พี่ๆเซียนสมเด็จเชิญทางนี้หน่อยครับได้โปรด

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย akkhawee, 9 พฤศจิกายน 2012.

1. akkhawee

akkhawee เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    รบกวนดูให้หน่อยคล้องมาหลายปี เพิ่งปลดออกมาถ่ายรูป พอจะเป็นเกจิอาจารย์ท่านใดได้บ้าง ไม่หวังสูง หรือเก๊ไปเลย รับได้จ้า จัดเต็มให้หน่อย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      255.5 KB
      เปิดดู:
      130
      ขนาดไฟล์:
      222.5 KB
      เปิดดู:
      102
  2. นโมพุโธ

นโมพุโธ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2010
    เป็นพระเนื้อละเอี่ยดดูดีนะครับ ส่วนตัวแล้วชอบครับ

3. เศกขระ

เศกขระ สมาชิก

12 มิถุนายน 2009
    ดูไม่เป็นคับ แต่รู้ว่าเป็นบุญตาอ่ะ

4. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

พระที่เราคล้องคอมานาน อยู่กับเรา เราสวดมนต์ เราทำบุญทำทาน ก็เหมือนว่าท่านได้รับ ได้ประทานพรให้กับเรา ให้เราอยู่อย่างเป็นสุข ทั้งกายและใจ เสมือนเป็นของคู่กายคู่บุญของเรา การที่เราจะนำเอาพระมาแสวงหาคำตอบนั้น มันจะทำให้ความรู้สึกมัวหมองไม่มั่นใจในพระที่ตัวเองแขวนอยู่คับ บางครั้งคุณอาจจะเจอปัญหา รอดตาย หรืออะไรก็แล้วแต่ที่คุณอาจจะประสพและผ่านพ้นมาได้ ทำไมไม่ลองคิดถึงตรงนั้นบ้าง นั้นอาจจะเป็นพุทธคุณที่ท่านได้มอบให้กับเราแล้ว แขวนกับตัวแล้วดีก็แขวนต่อไป อย่าไปเอานิยายอะไรกับ ก็เรื่องเก๊แท้ เลยคับ เพราะนั้นเป็นเพราะเรามุ่งหวังถึงมูลค่าทางด้านพุทธพาณิชย์มากกว่า ถามไป ตอบมา 10คนตอบแท้ อีก10คนตอบเก๊ ไม่สบายใจเปล่าๆคับ ด้วยความเคารพนะคับ

5. crodile

crodile เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2006
    ถูกกกกกกต้องงงงงงงงนะคร๊าบ....ขอเป็นคำตอบสุดท้าย...สำหรับผมนะ..พระของท่าน..กับความคิดเห็นของท่านRAK....มันช่างสอดคล้องกันสเสียนี่กระไร......ในความรู้สึกของผม..พระองค์นี้....มีพุทธคุณ..เยี่ยมยอดเลยนะท่าน..ผมก็เป็นคนนึงที่มี...เซ็ก..เอ้ย..เซ้นท์..ที่รุนแรงเหมือนกันนะครัีบท่านอัคร........:cool::cool::cool::cool:

6. akkhawee

ขอบพระคุณทุกๆท่านครับ ที่ร่วมแสดงความคิดเห็นครับ

7. akkhawee

ขอบพระคุณพี่liverpool_Rakและพี่ชัยอีกครั้ง ที่เตือนสติ จริงๆผมไม่ได้หวังอะไรหรอกครับ เพียงแค่อยากทราบความคิดพี่ๆน้องว่าเป็นอย่างไร องค์นี้อย่างที่บอกครับอยู่ในคอมาหลายปี คล้องคอด้วยความชอบส่วนตัว พระเช่ามาราคาร้อยเดียว แต่ผมเอามาต่ออีกทีฟรีครับแหะๆ แบบว่าหวังนิดหนึ่งว่าเป็นของหลวงพ่อสุพจน์ วัดสุทัศน์ หรือหลวงปู่นาค หรือเปล่าครับ แต่ไม่รู้ว่าทั้งสองท่านนั้นมีพิมพ์นี้หรือเปล่า

8. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    พระองค์นี้เหมือนหักมาครับ

ส่วนพระสมเด็จดูไม่เป็นครับ ตามเชียร์อย่างเดียว

9. akkhawee

ขอบคุณครับพี่พี ด้านหน้าร้าวครับ แต่ไม่ถึงกับหักครับ ได้มาตอนแรกล้างน้ำอุ่นขัดถู จะเห็นว่ามีการหลุดของคราบที่เป็นเม็ดเกาะอยู่ผิวนอก แล้วก็เห็นรอยร้าว ช่วงแขนด้านซ้ายขององค์พระและร่องฐานด้วยความสงสัยผมเลยขูดดูเลยเห็นเป็นร่องรอยไม่ธรรมชาติ เจ้าของเดิมเลี่ยมขอบเงินเปลือยแล้วดันหยอดกาวล๊อคไว้ด้วย เลยแกะออกมาดูขอบไม่ได้ครับ

10. ตั้งใจธรรม

ตั้งใจธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามด้วยคนครับคุณakkhawee เนื้อสวยดีครับ นิมนต์ติดตัวตั้งหลายปีต้องมีคุณค่าทางใจมากมายแน่นอนครับ ร่วมศึกษาด้วยคนนะครับ ขอบคุณครับ

11. akkhawee

ขอบคุณครับที่ร่วมศึกษา แต่เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็คงต้องปล่อยให้กระทู้ร่วงลงไปครับ แล้วค่อยไปตามศึกษาต่อที่กระทู้พี่ๆเค้าครับ แนะนำใหตามติดพี่ชัยมารยาครับ ความรู้เพียบ

12. ตั้งใจธรรม

ตั้งใจธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมแฟนพันแท้พี่ชัยครับ ความรู้พี่ชัยล้นเหลือผมชอบการดูพระสมเด็จพี่เค้าตลอดเหมือนกันครับ เทคนิคการพิจารณาพร้อมภาพประกอบกับการวิจารณ์พระพี่เค้าเหนือชั้นแบบไร้ข้อกังขาดีครับ ทั้งเหตุและผลอยู่ในตัวที่เราต้องศึกษาต่อเองครับ ขอบคุณครับที่แนะนำ :cool::cool: