบบ ทั้งยันต์ธงพระสิวลี ที่ลงไว้
    "ยะ ธา พุท โม นะ นะ ชาลิ ติ อิ ติ มานิ"
    ที่ท่านลงไว้หลังพระผงองค์หนึ่ง "นะ มา มี มา มะ หา ลา ภา อิ ติ มี มา นะมา มิ หัง"

วันนี้ผมได้แหวนยันต์ นะ สาริกาตัวผู้ วัดบ้านแค ปี 2562 ปลุกเสกโดยศิษย์สายหลวงพ่อ มา 1 วง เขาว่าใส่แหวนให้ใส่นิ้วชี้มือซ้าย จะเรียกโชคลาภ เลยลองขอโชคจากแหวนกับชุดเสริม(พระสมเด็จวัดแก่งตอย รุ่น 1 ลป.คำพันธ์, พระซุ้มกอ หลวงพ่อทรง เนื้อชมพู หลังตะกั่วถุงเงิน, เหรียญแสตมป์หลักเมืองนครศรี(องค์พ่อ) ปี49 และหินเมืองบังบด ลพ.หนุน วัดพุทธโมกข์) โชคดีอีกครั้ง แทงหวยฮานอย เข้าเป้า... พกชุดนี้ถูกหวย 4 ครั้งแล้ว ว่าจะแจกซองผ้าป่า อาจจะไม่ต้องแจกเงินทำบุญ(สายผม)น่าจะพอแล้ว ถ้าบอกบุญคงจะแบ่งเป็น 2 ทาง คือบริจาคเข้าเวป กับแบ่งไปวัดซับลำใย - วัดหัวเด่น ...รอดูสถานการณ์ไปก่อน
    แหวนยันต์ นะ (2).jpg

ไฟล์ที่แนบมา:

6. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมได้โอนเงินทำบุญผ้าป่าให้หลวงพ่อวัดบ้านแค-วัดหนองเฒ่า ให้กับอ.เฒ่า ผู้ประสานงาน งวดแรก ครับ ขอทุกท่านโมทนาบุญร่วมกันครับ สาธุ

ขนาดไฟล์:
      40.1 KB
      เปิดดู:
      131
  7. อาณัติ

ขอโมทนาด้วย ครับพี่ นักบุญรุ่นใหญ่แห่งเทือกเขาเพชรบูรณ์

ผมคงโอนเงินทำบุญสัปดาห์หน้า ทำบุญผ้าป่าให้หลวงพ่อ กับวัดบ้านแค-วัดหนองเฒ่า ผ่านทาง อ.เฒ่า สุพรรณ ผู้ประสานงานเหมือนกัน บัญชีมูลนิธิเล่มนี้ทำให้ได้รู้จักหลวงพ่อ ( 041 074 115 ...อีก 2 เดือนลุ้นรางวัลที่ 1 กันครับ)

8. kiati_sak

ขอโมทนาด้วย ครับพี่ นักบุญรุ่นใหญ่แห่งเทือกเขาเพชรบูรณ์
    แหม ท่านอาณัติ พูดซ๊ะ ผมอายเหนียมเลย 555

9. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ใกล้วันงานหลวงพ่อสถานการณ์โควิด 19 ยังอาละอาวาดทั่วไทย แม้อยากไปวัดแต่ก็ต้องทำตัวเป็นประชาชนที่มีจิตสำนึก ตามรัฐบาลขอความร่วมมือ ไม่เคลื่อนตัว เก็บกักตัว ช่วงนี้เอาวัตถุมงคลมาจัดชุดสลับไปมา ตามความชอบและความเชื่อ จะกันโรคได้ไม่ได้ไม่รู้ แต่ว่าใจมันรัก

10. kiati_sak

ผมถาม อ.เฒ่าแล้วครับ ปีนี้งดจัดงานครับ ด้วยสถานการณ์โควิด 19 อย่างว่าครับผม

11. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมคงรีบไปรีบกลับ ตั้งใจตามที่ทำมาหลายปี 3 วัด บ้านแค หัวเด่น ซับลำใย

12. อาณัติ

ผ้าป่ายังถวายเหมือนเดิมไหมครับ

13. kiati_sak

ไม่ได้ถามเหมือนกันครับ แต่ผมก็โอนเงินร่วมบุญให้แกไปแล้ว

14. ธณัชพงศ์

ธณัชพงศ์ อนัตตา

ไม่เข้าใจครับ ช่วยอธิบายให้ชัดเจนได้ป่าวครับ งง เพราะถ้าไหม้หัวท้ายก็เป็นผงแล้ว จะไหม้หัวแล้วกระโดดมาไหมท้าย คงไม่หน้าเป็นไปได้ นอกจากจุดหัวแล้วดับ กลับด้านมาจุดท้ายซักพักก็ดับ หน้าจะเป็นแบบนี้ป่าวครับผม

15. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

received_231405594650568.jpeg received_1152281625126463.jpeg

กราบหลวงพ่อกวย

16. ่jackyooh

่jackyooh เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถาม พระองค์นี้พิมพ์อะไรครับ ไม่เคยเห็นเลย
    จำได้ว่าข้างหลังเป็นลายมือหลวงพ่อกวย เลยเช่าบูชามา

17. อาณัติ

ผ้าป่ายังถวายเหมือนเดิมครับ แต่วัดไม่เปิด ไม่จัดงาน อ.สมจิต บอก.. คงไปถวายช่วงบ่ายๆ ไปหาเย็น คนน้อยหน่อย...

