พิธีกรรมพลิกชีวิต...เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงเพื่อหนุนกำลังใจ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย namitta, 22 กันยายน 2013.

1. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ใครเคยทำพิธีกรรมหรือสิ่งใดๆที่เคยทำแล้วพลิกชะตาชีวิตตนองให้ดีขึ้นทันตา ทันใจ มาเล่าให้ฟังเป็นวิทยาทาน ธรรมทาน บ้างครับ.

ส่วนตัวคือ คาถาเงินล้าน 108 จบ กับที่ชัดเจนเรื่องคาถาชินบัญชร ท่องทุกวัน ชีวิตดีขึ้นตามลำดับ

อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2013
  2. iker

iker เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2011
    คิดว่าเป็นไปได้ค่ะแต่ยังไม่เจอกับตัวเองท่องไม่ได้ทุกวันน่ะค่ะ

3. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ดีขึ้นยังไงคะ เล่าให้ฟังบ้างซิ

4. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    สิ่งที่เกิดขึ้นกับตัวเองชัดเจน คือเรื่องสมาธิและจิตที่นิ่ง แนะนำให้นับประคำพร้อมสวดคาถา 108 จบ ในความเห็นส่วนตัวนั้น จะเป็นบทใดก็ตามได้รับอานิสงส์ทั้งนั้นค่ะ แต่ทางด้านใด ก็คงต้องแล้วแต่พระคาถาจ้า..

นู๋ namitta มาเม้าท์ ให้อ่านด้วยเน้อ ว่าดีขึ้นยังไงกานนนน..^^

5. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    บท. โอม จงรักกุ หลงกุ มาวนมาเวียนมาแวะ หลงนะจ๊ะ นะจ๊ะ 108 จบ อันนี้ก็ได้อานิสงค์อะไรครับ พี่สาววววว อิอิ

สมาธิพอจิตสงบพอได้ครับ แต่ส่วนมากทุกคนต้องการผลมากกว่านั้น. การอธิษฐานมุ่งตรงแน่วต่อเจ้าของคาถาหรือสิ่งสูงสุดเช่นพระพุทธเจ้า จะให้ผลเร็วมาก เหมือยนบีบตัวเองเข้มๆยังไงไม่รู้แฮะ

6. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    มะต้องสวด ก้อมากัน ตรึม อยู่นาาา ห้าห้าห้า..^^