พี่ตูน บอดี้แสลม เป็นพระโพธิสัตว์ใช่ไหมครับ

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย สัมโพธิญาณ, 7 พฤศจิกายน 2017.

1. สัมโพธิญาณ

สัมโพธิญาณ สมาชิกใหม่

7 พฤศจิกายน 2017
    ผมเห็นสิ่งที่พี่ตูนทำแล้วน่าชื่นชม ควรค่าแก่การสรรเสริญ แม้ต้องเหนื่อย แม้ต้องเจ็บร่างกาย ปวดหลัง หมอสั่งห้าม พี่ตูนก็ยังก้มไปเซลฟี่ทักทายกับทุกคน ผมเห็นคนมานั่งค่อยบริจาคเป็นจำนวนมาก ต่างปลื้มปิติ ผมว่าพี่ตูนแกดูมีบารมีมาก เป็นไปได้ไหมครับที่พี่ตูนเป็นโพธิสัตว์ที่มาบำเพ็ญบารมี?

2. nilakarn

nilakarn เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้ใดทำงานเพื่อ คนหมู่มาก โดยไม่หวังผลตอบแทน
    ก็จะเรียกได้ว่า คนผู้นั้นมีจิตใจของ พระพุทธะ
    ที่กำลังก้าวไปสู่ เส้นทางแห่ง พระโพธิสัตว์
    ต่อไปในภายภาคหน้า ถ้าไม่ลา พุทธภูมิ เสียก่อน
    ก็อาจจะมี คณะของตูน เดินไปบนเส้นทาง
    ของ พระพุทธเจ้า ได้เหมือนกัน
    หากเจอ อาจารย์สอนที่ดี

3. Reynolds

Reynolds เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ทุกสิ่งเป็นไปได้หมดครับ