ภาพงานกฐินและร่วมกันถวายเมรุ ....หลวงปู่จันทร์...พระของชาวบ้านอย่างแท้จริง

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย C.ไปมาหลายวัด, 7 พฤศจิกายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Phayoot

Phayoot Active Member

รถเมล์จาก หมอชิด หรือ ว่าอนุสาวรีย์ชัย ให้ดูที่ป้ายนะครับว่าสายไหนที่สามารถไปถึงวงเวียนใหญ่ได้ก็ขึ้นคันนั้นแหละครับ เพราะผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่ามีรถเมล์สายอะไรบ้างที่วิ่งไปวงเวียนใหญ่ หรือจะขึ้นรถไฟฟ้าใต้ดินไปลงที่หัวลำโพงแล้วต่อรถไปวงเวียนใหญ่อีกต่อนึงก็ได้เหมือนกันนะครับ พอไปถึงวงเวียนใหญ่แล้วให้หาชื่อป้ายวัดหิรัญรูจีครับ ทางเข้าจะอยู่ตรงฝั่งถนนประชาธิปก และ ถนนอินทรพิทักษ์ สามารถเดินเข้าได้ทั้ง 2 ทางก็ไม่ลึกมากหรอกครับประมาณ 300 เมตร

2. สิงโตหิน

สิงโตหิน เป็นที่รู้จักกันดี

หมอชิต นั่งรถเมล์สาย 3 มาลงวงเวียนใหญ่ได้ครับ

3. สร้างบารมี

สร้างบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    รถธรรมดา หรือ รถปรับอากาศ(ยูโร) สาย 3 หมอชิต - คลองสาน

เริ่ม ต้นจากท่าหมอชิตใหม่ถนนกำแพงเพชร2 เลี้ยวซ้ายเข้าถนนวิภาวดีรังสิต กลับรถที่หน้าบริษัท ยาคูลท์ มาตามถนนวิภาวดีรังสิต เลี้ยวขวาปากทาง ลาดพร้าว (5 แยก) เข้าถนนพหลโยธิน เลี้ยวขวาเข้าถนนประดิพัทธ์
    ถนนทหาร เลี้ยวซ้ายแยกเกียกกาย เข้าถนนสามเสน ถนนจักรพงษ์ ถนนเจ้าฟ้า ถนนพระอาทิตย์ ถนนราชินี ถนนพระธาตุ (จุดสนามหลวง)วัดพระศรีรัตนศาสดาราม
    (วัดพระแก้ว)พระบรมมหาราชวัง ถนนสนามไชย ถนนพระพิพิธ ถนนพระพิทักษ์ ถนนตรีเพชร ถนนข้างสะพานพุทธ ถนนประชาธิปก ถนนสมเด็จพระเจ้าตากสิน ถนนกรุงธนบุรี ถนนเจริญนครสุดเส้นทางที่ คลองสาน
    (ปากทางหน้าสถานีตำรวจนครบาลสำเหร่)
    ภาพแผนที่ ผมมาหามาจากในเน็ต....เลยนำมาโฟสต์ให้ครับ
    เพื่อนๆจะได้เดินทางไปสะดวกครับผม

4. C.ไปมาหลายวัด

C.ไปมาหลายวัด Active Member

ขอขอบคุณ คุณสร้างบารมี ครับ
    สมกับที่ใช้ชื่อสร้างบารมีจริงๆ
    ช่วยให้พี่ๆน้องๆ เดินทางได้สะดวก ...มีข้อมูลทั้ง แผนที่ ภาพถ่าย และ รถเมล์
    .....เยี่ยมครับ.....เจอกันในงานอย่าลืมทักกันนะครับ ....ขอชม บารมี หน่อย

5. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ีอีก 2 วันครับ ตกลงหลวงปู่ท่านนำวัตถุมงคลอะไรมาบ้างครับ

6. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับคุณสร้างบารมีที่ช่วยนำข้อมูลทั้ง แผนที่ ภาพถ่าย และ รถเมล์
    มาช่วยให้ผมและเพื่อนๆทุกคนสามารถเดินทางไปงานได้สะดวกขึ้น

7. Phayoot

วัตถุมงคลที่นำมา ก็จะมี เศียรปู่ฤาษี ตะกรุด 2 อย่าง (เป็นตะกรุดขอนิมิตร อีกอย่างไม่ทราบ) และสีผึ้ง และรวมกับวัตถุมงคลชุดแรกครับ ตะกรุดนะเมถุน ตะกรุดราชาโชค ครับ

8. สร้างบารมี

สายรถ ที่ผ่านถนนประชาธิปก

สาย 4 ท่าเรือ คลองเตย - ท่าน้ำภาษีเจริญ
    สาย 21 วัดคู่สร้าง - จุฬาลงกรณ์
    สาย 37 แจงร้อน - มหานาค

สาย 82 ท่าน้ำพระประแดง - สนามหลวง
    สาย 7 คลองขวาง - หัวลำโพง
    สาย 7ก พุทธมณฑล สาย 2 - พาหุรัด
    สาย 3 หมอชิตใหม่ - คลองสาน

สาย10 ท่าน้ำภาษีเจริญ - นางเล็ง
    สาย9 ท่าน้ำภาษีเจริญ - ท่าน้ำศรีย่าน

สาย10 ท่าน้ำภาษีเจริญ - นางเลิ้ง
    สาย 85 วัดแจงร้อน - พาหุรัด

9. พิรัยภรณ์

พิรัยภรณ์ สมาชิกใหม่

31 กรกฎาคม 2008
    พี่ๆ มีน้ำใจกันทุกคนเลยนะครับ ขอให้พี่ๆทุกคนเดินทางถึงวัดนะครับ เเล้วเจอกันครับ

10. เฮียใจดี

เฮียใจดี เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    มีกำลังใจขึ้นมามาก ขอบคุณเพื่อนๆส่งข้อมูลแผนที่มาให้มากขึ้น วันอาทิตย์พบกันที่วัดเลยครับคุณphayootและเพื่อนๆทุกคน อาจจะสายไปบ้างเพื่อหลง จอดรถในหรือนอกวัดครับ หรือไปจอดรถในห้างสรรพสินค้าแล้วนั้งแท็กซี่มาดีวิธีนี้น่าจะดีที่สุด

11. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ตังค์เริ่มจะหมดและ เริ่มเครียดดดด....

