มหัศจรรย์ ศิลาคลอน ???

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย talkjoss, 5 มีนาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. talkjoss

talkjoss เป็นที่รู้จักกันดี

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=rYSPhJur-r4"]http://www.youtube.com/watch?v=rYSPhJur-r4[/ame]

เพื่อนๆคิดว่าไงบ้างครับ ???

2. lovelucky

lovelucky สมาชิก

9 พฤศจิกายน 2012
    (TM-love)(TM-love)(TM-love)(TM-love)(TM-love)(TM-love)(TM-love)(TM-love)(TM-love)(TM-love)(TM-love)(TM-love)(TM-love)(TM-love)(TM-love)(TM-love)(TM-love)(TM-love)(TM-love)(TM-love)(TM-love)(TM-love):z6:z6;9k;9k

3. mummamman

mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    รอยแตกหักกลางได้เรียบมากเหมือนมีการผ่าแล้วเอามาประกบครับ

ลองดูครับ พวกที่นำมาขายได้เงินไประวังนะครับจะใช้เวรกรรมไม่หมด

ไม่คุ้มเลยครับ ใครที่หลอกลวงอยู่ขอให้เลิกเถอะครับ

4. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ตลาดอินโดจีน มุกดาหาร มีขายมากเลยค่ะ
    แต่ไม่เคยซื้อมาทุบดูสักที
    เคยไปได้ศิลาคลอนมาจากถ้ำ .....
    ลองทุบดู พบว่าข้างในมี......

5. talkjoss

เค้าขายกันเท่าไหร่ครับ แล้วที่พี่ติงไปได้มาจากถ้ำ ได้มายังไงครับ แล้ววทุกมาได้อะไรครับ ช่วยเล่าเป็นวิทยาทานให้หน่อยครับ :cool:

6. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ตลาดอินโดจีน ขายกันที่สองร้อยบาทขึ้นไปค่ะ
    ที่อุบลราชธานี ก็มีพระเอามาให้ทุบเองค่ะ
    ท่านได้มาจากบนเขา
    ทุบออกมาเป็นเพชรพญานาคองค์เล็กๆ สวยงามค่ะ มีสีสันและขนาดต่างๆกัน

ศิลาคลอนบางก้อน
    ทุบออกมาแล้วอาจพบเพียงโพรงด้านในและมีทรายสีต่างๆไหลออกมา แต่ไม่มีเพชรพญานาค

ว่ากันว่าศิลาคลอนนี้ เอาไว้แช่น้ำดื่มรักษาโรคได้ แต่พี่ไม่เคยพิสูจน์ค่ะ

7. เซียนถง

เซียนถง เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    เท่าที่ผมรู้ พวกนี้เขามองการไกล ในความโลภและอยากได้อยากมีของคนเรา เลยไปซื้อเพชร พลอยมาแล้วเอา วัสดุที่คล้ายๆกับศิลาปนทรายมาห่อหุ้มเอาไว้ แล้วเอาไปเก็บไว้ที่้ถ้ำ เป็นเวลาหลายๆปี พอเวลาสุกงอม ก็พาคนไปหา แต่เขารู้ตำแหน่งอยู่ว่ามันอยู่ตรงไหน
    ส่วนของจริงนั้นก็มีอยู่ แล้วแต่วาสนาบารมีแต่ละคน แต่คงไม่ใ่ช่ได้แบบนี้แน่นอน พิจารณาเอาคับ (ความคิดเห็นส่วนตัว)

8. talkjoss

หง่ะ ขนาดนี้เลยหรือ เวทนาใจ = =" พวกใจต่ำหากิน เอาความศรัทธาของผู้คนมาเป็นเครื่องมือหากิน หลอกลวง มิชฉาอาชีพ เวรกรรมสนองเร็ววัน ทำสิ่งใดไปสิ่งนั้ันตอบแทน "ความจริงไม่มีวันตาย สัจธรรมก็เช่นกัน"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2013
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้