พี่ชายยายผีป่าเป็นพระศรีอาริย์อวตารมาช่วยพยุงโลกตั้งแต่ ๑๔ ขวบ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 22 ธันวาคม 2007.

1. Gaia River

Gaia River Active Member

ขอให้ยายผีป่ามีโชคดี มีความสุขมากๆนะครับ
    พระคุ้มครอง^ ^

2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาออกความคิดเห็น

น้องผึ่งคะ พี่ชายเป็นลักษณะนั้น ปากบิดนี่ น่าจะมีปัญหาทางระบบสมองนะคะ อาจไม่ใช่โรคจิต

ลองให้หมอเช็คสมองดูสิคะ หาหมอเฉพาะทางเลย เพราะหากมีความผิดปกติอย่างนี้ บางทีมันไปกดทับประสาทสมองบางส่วน

เอ...เหล้านี่ ถ้าพี่ไม่เคยดื่ม แล้วมาดื่ม

มันอาจเป็นเหล้าที่มีสารบางอย่าง หรือร่างกายพี่ชายน้องผึ้งไม่ถูกกับเหล้า ยา นารี เลยเป็นไป

เคยเห็นคนแถวบ้าน ลูกเขาสอบติดนายร้อยนะคะ

จู๋ๆ ก็เปลี่ยนไป เดี๋ยวร้องลั่น เดี๋ยวลืมคนนั้นคนนี้ พาไปรักษาหลายที่

สุดท้ายทราบว่า เนื้องอกในสมองค่ะ

อย่างถ้าพยาธิขึ้นสมองนี่ บางทีมันอาจมีอาการคล้ายๆ เส้นเลือดในสมองขอด หรือเนื้องอก หรือซีดในสมองนะคะ

นี่ไม่รู้นะ ไม่ใช่หมอ เห็นมา

อย่างยายผีป่านี่ตอนเด็กๆ อยากได้อะไรร้องลั่นชักดิ้นชักงอ นั่นเป็นเพราะเราคิดจนฝังใจว่า

ถ้าทำอย่างนี้แล้วจะได้ของที่เราต้องการ เพราะเราไม่รู้ความจริงว่าที่พ่อแม่ให้เพราะเขารำคาญจึงตัดความรำคาญไป

เวลาจะสอนเรามาเรื่อยๆ โดยเฉพาะเวลาที่เราเป็นพ่อแม่คน

วันนี้เพลียมากๆ หลับกลางแจ้ง แต่ก็หลับไม่ลงนัก ช่วงนี้ห่างหายเว็บไปหน่อย เพราะต้องทำร้านสมุนไพรและทำงานนิตยสาร

ขอให้ทุกคนทำในสิ่งที่มันไม่ทำให้เรากลายเป็นบ้านะคะ อย่างยายนี่บ้าค่ะ บ้าทำนั่น ทำนี่ วุ่นไปหมด

3. Mr.tom

Mr.tom เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คุณยายรวบรวมรวมเรื่องที่เขียน ในเวบ พลังจิต แล้วMIx เขียนเป็นพ็อคเก็ตบุค คงจะขายดี่เป็นเทน้ำเทท่า....อนุโมทนาครับ...

4. เนมิตกปุรุษ

เนมิตกปุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    ขอบคุณมากครับ เพิ่งเข้ามาอ่านเป็นครั้งแรก เพราะทีแรกนึกว่าจะมาแนวเดียวกับลุงเทวดา แต่คิดผิดไปจริงๆ สนุกมากครับ

เห็นทีผมต้องส่งลูกค้าที่ร้านไปศรีธัญญาบ้างซะแล้ว

ส่วนเรื่องลุงเทวดา เหนื่อยเหลือเกิน ออกมาปรามให้คนอื่นหยุดด่าแก ตัวเองกลับโดนด่าเสียเละตุ้มเป๊ะ T_T

