พิมพวดี สื่อวิญญานบาป.....บุญ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย มหาหินทร์, 8 พฤศจิกายน 2005.

1. เขมา

เขมา เป็นที่รู้จักกันดี

เคยอ่านเรื่องนี้มาก่อน เหมือนได้ทบทวนบทเรียน แต่ก็อ่านจนจบนะ......ขอบอก
    อ่านจบแล้วกลัวบาปกรรมขึ้นอีกทวีคูณ ขอบคุณจริงๆที่มาเตือนสติ.....สาธุ

2. โมเย

โมเย เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2005
    ...โรค บางโรค เป็นผลเกี่ยวเนื่องมาจากกรรม เรียกว่าโรคกรรม
    ...โรคกรรมจะเบาบางลงได้ หาก เจ้ากรรมนายเวรอโหสิกรรมและได้รับผลบุญ
    ที่ เราอุทิศไปให้
    ...อนุโมทนา...ขอบุญกุศล ที่ได้ทำ ส่งผลไปถึง แม่หนูอ้วน หนูพิมพ์วดี
    และ อีกหลายดวงวิญญาณ ที่เกี่ยวข้องในเรื่องนี้.....
    ขออนุโมทนา

3. หญิงจัน

หญิงจัน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    อนุโมนาบุญด้วยค่ะ ตอนเรียนอยู่เรื่องนี้ก็เคยนำมาเรียนแล้วครั้งหนึ่ง จริยธรรมนักธุรกิจ นะคะ จันเป็นคนที่เชื่อเรื่องกฏแห่งกรรมมาก คนหนึ่งเหมือนกัน :boo: ขอแนะนำหนังสือกฏแห่งกรรมของหลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี เนื่อหาสาระดีมาก ๆ อยากให้เพื่อน ๆ ลองเข้าไปดูนะคะ <A href="http://www.jarun.org> จากนั้นเลือกเข้าไปที่หัวข้อ ห้องสมุดดิจิตอล (หรือเข้าไปโดยตรงที่ " target=_blank>http://www.jarun.org
    > จากนั้นเลือกเข้าไปที่หัวข้อ ห้องสมุดดิจิตอล

(หรือเข้าไปโดยตรงที่
    http://www.jarun.org/v5/th/lrule.html)
    (bb-flower

4. kittitpx

kittitpx เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เคยอ่านมาแล้วเหมือนกันครับ และผมเชื่อว่ามีจริง
    ขออนุโมทนากับผู้ตั้งกระทู้ครับ

5. xanxus

xanxus เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2007
    หนังสือเล่มนี้ ซื้อที่ไหนอะคับ ผมอยยาก อ่านมั่งจัง

6. ปารดา

ปารดา เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2007
    เคยทราบเรื่องนี้มาบ้างเหมือนกัน แต่อยากอ่านรายละเอียดมากกว่านัี้นะค่ะ มีแบบเป็นหนังสือมั่งมั้ยค่ะ เพราะรู้สึกว่าเป็นความรักที่น่าชื่นชมนะ

7. u n u n

u n u n เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    อนุโมทนา สาธุ กับเรื่องดีๆนะครับ เป็นเรื่องที่ผมได้อ่านมาตั้งแต่เด็กๆแล้วครับ(จำรายละเอียดไม่ค่อยได้แล้ว) เป็นอะไรที่ดีมากครับตั้งแต่นั้นมาก็เริ่มสนใจเรื่องบาปบุญ มากขึ้น ดีมากครับ

8. {ผู้ชนะสิบๆทิศ}

{ผู้ชนะสิบๆทิศ} เป็นที่รู้จักกันดี

เคยอ่านตอนเริ่มๆวัยรุ่นนะ เคยดูละครด้วยครับ อนุโมทนาครับ

9. บุษบากาญจ์

บุษบากาญจ์ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2007
    วันนี้ที่ทำงานได้จัดอบรมค่ะ แล้วพระอาจารย์ชาญชัย ท่านได้บรรยายเรื่องนี้ให้ฟังอีกรอบนึง เลยคิดถึงน่ะค่ะ เลยเข้ามาเยี่ยมกระทู้นี้อีกครั้ง

10. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

หาก ไม่ชอบ อ่าน....

มีเวอร์ชัน "ฟัง" ให้แล้ว ครับ โดย คุณ....
    paang<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6714", true); </SCRIPT>
    Super Moderator (แป้ง)

ที่นี่ ครับ....

http://audio.palungjit.org/showthread.php?t=3091

...............................................................................................

11. poozaa

poozaa เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    อนุโมทนานะคะ ยังไงก็ขอให้บุญกุศลที่ได้ทำในครั้งนี้
    ดลบันดาลให้คุณมหาหิน ประสบแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปนะคะ
    รวยๆ เน้อ
    "สิ่งที่เป็นอยู่ในปัจจุบัน เป็นผลที่ท่านทำในอดีต
    ส่วนในอนาคต หรือภพหน้า อยู่ที่ท่านจะเลือกเอง"
    สาธุ สาธุ สาธุ

12. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

เนื่องในวาระดิถี ขึ้นปีใหม่ 2552

ขอกล่าวอ้าง บุญราศี บารมีแห่งทาน ศีล ภาวนา
    ที่พวกเราต่างได้บำเพ็ญไว้ดีแล้ว ตั้งแต่ต้น ถึง ณ บัดนี้

รวมถึง คุณความดี ที่กระผมได้เพียรสร้างไว้แล้ว
    อันจะก่อเกิดอานิสงส์ มาก น้อย เพียงใดก็ตาม

ด้วยบุญกุศล ที่พวกเราต่างได้บำเพ็ญกันมา
    ขอจงโมทนาในบุญของกันและกัน

ขอกราบอาราธนาบารมี คุณแห่งพระไตรรัตน์
    บุญฤทธิ์ของพรหม เทพเทวา นานาสิ่งศักดิ์สิทธิ์

ด้วยบุญราศี ที่พวกเราได้บำเพ็ญไว้ดีแล้ว

ขอคุณพระไตรรัตน์ พรหม เทพเทวา นานาสิ่งศักดิ์สิทธิ์
    โปรดจงเปิดช่องทางที่เป็นกุศล ของข้าพเจ้าทั้งหลาย
    ให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้รับอานิสงส์อันดี ที่ได้บำเพ็ญไว้

มีความสุขกาย มีความสบายจิต และมีความสุขใจ
    มีความรุ่งเรืองขึ้น ในทางทางโลก
    มีความเจริญขึ้น ในทางธรรม

ได้เข้าถึงความสำเร็จ
    ตามความมุ่งมาด ปรารถนา ที่ได้ตั้งใจไว้ดีแล้ว

จงทุกประการ

เทอญ.

...............................................................................................

13. kwamawauyo

kwamawauyo Active Member

21 พฤศจิกายน 2008
    เหมือนเคยอ่านหนังสือเล่มไหนจำไม่ได้ จำได้แต่ว่าเค้ารวมเล่าเรื่อง คนเห็นผี คนละลึกชาติ เวรกรรมอะไรประมาณนี้ค่ะ เป็นเล่มสีดำๆ หน้าปกเป็นรูปใครก็จำไม่ได้แล้วคะ

14. มหาหินทร์

เรื่องจริง เป็นที่ยอมรับกันโดยรวม

มี เวอร์ชัน ที่เป็นภาพยนต์ กันแล้ว

ก็เป็นไปตามกรรม บุญ บารมี ราศี ของใคร ก็ของเขา
    ที่จักเข้าใจเองได้

ขอน้อมโมทนา กับทุกดวงจิต ที่น้อมศรัทธาใน กฏแห่งกรรม

15. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งเห็นชื่อกระทู้น้องพิมพวดี ในห้องกฏแห่งกรรม เปิดดูแค่หน้าแรก ว่าใช่ป่าว

น้องเขาก็แว็บเข้ามาทักทาย 555++ ก็เคยรู้จักกัน เคยเห็นน้องเขาที่วัดบวรฯ

อนุโมทนาบุญ กับคุณมหาหิน ด้วยนะครับ

16. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ จำไม่ได้แล้วว่าเคยอ่านเรื่องนี้ที่ไหน

17. tomato_patt

tomato_patt เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อความดีๆ ทำให้รู้สึกดี มีข้อคิดหลายอย่าง ส่งให้เพื่อนที่ทำงานทุกคนรู้สึกตื่นเต้นกันใหญ่ค่ะ ขอบคุณจริงค่ะ อนุโมทนาด้วยนะค่ะ

18. ชัยธนันท์

ชัยธนันท์ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุครับ
    นั่งอ่านจนจบดีมากเลยครับขอบคุณมหาหินมากครับ

19. OPhtUYh

OPhtUYh เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2009
    ขออนุโมทนากับท่านที่เอามาลง
    และทุกๆข้อความค่ะ ^^

20. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    อนุโมทนาค่ะ

ขอเชิญร่วมทำบุญ และลงช่ื่อรับวัตถุมงคลฟรี http://palungjit.org/threads/%5E_...**.214305/<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message -->