พี่ท่านใดมีคาถาดีๆ ทำให้ขายแฟลตในยูเคได้บ้างไหมค่ะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย สัตตบงกชเหนือน้ำ, 4 มีนาคม 2011.

1. สัตตบงกชเหนือน้ำ

สัตตบงกชเหนือน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

คือแอนอยู่แฟลตนี่ (อังกฤษ) มาห้าปีแล้ว อยู่แล้วก็มีแต่เรื่องจุกจิกกวนใจ จุดธูปบอกเจ้าที่ขอย้ายก็แล้วก็ไม่บังเกิดผล......สวดมนต์แผ่เมตตาก็แล้วไม่เห็นผล

พี่ท่านใดพอจะเมตตาบอกวิธีการและคาถาดีๆ ที่จะทำให้ขายแฟลตบ้างไหมค่ะ ถ้ามีกรุณาบอกให้แอนทราบด้วยค่ะ จะเป็นพระคุณยิ่ง

ขอบคุณมากค่ะ ;38;38;38

2. เงาเทวดา

เงาเทวดา เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    ;38
    นะโมตัสสะ ภควโต อรหโต สัมมา สัมพุทธัสสะ

นะโมตัสสะ ภควโต อรหโต สัมมา สัมพุทธัสสะ

;38

คาถาที่ดีที่สุดจ้า...ความขลังกึ่งหนึ่ง อยู่ที่คนสวดจะทุ่มเทจิตใจลงไปในคาถาได้มากน้อยเท่าไร เท่านั้นเองจ้า..

3. สัตตบงกชเหนือน้ำ

สัตตบงกชเหนือน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณจ้า พี่จริงนะ่ (ping)

4. watashino

watashino สมาชิก

ผมขอลองแนะนำดูจากประสบการณ์ที่ผมพบมา ผมก็มีเรื่องที่หนักหนาสาหัสอยู่
    ก็ลองค้นหาดูตามอินเตอร์เน็ต ซึ่งเดิมผมก็สวดพระคาถาบทนี้มาตั้งแต่อายุ 13 ปีแล้ว(ตอนนี้อายุ 44ปี) สิ่งที่ได้มาตลอดก็คือไม่เคยเจออุบัติเหตุร้ายแรง แต่พอมาช่วงสองปีที่ผ่านมาพบกับเรื่องปัญหาทางการเงินหนักหนามากๆๆๆๆๆ..ไม่รู้จะหาทางออกอย่างไรเลยอธิษฐานจิตแน่วแน่ว่าจะขอสวดพระคาถาชินบัญชรอย่างน้อย 9 จบตลอดไปจนกว่าจะสิ้นลมหายใจ ผลก็คือ ครบเจ็ดวันผมได้เงินจากการขายของมาอย่างไม่น่าเชื่อ 1 ล้านกว่าบาททั้งที่ก่อนหน้านี้ ขายอย่างไร บอกใครก็ไม่สนใจซื้อเลยสักนิดนึง ผมเชื่อสนิทใจว่านี่คืออานิสงส์แห่งพระคาถาชินบบัญชร
    ไม่รุ้ว่าคุณจะทำได้อย่างผมหรือไม่ แต่ที่ผมอธิษฐานไปตลอดชีวิตเพราะผมทำอยู่ประจำมีเพียงบางครั้งเท่านั้นที่ลืม แต่นับจากนี้ไปตั้งใจแล้วไม่ลืมเด็ดขาด สำหรับคุณอาจจะแค่เพียงตั้งใจจะสักกี่วัน หรือกี่เดือนก็ลองดูได้ หากดีอธิษฐานแบบผมไปตลอดชีวิตเลยก็ยิ่งดี ได้บุญมากด้วย อย่างไรก็ตามขออวยพรให้คุณประสบความสำเร็จตามที่หวังไว้ ผมเอาใจช่วยครับ :cool:

5. สัตตบงกชเหนือน้ำ

กราบขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำเป็นอย่างสูงค่ะ :cool: สาธุ สาธุ สาธุ

6. GhostHead

GhostHead เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2011

พระคาถาเงินล้านนี้ช่วยให้แม่ผมขายตึกแถวในเชียงใหม่ได้

7. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    จุดธูปบอกเจ้าที่ไปว่าอะไร
    ไปบอกใหม่ว่า ขอให้ขายห้องได้ภายในปีนี้ ถ้าได้ภายในปีนี้แล้วจะถวายสังฆทานอุทิศให้ภายในสามเดือน

8. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    โดยประสพกสรณ์ ครับ
    ทุกคาถาที่ เกื่อนๆ พี่ น้องๆ บบอก
    ดีหมด ครับ
    แต่ อยู่ที่ความศรัทธา และ จิตของคุณ สงบพอไหม

เพราะ ถ้าจิตไม่สงบ
    การสวดมนต์ ก็ แค่ การท่องบ่นธรรมดา
    แต่ ถ้าจิตสงบ พลังจะมหาศาลมากมาย

ดังที่เคยอ่านเจอ
    พระเป็นหมื่น เป็นแสนรูปที่สวดคาถา ชินบัญชรได้

แต่ ที่สวดจนขลัง มี ไม่กี่ณุป เช่น เจ้าคุณนอ

ขอให้โชคดี ครับ

9. ฤษีเดินดง

ฤษีเดินดง เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    สาธุๆๆ

10. สัตตบงกชเหนือน้ำ

กราบขอบคุณค่ะ พี่ๆ ทุกท่านเด๋วแอนจะลองทำตามดูน่ะค่ะ:cool:

11. ขง

ขง เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2012
    ลงจากบันไดบ้าน จะเดินทางไปไหนมาไหนก็ไหว้แม่ธรณีเสียบ้าง “แม่ธรณีเจ้าเอย อยู่แล้วหรือยัง สังขาตัง โลกังกะวิทู” (บทนี้หลวงพ่อเคยแนะนำท่านที่จะขายบ้านขายที่ ให้จุดธูปเก้าดอก บอกเล่าเก้าสิบแม่พระธรณี : ผู้รวบรวม)

น้ำที่กรวดน้ำแล้ว ให้นำไปรดต้นไม้นอกบ้าน แล้วอย่าลืม “แม่ธรณีเจ้าเอย อยู่แล้วหรือยัง สังขาตัง โลกังกะวิทู” ฝากแม่พระธรณีไว้

คำสอนหลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม
    จาก หนังสือใบไม้ในกำมือ
    รวบรวมและเรียบเรียงโดย ชินวัฒก์ รัตนเสถียร

12. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    ชอบบทไหนก็สวดบทนั้นครับ เสร็จแล้วแผ่บุญให้เทวดาที่รักษาเรา แผ่ให้เทวดาที่ดูแลบ้าน ที่ดินที่เราจะขาย บอกเขาในความจำเป็นท่ี่เราจะขาย...ตั้งใจสวด ต้งใจแผ่บุญ ทำถี่ ๆ บ่อย ๆ เทวดาจะช่วยเราเอง โชคดีครับ.

13. สัตตบงกชเหนือน้ำ

ขอกราบขอบพระคุณพี่ๆ ทุกท่านค่ะ ที่เมตตาแนะนำแนวทางให้ แต่จนบัดนี้ก็ยังขายไมไ่ด้ เพราะมีอาจารย์บอกวา "เจ้าที่รักเรา ชอบฟังเราสวดมนต์ เลยไม่ยอมปล่อยให้ไปไหนค่ะ" Y___Y"