ปิดรับบริจาค มหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง เจ้าภาพในนามเว็บพลังจิตและสมาชิก ปีที่ 3

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 9 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. vnss

vnss เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญด้วย 100 บาทค่ะ จะออกไปโอนเดี๋ยวนี้ล่ะค่ะ

2. M_มิว

M_มิว เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ 18ต.ค.51. ได้โอนเงินทอดกฐินวัดท่าซุง - จำนวน 100 บาท - ธนาคารไทยพาณิชย์ เวลา 17.12 น.และขออนุโมทนากับทุก ๆ ท่านด้วยนะครับ

3. พุทธเมตตา

พุทธเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เห็นแล้วดีใจมาก ก่อน 18:00 มีเงินร่วมทำกฐินไม่ขาดสาย อนุโมทนาสาธุกับทุกๆท่าน

4. CHATTHAYA

CHATTHAYA เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    วันนี้ (18/10/51) เวลา 17.50 น.

โอนเงินจำนวน 500 บาท

เข้า บ/ช นาย ณัฐพัชร จันทรสูตร

เพื่อร่วมบุญ มหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง

เจ้าภาพในนามเว็บพลังจิตและสมาชิก ปีที่ 3

5. timetime

timetime เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2005
    ร่วมทำบุญมหากฐินด้วยครับ โอนผ่านทาง ATM KBANK 300 บาท 18/10/51
    เวลา 08.44
    บุญกุศลใดที่ข้าพเจ้าได้ทำมาในอดีตจนถึงปัจจุบัน บุญกุศลนั้นมีประโยชนสุขต่อข้าพเจ้าเพียงใด ขอบุญกุศลนั้นมีประโยชนต่อ พ่อเกิดแม่เกิด เทวดาประจำตัว เพื่อนมนุยษ์ มาร เทวดา พรหม เจ้ากรรมนายเวร ดวงจิตทุกๆดวง เท่านั่นเทิด อนุโมทนาสาธุกับทุกๆท่าน<!-- / message -->

6. tanya kosita

tanya kosita Active Member

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ได้โอนเงินร่วมทำบุญผ่านธนาคารไทยพาณิชย์ บัญชี 045 4503846 NATTHAPAT CH วันนี้ 1,000 บาทคะ

7. แมงกะพรุน

แมงกะพรุน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    ขอร่วมทำบุญกฐินด้วยครับ โอนแล้ววันที่18/10/51 เวลา 12.44 น. เงิน 321 บาท

8. kuppa20

kuppa20 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2008
    ร่วมทำบุญ 300 บาทครับ โอนเงินเรียบร้อยแล้วทาง atm
    เวลา 18.56 น. วันนี้ 18 ต.ค. 51 SEQ 3547

9. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    คุณอุดมศักดิ์และเพื่อนๆ ร่วมทำบุญรายล่าสุด (21.00 น.) จำนวน 1,121 บาท

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

.

10. Natnapat

Natnapat เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ 18/10/2551 เวลา 16:13 น. ได้โอนเงินร่วมบุญกฐินจำนวน 109.- ค่ะ

อนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านค่ะ

11. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22
    ยอดเงินทำบุญทอดกฐินสามัคคี วัดท่าซุง สิ้นสุด ณ วันที่ 18 ตุลาคม 2551 มีจำนวน 120,380 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ได้ร่วมทำบุญทอดกฐิน ณ วัดท่าซุง ในปีนี้ด้วยครับ

.

12. ศวนาย

ศวนาย เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    เดินทางโดยสวัสดิภาพ....ครับ

13. เบญจฤทธิ์

เบญจฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2007
    ร่วมทอดมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง จำนวน 300 บาท
    โอนเงินแล้วเมื่อวันที่ 18 ต.ค. 2551 เวลา 11:03 น.
    เข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ฯ 045-4-50384-6

[FONT=&quot]อิทัง ปุญญะผะลัง[/FONT]ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด.....สาธุ(smile)

14. tamsak

22
    กลับมาแล้วครับ แม้จะล่าช้ากว่ากำหนดการไปบ้าง

เนื่องจากขากลับมีอุบัติเหตุรถชนกันทำให้การจราจรติดขัด

แต่ทุกคนเดินทางกลับบ้านโดยสวัสดิภาพ

พร้อมกับอิ่มบุญไปตามๆ กัน

แต่ท้องร้องหน่อยๆ เพราะกว่าจะได้รับประทานอาหารเที่ยงก็เกือบห้าโมงเย็น

สำหรับยอดเงินทำบุญทอดกฐินวัดท่าซุงในนามของเว็บพลังจิตปีนี้

เมื่อถึงวัดท่าซุงก็มีสมาชิกนำปัจจัยที่รวบรวมมาได้นำมารวมกัน

โดยเฉพาะคุณ note_bank ที่รวบรวมปัจจัยมาได้ 6,000 กว่าบาท

และสมาชิกที่ร่วมเดินทางไปด้วยได้รวบรวมปัจจัยมาเพิ่ม

ทำให้มียอดเงินทำบุญทอดกฐินทั้งสิ้น จำนวน 136,000 บาท

ผมขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมทำบุญมา ณ โอกาสนี้

สำหรับรูปภาพกิจกรรมในงาน สมาชิกที่ร่วมเดินทางไปด้วย

จะทยอย up load ให้ชมกันครับ

ส่วนค่าพาหนะที่เหลือผมขออนุญาตนำเข้ากองทุนสร้างปรียนันท์ธรรมสถานนะครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2008
  15. หญิงอ๊อด

หญิงอ๊อด สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่เดินทางไปงานบุญทอดกฐินสามัคคีที่วัดท่าซุง และทุกๆ ท่านที่ร่วมทำบุญนะคะ อนุโมทนาสาธุค่ะ

16. KittiWit.C

KittiWit.C เป็นที่รู้จักกันดี

มาส่งรูปงานกฐินวัดท่าซุงครับผม
    เริ่มจากรูปพระพุทธชินราชในมหาวิหารร้อยเมตรน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2008
  17. KittiWit.C

รูปท่านปู่พระอินทร์-ท่านย่า บริเวณระเบียงวิหาร
    ท่านปุ่ ท่านย่า.jpg

รูปพระนางจามเทวี

ในศาลา 12 ไร่ที่จัดงานกฐิน
    ในศาลา ๑๒ ไร่.jpg

18. KittiWit.C

ผ้าพระกฐินของทางเว็บพลังจิต

ตอนที่กำลังรวบรวมยอดกฐิน

ยอดกฐิน

ตั้งขบวน

ขณะถวาย

19. KittiWit.C

หลวงพ่อพระมหากัจจายนะในศาลา 12 ไร่ครับ

ผ้ากฐินอีกชุดครับ

โมทนาที่ปีนี้มีผู้ถวายรถเป็นกฐินด้วยครับ ให้ยานพาหนะชื่อว่าให้ความสุข

20. KittiWit.C

หลังจากถวายกฐินเรียบร้อยแล้ว คณะของเราก็ไปที่ปรียานันทธรรมสถานกันต่อครับ ไปช่วยขนอิฐและทรายสร้างพระเจดีย์
    พระประธานที่ปรียานันท์

อิฐที่พวกเรากำลังจะช่วยกันขนไปสร้างเจดีย์
    .jpg

ช่วยกันขนอิฐขึ้นเขาครับ ทำบุญยากๆ ยังทำกันสำเร็จต่อไปนี้ชีวิตคงไม่เจอเรื่องยากอีกแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้