***พิมพ์เขียวโลกใบใหม่***

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย ธรรมวุธแห่งปัญญา, 2 มิถุนายน 2019.

1. ไทไท

ไทไท รักที่มีกำลังมากพอ

25 กรกฎาคม 2019
    ท่านพระอาจารย์เด ได้ย้ายไปจำวัดที่กุฎิหลังใหม่ ภายในบริเวณของวัด ไทไทพักที่กุฎิหลังเก่าของท่าน.
    เมื่อคืน ไทไทได้ถวายไฟฉายแรงสูง ๑ กระบอกแด่ท่านพระอาจารย์
    ด้วยว่าในเวลากลางคืนแสงสว่างมีไม่มากพอ.
    เมื่อกลับไปถึงถิ่นฐาน จึงจะส่งสปอร์ตไลท์ไฟฉุกเฉินถวายท่าน โดยเคอรี่ครับ.

ช่วงที่คุณดวงตามรณะไปที่วัดพุซางนั้น ลำบากมากเพราะไม่สะดวกในเรื่องที่พัก อาหารเลย ท่านบอกไทไทอย่างนี้ครับ.

2. ไทไท

ไทไท รักที่มีกำลังมากพอ

25 กรกฎาคม 2019
    จากสื่อของพระอาจารย์เดท่าน
    สื่อบอกท่านว่า จะมีคนมาซื้อที่ดินถวายท่าน.

ตรงจุดนี้ เป็นจริงในทางกายภาพได้ครึ่งหนึ่งแล้ว ด้วยว่ามีธงมาปักไว้แล้ว เพียงแต่รอ
    คนที่จะถวายที่ดินให้ท่านพระอาจารย์ในเร็ววันนี้ครับ.

และสื่อจิตจากองค์สมเด็จพ่อพระศรีอริยะเมตไตรย พระองค์ท่านต้องการฉัตร.

จุดนี้ยังรออยู่ครับ.ใช้งบเยอะเกิน ๒ แสนบาท ท่านพระอาจารย์ยังไม่ดำเนินการใดๆเพราะยังไม่มีปัจจัยนั่นเอง.
    และท่านพูดว่า "ภัยพิบัติ"กำลังจะมาในเร็วๆวันนี้ครับ.

3. ธรรมวุธแห่งปัญญา

ธรรมวุธแห่งปัญญา สุขใครกันกำหนด ถ้าไม่ใช่ตัวเรา

19 กันยายน 2018
    ใช่ค่ะ
    ช่วงที่เราไปตอนนั้นไม่มีอะไรเหมือนตอนนี้หรอกนะคะ
    ทั้งองค์พระ หรือ กุฏิ มิต่างจาก วัดร้าง

ก็เป็นแค่เพียง สำนักปฎิบัติธรรมเก่าๆค่ะ
    ไร้ไฟฟ้า แต่โชคดีที่มีน้ำตลอด ก็คือ น้ำจากบ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์ค่ะ

ที่ไม่เคยแห้ง อาบเย็นสบายตัวมากๆเลยค่ะ
    รวมถึงที่นอนด้วยค่ะ
    ยุงเยอะมากๆ
    ขอบอกว่า กางมุ้ง(แบบครอบ )
    ตื่นขึ้นมาก็มีทั้งสุนัขด้วยค่ะที่เข้ามานอนขดด้วย
    เพราะหนาวมากๆ หน้าหนาวพอดีค่ะ

สุดๆ...

เพราะเรามีชักชวนบรรดาพี่สาวและญาติสามสี่คนไปปฎิบัติ
    ถือศีลนอนที่นั้นด้วยค่ะ
    ประมาณ ๗ วันหากจำไม่ผิดค่ะ

ส่วนเราก็คงประมาณสองคืนกระมั่งค่ะ
    เพราะทำกิจบนเขากะลาจบแล้วเราก็กลับค่ะ...

4. ธรรมวุธแห่งปัญญา

ธรรมวุธแห่งปัญญา สุขใครกันกำหนด ถ้าไม่ใช่ตัวเรา

เรื่องอาหารไม่ค่อยมีปัญหาค่ะ
    เพราะพกและเตรียมไปเยอะอยู่แล้วค่ะ

เพราะเตรียมไปบวงสรวงและนำขึ้นไปบนเขาเพื่อจัดเตรียมให้เจ้าที่
    เจ้าทางด้วยค่ะ...

