มอบพระบรมสารีริกธาตุกว่า 30สัณฐานโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นมีมอบให้เรื่อยๆ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย waythai, 14 มิถุนายน 2010.

1. สุทธาวาส

สุทธาวาส Active Member

ขออนุญาตเรียนถามครับ เรื่องการสรงน้ำพระธาตุ

ผมได้อัญเชิญพระธาตุสรงน้ำตอนสงกรานต์ แล้วเก็บน้ำสรงพระธาตุไว้อาบและดื่มในวันพระ

คราวนี้พอสงกรานต์ปีนี้ ผมก็อัญเชิญพระธาตุสรงน้ำ ก็กลายเป็นว่า มีน้ำสรงพระธาตุของปีนี้กับปีก่อน น้ำสรงพระธาตุของปีก่อนผมก็ไม่กล้าทิ้ง เพราะกลัวจะบาป

จะขออนุญาตเรียนถามว่า
    ๑. น้ำสรงพระธาตุของปีก่อนกับของปีนี้นำมารวมในภาชนะเดียวกันได้ไหมครับ
    ๒. ถ้านำมารวมกันไม่ได้ น้ำสรงพระธาตุของปีก่อนควรจะทำอย่างไรครับ

2. b5655021

b5655021 สมาชิกใหม่

2 มิถุนายน 2013
    ขอรับ 1 ชุด ครับ

ภูวนาท เชาวลิต
    หอพักสบายเฮาส์(ห้อง324)
    512 ม.5 ต.สุรนารี
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 3000

3. Sidapha

Sidapha Active Member

ขออนุโมนาบุญทุกกาลร่วมกับคุณอั๋นด้วยนะค่ะ........สาธุ สาธุ สาธุ

4. Nutthakit109

Nutthakit109 สมาชิกใหม่

18 มิถุนายน 2013
    คุณ อั๋นครับ พอดีผมโทรติดต่อคุณอั๋นไม่ได้เลยคับ ไม่มีคนรับสาย ตอนนี้โทรไม่ติดคับ ติดต่อทาง facebook ก็ไม่มีคนตอบครับ ไม่ทราบว่าผมยังพอจะนัดรับได้อยู่ไหมคับ ? หากคุณอั๋นสะดวก โทรกลับเบอร์นี้หน่อยครับ 088-2529087 ชื่อต้น ขอบคุณล่วงหน้าคับ

5. บ่าวเหนือ

บ่าวเหนือ เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2009
    อนุโมทนาครับ
    ขอรับ 1 ชุดครับ
    วริทธิ์พล บุณยเดชาวรรธน์
    วิทยาลัยเทคโนโลยีเมโทร
    24 ซอย 2 ถนนลอยเคราะห์
    ต.ช้างคลาน อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50100

6. notto1407

notto1407 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนานะครับคุณโยม
    ขอรับ 1 ชุด ครับคุณโยม
    สามเณรธีรยุทธ ทาสุรินทร์
    วัดป่าตันกุมเมือง หมู่ที่ 4
    ตำบลปงแสนทอง อำเภอ เมืองลำปาง จังหวัดลำปาง 52100

ติดต่อ:087-661-0647 ,E-Mail :rattanapanyo_@hotmail.com

7. pittaya007

pittaya007 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ...

ขอลงชื่อด้วยครับ

พิทยา คีลาวงศ์
    203 หมู่ 3 ต.ศรีค้ำ อ.แม่จัน จ.เชียงราย 57110

8. sarass

sarass สมาชิก

28 พฤศจิกายน 2012
    อนุโมทนาครับ ขอรับ 1 ชุดครับ
    สรายุทธ พันธ์การุ่ง
    440/22 ม.8 หมู่บ้านร่มรื่น ต.บางเลน อ. บางเลน นครปฐม
    73130

9. ภคพร ภคพร

ภคพร ภคพร Active Member

18 มิถุนายน 2013
    ขอนุโมทนาสาธุค่ะ ขอรับ 1ชุดค่ะ
    กันตินันท์ บุตรวัง
    375/29 ม.8 มบ.สวนกลางเมือง ต.อิสาณ อ.เมือง จ.บุรีรัมย์ 31000