12. Phayoot

สำหรับท่านที่ขับรถส่วนตัวไป ในวัดมีพื้นที่สำหรับจอดรถอยู่ครับ แต่ก็ไม่มากนัก ผมว่าพอจะจอดได้อยู่นะครับ
    คุณนอบน้อมสุดใจครับ อย่าไปคิดอย่างนั้นครับเรื่องทำบุญน่ะ ตังค์จำนวนนี้เทียบไม่ได้หรอกครับกับบุญกุศลที่เราได้รับครับ การที่เราช่วยเหลือวัดที่เค้าขาดแคลนจริงๆ นั้น ไม่ว่าจะมากหรือจะน้อยผมว่ากุศลมันแรงนะครับ เพราะสาธารณะประโยชน์ที่สร้างไว้ไม่ได้เป็นเฉพาะของวัดคนเดียวนะครับแต่ ชาวบ้านในละแวกนั้นเขาก็ได้ใช้ประโยชน์ด้วยนะครับ ก็ทำตามกำลังศัทธานั่นแหละครับ มีมากก็ทำมาก มีน้อยก็ตามแต่กำลังครับ การที่เราบูชาวัตถุมงคลก็ถือว่าเป็นการทำบุญอย่างหนึ่ง ได้บุญแล้วแถมยังได้ขอดีๆมาใช้ด้วยครับ ผมกล้ารับประกันได้เลยครับว่า วัตถุมงคลของหลวงปู่จันทน์ในภายข้างหน้าจะต้องได้รับการจารึกไว้เป็นตำนานอย่างแน่นอนครับ ยิ่งฤาษีชุดนี้ด้วยนะครับถ้าได้ทราบถึงมวลสารที่ใช้สร้าง พิธีกรรมในการเสก และพระเกจิที่ได้ร่วมปลุกเสก ด้วยแล้วรับรองครับว่าท่านทั้งหลายจะเก็บกันให้เกลี้ยงแน่ เอาไว้ให้ พี่C.ไปมาหลายวัด มาเล่ารายละเอียดดีกว่าครับ พูดแล้วจะหาว่าคุย
    อยากจะบอกว่าเป็นลูกศิษย์ใกล้ชิดก็ใช่ว่าจะได้ของฟรีมาใช้เหมือนกับลูกศิษย์ที่อื่นๆเขานะครับ แต่ตรงกันข้ามครับกลับต้องจ่ายมากกว่าคนอื่นเขาด้วยซ้ำ เพราะคำว่า "พิเศษ พิเศษ" นี่แหละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2008
  13. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ครับผม ผมเยาวชน นักศึกษาเบี้ยน้อหอยน้อยตามภาษาแหละครับ ขอเงินคุณแม่ไปทำบุญ ท่านคงให้แหละครับ

คราวที่แล้วผมพลาดไป คราวนี้ผมต้องทบต้นทบดอกครับ

14. เตชสิทธิ์_Ti

เตชสิทธิ์_Ti สมาชิกใหม่

29 กันยายน 2008
    ใครไปกันบ้างอะคับ ถ้าไปกันอย่าลืมทักผมนะคับสวัสดีคับบ

15. ผู้นอบน้อมสุดใจ

กลัวทักผิดคนนี่แหละครับ ฮาาเลย

16. Phayoot

แล้วอยากทักใครล่ะครับ

17. สร้างบารมี

สายรถที่ผ่าน ถนนอินทรพิทักษ์
    รถธรรมดา (ครีม-แดง)
    สาย 111 วงกลมตลาดพลู - บุคคโล
    สาย 84 อ้อมใหญ่ - คลองสาน
    สาย 84ก ม.เอื้ออาทรศาลายา - คลองสาน
    สาย 43 ตลาดจอมทอง - เทเวศน์
    สาย 89 สวนลุมพินี - ท่าพระ
    สาย 68 ตลาดมหาชัยเมืองใหม่ - บางลำภู

รถเอกชนร่วมบริการปรับอากาศ (ครีมน้ำเงิน)
    สาย 84A สถานีรถไฟฟ้าตากสิน - หนองแขม
    สาย 84B มหาวิทยาลัยมหิดล(ศาลายา) - คลองสาน
    สาย 84 อ้อมใหญ่ - วัดแจงร้อน

[​IMG][​IMG]

18. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ทักพี่ๆทุกคนแหละครับ

19. เตชสิทธิ์_Ti

เตชสิทธิ์_Ti สมาชิกใหม่

29 กันยายน 2008
    ทักผิดยังดีกว่าไม่ได้ทักนะครับยังไงถ้าทักผิดอาจจะได้รู้จักคนเพิ่มก็ได้นะคับ

ยังไงก็ลูกศิษย์หลวงปู่เหมือนกันทักกันได้เลยคับ

20. สร้างบารมี

หลวงปู่จันทร์เมตตาครอบครูและลงทอง ตามตำราตามครูอาจารย์
    ที่วัดหิรัญรูจีวรวิหาร ในวันอาทิตย์ ที่ 16 เดือนพฤศจิกายน พ.ศ. 2551
    วันนั้นมีประมาณ 100 กว่าคนครับ ..รูปภาพเป็นช่วงบ่ายครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้