พวกท่านเชื่อในเครื่องรางมหาเสน่ห์หรือไม่

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ซักวันจะคิดออก, 12 ธันวาคม 2008.

?
  1. ตะกรุดเทพรัญจวน หลวงพ่อทรง

0 vote(s)
    0.0%
  2. ตะกรุดดอกไม้ทอง หลวงพ่อพูน

0 vote(s)
    0.0%
  3. ตะกรุดนางพิม-ดำเซ็น หลวงปู่อั๊บ

0 vote(s)
    0.0%
  4. ตะกรุดเสน่ห์(มอญ) ท่านอาจารย์ประคอง

0 vote(s)
    0.0%
  5. ยังมีที่อื่นที่แรงกว่านี้อีก

0 vote(s)
    0.0%
Multiple votes are allowed.
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    พวกตะกรุดแบบมหาเสน่ห์ เชื่อกันขนาดไหน แล้วชอบดอกไหนมากกว่ากัน
    ตะกรุดเทพรัญจวน หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน(มอญ)
    ตะกรุดดอกไม้ทอง หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน
    ตะกรุดนางพิม-ดำเซ็น หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    ตะกรุดเสน่ห์(มอญ) อาจารย์ประคอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2008
  2. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

เทพรัญจวน
    นางพิม-ดำเซ็น
    ดอกไม้ทอง
    ตะกรุดเสน่ห์(มอญ)

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ไม่มีสักดอก หุหุหุ

4. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ท่านซักวันจะคิดออก พอจะมีตะกรุดเทพรัญจวน หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน(มอญ)

แบ่งให้เด็ก ๆ อย่างกระผมได้บูชาไหมครับ

ท่านเจ้ากรมตะกรุดจริง ๆ เลยนะท่าน

อิจฉา ๆๆ

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เคยบูชาทั้งสามอย่างครับ แต่ของอ.ประคอง ไม่เคยมีน่ะครับ จะแบ่งให้ลองบูชาเพื่อ ทดสอบก็ได้ครับ....

เกรงว่า ตะรุดเทพรัญจวนจะมาอันดับหนึ่ง อันนี้เป็นประสบการณ์ส่วนตัวน่ะครับ

ไม่ได้เอามาวัดว่าอาจารย์ไหนเก่งกว่ากัน

ส่วนแม่นางพิมก็เด็ดขาด....ชัดเจน

ตะกรุดดอกไม้ทอง สำหรับผมออกมากลางๆ แต่ผมพกติดกระเป๋าตังค์แทน เอาไว้หาเงินครับ ใส่ไว้ยี่สิบกว่าปีแล้ว ได้จากมือหลวงพ่อเมื่อยี่สิบปีที่แล้ว ท่านมั่นใจของท่านมาก

และอีกอย่าง ไม่ได้ rate ไว้คือ ตะโพนหลวงพ่อทรงครับ อันนี้แรงเหมือนกัน...แหะๆ เกรงว่าถ้าไปอยู่กับพวกศิลปินรูปหล่อ จะเหมือนเสือติดปีก...แหะๆ

ส่วนอีกอย่างหนึ่ง ถ้ามี ไม่ต้องเสก คือ ของอาจารย์แบงค์ รับรองยิ่งมีติดกระเป๋าเยอะ เสน่ห์ยิ่งแรง คนจะมาตอม ทั้งชายและหญิงครับ

ตะกรุดเทพรัญจวนของคุณมีหลายดอก เอามาโชว์ระวังพวกจะบุกน่ะครับ

6. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    มีมาก
    แบ่งให้ผม
    เมล์ หรือ PM ได้เลย ครับ
    ขอบคุณ ครับ

