พูดคุยเรื่องมีดหมอ สายหลวงพ่อเดิม (หลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มหา เจฟ, 6 พฤษภาคม 2012.

1. ออมธรรม

ออมธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามเรื่องเล่าประสบการณ์มีดหมอมหาปราบโลกได้ที่นี่ ถ้าหากจะติดตามชมสมบูรณ์แบบต้องสมัครสมาชิกก่อนนะครับ[​IMG]
    เรื่องเล่าจากเว็บพลังจิตครับ - เล่าเรื่องประสบการณ์ - พ่อท่านเขียว วัดหรงบน, พระอาจารย์สมนึก - Powered by Discuz!<!-- google_ad_section_end -->

2. มหา เจฟ

มหา เจฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ คุณ ppong ผมไม่ได้เป็นศิษย์ ใกล้ชิดท่านหรอกครับ แค่ศรัทธาในตัวท่าน แระ ชอบพระ โบราณแบบท่าน พูดตรงไปตรงมา อะไรให้ได้ให้ และหลวงพ่อชอบแจกวัตถุมงคลเป็นหลัก ส่วนตัวผมไม่มีวัตถุ มงคลท่านนอกจากมีด หมอ ท่าน สองเล่ม ครับ แระมีพระหลวงพ่อเดิม ที่นำไปให้ท่านปลุกเสก เพราะแม่ผมคนตาคลี นับถือหลวงพ่อเดิมมากรวมทั้งผมด้วยครับ ผมโชคดีได้พระสารีริกธาตุจากท่าน แระตอนนี้เสด็ดมาเพิ่มด้วยครับ เป็นบุญมาก 555 ของคุณ ppong เรียกว่าคลังแสงเลยน่ะครับ

3. tang_2536

tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    ผมพอมีของสายนี้ อยู่บ้างครับ บน ของ ลพ.กัน..ล่าง ลพ.สะอาด
    ส่วนคาถานี้ที่ผมได้จากอจารย์ที่ถ่ายทอดให้น่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2012
  4. มหา เจฟ

K tang
    มีดหลวงพ่อกันได้มายังไงครับ เดี๋ยวนี้เค้าเล่นกันแพงมากมีดหลวงพ่อกัน
    แถวบ้านผมผีเข้าไล่ยคงไงไม่ออกลุงแถวเค้าพกมีดหมอหลวงพ่อกันเดินมายังไม่ทันเข้าประตูเลยผีออกแล้วครับ

5. มหา เจฟ

K tang
    มีดหลวงพ่อกันได้มายังไงครับ เดี๋ยวนี้เค้าเล่นกันแพงมากมีดหลวงพ่อกัน
    แถวบ้านผมผีเข้าไล่ยคงไงไม่ออกลุงแถวเค้าพกมีดหมอหลวงพ่อกันเดินมายังไม่ทันเข้าประตูเลยผีออกแล้วครับ

