ภพภูมิของแม่นางกวัก อ้างอิงคำบอกเล่าต่อกันมา

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย 1เฟื้อง, 17 เมษายน 2013.

1. 1เฟื้อง

1เฟื้อง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน

ผมได้อ่านประวัติของ "แม่นางกวัก" พลันเกิดความสงสัยขึ้นว่า
    ในปัจจุบันกาลนี้ แม่นางกวักนั้นได้บรรลุธรรมใดแล้วหรือไม่ ?

จากคำบอกเล่าในอินเตอร์เน็ทก็ไม่ได้กล่าวไว้
    แต่ผมได้ยินบางท่านเล่าให้ฟังว่า "แม่นางกวักในปัจจุบันได้บรรลุอรหันต์แล้ว"
    จึงอยากสอบถามทุกท่านว่า เรื่องดังกล่าวมีข้อเท็จจริงประการใด ?
    หรือ ครูบาอาจารย์ท่านได้ ได้กล่าวถึงไว้บ้าง ?

บางท่านอาจเห็นว่าเป็นการไม่ควรจะมาลงในบอร์ดพระพุทธศาสนา
    ผมก็ขอคำแนะนำว่าควรไปลงห้องไหนด้วยนะครับ
    เนื่องจาก แม่นางกวักมักพบได้ในรูปวัตถุมงคล
    แต่ผมเห็นว่าท่านมีความเกี่ยวข้องกับ
    พระอรหันต์ในสมัยพุทธกาล
    จึงลงสอบถามในบอร์ดนี้ครับ