มนุษย์ต่างดาวมาเตือนภัย(3)

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sen-seko-iya, 24 เมษายน 2018.

1. sen-seko-iya

sen-seko-iya สมาชิกใหม่

15.04.2561 ในความฝัน
    เรา -- ท่านมากจากดาวอะไรคะ
    มนตด -- ดาวพลูโต
    เรา -- ทำไมท่านไม่เปิดเผยตัวต่อมนุษย์ ว่ามาช่วยมนุษย์จากภัยพิบัติ
    มนตด -- มนุษย์ส่วนมากไม่เข้าใจ พวกเขาจะต่อสู้กับเรา
    เรา -- หนูเข้าใจแล้ว เพราะมนุษย์ส่วนมากไม่เข้าใจ และอาวุธอยู่ในมือคนไม่ดี พวกเขาอาจใช้อาวุธต่อสู้กับท่าน จึงไม่มีประโยชน์ที่ท่านจะเปิดเผยตัวใช่มั้ยคะ
    มนตด -- ใช่
    เรา -- แล้วเมื่อไหร่ท่านจะเปิดเผยให้มนุษย์เห็นคะ
    มนตด -- ตอนเกิดภัยพิบัติ มนุษย์ที่รอดชีวิตทุกคนจะเห็นเรา
    เรา -- ทำไมประเทศไทยจึงมีผู้รอดชีวิตมากกว่าที่อื่นคะ
    มนตด -- ประเทศไทยมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คอยช่วย
    เรา -- สิ่งศักดิ์สิทธิ์มีใครบ้างคะ ท่านพอจะยกตัวอย่างได้มั้ย
    มนตด -- พระศรีอริยเมตตรัย พ่อขุนรามคำแหง พระภูมิพลอดุลยเดช พระธรรมราช และอีกมากมาย ที่ต่างประเทศไม่มีใครช่วย
    (สังเกตว่าชื่อที่เขาบอกว่า ล้วนเป็นพระพุทธเจ้าในอนาคต ในฝันเราน้ำตาไหลพรากๆ ด้วยความปิติซาบซึ้งใจ)

2. ทอนเงิน

ทอนเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ตอนนี้เริ่มยังครับ

3. sen-seko-iya

sen-seko-iya สมาชิกใหม่

เดี๋ยวรออ่านโพสต์ต่อๆไปนะคะ

4. ทอนเงิน

ทอนเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณที่มาอัพเดทข้อมูลไห้ครับ