พูดคุยเรื่องมีดหมอ สายหลวงพ่อเดิม (หลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มหา เจฟ, 6 พฤษภาคม 2012.

1. มหา เจฟ

มหา เจฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านที่จะไปเช่าโทรถามหลวงปู่ก่อนน่ะครับว่ามีของไหมจะได้ไม่เสียเที่ยวครับ
    อีกอย่างที่ผมประทับใจ้เวลาไปกราบแล้วถวายสังฆทานหลวงปู่ตั้งใจมากครับสวดซ่ะนานเลย ลองดูครับ

2. tang_2536

tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    ยินดีด้วยครับที่ได้ของดีและแท้..รับกับมือ.ผมการันตีว่าใช้ได้เหมือนของ ลพ.กัน ครับ และวัยปัจจุบันของท่านยังแข็งแรงพลังบรรจุพุทธคุณท่านย่อมเข้มแข็งตาม ในอนาคตของ ลพ.สะอาด จะหากยากครับ ...บางคนระวังจะใกล้เกลือกินด่าง.เหมือนสมัย ลพ.เดิม ละกันครับ..คนข้างวัดไม่ค่อยเก็บมาเสียดายเมื่อภายหลัง

3. fujyjo

fujyjo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    มีมีดของหลวงพ่ออยู่ 1 เล่ม เหมือนกันครับ ฝากเขาเช่ามาอีกที อยากไปกราบหลวงพ่อสะอาดเหมือนกัน แต่ยังไม่มีโอกาศเลยครับ

4. มหา เจฟ

ถ้าพี่ tang ยืนยันผมว่าเชื่อถือได้เลยครับ เพราะท่านสายตรงเลย
    สำหรับหลวงพ่อสะอาด อยากรู้พระโบราณเป็นแบบไหน ลองไปกราบดูครับ

5. tang_2536

ไม่ขนาดนั้นหรอกท่านมหาเจฟ...เพียงแค่ พี่ น่ะ อยากให้สมาชิกรู้จักของดีที่ไม่ต้องโฆษณา..พี่เคยให้ลูกน้องไปเช่ามีดหมอท่านเมื่อ7ปีก่อนท่านถามว่ารู้ได้ไงว่าทำมีด..และมีของดี พอบอกว่าคนนั้นคนนี้บอกท่านก็หัวเราะชอบใจ.เสียงดังลั่นแบบพระบ้านนอก..แบบนี้แหละครับที่เขาบอกว่า กลองดังเพราะคนตี...ไม่ใช่ดังด้วยกลองดังเอง...

6. มหา เจฟ

ของดีไม่ต้องโฆษณาจริงครับพี่แตง ต้นปีหลวงปู่มีงานไหว้ครูไปด้วยกันไหมครับพี่ แตง เห็นปีที่แล้วเค้าว่ามีเกจิไปงานหลวงปู่หลายท่านครับ

7. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ฝากถ่ายรูปงานมาด้วยนะครับพี่มหาเจฟ

ไม่รู้ว่าผมจะมีโอกาสได้ไปกราบหลวงพ่อเมื่อไร

ปล. ขอฝากมีดหมอ 1.5นิ้ว ให้น้องชายคนนี้เล่มนึงนะครับพี่ ขอบคุณมากครับผม :cool:

8. sak1002

sak1002 สมาชิก

20 สิงหาคม 2012

พี่ใช้มีดหมอ หรือ มีดสาริกาครับ

9. sak1002

sak1002 สมาชิก

20 สิงหาคม 2012
    พี่กลับบ้านเมื่อใด
    ฝากพี่เป็นสะพานบุญบูชา มีด ฝากน้องได้หรือเป่าครับ
    หรือพี่ๆ ท่านใด สะดวกเป็นสะพานบุญบูชาฝากน้องแจ้งด้วยครับ

10. tang_2536

ใช้มีดเล่มเล็ก (ปากกา) พกพาไปไหนก็ได้ น่ะ ขลังเหมือนกัน

11. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    สวัสดีครับพี่แตง ผมอ่านประสบการณ์ที่มานานละ

เห็นว่าที่อยู่พี่ อุตรดิตถ์-เชียงราย

คนเหนือด้วยกันครับพี่ ผมคนลำปางครับผมม

ขอให้ ทำหน้าที่ด้วยความปลอดภัยนะครับ พี่แตง

ผมอยากจะ ร่วมทำบุญมีดหมอด้ามสาริกา กับหลวงพ่อสะอาด ซักเล่ม
    เพื่อเดินทางไปไหนมาไหนจะได้ปลอดภัย