7. อวตารเทพมาร

อวตารเทพมาร เป็นที่รู้จักกันดี

โดยส่วนตัวผมเชื่อนะครับเพราะว่ามีประสบการณ์ทั้งกับตนเองและคนอื่นหลากหลายครั้งครับ ส่วนที่แรงและเร็วก็คงไม่พ้นพวกสายพรายครับและอย่างอิ้นและแม่เป๋อนี่เจอมาหลายครั้ง แต่ต้องไม่อยู่ร่วมกับพระนะครับถึงแรงแต่หลังๆมานี่ผมบูชาพระเป็นส่วนใหญ่เลยเงียบๆไปเกือบทุกอย่างเลยครับ แต่ไม่เป็นไร พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ดีสุดครับ

8. tuaang

tuaang เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนา ป๋มไม่มีท่าน

เอ ว่าแต่กี่วันหนอ ผมจะคิดออกมั่งครับท่าน

โมทนา ที่นำมาให้ชมครับ

9. utra_

utra_ เป็นที่รู้จักกันดี

แหะ ๆ ครับ

10. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    แล้วแต่ศรัทธาและประสบการณ์

ผมว่าแล้วแต่ความเชื่อศรัทธาของแต่ละบุคคลครับ เพราะบางท่านที่เขาเชื่อและศรัทธามากๆ เนื่องจากเจอประสบการณ์ตรงกับตนเอง สำหรับผมทำความดี ยึดศีลห้าเป็นหลัก ที่เหลืออธิษฐานขอได้ถือว่าเป็นสิ่งที่ขอได้ไม่เกินกรรม ว่าแต่ว่า ตะกรุดดอกไม้ทอง ของหลวงพ่อพูน วัดบ้านแพนดอกที่เอามาให้ชมนี้ แบ่งให้ผมสักดอกหนึ่งจะได้ไหมครับ
    อนุโมทนาครับ

11. BlueBlur

BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    ส่วนตัวผมยกให้ นางพิม ครับ ขอได้ไม่นานเกินรอ แต่ต้องเป็นเรื่องที่ถูกศีลธรรมนะครับ
    ส่วนสายพรายที่แรงและเร็ว อันดับหนึ่งในใจ ยกให้ของ หลวงพ่อศวัส จ.พะเยา ครับ จากประสบการณ์ส่วนตัวและพระที่บ้านผมพกขุนแผนท่านจนต้องสึกมาแล้วครับ

12. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

ที่เคยลองใช้ และ ได้ผล

มี เทพรัญจวน ของแท้ สื่อจิตได้ไวมาก เอาไว้สวดตอนอยากให้สาวมาหา (มาจริงแฮะ)

และ ดอกไม้ทอง เคยใช้ตามเคล็ดที่มีคนบอก เอาไปจิ้มสาว เออ ได้จริง ปัจจุบัน หาไม่เจอ

อย่างอื่นไม่เคยใช้

นางพิม นี่เคยได้ยินเขาเล่าว่าดีนักหนา อันนี้สายพรายใช่ป่าว

แต่ไม่เคยลอง พอแล้ว

แม่นางพิมนี่ คงจะ หนัก ทาง เสน่หายั่วยวนใช่หยอก
    ตอนเป็นมนุษย์คงจะสวยและเสน่ห์แรงน่าดูชม

ของดีมันต้องใช้ได้ผล

อันใหนดีๆ ก็ลองใช้ดูเถิด ให้มันพอใจ ให้มันเบื่อกันไปข้าง1

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2008
  13. Dekwatnai

Dekwatnai Active Member

17 สิงหาคม 2007
    ขออนุญาติครับ

เชื่อครับ ว่าสิ่งเหล่านี้มีจริง แต่มันต้องประกอบด้วยปัจจัยอย่างอื่นด้วย เช่น "ความศรัทธา"