5. to2504

to2504 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2007

ขอบคุณมากนะคะคุณยาย ผึ้งก็ไม่เคยพาพี่ชายไปเช็คเหมือนกัน แต่ก็มีส่วนนะคะ แต่ก็ยังสงสัยเรื่องกินเหล้านี่แหล่ะค่ะ ก็สังเกตอยู่เหมือนกัน ถ้าครั้งไหนพี่ชายกินเหล้า แอบไปกินอ่ะค่ะ กลับมาจะมีอาการทันที คิดว่าน่าจะมีส่วนเกี่ยวข้องกับกรรมเก่าของเค้าด้วยที่ สุรา นารี ไม่ได้เลยค่ะ ถ้างัยจะลองปรึกษาแม่เพื่อพาพี่ชายไปเช็คสมองดูค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

6. สี่จุด

สี่จุด เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขอออกความเห็นหน่อยในฐานะเพื่อนร่วมเวป และอยู่ในโลกนี้มานานพอควรนะ
    พี่ชายคุณยายฯ เป็นลักษณะเด็กที่ถูกตามใจจนเสียผู้เสียคน บวกกับการพัฒนา
    ไปในด้านผิดๆโดยการใช้ความฉลาดเป็นทุนเดิมเข้าช่วย พอโตขึ้นจึงเคยตัว
    สั่งจิตให้บ้าได้ตามใจอยาก อยากปลอบคุณยายฯว่า เป็นเวรกรรมที่คงเคยทำ
    ร่วมกันมามั่งจ๊ะ หรือ จะเป็นเวรกรรมของพี่ชายคุณฯที่ล่วงเกินทั้งพระเจ้าองค์
    จริง และ พระในบ้าน คือ พ่อแม่ อันนี้จะเป็นบาปมหันต์ของเขา อยากชมคุณ
    ยายฯ ว่า เป็นคนที่มีความอดทน และฉลาด คือรู้ทันและรู้กล้ำกลืน
    ส่วนพี่ชายคุณผึ้งน่าจะเป็นโรคทางสมองอย่างที่คุณยายฯว่า ส่วนจะเป็นพวก
    เนื้องอก หรือ หลอดเลือดในสมอง ต้องให้แพทย์ทางนี้วิเคราะห์ดู เราเองจะ
    เป็นโรคหลอดเลือดในสมองคด (แต่จิตใจไม่คดนะ) ทำให้เลือดไหลไม่สะดวก
    วันร้ายคืนร้าย ก็ความจำหาย จะหายแบบ ไม่รู้เรื่อง พูดไรก็ไม่รู้เรื่อง เมื่อสิบปี
    ที่แล้วเป็นครั้งหนึ่ง เมื่อมีค.ปี50 ก็เป็นอีกครั้งหนึ่ง แต่ครั้งหลังจะหายเร็วมาก
    เป็นประมาณตั้งแต่เจ็ดโมงเช้าแล้วหายตอนบ่ายสองกว่าๆ แต่ครั้งแรกเป็น
    หลายวัน คือ จำอะไรไม่ได้หลายวัน พอหายแล้วก็จะพูดช้ามากๆ กว่าจะเป็น
    เกือบปรกติ ก็สองสามปี แต่ครั้งหลังนี่ ไม่กี่ชั่วโมง คงจะเป็นเพราะทางบ้าน
    รู้แล้วส่งโรงพยาบาลทัน เข้าเครื่องสแกนสมองแล้วรักษาได้ตรงจุด จึงหาย
    เป็นปรกติในสามสี่วัน แต่เราก็ยังต้องกินยาตลอดชีวิตเหมือนกัน เวลาอาการ
    จะเป็นจะปวดหัวหลายวันติดๆกัน ตอนนี้พอปวดหัวซักหลายวันก็จะบอกทาง
    บ้านไว้ แต่อาการบ้ายังไม่ปรากฏนะ อิอิ แนะนำให้พาพี่ชายไปหาแพทย์ทาง
    สมอง แค่เข้าเครื่องสแกนเขาก็รู้แล้วว่า เป็นอะไร

อภัยทานเป็นทานสูงสุด

7. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

.............