ว่าแต่มีดสาริกา 1.5 นิ้วหลวงพ่อนี้ใบมีดสเตนเลสใช่ไหมครับผม

จะได้ พกขึ้นเครื่องบินได้ อย่างสบายใจ อิอิ :cool:

12. รุ่งฉวี

รุ่งฉวี เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2012
    มีกะเขาอยู่บ้างนิดหน่อย..ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

13. มหา เจฟ

คุณรุ่ง ฉวี มีที่เลี่ยมพาสติกของที่ไหนครับ

14. รุ่งฉวี

รุ่งฉวี เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2012
    ของหลวงพ่อจ้อยครับ..ปี47

15. OH-AE

OH-AE สมาชิก

เมื่อวานไปกราบหลวงพ่อสะอาดมาคับ เห็นท่านบอกจะทำรูปหล่อ ลอยองค์ ขึ้นนะคับ ท่านทำเองต้องมาเช่าเองที่ท่านกำลังทำแบบอยู่ใครสนใจไปสอบถามที่หลวงพ่อานะคับ แล้ววันที่16มค. อย่าลืมไปงานไหว่ครูกันนะคับ

16. bankbern

bankbern เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    ขอแจมด้วยนะครับ :) ผมก็มีของหลวงพ่อครับ เล่าถึงความเมตตาของท่านครับ ประมาณปี 254 กว่า ๆ พาเด็กนัำกเรียนไปสอบแข่งขันทักษะ ที่โรงเรียนอยู่ในวัดเขาแก้วเป็นเจ้าภาพครับ ผมไม่รู้จักท่านหรอกครับ แต่รู้ว่าเป็นวัดของหลวงพ่อกัน ก็เลยไปกราบรูปเหมือนหลวงพ่อเดิม หลวงพ่อกัน แล้วก็คิดว่าวัดนี้ต้องมีของดี แน่ ๆ เดินไปรอบ ๆ วัดหาที่บูชาพระเครื่อง มีพระหนุ่ม ๆ เดินมาผมก็เลยถามว่ามีวัตถุมงคลบูชามั้ย ท่านบอกมี และ ท่านบอกว่า ยังมีพระลูกศิษย์หลวงพ่อกันองค์สุดท้ายอยู่ด้วยให้ไปกราบท่าน ได้ที่อยู่มากุฎิไหน ก็รีบสิครับ ขึ้นไปกราบท่าน ท่านอยู่องค์เดียวด้วย ท่านก็ถามอยู่ที่ไหน ก็เลยบอกมากับคณะของโรงเรียน สักพักถามท่านมีมีดหมอให้ผมบูชามั้ย อยากได้ของดีติดตัวครับ ท่านหยิบพานมา มีฝักงาเล่มเล็กอยู่เล่มนึง และเล่มใหญ่อีก 2 เล่ม ถามราคาเล่มใหญ่อย่าไปฝันเลย เล่มเล็กก็พันกว่า ตังค์ไม่พอคับ มีอยู่ในกระเป๋า 800 นั่งนิ่ง หลวงพ่อเอ่ยมาว่า มีเท่าไหร่เอาไปใส่ตู้ หยิบฝักงาเล่มเล็กมาให้ แถมสมเด็จอู่ทอง 2 องค์ สิงห์ไม้แกะ 1 องค์ สิงห์งาแกะ น่าจะ 4 องค์ "จ๊าก ไม่คาดฝันว่าจะได้ ทำบุญไป 800 ครับ" สาธุ ๆ ๆ ***ท่านใจดีนะครับ และอารมณ์ขันด้วยครับ***
    ที่สำีคัญใครไป ระวังโดนลองของนะครับ อิอิ มีหมาอยู่ 3 ตัว 555 มันโหดมากไอ้ตัวที่อยู่กับหลวงพ่ออ้ะ :) ตอนไปครั้งนั้นใจหายไปหลายรอบ ไอ้ 3 เกลอ :)

17. somharnwong

somharnwong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011

อยากไปกราบท่านมั้งจัง ไม่รู้ว่าตอนนี้ที่วัดจะมีมีดหมออีกหรือเปล่าครับ

18. ZII0

ZII0 Active Member

ผมก็เคยไปกราบท่านมาครั้งนึง ท่านเมตตามากจิงครับผม

19. ลูกเสือ รอ.

ลูกเสือ รอ. เป็นที่รู้จักกันดี

ตัวสีดำใหญ่ๆ น่าจะเปนเจ้าหมี ...

ไม่รู้ตอนนี้เป็นไงบ้าง น่าจะแก่มากหละ

20. มหา เจฟ

มีหมอมีครับ ผมเพิ่งไปมา อย่าลืมของดีสมเด็จอู่ทอง มวลสารสุดยอดครับ