และส่วนของตะกรุดด้วย ท่านได้จากใดมา ด้วยครับ ในตะกรุดที่ท่านบอกมา

ผมขาดแต่ ของหลวงพ่อทรง ผมเชื่อว่าทุกอย่างดีหมดแต่ถ้าจะเลือก

ผมเลือกของอาจารย์ประคอง ครับ เพราะ ข้อห้ามน้อย ติดตัวไปได้ทุกที ทุกสถานการณ์

แค่เป็นเมตตาของผู้อื่นใน เวลาทำงาน ก็พอใจแล้วครับ

ด้านผู้หญิงไม่คาดหวังมากเพราะ ถ้าได้เขามาแล้วไม่ดูแล ทอดทิ้ง จะเป็นบาปครับ

อีกอย่าง เคยอ่านโฆษณาเครื่องราง บางแห่ง ถึงขนาดตบที่หลังผู้หญิง แล้วตามเราไป

(ไม่ใช่ตามมาเอาเรื่องน่ะครับ) มันเกินไปครับ อยากจะเตือนสติคนที่คิดจะบูชาด้วยครับ

14. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    ขอบคุญครับที่นำมาให้รับชม

15. ซักวันจะคิดออก

หง่ะ ตอนแรกก็ไม่อยากตั้งกระทู้แบบนี้หรอก

กลัวโดนขอแบ่งหง่ะ 555

แต่ก็อยากลองเอา VOTE ดูบ้าง

เล่าขานถึงที่มากันก่อนแล้วกันครับ

• เทพรัญจวน ได้จากพี่ที่เคารพมากท่านหนึ่ง ได้มาจากความบังเอิญ ด้วยความต้องการเสาะแสวงหา วัตถุมงคลของหลวงพ่อทรง พี่ท่านได้ทราบ ก็เลยแบ่งให้ผม และเพื่อนๆ
    • ดอกไม้ทอง สังเกตที่เชือก จะเป็นตัวบอกอายุการทำได้ด้วยครับ ดอกนี้ได้จากศิษย์ที่ศรัทธาหลวงพ่อคนหนึ่ง หลังจากได้คุยกันถูกคอมาก ก็เลยขอแบ่งเอาดื้อดื้อ พี่ท่านก็วัดใจผมอยู่นานหลายครั้ง กว่าจะยอมแบ่งให้
    • นางพิม-ดำเซ็น ได้ทราบเรื่องจากพี่น้องศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ที่ได้ไปสักนางพิมกับหลวงปู่อั๊บ และท่านเจ้าของเวปคนรักมีด แม้จะไม่ได้รู้ท่านเป็นการส่วนตัว แต่ก็ได้อ่านเรื่องราวจนศรัทธามากมาก เลยหาโอกาสไปกราบท่านถึงวัดเลย
    • เสน่ห์(มอญ) หลายท่านคงทราบกันอยู่บ้างว่าที่มาเป็นอย่างไร แต่ขอเล่าอีกแล้วกัน ได้จากศิษย์ที่ศรัทธาอาจารย์มานานหลายปี ทราบว่าปีนี้ก็มีอีก ไปที่วัดผมก็หาไม่ได้ แต่ได้คุยกับพี่เค้าจึงรู้ว่าเค้ามี เลยขอแบ่งมาบ้าง

16. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าขึ้นอยู่กับโฉลกวาสนาของบุคคลด้วย บางคนใช้แล้วเห็นผลบาง บางคนก็เงียบ บางคนของชิ้นเดียวกันใช้แล้วเงียบ แต่พอให้คนอื่นเขากลับใช้ได้ผลก็มี

17. ซักวันจะคิดออก

รายการไหนของ หลวงพ่อศวัส หรือครับที่ว่าหน่ะ น่าสนครับ ผมชอบเก็บของแบบนี้

18. ซักวันจะคิดออก

เรื่องตะกรุดดอกไม้ทอง ถ้าไม่คิดอะไรมากนัก ที่วัดยังมีให้บูชาอยู่นะครับ

รู้สึกว่าจะประมาณดอกละไม่กี่น้อยบาท

แต่ถ้าเชือกขาวแบบนี้ หายากมากกกกกครับ กว่าจะได้ต้องทั้งน้ำลายและน้ำเงินครับ

19. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ
    แม่พิมไม่ใช่สายพรายครับ ขอเรียนให้ทราบ
    ขอบคุณครับ

20. ซักวันจะคิดออก

นางพิมเป็นวิชาจากเขมร เป็นเทพครับ แต่ชอบกินเหล้า

ดำเซ็นเป็นวิชาของแขกครับ

be happy1

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้