8. namprighom

namprighom เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา กับการเล่าประสบการณ์ชีวิตครั้งนี้ครับ

ขอให้ชีวิตคุณยายผีป่า ราบรื่นจากผลกรรมดีที่เผื่อแผ่นี้นะครับ

9. Plankton78

Plankton78 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมนากับคุณยายผีป่าด้วยครับผม
    ทามได้ได้ข้อคิดหลายอย่างเลย โดยเฉพาะคนที่เป็น พ่อ แม่คนเนี่ย
    ได้แง่คิดมากๆกับการเลี้ยงดูลูก
    ยังงัยก็หั้ยปัญหาทุเลาลงเรื่อยๆนะครับคุณยายผีป่า สู้ๆ^ ^

10. หม้อหุงข้าว..!

หม้อหุงข้าว..! เป็นที่รู้จักกันดี

หายผีป่าหายไปไหนนะ ......
    ไม่เห็นออกมาอาละวาดบ้างเลย เป็นปีแล้วมั้ง (คิดถึ้ง คิดถึง)

11. มนตรา_นาคี

มนตรา_นาคี เป็นที่รู้จักกันดี

เฮ้อ..หนักฝ่าเราอีก

เพราะฉะนั้นเราต้องไม่ท้อ

12. naiman3000

naiman3000 Active Member

ถ้าคนอื่นที่ไม่ใช่ ชาวพุทธ มาอ่านมัน จะคิดยังงัยหว่า เราเองก้ไม่รู้ งง นิดน่อย
    ไม่รู้อะไร

13. anbang

anbang เป็นที่รู้จักกันดี

งง.......ตกลงยังไง

14. princesslulu

princesslulu เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2008
    สู้ๆ

เป็นเพราะยายหนีไปเที่ยวปีใหม่เลยต้องคุ้ยมาอ่านสังหารเวลา พอมาเจอกระทู้นี้แล้วก็ขอเป็นกำลังใจให้นะยายนะ.. สู้เขายายผีป่าไรเดอร์

15. ศาสนาพระศรีอาริย์

ศาสนาพระศรีอาริย์ สมาชิกใหม่

เรียนทุกท่าน เริ่มศึกษาศาสนาพระศรีอาริย์ เพื่อทุกท่านจะได้มีเวลาเตรียมตัวรับการเปลี่ยนแปลงต่างๆในทางที่ดีที่จะเกิดขึ้นอีกไม่นานจากนี้ (หลักการศาสนากลาง ) สามารถแก้ปัญหาความขัดแย้งทางการเมืองและศาสนาได้จริง ศึกษาหลักการศาสนากลาง รับหลักการศาสนากลางเพื่อความอยู่รอดอย่างมั่นคงสงบสุขของมวลมนุษยชาติ (ฉบับเริ่มศึกษาเบื้องต้น)

https://cloud.mail.ru/public/N6Bv/t2jf5F2LM

ข้อมูลพื้นฐานสำหรับการเรียนและศึกษาเรื่องราวต่างๆ

ติดต่อข้าพเจ้า ส่งข้อความผ่านเพจดังนี้ข้อความจะไม่สูญหาย

http://mymfb.com/Thanont/

https://vk.com/id536238610

https://ok.ru/profile/579159166157

nbesasada@inbox.ru--nbesasada@163.com

16. ปุถุชน

ปุถุชน เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2004
    ผู้เขียนกระทู้ นามว่า " ศาสนาพระศรีอาริย์ " ข้างบนนี้
    เขียนว่า " เริ่มศึกษาศาสนาพระศรีอาริย์...."
    ผมจึงเข้าไปไล่อ่านใน ลิงค์ ต่าง ๆ ที่เขียนไว้
    จึงไปพบนี่ครับ
    แกเขียนว่า
    "
    …..ข้าพเจ้าทำหน้าที่นบี อีซา พระศรีอาริย์ (ไม่ได้ทำหน้าที่พระเยซูเพราะยังไม่มีกองทัพถึง 1000000 เขาบอกแบบนั้น) ต่อไปจะทำสารถึงกลุ่มการเมืองข้าราชการ และหน่วยงานศาสนาทั่วไป ให้รับหลักการศาสนาและตรวจสอบ ซึ่งจะส่งรายละเอียดข้อมูลที่ครบถ้วน
    หากผู้ไดปฎิเสธถือว่า ปฎิเสธพระเจ้า ก็จะผ่านไป
    หากผู้ไดรับรู้ศึกษาแล้วเข้าใจแนวทางพระเจ้า ถือว่าและรับหลักการศาสนากลาง

