มนุษย์ต่างดาวนับถือศาสนาอะไรครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย TerraN, 31 มกราคม 2005.

1. มณีปัทมา

มณีปัทมา Active Member

13 กันยายน 2005
    ไม่รู้และก็ไม่เชื่อ ดิฉันถือหลักกาลามสูตรของพระพุทธเจ้า เอาไว้รู้แจ้งแทงตลอดแล้วจะกลับมาบอก แต่ถ้าถึงวันนั้นดิฉันคงไม่กลับมายุ่งเรื่องโลกียะธรรมแบบนี้อีกแล้ว

2. ผู้พ่ายแพ้ขันธ์ 5

ผู้พ่ายแพ้ขันธ์ 5 Active Member

28 กันยายน 2004
    555555

ข้ามช็อทไปแล้วมั้งครับ มนุษย์ต่างดาวหน้าตาเป็นไง คนบางกลุ่มเท่านั้นที่เคยเห็น ไม่ได้เห็นกันทุกคน และก็ยังไม่เป็นที่สรุปชัดลงไปว่ามีจริงหรือป่าวด้วย แล้วมาถามว่ามนุษย์ต่างดาวนับถือศาสนาอะไร มันยังไงๆอยู่นาท่าน!
    คล้ายคำพูดที่ว่า " สีปฐมภูมิบนดาวอังคารมีมากกว่าของโลกเราอยู่สองสี " ทั้งๆที่สีเดียวยังไม่รู้ด้วยว่ามันคือสีอะไร แต่ดันบอกว่ามีถึงสองสี ...ให้ตายเหอะจอร์ช ฮาชะมัด ...55555555

3. อิทธิ

อิทธิ Active Member

28 กรกฎาคม 2005
    มนุษย์ต่างดาวมีตัวตนจริงๆ

มนุษย์ต่างดาวมาจากดาวหลายดวง มีรูปร่างแปลกแตกต่างกันออกไปครับ มีทั้งส่วนที่มีอยุ่ในโลกใบนี้ ในทะเลแถบขั้วโลก อยู่กันเป็นเมืองเลยครับ ที่มาใหม่มีทั้งที่เป็นมิตรกับมนุษย์ และเป็นศัตรูจะมายึดโลกเป็นที่อยู่ บางพวกมาสังเกตุการณ์ว่า ภูมิอากาศบนโลกนี้สามารถอยู่ได้หรือไม่ครับ บางพวกนับถือศาสนาพุทธเหมือนกัน แต่สติปัญญาเขาฉลาดกว่าครับ บางพวกสามารถบังคับยานอวกาศด้วยจิต เหนือมนุษย์มาก ในศาสนาพุทธนี้ในหมื่นโลกธาตุจักรวาลนี้ จะมีพระพุทธเจ้าได้เพียงพระองค์เดียว หมายความว่า ถ้ามีพระพุทธเจ้าเกิดที่โลกใบนี้แล้ว จะไม่สามารถมีพระพุทธเจ้าเกิดที่ดาวเคราะห์ดวงอื่นได้อีกในหมื่นจักรวาลนี้ จนกว่าศาสนาในโลกนี้จะสิ้นสุดลง จึงจะมีพระพุทะเจ้าองค์ใหม่เกิดขึ้นได้ พวกมนุษย์ต่าดาวที่เป็นมิตร รู้ว่าจะเกิดภัยพิบัติขึ้ในโลกจึงมาส่งข่าวครับ

4. sakkrit99k

sakkrit99k เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    มนุษย์ต่างดาวนับถือศาสนาที่บริสุทธิ์คล้ายๆพุทธ แต่ศาสนาเขาสอนว่าการให้ความเมตตา กรุณาเป็นการให้ที่ยิ่งใหญ่และการที่จะเข้าถึงการให้ที่แท้จริงในความเชื่อของเขาคือการให้ที่บริสุทธิ์ หมายความว่าถ้าให้แล้วทำให้ใจมีความสุขถือว่ายังเข้าไม่ถึงเพราะยังถือว่ามีการเสพสิ่งตอบแทนที่เรียกว่าความสุข การให้ของศาสนาเขาไม่ต้องการสิ่งใดตอบแทนทั้งนั้นรวมถึงความรู้สึกสุขใจ ไม่เชื่อถามมนุษย์ต่างดาวดูได้ครับ

5. O๐.AnGle.๐O

O๐.AnGle.๐O เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    ก็ อ่ะนะ

พุทธๆๆๆ

ถ้าเป็น บอร์ด ต่างประเทศ คงจะเป็น คริส อ่ะนะ

เหอะๆ

6. marcus47

marcus47 สมาชิกใหม่

ศาสนาแห่งจักรวาลมีเพียงศาสนาเดียวก็คือศาสนาพุทธนี่แหละครับ
    แม้มนุษย์ต่างดาวจะเจริญกว่าเราแต่ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้นแหละ

7. เส้นทางสายใหม่

เส้นทางสายใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ เราเคยสอนว่า "เมตตานี่แหละ คือหลักของศาสนาสากล (เป็นทางที่ทุก ๆ ศาสนามี)"

ต่างดาว หรือต่างด้าว นี่ไม่รู้นะ ไม่เคยเจอะ เลยไม่รู้ว่านับถือศาสนาอะไร - -*