ภาพสังฆานุภาพขององค์หลวงพ่อ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 18 สิงหาคม 2006.

1. บีว่า

บีว่า Active Member

ขอกราบนมัสการหลวงปู่ปาน และหลวงพ่อฤาษีลิงดำด้วยความเคารพเป็นอย่างสูง สิ่งใดที่ได้ล่วงเกิน ประมาทพลาดพลั้งต่อองค์หลวงพ่อ โดยตั้งใจก็ดี ไม่ได้ตั้งใจก็ดี เจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ข้าพเจ้าขอกราบขอขมา ต่อองค์หลวงพ่อด้วยครับ ขอได้โปรดอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ... สาธุ

2. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมใด...ที่ลูกได้เคยประมาท พลาดพลั้ง ล่วงเกิน ต่อพระ

เดชพระคุณ"หลวงพ่อ"ด้วยกายก็ดี ด้วยวาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี

ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงกาลก็ดี

ขอพระเดชพระคุณ"หลวงพ่อ"ได้โปรดอดโทษให้เเก่ลูก

นับตั้งเเต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

กราบ

3. BATIOHM

BATIOHM เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    กราบหลวงพ่อฤาษีและองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าผู้เป็นที่พึ่งและเคารพอันสูงสุด

กระผมไม่มีคำพูดใดๆ จะบรรยายความดีขอองค์หลวงพ่อแล้วครับ แม้ในยามที่ท้อแท้หมดกำลัง พ่อยังมาเข้าฝันและพูดว่า

"เจ้าจงเป็นตำรวจทรงคุณธรรมนะลูก" ลูกจะจำคำของพ่อนี้ไว้จนวันตาย

4. เดือนยี่

เดือนยี่ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    เป็นบุญตามากเลยค่ะที่ได้เห็น สาธุ สาธุ สาธุ กราบอนุโมทนาสาธุค่ะ

5. kkookk

kkookk เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2008
    หากข้าพเจ้าได้เคยกระทำการประมาท จาบจ้วง ล่วงเกิน ไม่ว่าจะด้วย กาย วาจา หรือใจข้าพเจ้าขอน้อมกราบขมาลาโทษ ขออโหสิกรรม ขอขมากรรมในสิ่งที่ข้าพเจ้าได้เคยกระทำไปแล้วนั่น ขอหลวงพ่อได้โปรดยกโทษและอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าตั้งแต่บัดนี้ เวลานี้เป็นต้นไปด้วยเทอญ....<!-- google_ad_section_end -->

6. ราชนาวี

ราชนาวี เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุครับ

ร่างกายนี้มันไม่ใช่เรา มันไม่ใช่ของเรา

7. พรหลวงพ่อ

พรหลวงพ่อ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    ...กราบหลวงพ่อครับ...

8. junnyuu

junnyuu Active Member

17 มิถุนายน 2009

กราบเท้าหลวงพ่อด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

9. ภัทรศีล

ภัทรศีล เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2008
    กราบแทบเท้าหลวงพ่อค่ะ ขอขอบพระคุณหลวงพ่อที่ช่วยเหลือลูกมาตลอดค่ะ

10. นาย_สบม

นาย_สบม เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    _/\_ _/\_ _/\_ ไม่เคยพบ แต่... รัก และ เคารพหลวงพ่อฯที่สุด...

ได้พบทางสายนี้ พบคำสอนของหลวงพ่อฯ... สำหรับผม ถือเป็น"บุญ" ยิ่งนัก(สุข บรมสุข)

ขอบคุณสำหรับภาพ สังฆานุภาพของหลวงพ่อฯ... ขออนุญาต copy เก็บไว้...

โมทนาบุญด้วยครับ... _/\_ _/\_ _/\_

11. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ยินดีครับ เป็นภาพที่หาดูยากครับ

12. คิดดีจัง

คิดดีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้มีโอกาศไปกราบหลวงพ่อฤาษีลิงดำเมื่อวันอาทิตย์ที่5ที่ผ่านมานี้เองครับ

บารมีหลวงพ่อท่านมากมายจริงๆครับ อิ่มบุญอิ่มใจกลับบ้านเลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

13. knot6183

knot6183 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วย ยังไม่เคยกราบท่านเลย แต่ก็ขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์ด้วย

14. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ขอดันกระทู้นี้อีกครั้งครับ

15. viphard

viphard เป็นที่รู้จักกันดี

ผม ขอกราบหวงพ่อด้วยใจจริงเลยครับ หลวงพ่อท่านสงเคราะห์ผมมากมายเหลือเกิน ทั้ง บทเรียน หนังสือ และ กำลังใจ

16. banyat

banyat สมาชิก

หลังหลวงพ่อมรณภาพไม่นาน(ในขณะยังตั้งศพบำเพ็ญกุศลอยู่) ผมก็เคยไปกราบศพท่าน ก็ได้พบปาฏิหาริย์หลายอย่าง จนผมขนลุกทั้งตัว นั่งจ้องมองจนเจ้าหน้าที่ที่คอยดูแลบอกว่า
    "คุณ ๆ เมื่อกราบศพท่านเสร็จแล้วก็ถอยออกไปให้คนอื่นเขาเข้ามากราบบ้าง"
    ผมจึงได้สติ กระถดถอยหลังออกมานั่งจ้องมองปาฏิหาริย์นั้นห่าง ๆ.
    ผมมั่นใจร้อยเปอร์เซนต์ครับในคำสอนของท่าน และมั่นใจว่าหลวงพ่อต้องเป็นพระอรหันต์อย่างแน่นอน.​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2011
  17. Flow

Flow เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    กรรมใดๆ ที่ลูกได้เคยประมาท พลาดพลั้ง ล่วงเกิน ต่อพระเดชพระคุณ "หลวงพ่อ"
    ด้วยกายกรรมก็ดี ด้วยวจีกรรมก็ดี ด้วยมโนกรรมก็ดี ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี
    ขอพระเดชพระคุณ "หลวงพ่อ" ได้โปรดงโทษให้เเก่ลูก นับตั้งเเต่บัดนี้เป็นต้นไป
    ตราบเข้าสู่พระนิพพาน ด้วยเทอญ

กราบ...กราบ...กราบ<!-- google_ad_section_end -->

18. SongritK

SongritK เป็นที่รู้จักกันดี

ใครมีรูปหลวงพ่อที่ซ้อนรูปพระพุทธเจ้านี้ไหมครับ เคยเห็นที่ไหนไม่ทราบ ถ้ามีช่วย post ด้วยครับอยากได้เป็นนิมิตครับ ขออนุโมทนา และ ขอบคุณครับ

19. ooic

ooic Active Member

13 ธันวาคม 2007
    อนุโมทนาด้วยค่ะ ไม่เคยได้เห็นท่านใกล้ๆแบบนี้

-----------------------------
    เชิญอ่านและร่วมเผยแพร่ธรรมะได้ที่ www.facebook.com/buddhaboocha

20. Mew2

Mew2 Active Member

กราบนมัสการหลวงพ่อที่เคารพรักอย่างสูงครับ