เพราะบรรดาพี่สาวและญาติเราถนัดเรื่องทำอาหารอยู่แล้วค่ะ
    มีเหลือเฟื้อทั้งพระและโยม ที่ตอนนั้นพระจำวัดประมาณ ๘ รูปนะคะ
    หากจำไม่ผิด

และช่วงที่เราไปก็มี พระมาที่ธุดงค์มาจากภาคใต้อีกหนึ่งรูปค่ะ

(เป็นเตาถ่าน ไม่มีแก๊สและหม้อหุงข้าวไฟฟ้า เพราะไฟฟ้าไม่มีค่ะ)
    มีแต่พลังงานแสงอาทิตย์ที่จำนวนวัตรน้อยมากๆ แค่ไฟนีออน

ก็ไม่มีกุฏิให้พระพักหรอกนะคะ
    อาศัยตามมีตามเกิดค่ะ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2019
  5. ธรรมวุธแห่งปัญญา

พระท่านก็ทำหน้าที่ของท่าน
    โยมก็ทำหน้าที่ของโยม

ต่างคนต่างทำหน้าที่ของตัวเอง

ส่วนเราเมื่อจบกิจหน้าที่บนเขากะลาแล้ว
    กับ
    ต้นโพธิ์

เราก็ไม่ได้ไปที่นั้นอีกเลย
    เพราะถือว่าจบกิจโดยสมบูรณ์แล้ว
    ในการเปิดภพภูมิสถานที่แห่งนั้น.
    ..บ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์

ก็คงเป็นหน้าที่ของ พระอ.เด ต่อไป
    ในการทำหน้าที่ดูแลทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา...
    และการบำเพ็ญเพียรบารมีของท่านตามกิจหน้าที่และตาม
    สัจจะอธิฐานบารมี...

6. ธรรมวุธแห่งปัญญา

7. หนุ่มโชคชัย

หนุ่มโชคชัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2017
    เอ๊า เป็นชื่อใหม่เหรอครับ ผมนึกว่าใคร 55555

8. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2018
    เวลาเจอกันท่านอย่าสบตานะ...เดี๋ยวมรณะ55555

9. LAPD

LAPD Active Member

4 มิถุนายน 2009
    อาจารย์ไทไทฝากบอกว่า ระบบทำงานแล้วในเรื่องธรรมจักร พระธรรมในพระพุทธศาสนา คนที่อยู่ในศีลในธรรม จะถูกยกวิบากกรรมให้เป็นศูนย์ก่อนกลุ่มอื่น ซึ่งกลุ่มนี้มีคนจำนวนน้อยเพียงหนึ่งในสี่ส่วนเท่านั้นเอง ให้เตรียมพร้อมรับการเปลี่ยนแปลงจากระบบของเบื้องบนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. LAPD

LAPD Active Member

4 มิถุนายน 2009
    ให้สังเกตต้นไม้และต้นไม้ในป่าเปลี่ยนสี ใบไม้พลิกคว่ำพลิกหงายอย่างรวดเร็ว ฝนกำลังตกแต่อากาศร้อน นั่นคือเป็นไปตามระบบของเบื้องบน เตรียมตัวต้อนรับการสูญเสีย

11. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยดูหน่อยว่านี่คืออะไร?...

ความหมายในส่วนตัวนั้นมีแล้ว...แต่อยากได้หลายทางมาประกอบ

12. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

ท่านเจ้าของกระทู้ถ้ามีอะไรจะแนะนำเรา...เรายินดีน้อมรับคำแนะนำเสมอนะ

อีกหน่อยเราจะไม่ค่อยได้เข้าเวปแล้ว...ช่วงสามสี่วันนี้ถ้ามีสื่ออะไรเกี่ยวกับเราเชิญท่านชี้แนะได้ตลอดเวลา

ขอบคุณมาก..

13. ธรรมวุธแห่งปัญญา

พ่อหมีน้อย ท่านตรัสเล่าให้เราฟังนะคะ
    ว่าบุคคลที่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นบ้างในอนาคตมีเยอะมากๆ

แต่หาคนที่...แก้ ได้นั้นมีน้อยมากๆ
    มีเพียงไม่เกิน ๓ ถึง ๔ คนเองค่ะ...
    ที่รู้วิธีแก้และแก้ได้จริง...

14. ธรรมวุธแห่งปัญญา

สิ่งที่เราควรพูดก็พูดไปหมดแล้วค่ะ
    ต่อจากนี้เราคงไม่สามารถไปยุ่งหรือก้าวก่ายตัวตนจิตวิญญาณ
    ของท่านสงบ ได้แล้วค่ะ...

จบการเปิดปากของเราแล้วค่ะ

สิ่งไหนที่ ท่านสงบ คิดว่าเป็นสิ่งที่ตนเองชอบทำแล้วมีความสุข
    ก็ทำไปเถอะนะคะ...

15. ธรรมวุธแห่งปัญญา

เช่น การรู้ว่าอนาคตจะเกิดภัยพิบัติ
    ก็รู้
    แต่มิได้รู้วิธีแก้ที่แท้จริง...

สิ่งที่ถูกต้องที่สุด หากรู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้น
    ก็ต้องรู้วิธีแก้ด้วย...

