พูดเรื่อง ผี ผี และเจ้ากรรมนายเวร กะปูจ๋า

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 1 มิถุนายน 2013.

1. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ชาติก่อนๆ เคยสมสู่กะชายที่ไม่ใช่คู่ผัวตัวเมีย ค่ะ

2. interpoo

โทรมาสอบถามค่ะ 080-5046954 เพ่งจิตเฉพาะจันทร์ถึงพุธ เวลา 3 ทุ่มครึ่งขึ้นไป อันนี้เฉพาะเดือนนี้นะคะ เดือนหน้า จะเปลี่ยนแปลงเพราะคนโทรติดยากเลยเปิดโอกาสให้มีช่องทางส่วนตัวค่ะ สามารถจองเวลา และวันได้ ตามอิสระ ในกำหนด 18.00-24.00 อังคารถึงศุกร์ เริ่มเดือนหน้า... ตอนนี้ยังได้ 3 วันเช่นเดิม ค่ะ

3. interpoo

อืม ถ้าทำได้ก็คงดี ไม่มีผีเร่ร่อน เกลื่อน แบบนี้

4. Ball_Zaa

Ball_Zaa สมาชิก

ขอโทร 24 ชม ได้ป่าวคับ อิอิ

5. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะคิวยาวเลยนะเนี้ย อยากมีโอกาสให้คุณปูทำนายให้บ้างจัง

เผื่อจะได้รู้อะไรดีๆบ้าง เห็นว่าดีขึ้นกันหลายคนละ

6. Highlander

Highlander เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2005
    ดีค่ะ นัดล่วงหน้าเป็นเวลา สะดวกทั้งคนโทรที่โทรติดยาก และสะดวกทั้งคนรับที่รู้ว่าใครจะโทรหาเวลาไหน

7. interpoo

จ้า... ก็เริ่มมีคนนัดแล้วจ้า... เพราะเค้าโทรจากต่างประเทศก็เยอะด้วย... ถ้าให้สุ่ม เค้าบอกว่า ยากมาก เคยโทรแล้วไม่ติด ... แต่ถ้าไม่ติดหรือไม่มีคนรับสาย แสดงว่า ติดสายอยู่นะคะ ... ถ้าโทรกันมาในเวลาเดียวกัน มันจะเหมือนไม่เปิดเครื่องค่ะ ... แต่จริงๆ แล้วไม่เคยปิดเครื่องเลย

8. interpoo

9. พญายา

พญายา เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    -ปัจจุบันข้าพเจ้า เองจะใช้โทรมือถือ เมื่อสำคัญและจำเป็นจริงๆ

10. interpoo

ขอพูดเรื่องผีผี หน่อยนะคะ ... เป็นเรื่องวิญญาณของคนตายในบ้าน ที่ยังไม่ไปไหน... เคยเพ่งจิตดูอยู่บ้านนึง... ผีเต็มบ้านเลย... แล้วก็ เราสามารถบอกได้ว่า ใครที่ตายไปบ้าง ... มีทั้งผู้ชายผมขาวสูงผอม คนนี้ตายไปนานแล้ว เป็นสิบปี แต่ยังอยู่อ่ะ... และอีกหลายๆ คน... เราก็พยายามบอกเค้าให้เค้าไปทำบุญบ้านนะ... เพราะบ้านนี้ ไม่ค่อยได้ทำบุญบ้านเลย... จริงๆ แล้ว ต่อให้เราเคยทำบุญบ้านไปแล้ว เมื่อหลายสิบปีก่อน แต่ไม่ใช่ว่า ทำบุญไปครั้งเดียวแล้ว จะทำให้สัมภเวสีหมดไป... บางบ้าน ก็ เจ้าที่อ่อนแรง เพราะขาดบุญ หรือคนในบ้านทำแต่สิ่งไม่ดี ทำให้เจ้าที่แย่ลงได้...

การทำบุญบ้าน ช่วยให้คนในบ้านดีขึ้น จากการรบกวนของภูติผี ได้ด้วยค่ะ

11. interpoo

เรื่องเจ้ากรรมนายเวร... ที่ระยะ 3 ... เป็นระยะที่ยากต่อการแก้ไขจริงๆ ... เพราะคนที่โดนจอง หมดบุญเก่าแล้ว... เจ้ากรรมนายเวร จะกระทำอย่างรุนแรง และสะใจเค้าแล้ว ...

กรณีที่เราเป็นญาติพี่น้องของคนป่วยที่เข้าระยะ 3 ของเจ้ากรรมนายเวร ทำได้คือ การทำบุญ และวิงวอนให้เค้า ปลดปล่อยให้คนป่วย พ้นจากการทุกข์ทรมานจากเจ้ากรรมนายเวร ที่กำลังกระทำสิ่งเลวร้ายต่อผู้ป่วย

12. interpoo

วันนี้วันพระใหญ่ และจะเข้าพรรษาแล้ว.. นำบุญมาฝากจ้า... ขอให้ทุกท่าน เจริญในธรรมตลอดไป... ทำแต่สิ่งดีๆ นำชีวิตสู่ความสุขตลอดไป

ไฟล์ที่แนบมา:

13. interpoo

ทำอะไรกะเจ้ากรรมนายเวรไว้ก็ต้องชดใช้... หมดบุญเมื่อไร ... ก็ให้กลัวเจ้ากรรมนายเวรของตัวเองให้เยอะๆ

