ภาพบรรยากาศทำบุญเนื่องในโอกาสวันพ่อแห่งชาติ 5 ธค 2558 ที่เมืองบริสเบน

ในห้อง 'ทวีป ออสเตรเลีย' ตั้งกระทู้โดย Tanya R, 7 ธันวาคม 2015.

1. Tanya R

Tanya R เป็นที่รู้จักกันดี

ทางวัดไทยพุทธารา นครบริสเบน รัฐควีนส์แลนด์ ออสเตรเลียได้จัดงานทำบุญเนื่องในโอกาสวันพ่อแห่งชาติเมื่อวันเสาร์ที่ 5 ธันวาคม 2558

ที่มาของภาพได้จากเพจ: ข่าวคนไทยในออสเตรเลียค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    ดูข่าวไฟไหม่ป่าแถววิคตอเรีย ใกล้ที่คุณหลานอยู่หรือเปล่า? สวัสดีปีใหม่๒๐๑๖และขอให้ปลอดภัยค่ะ

3. Tanya R

Tanya R เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี belated ปีใหม่ค่ะคุณ Supatorn ช่วงนี้ฤดูแล้งค่ะ ไฟไหม้ป่าหลายรัฐ แต่ที่บ้านหนูถึงจะใกล้เขาแต่ก็เขาในเมืองค่ะ จุดที่มีไฟป่าในรัฐวิคตอเรียอยู่ทางฝั่งเส้นเลาะติดทะเลใต้ Great ocean road ก็ไกลมากๆจากบ้านหนู

ขอบคุณที่ห่วงใยค่ะ มีรูปป้าศิวามาฝาก แกร่วมกับเพื่อนๆที่วัดขัดทำความสะอาดวัดค่ะวันนี้

ไฟล์ที่แนบมา:

4. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    ได้บุญหลายนะคะการขัดพระนี่ ศิวาดูสมบูรณ์พูนสุขดี ทราบว่าบวชชีให้แม่อยู่หลายเดือนก่อนที่ท่านจะเสียไปใช่ไหมคะ