มอบพระธาตุสิวลีอรหันต์เถรเจ้า วันอาทิตย์ที่ ๒๒ กรกฎาคม ๒๕๕๐ เป็นวันสุดท้าย

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย :::เพชร:::, 26 กุมภาพันธ์ 2007.

1. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เพื่อให้เพื่อนๆชาวเวปพลังจิตได้มีโอกาสสักการะพระธาตุสิวลีอรหันต์เถรเจ้า หรือที่ปรารถนาอยากได้ไว้สักการะบูชาแทนองค์ท่านซึ่งเคยเกี่ยวเนื่องกันมาในอดีตชาติของเหล่าสาวกองค์พระสิวลีเถรเจ้า

ผมขอมอบพระธาตุสิวลีให้กับผู้แสดงความจำนง ท่านละ 10 องค์ ใหญ่เล็กคละกันไป พระธาตุสิวลีที่อัญเชิญมานี้ได้มาจากถ้ำแห่งหนึ่งในจังหวัดกาญจนบุรี สัณฐานของพระธาตุสิวลีนั้นมีหลายสัณฐานด้วยกันตามรูปที่ปรากฎ แต่สัณฐานที่ผมจะมอบให้นั้นเป็นสัณฐานเมล็ดมะละกอ ผมได้รับประสบการณ์จากการบูชาพระธาตุสิวลีมาก่อน จึงอยากจะขอมอบให้กับเพื่อนๆที่สนใจ และศรัทธาในพระองค์ท่านเท่านั้น พระธาตุสิวลีที่ผมมอบให้นั้นเป็นดังภาพที่ 3 โดยจะขอมอบองค์แถวกลาง และแถวล่าง ส่วนองค์ใหญ่นั้นจะขอมอบให้วัดวาอารามต่างๆต่อไป...

พระธาตุสิวลีที่มอบให้ในครั้งนี้พิเศษกว่าทุกครั้งแน่นอนเนื่องจากได้รับการอธิษฐานจิตอัญเชิญพระสิวลีเถรเจ้าโดยพระภิกษุผู้ทรงฌาณรูปหนึ่ง และได้รับการยืนยันจากอาจารย์หลายๆท่านว่าพระองค์ท่าน และพระอรหันต์องค์อื่นๆก็ได้เสด็จมาร่วมในพิธีดังกล่าวด้วยเช่นกันในวันอาทิตย์ที่ 25 ก.พ.ที่ผ่านมานี้เอง ดังนั้นจึงขอให้มั่นใจได้ว่าพระธาตุสิวลีอรหันต์เถรเจ้าที่ได้รับในครั้งนี้เป็นสิ่งสักการะแทนองค์ท่านได้อย่างแน่แท้ ขอให้ท่านที่ได้รับไปนั้นรักษาศีล และสักการะบูชาอย่างตั้งใจ ด้วยอานิสงค์จากการที่ท่านบำเพ็ญดีแล้วนี้ ย่อมเป็นปัจจัยให้ทุกท่านเจริญในโภคทรัพย์ทั้งหลายเท่าที่บุคคลหนึ่งพึงมี พึงได้ และพึงเป็น

กติกาการขอรับพระธาตุสิวลีอรหันต์เถรเจ้านั้น เป็นการมอบให้โดยไม่ขอรับสิ่งตอบแทนใดๆทั้งสิ้น เพียงส่งจดหมายถึงผม แนบซองกันกระแทกจ่าหน้าซองถึงท่านให้ชัดเจน พร้อมติดแสตมป์ 5 บาทให้เรียบร้อย ผมจะรีบดำเนินการจัดส่งให้ตามลำดับ ขอย้ำว่าผมจะดำเนินการให้เฉพาะท่านที่ดำเนินการตามกติกาเท่านั้นครับ หากครบกำหนดเวลาวันที่ 22 ก.ค. 2550 นี้ จดหมายที่ได้รับหลังวันที่ 22 ก.ค. ก็ไม่สามารถมอบให้ได้ครับ เพราะต้องจัดเตรียม และมีงานอื่นๆที่ต้องกระทำอีกมาก ดังนั้นคงจะไม่สามารถมอบให้ได้ในทุกกรณีครับ การมอบก็เป็นไปตามวาสนาที่ได้พบกัน และเป็นบุคคลที่ถูกกำหนดแล้วเท่านั้นครับ...
    ....

