พวกท่านคิดว่าถ้าไปเดินในห้าง มีโอกาศเจอพระโสดาบันกี่คน?

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย lovepyou, 26 มีนาคม 2014.

1. yooyut

yooyut เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าของกระทู้ครับ จะไปมองหาพระอริยเจ้าในห้างทำไมให้วุ่นวาย ที่จริงในบอร์ดของเรานี้ ก็มีพระอริยเจ้าผ่านเข้ามาเป็นระยะๆ อีกทั้งยังมีพระศรีอาริยเมตไตรย์ มาเปิดกระทู้สอนกรรมฐาน มีพระอริยเจัาชั้นนั้น ชั้นนี้มาตอบกระทู้กันเป็นระยะ เรามีพระอริยเจ้าอยู่ใกล้ๆอยู่แล้ว ไม่ต้องไปหาที่อื่น. ทางที่ดีควรจะมาตรวจดูก่อนดีไหมว่าในบอร์ด ใครเป็นพระอริยเจ้าของจริง หากใครเป็นของปลอมหรือสติไม่ดีก็ตัองแจ้ง MOD. เพื่อไม่ให้เกิดการสร้างเวรกรรมต่อกันเนื่องไปอีกไม่สิ้นสุด

2. ตั้งฉาก

ตั้งฉาก เป็นที่รู้จักกันดี

เจอ อรหันต์ ยังชนล้มกลิ้ง ชี้หน้าด่า ยังมี เล้ยยยยย

3. tsukino2012

tsukino2012 หยุดจึงพบ สงบจึงเกิด

ผมว่าถ้าเมืองนั้นมันไม่มีสักคน เดินเป็นเดือนก็ไม่เจอสักคน
    แต่ที่ไหนที่มี แต่คงเดือนสองเดือนจะเจอสักคน และถึงเจอก็ไม่รู้อีก
    ไปดักเจอโสดาบันยากกว่าทำตัวเองให้เป็นโสดาบัน