6. tang_2536

ลุงผมท่านเป็นทหาร(เก่า)อยู่ มทบ.นครสวรรค์ เกษียนไปแล้วครับ อายุ ๗๐ กว่าแล้วได้มาจากมือ ลพ.ครับ ยกให้เพราะเห็นว่าผมเป็นทหาร ออกชายแดนเข้าป่่าบ่อยเจอพวก ชาวเขา โดยเฉพาะกะเหรี่ยง เล่นของต่ำเยอะมาก เมื่อปี35 ไปทำงาน จ.แม่ฮ่องสอน-ท่าสองยาง จ.ตาก มีลูกน้องได้ยินคนในหมู่บ้านมาบอกให้ฟังว่า หมอผีประจำหมู่บ้านไปแอบบอกพวกชาวบ้านว่า ไอ้ทหารคนนั้น(หมายถึงผมน่ะ)มันมีของดีอย่าไปทำอะไรใส่มันนะ ทำแล้วมันกลับมาทุกที อันนี้ผมก็ไม่ได้คิดอะไรตอนนั้นเพราะพกมีดหมอเพราะกลัวผีป่า เพราะแรกๆเข้าป่าเคยเจอนอนไม่หลับทั้งคืน จริงๆไม่ใช่คนกลัวผีนะแต่เจอของจริงเข้านี่สิ บอกยากเลยคราวนี้ว่าจะเอาอะไรสู้กะมัน สวดมนต์ไหว้พระทำมะดา นี่สู้ไม่ได้เลยนะ ตอนนั้นไม่เคยเรียนรู้เรื่องพวกนี้ เลยเสาะแสวงหา พอดีไปเล่าให้ลุงฟัง ลุงเลยบอกว่าเอ็งเอามีด ลพ.กันไปรับรองไม่ต้องกลัวใครกันได้ทั้งผีทั้งคนท่านว่างั้น..ก็จริงครับไปไหน ก็อุ่นใจจริงๆ ไปอยู่ จ.ยะลา มาปีนึงเต็มๆก็รอดมาได้ครับ..แล้วขอบอกว่าแขกอิสลามนี่ก็เก่งนะมีวิชาเหมือนกัน..โดยเฉพาะการถอนของ..ถ้าเล่านี่ยาวเพราะ ทหารตำรวจที่ไป มีของดีหมดแต่ใครจะรอดนั้น มันบอกกันยากถ้าเจอจังๆ..บางทีไม่เชื่อก็ไม่ได้ เพราะมันของจริง..ที่ตายๆกันนี่บางคนพระเต็มคอเลยนะพระดังๆทั้งนั้น..ผมมีโอกาส บอกพรรคพวกก็ได้ก็บอกว่าทำยังไง..เพราะถ้าไม่ถึงที่ตาย มันก็ไม่ตาย (คนโบรานว่าตายก็ขอให้ตายแบบปกติ..อย่าตายโหง)ผมไม่ได้บอกว่าผมเก่งครับ แต่ผมเองมีความเชื่อว่า พุทธคุณมีจริง สิงศักดิ์สิทธิ์ มีจริง ถ้าเรารู้วิธีเคารพและรักษา ผมว่าไม่ตายด้วยอาวุธแน่นอน..เพราะเรามีศีลเป็นพื้นฐาน ไม่คิดเอาชีวิตใคร..ครับ..

7. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

พอจะบอกเล่าแลกเปลี่ยนกันได้ไหมครับ สำหรับการปฏิบัติบูชาครูบาอารย์ และการบูชาวัตถุมงคล ชอบฟังเรื่องเล่าจากผู้ที่มีประสบการณ์ โดยเฉพาะผู้ที่ผ่านพื้นที่เสี่ยงมาแล้ว
    เคยให้แหวนหลวงพ่อทบกับน้องทหารที่ไปอยู่ใต้ เขาเล่าให้ฟังเรื่องโดนยิงด้วยระเบิด แต่มันไปถูกซุ้มด้านหน้าอาคารตรงสามเหลี่ย่ม เขาอยู่ข้างล่างอาคารสถานีอนามัย ก็ปลอดภัย เรื่องอื่นไม่ได้ถาม คุยกันสนุกๆ

8. ธรรมประทีป

ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณtang_2536ครับ
    ที่ลงรูปให้ชม และคาถากำกับ :cool: :cool: :cool:

ชอบมีดหมอ ก็ควรรู้ถึงอักขระยันต์กำกับไว้บ้างจะดี

ผมเคยไปกราบหลวงพ่อสะอาดเมื่อกลางปี54
    เช่ามีดหมอ ท่านก็ให้ไปหยอดเงินใส่ตู้เองอีกห้องข้างๆ

ถ้ามีของหลวงพ่อทั้ง 2 ท่าน กรุณาลงให้ชมอีกนะครับ

.

9. tang_2536

ก็พอจะแลกเปลี่ยนประสบการณ์ได้บ้างครับ..คือ ถ้าเราจะคล้องพระ หรือใช้วัตถุมงคลใดๆก็แล้วแต่ ไม่ใช่ หยิบมาก็สวมเลย..ต้อง อาราธนา ทุกครั้ง เพราะอย่างน้อย จะได้เจริญสติด้วยการตั้ง นะโมสามจบ ระลึกถึงพระรัตนตรัย แล้ว ว่าคาถา อาราธนา ผมใช้ อยู่ก็บทนี้ ครับ "อุหังระโช นะโมพุทธายะ พุทธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง พุทธังปิด ธัมมังปิด สังฆังปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ ปิดด้วยนะโมพุทธายะ นะชาลีติ อะหังสะโพ เมตตาจิตัง พุทโธภะคะวาติฯ แล้วระลึกถึงครูบาอาจารย์ที่เป็นเจ้าของวัตถุมงคลถ้าอยู่พื้นที่อันตรายแบบนั้นสมาธิดีครับ เพราะจิตมันตั้งมั่นดี เราต้องเชื่อมั่นและศรัทธา นึกเสียว่าไม่ถึงที่ตายก็คงไม่ตายยังไงท่านก็ต้องรักษาเรา..แล้วก็นึกไปว่าถ้าเจอกัน นัดแรกไม่ถูกก็กูมั่งละวะ มันก็ตายได้เหมือนกันนี่..เรานึกแบบนี้ใจมันจะฮึกเหิมดีครับ..ผมก็เจอมั่งนิดหน่อย..ส่วนใหญ่จะขอแคล้วคลาดครับ..อย่าให้เจออันตราย.ก็หลายครั้งหวิดไปหวิดมา.ครับ..ไว้วันหน้าจะเล่าว่าเขาแก้ของขลังของเราแบบไหนครับ

10. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006

สวัสดีครับพี่ๆ ทุกคน ผมอยากจะมีมีดหมอ ไว้ซักเล่ม รบกวนแนะนำด้วยนครับ

ชอบ ด้าม แรก กับด้ามที่สอง (นับจากด้านล่าง)

ไม่ทราบว่าราคาประมาณเท่าไร ขอเป็นตัวเลขหน่อยนะครับผม

ทาง PM ก็ได้ครับ ขอบคุณครับผม :cool:

11. วิคิด

วิคิด เป็นที่รู้จักกันดี

ได้อ่านที่พี่เขียนในกระทู้อยากไปกราบหลวงพ่อสะอาดจังคับพี่เเนะนำเส้นทางให้ด้วยคับเเล้วก็ฝากดูมีดเล่มนี้ให้รุ่นพี่ให้มาเเตไม่รู้ที่เพื่อพี่คุ้นตาบ้างคับขอบพระคุณมากคับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านว่าอย่างไรครับผม

13. Eakaluck

Eakaluck เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ที่วัดยังพอมี มีดหมอให้บูชาไหมครับ

14. sura-jang

sura-jang เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    ผมไปเมื่อสองเดือนที่แล้วเห็นมีอยู่นะครับ แต่จะให้แน่ใจให้โทรถามหลวงพ่อที่วัดได้ครับ โทร 056-341321

15. คุ้มภัย55

คุ้มภัย55 Active Member

7 กุมภาพันธ์ 2012
    เห็นจากศูนย์พระเครื่องมี ตะกรุดพระเจ้าตรึงไตรภพ ไม่ทราบว่าหลวงพ่อท่านจารเองหรือเปล่าครับ...

16. ลูกเสือ รอ.

ลูกเสือ รอ. เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าอยากให้ชัวร์ นี่โทรไปสอบถามตามเบอร์ที่เพื่อนสมาชิกลงไว้ให้เลยครับ โทรสักช่วงสายๆก็น่าจะเป็นเวลาที่เหมาะสม ...

ปกติ ในกุฎิหลวงพ่อสะอาด ย้ำว่าในกุฎิท่าน จะไม่มีตู้วัตถุมงคล ไม่มีพระให้บูชา เพราะส่วนใหญ่ท่านจะแจก ... ที่มีให้ทำบุญก็แค่มีดหมอ ซึ่งต้องลองไปสอบถามจากหลวงพ่อท่านดู ( แต่ผมไม่ได้เข้าไปกราบท่านสักพักแล้ว อารายๆอาจเปลี่ยนไป ผิดพลาดประการใดอภัยครับ )

ฉะนั้น สอบถามตัวหลวงพ่อท่านเองดีที่สุดว่า ตะกรุดพระเจ้าตรึงไตรภพนั่น หลวงพ่อท่านเสกด้วยไหม ? พอได้คำตอบว่า ท่านเสกด้วย ค่อยถามว่าท่านใดเป็นคนจาร ...

ขอบคุณครับ

17. มหา เจฟ

รีบๆเก็บกันน่ะครับสำหรับมีดหมอสายหลวงพ่อเดิม อนาคตคงหายากครับ เท่าที่รู้มามีเกจิขอเรียนทำมีดหมอจากท่านคือ หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพนครับ

18. soravch

soravch เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    หลวงพ่อสะอาดท่านก็ยังได้เรียนวิชาตะกรุดดอกไม้ทองอันโด่งดังจากหลวงพ่อพูนด้วยเช่นกันครับถ้าไปกราบท่านขอบูชาจากท่านได้เลย

19. มหา เจฟ

ใช่ครับ ว่าจะไปหาหลวงปู่ ไปทำบุญพญาราชสีห์

20. มหา เจฟ

ไว้ผมไปจะบอก หรือติดรถไปกราบหลวงปู่ครับ