ส่งมาที่........ อภิวัฒน์ ชัฎอนันต์ 26/13 ซอยสาลีนิมิตร ถ.สุขุมวิท 69 แขวงพระโขนงเหนือ เขตวัฒนา กทม 10110

และเมื่อท่านได้รับพระธาตุสิวลีอรหันต์เถรเจ้าแล้ว ขอให้ท่านเตรียมผอบใส่พระธาตุแล้วรองด้วยผ้า 2 ชั้น ชั้นละสี โดยขอให้ชั้นล่างสุด(ชั้นที่สัมผัสกับผอบ)รองด้วยผ้าสีแดง ถัดชึ้นมารองด้วยผ้าสีขาว ตัดในลักษณะวงกลมเล็กๆ เพราะสีแดงเป็นสีของเทพที่รักษาองค์พระธาตุฯ จากนั้นสักการะบูชาด้วยพระคาถาที่คุณหนุ่ม(sithiphong)ที่ได้แนะนำไว้ในกระทู้ตาม Link นี้เลยครับ...

ประวัติพระอนุรุทอรหันต์เถรเจ้า - พระสิวลีอรหันต์เถรเจ้า - พระอุปคุตอรหันต์เถรเจ้า ความเห็นที่ 3160-3161 หน้า 316-317

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=22445&page=317

บทสวดบูชาพระอนุรุทอรหันต์เถรเจ้า ความเห็นที่ 3168 หน้า 317

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=22445&page=317

บทสวดบูชาพระสิวลีอรหันต์เถรเจ้า ความเห็นที่ 3167 หน้า 317

และพระอุปคุตอรหันต์เถรเจ้า ความเห็นที่ 3169 หน้า 317

บทสวดบูชาหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ความเห็นที่ 1 หน้า 1

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=22445

และ การประกวดภาพถ่ายตามรอยพระสีวลี ในกระทู้นี้ เลขที่กระทู้ 646 หน้าที่ 65 ตาม Link นี้ครับ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=72693&page=65

ได้ภาพพระสิวลีอรหันต์เถรเจ้าที่ขนะการประกวดภาพถ่ายกันแล้วครับ เป็นภาพพระสิวลีอรหันต์เถรเจ้าที่วัดไตรมิตร หัวลำโพง กุฏิท่านเจ้าคุณธงชัย(ขวา) ที่คุณsilakupta ได้ส่งเข้ามาประกวดภาพ ผมนำมาคู่กับพระสิวลีอรหันต์เถรเจ้า ที่ประดิษฐานที่วัดท่าซุง(ซ้าย) และอัญเชิญภาพพระธาตุสิวลีอรหันต์เถรเจ้า สัณฐานประกายเพชร เพื่อมอบให้แก่ผู้ชนะการประกวดภาพถ่ายมาไว้ ณ ที่นี้ครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2007
  2. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    1
    สำหรับท่านที่แสดงความจำนงเข้ามาก่อน 30 ท่านแรกผมจะมอบพระผงสมเด็จองค์ปฐม และพระพุทธเจ้าปางพระนิพพานที่จัดสร้างขึ้นโดยบุคคลที่มีความเคารพในองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม และพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์เป็นที่สุด โดยผงมวลสารต่างๆที่อัญเชิญมานั้นมาจาก
    - ผงการสร้างสมเด็จองค์ปฐมหลายแห่ง
    - ดินจากพุทธคยา ประเทศอินเดีย
    - ผงธูปบูชาเจดีย์บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ
    - ดอกไม้บูชา
    - น้ำจากบ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์ทั่วประเทศ
    - ว่าน 108
    - เกสรดอกไม้ทั้ง 5
    - ข้าวตอกพระร่วง
    ฯลฯ

3. doungkamon

doungkamon เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุค่ะ _/|\_
    ถ้าอย่างนั้นจะต้องเปลี่ยนเป็นซองกันกระแทกค่ะ

4. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

1
    กราบขออนุโมทนา สาธุ อย่างสูงสุดครับ
    กระผมขอบูชาด้วยนะครับ แล้วผมจะส่งซองไปให้ ขอบพระคุณมากๆครับ

5. ต้นจันท์

ต้นจันท์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    ขออนุโมทนาสาธุครับ
    ผมขอบูชาด้วยนะครับ แล้วผมจะรีบส่งซองไปนะครับ
    สมเกียรติ ธรรมเจริญ จ.จันทบุรี
    ขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2007
  6. callmeletter

callmeletter เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ แล้วจะส่งซองไปโดยด่วนครับ

7. DITCE

DITCE ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ผมขอบูชาด้วยนะครับ แล้วผมจะรีบส่งซองไปนะครับ
    ดิศพงศ์ ตัณศลารักษ์
    กรุงเทพฯ
    ขอบพระคุณมากครับ

8. นพคุณ

นพคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูซาด้วยคนคร้บ

9. รักษ์พระ

รักษ์พระ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาและขอรับไว้บูชาด้วยครับ
    พยงค์ ธีรภาพวงศ์ กทม.