16. ธรรมวุธแห่งปัญญา

ตะก่อนนี้ก่อนช่วงปี ๒๐๑๒ ที่บอกว่าจะเกิดภัยพิบัติล้างโลก
    และภัยพิบัติและภัยสงครามโลกและอะไรต่างๆ

รวมถึง ..
    .ภัยพิบัติที่เกี่ยวข้องประเทศไทย
    เกี่ยวข้องกับ...ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ด้วย...

คนรู้คนออกมาเตือนก็ออกมาเตือน คนแก้ก็แก้คนช่วยก็เป็นคนช่วย
    หน้าที่แตกต่างกันไป...

ไม่ผิดหรอกนะคะ
    หากใครหรือท่านใด ที่ออกมาโพสบอกว่าจะเกิดอะไรบ้างกับโลกของเรา
    รวมถึงประเทศไทยด้วยค่ะ

เพื่อผู้ที่มีกิจหน้าที่ในการช่วยและแก้ ...ได้ทำหน้าที่ของตัวเอง...

แต่หลายส่วนที่ไม่ได้รับรู้ถึงกิจหน้าที่เหล่านี้
    จึงไม่สามารถเข้าใจได้
    พวกเขาก็ไม่ผิดหรอกนะคะ
    ที่ไม่สามารถรู้ความจริงจุดเหล่านี้ได้.
    ..เพราะไม่เปิดใจ...

17. ธรรมวุธแห่งปัญญา

ส่วนหนึ่ง พ่อหมีน้อย ท่านก็เป็นทั้งผู้รู้ และผู้แก้
    รวมถึง ปู่ใหญ่ ด้วยค่ะ..

ที่ตลอดระยะเวลา ๑๑ ปีมานี่
    ที่เราต้องวิ่งรอกทั่วประเทศและต่างประเทศ
    ก็เพื่อเครียร์ แก้ในส่วนต่างๆ

เพื่อไม่ให้เกิดตามคำทำนายประเทศไทย
    และพุทธทำนายเกี่ยวกับโลกมนุษย์

ให้เปลี่ยนจากหนักให้เบา จากร้ายให้กลายเป็นดี...สารพัด...

นี่คืออีกเหตุผลหนึ่ง
    เกี่ยวกับ ภัยพิบัติในส่วนที่หนักๆต่าง
    รวมถึงสถานการณ์ต่างๆในประเทศไทยด้วย

18. ธรรมวุธแห่งปัญญา

ต่างคนต่างหน้าที่กันค่ะ
    แต่บางคนไม่รู้หน้าที่ของตัวเอง

ที่มีทั้งตัวจริงและตัวหลอกมากมาย...

เรื่องเหล่านี้มันสลับซับซ้อนซ่อนเกมมากมาย

"รู้อะไรก็ไม่สู้รู้เท่ากลเกมเบื้องบน"....

การฟังครูบาอาจารย์ กับการลงมือเจอเองเจ็บเอง ทำเอง
    และไปเผชิญในส่วนต่างๆนอกสถานที่.. ต่างกันนะคะ ท่านสงบ...

โดยเฉพาะภาคพลังจิต...มิใช่แค่ภาคภาวนานั่งสมาธิ อย่างเดียว...

19. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

เราก็เคยประสบมากับตัวเองบ้างแล้วนิดหน่อยเรื่องพลังงานลบหรือเรื่องทางจิต...ที่ผ่านมาก็เคยสัญจรกับท่านไทไทบ้างช่วงเวลาสั้นๆ

20. ธรรมวุธแห่งปัญญา

ความลับความจริงทั้งหมดถูกเก็บซ่อนไว้อยู่ที่...

พระคัมภีร์อมตะอรหันต์พระพุทธเจ้าทุกพระองค์ ที่มีอายุถึงสองพันกว่าปี
    และ พระคัมภีร์ไตรโลกนาศ ที่เกี่ยวข้องกับ พระเจ้าอโศกมหาราช

ที่ถูกเก็บซ่อนไว้อยู่ในถ้ำ ที่ พ่อหมีน้อย ท่านสั่งการณ์ให้ท่าน ที่มีหน้าที่
    ไปนำออกมาให้เรา

เพื่อทำกิจไขปริศนา ในพระคัมภีร์ฯ ทั้งสองเล่ม

ที่รวมถึงรู้ถึงความจริงความลับของทั้งหมดทั้งมวล
    มิใช่แค่เพียงโลกมนุษย์เพียงอย่างเดียว

รวมถึงการเกิดอะไรมากมาย
    และวิธีแก้ด้วยทั้งหมด...

ระบบที่ใช้ไขปริศนาใน พระคัมภีร์ ทั้งสองเล่ม ด้วยการใช้
    ระบบ ใจ สื่อ ใจ
    เพราะมีหลายภาษาที่ถูกปิดซ่อนไว้อยู่ในพระคัมภีร์ฯ
    ที่มีถึง ๑๐๐ ภาษา...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2019