14. ranlikit

ranlikit เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนลองโทรหาคุณปู 2 ครั้งไม่รับสาย ซักพักคุณปูใจดี มีเมตตาโทรกลับมาหา เลยได้มีโอกาศสอบถามถึงเจ้ากรรม นายเวร คุณปูบอกว่ามีเยอะเหมือนกัน แต่ที่หนักๆและไม่ยอมรับบุญกุศลที่เราส่งไปให้ คือเจ้ากรรม ที่เป็นเพื่อน แล้วถูกเราแย่งของรักหรือหักหลังอะไรซักอย่าง เขาจะทำให้เราเสียของรัก คุณปูบอกให้ระวัง พร้อมกับบอกวิธีที่น่าจะแก้ได้ ขอบคุณคุณปู และเจ้ากรรม นายเวรมากๆครับที่เปิดให้เราได้รู้ถึงกรรมที่เคยทำมา แม้จะจำไม่ได้ อาจจะเป็นกรรมจากภพก่อนชาติก่อนก็เป็นได้ จะได้หาหนทางแก้ไข เพื่อจะได้ลุเวรลุกรรมต่อกัน อภัยให้กัน ไม่ผูกเวรกันต่อไปอีก แต่ผมยังไม่รู้จะแก้วิธีไหน คงต้องขอคิดซักพัก นานก็ไม่ได้ แรงอาฆาตเขาเยอะ

15. interpoo

ฝากข่าวประชาสัมพันธ์ หน่อยค่ะ

ตอนนี้ ร้านพี่สาวที่ สมุทรปราการ ต้องการรับสมัครงาน เป็น พนักงานขับรถรายได้ วันละ 500 บาท จ่ายทุก 2 วัน... มี OT ให้ด้วย ขอแค่เป็นคนดี ทำงานตรงเวลา เข้างาน 8.00 น. เลิกงาน 18.00 น. ไม่มีที่พักให้... ถ้าเป็นคนพื้นที่ สมุทรปราการ จะดีมาก แต่ถ้าไม่ใช่ ก็ หอพักเยอะแยะ แถวนั้น... เป็นซอย ด่านสำโรง 54 ... เป็นร้านของเก่า... (มีคนขนของอีกต่างหาก ปกติก็แค่ขับรถค่ะ) สนใจติดต่อที่ปูก่อนละกันนะคะ พอดีลืมเอาเบอร์โทรมา... แล้วจะบอกเบอร์โทรไปอีกทีนึง... 080-5046954 ...

16. interpoo

ความฝันปูไม่โกหก... ในที่สุดที่ฝันว่า ได้มอไซค์ ก็ เป็นจริง วันนี้ ประกาศฮอลล์ ได้ มอไซค์สกูปปี้ ไอ 2 คัน และทีวี LCD ซัมซุง 32 นิ้ว...อีกด้วย... แม่นอ่ะ... อิอิ

17. interpoo

พอดี ได้รางวัลใหญ่มา... เดี๋ยวจะตั้งคำถาม แจก มือถือฟรี 2 เครื่องนะคะ... ตั้งคำถาม วันเสาร์นี้ อย่าลืม ติดตามคำถาม นะคะ

[​IMG][​IMG]

ตอบคำถามในลิงค์นี้เท่านั้น!!!! วันเสาร์นี้นะคะ

http://palungjit.org/threads/%E2%98%86%E2%98%A3~-%E0%B8%9E%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%88%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%9C%E0%B8%B1%E0%B8%AA-~%E2%98%A3%E2%98%86.299399/

18. interpoo

วันเสาร์ติดตามคำถาม ได้เลยจ้า... ซื้อมาละ สีกรมท่า กะ สีขาว.. สวยไหมเอ่ย.. และจะมีรางวัลอื่นด้วยนะคะ ที่จะอึ้งกันเลยทีเดียว

อันนี้ไม่เกี่ยวว่า ต้องดูดวงกะปูเท่านั้นถึงจะได้นะคะ แค่ไปตอบคำถาม แล้วโชคดี ได้ไปเลย... ถ้าใครติดตามปูบ่อยๆ จะเห็นว่า ปูแจกแบบนี้มา 3 ปีแล้ว.. เพราะเป็นคนชอบส่งชิงโชค พอดีได้รางวัลใหญ่มาเลย แจกให้จ้า

19. interpoo

20. interpoo

พูดถึงการเพ่งจิต... มีคนไทยในต่างแดน ให้เพ่งจิตดูผู้ชายคนนึง ... เราเห็น เค้าอยู่อพาร์ทเม้นท์สูงๆ มีที่จอดรถข้างๆ และมีสะพานที่รถข้ามไปมาได้.. แถมเห็นชีวิตประจำวันเค้า ที่ตรงมากๆ เช่น การกินอาหารที่โซฟา และดูทีวี อเมริกันฟุตบอลไปด้วย... ซึ่งเป็นเรื่องจริง โดยเฉพาะชอบกินฟิซซ่า...

ตอนนี้ คิวว่าง คืนนี้ 2 ทุ่ม (เพ่งจิตได้ทันที) ใครสนใจ โทรมาจองคิว ได้นะคะ... เพราะตอนนี้ คิวยาวถึง 4 ก.ย. แล้ว