ถือว่าเห็นพระเจ้า การพิพากษา ขั้นแรกคือการสอบสวนความจริง ขั้นต่อไปคือการชี้ผิดถูก ข้าพเจ้าทำหน้าที่แค่เสนอชี้ผิดถููก ผู้ใช้กำลังดำเนินงานเป็นตำรวจคืออิหม่ามมฮ์ดี….

…..ปัจจุบันข้าพเจ้าทำหน้าที่ศาสดาและมีหน้าที่พิเศษกว่าศาสดาท่านอื่นๆ
    คือ รับหน้าที่ล่ามของพระเจ้า
    และมีหน้าที่แปลภาษาทิพย์ในพระคัมภีร์ต่างๆ ของโลก
    ในคำพยากรณ์ที่หาผู้พยากรณ์ไม่ได้นั้นเป็นข้อมูลของมัลอิกะ บริวารของพระเจ้า…..

….การมาของข้าพเจ้านบี ในยุคปัจจบัน พระเจ้าได้แจ้งไว้แล้วในคัมภีร์ต่าง ๆ และจุดมุ่งหมายคือ ทำงานตามโอการของพระเจ้านิรันดร์หรือพระอัลเลาะห์ทุกประการ….

….ข้าพเจ้าผู้นำหลักการศาสนากลางมาของพระเจ้าสู่โลกมนุษย์
    ย่อมถูกต้องชอบธรรมทุกประการ

หตุเพราะว่า หากข้าพเจ้านำหลักการมาผิด พระเจ้า ของทุกศาสนา และศาสดาทกพระองค์ คือผู้กระทำผิดพลาดทั้งหมดเพราะว่าศาสนาปัจจุบันต่างแตกแยกรบราฆ่าฟันกัน……

….ประการที่ 4. พระองค์จะมอบการปกครองที่แข็งแกร่งและเป็นนิรันดร์แก่พวกเขา
    (คืออิหมามอัลมะฮ์ดี
    เหตุเพราะว่าศาสนาหลักการอิสลามคือหลักการสูงสุดบนโลกนี้

.......ดังนั้นผู้ที่จะอยู่บนโลกนี้และคอยสอนศาสนิกชน
    และควบคุมปกครองคืออิหมามอัลมะฮ์ดี

และการสอนรวมศาสนานี้เป็นสิ่งชอบธรรมและถูกต้องซึ่งอนาคตหลักการศาสนากลางจะแข็งแกร่งและเป็นนิรันดร์ไม่มีผู้ไดปฏิเสธได้เลย….

ผมเคยอ่านเรื่อง "แปลงสาร " พวกนี้ซึ่งมีมาในประเทศไทยเราตั้งแต่ พ.ศ. ๒๕๐๐ โดยกลุ่มคริสเตียนระดับปัญญาชน ซึ่งทั้งองค์สมเด็จพระบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า และสมเด็จพระบรมพงษ์โพธิสัตว์ศรีอาริยเมตไตร ก็โดน "แปลงสาร" เป็นผู้รับใช้ "พระเจ้า" ไปแล้ว

มาคราวนี้ พิเคราะห์ดู "ผู้เขียนกระทู้" แกคงหมดทางไปแล้ว
    จึงไปขอยืมวิธีของคริสเตียนกลุ่มนั้นมาใช้ เอาเป็นว่าให้ทราบกันนะครับว่า บัดนี้
    เขาเอาพระอนาคตวงศ์ องค์ที่ ๕ ของพุทธ ในภัทรกัปนี้ ไปรับใช้อิสลามเสียแล้ว