เหรียญรุ่น 4 ปี 2534 ถ้าจำไม่ผิดน่าจะออกที่โรงเรียนทางสุพรรณบุรี สวยๆราคา 2-3 พัน ประสบการณ์ดีมาก(เล่าในหนังสือนะโม สมัยนั้น) ลป.หล้า วัดป่าตึง ลป.ครูบาอิน ลป.ครูบาวงศ์ ฯ เสก

18. ลืมจัง

ลืมจัง เป็นที่รู้จักกันดี

ในช่วงนี้โรคระบาดยังไม่อาจควบคุมได้ ระวังป้องกันตนเองและลูกหลานกันด้วย
    อีกอย่างพวก โจรขโมยอีกมิจฉาชีพ จะแฝงโฉมหน้าได้ง่ายไม่น่าสนใจ ระมัดระวังกันด้วยนะครับ
    พูดคุยแก้เบื่อแก้เหงาเรื่องตะกรุดธูป. น่าจะเกิดขึ้นมามีในช่วงที่ คนมาเช่าบูชากันแน่นวัดตามที่เห็นในหลายๆเฟส เมื่อมาวัดแล้วไม่สามารถเช่าได้เพราะ....คิวยาวเป็นพันๆและทุกอย่างหมดไม่มีในตู้วัด จะกลับมือเปล่าคงไม่ดี ก่อนกลับจึงจุดธูป บอกหลวงพ่อขออะไรสักอย่างเพื่อเป็นมงคลกลับบ้าน บางคนเอาน้ำมนต์ บ้างเอาทรายในกระถางธูป ขี้ธูปก้านธูปสุดแต่จะเห็นควร
    ก็คุยกันเพลินๆอย่างพี่น้องนะครับ ผิดไปขออภัยด้วยครับ
    ต้นเดือนเมษา ทุกปีต้องไปกราบหลวงพ่อก่อนวันงาน เพราะคนจะน้อย ปีนี้ได้แต่เก็บตัวเก็บเงินอยู่บ้าน
    ในยุคที่หลวงพ่อยังไม่เป็นที่รู้จักราวๆ 2533 อ่านหนังสือนะโมเล่มเก่าๆ มีเรื่องหลวงพ่อชอบมากตามอ่านหมด ตัดเอารูปในหนังสือมาบูชาทุกคืน ขอพระจากท่าน ได้พระรอดเนื้อผงด้านหลังฝังพระธาตเสกโดยพระทางภาคเหนือ
    มาบูชา แขวนติดตัวจนพระละลายร่อนไปจนต้องถอดเก็บใว้กลัวร่อนกระเทาะหมด
    รูปหลวงพ่อศักดิ์สิทธ์หมดไม่ว่าจะเก่าหรือใหม่ แม้ไม่เสกก็ขลัง ขอยืนยันและนอนยันเต็มที่
    ตอนนี้เงินทองหายากท่านใดที่ยังไม่มีของหลวงพ่อ หักห้ามใจใว้ก่อนหากเงินนั้นต้องเลี้ยงลูกเมียในยามนี้ อย่าเห็นว่าของถูกเพราะของเลียนแบบของชำร่วยมีทั่วไปในยามนี้
    แนะนำของฟรีๆและขลังจริง. คือ1รูปท่านพรรษาสุดท้าย
    2 รูปหลังสิงห์
    3 รูปกระดานสามแผ่น
    ยังมีอีกหลายแบบที่ท่านเสกตัวก่อนถ่าย แต่ผมชอบ3 แบบนี้และเคยขอท่านได้

19. onizuke123

onizuke123 สมาชิก

14 พฤษภาคม 2018
    อยากได้พระหลวงพ่อ กวย พึ่งพุทธคุณ ราคา เบาๆ
    แนะนำหน่อยคับพี่ๆๆ ค้าขายคับ

20. อาณัติ

ราคาเบาๆ เอาไว้พึ่งพุทธคุณ ...แนะนำ... พระนอกวัด ชุดค่ายอดิสร สระบุรี ชุดนี้ดีทุกทาง หรือไม่ก็ชุด วัดพระพุทธบาท สระบุรี ปี 2518-2520 หลวงพ่อกวย และ ลป. ลพ.หลายองค์เสก ถ้าออกในวัดทันหลวงพ่อ ไม่มีถูก...แถมยังเก้เยอะ ฝีมือจัดจ้านทั้งนั้น

(พระผมเอง)สมเด็จ 9 ชั้น(ล้อพิมพ์วัดเกษไชโย ผมชอบเป็นพิเศษ เรียกสมเด็จกตัญญู) องค์นี้อยู่ในชุดตกค้างในกุฏิ จอว.วัดจีน เข้าพิธีจตุรพิธพรชัย ปี 2518 พี่ท่านนึงมอบให้มาเป็นที่ระลึก ขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้(ผมดูว่าเป็นพระที่หลวงพ่อ ได้รับมอบมาจากการไปพุทธาภิเษก)

สมเด็จ16 (2).jpg