10. ธนกฤต_เหลาพันนา

ธนกฤต_เหลาพันนา Active Member

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโทนาสาธุและบูชาเพื่อเป็นสิริมงคลแก่ชีวิต
    ธนกฤต เหลาพันนา

11. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกๆท่านที่ได้พระธาตุพระสิวลีไปแล้วนั้น ขอให้บูชากันให้ดีๆ พระสิวลีเถระเจ้าท่านมาอธิษฐานพระธาตุของท่าน ตามที่ผมได้อาราธนา ผมเองได้อาราธนาขอให้เป็นโภคทรัพย์ด้วยนะครับ

โมทนาสาธุครับ
    .

12. bht

bht เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2005
    ลำดับที่ 12 ขอรับของอันเป็นมงคลครับ
    นายภัทร ทองสามสี
    ขอบคุณครับ

13. chaipat

chaipat เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครับ
    และขออนุญาตรับไว้ครับ
    ขอให้จิตกุศลที่ดีของท่านนี้ สำเร็จความมุ่งมาดปราถนาอันดีเทอญ
    และตัวผมนี้ก็จะเผยแพร่ ออกต่อไปด้วยให้ไพศาลนี้
    ขอขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2007
  14. sithiphong

พระสิวลีท่านได้รับการยกย่องจากสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าให้เป็นเอคทัตตด้านโชคลาภ (ไม่ใช่องค์พระสังกัจจายน์ พระสังกัจจายน์นั้นพระพุทธองค์ทรงยกย่องเป็นเอคทัตตด้านจากบทย่อให้ขยายความโดยวิจิตรพิศดาร) แต่พระธาตุพระสิวลีที่คุณเพชรแจกนี้ ยังดีขึ้นไปกว่าเดิมอีก ในขณะที่ผมได้อาราธนาพระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า และหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์นั้น ผมได้ขอให้อธิษฐานพระพิมพ์และวัตถุมงคล(ซึ่งรวมทั้งพระธาตุพระสิวลีเถระเจ้า) ให้มีพลังอิทธิคุณเป็นโภคทรัพย์และอิทธิคุณครอบจักรวาลด้วยครับ

โมทนาสาธุกับคุณเพชรด้วยครับ

.<!-- / message --><!-- sig -->

สมาชิกหนาแน่นครับ

มอบพระธาตุสิวลีอรหันต์เถรเจ้า

<!-- currently active users --><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 9 คน ( เป็นสมาชิก 7 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sithiphong, :::เพชร:::, chaipat, Chatchaic, DITCE, HELL HAMMER, ธนกฤต_เหลาพันนา </TD></TR></TBODY></TABLE>
    .

15. sithiphong

ถ้าหากท่านใดสามารถที่จะส่งกล่องพัศดุ (ขนาดเล็กสุด ราคา 7 บาท) พร้อมทั้งเขียนชื่อผู้รับไปให้คุณเพชรได้ จะเป็นการดีมาก เนื่องจากว่า จะได้ไม่แตกหักระหว่างการนำส่งของไปรษณีย์ครับ

.

16. hatamala

hatamala เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    จักรพันธ์ ยาคู
    ห้อง 501 NK อพาร์ทเมนท์
    16/3 ม.17 ตำบลคลองหนึ่ง
    อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี 12120

อนุโมทนาครับ

**ส่งซองแล้ว วันที่ 1 มี.ค.50 ครับ**

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2007
  17. tongsamuri

tongsamuri เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    อนุโมทนาขอรับมาบูชาคับเดียวจะจัดส่งซองไปคับ
    อนุรักษ์ จิ๋วสุข

18. gitti

gitti เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาค่ะและก็ขออนุญาตรับไว้บูชาด้วยคนนะคะ
    ด้วยความเคารพอย่างสูงค่ะ
    ปุญญาภา พรพิบูลย์

19. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับมาบูชาด้วยค่ะ จะรีบจัดส่งซองไปให้นะคะ

20. chettha

chettha เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    หากผมมีวาสนาจะได้มีโอกาสบูชาบ้าง ขอลงชื่อไว้ด้วยนะครับ แล้วจะส่งซองตามไปให้ครับ