10. akrawat9

akrawat9 สมาชิก

23 มิถุนายน 2013
    ขอนุโมทนาสาธุครับ

ขอรับ 1ชุดครับ

กรุณาส่งมาที่ อัครวัฒน์ สุพรรณพิทักษ์
    88/130 หมู่บ้าน the city ปิ่นเกล้า
    ศาลาธรรมสพน์
    ทวีวัฒนา
    10170
    กทม

ขอนุโมทนาสาธุครับ

11. คนดีจ้า

คนดีจ้า Active Member

ผมขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้ผู้ให้มีแต่ความสุข ความเจริญครับ

12. azus1981

azus1981 Active Member

ขออนุโมทนา ขอรับ 1 ชุด ครับ

นาย คณพัศณ์ สำเภาทอง
    99/243 หมู่ 11 หมู่บ้าน THE TRUST TOWN
    ต.บึงคำพร้อย อ.ลำลูกกา 12150

13. khunmost

khunmost สมาชิกใหม่

ขอนุโมทนาสาธุครับ ขอรับ 1ชุดครับ
    52/3 หมู่ 13 ต.สามง่าม อ.สามง่าม จ.พิจิตร 66140

14. ashigun

ashigun เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาและรับไว้ครับ

อัครศักดิ์ ลังกาพินธุ์ 99/2 ม.8 ถ.สุวรรณศร ต.โพธิ์งาม อ.ประจันตคาม จ.ปราจีนบุรี 25130

15. ใส้เดือน

ใส้เดือน เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2012
    ขออนุโมทนาในมหาบุญมหากุศลด้วยครับ
    ขอรับไว้บูชาด้วยครับ
    กฤตยภัทร สีทาสังข์
    โรงเรียนบ้านศรีวิไลท่าสวนยา
    ต.โนนปอแดง
    อ.ผาขาว
    จ.เลย
    42240

16. ballsamui909

ballsamui909 สมาชิก

ณัฐพร นาคสุวรรณ บ้านเลขที่48 ต.ลิปะน้อย อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี 84140

17. loognut45

loognut45 สมาชิก

3 พฤศจิกายน 2009
    ขออนุโมทนาค่ะ
    ขอรับบูชาด้วยค่ะ
    ดลชา เปรมปราณี
    78/13 ม.2 ต.บ้านกุ่ม อ.เมือง จ.เพชรบุรี 76000

18. whitetiger

whitetiger เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2010
    ขออนุโมทนาครับ
    นายปริญญา แน่นอุดร โรงพยาบาลบ้านไผ่ อ.บ้านไผ่
    จ.ขอนแก่น 40110

19. kreattirat

kreattirat สมาชิกใหม่

26 กุมภาพันธ์ 2013
    อนุโมทนาสาธุครับ
    ผมนายเกียรติรัตน์ เวชศาสตร์ ครับ ขอรับจำนวน 2 ชุดคับ เลขที่ 48/362 นิรัดร์ 2 ถนนรามคำแหง 2 แขวงดอกไม้ เขตุประเวศ กทม 10250

20. waythai

waythai เป็นที่รู้จักกันดี

http://palungjit.org/threads/มอบพระ...ยค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นมีมอบให้เรื่อยๆ.244017/

กระผมมีความยินดีมอบพระบรมสารีริกธาตุองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปัจจุบันวรรณะรวม,สัณฐานส่วนพระเกศาธาตุ,สัณฐานส่วนพระโลหิตธาตุหลากสี,สัณฐานส่วนพระสมองธาตุ,พระบรมสารีริกธาตุวรรณะแก้วมุกดา,พระบรมสารีริกธาตุวรรณะดุจถั่วแตก,พระบรมสารีริกธาตุวรรณะดุจข้าวสารหัก,พระบรมสารีริกธาตุวรรณะดุจเมล็ดงา,พระบรมสารีริกธาตุวรรณะดุจเมล็ดพันธุ์ผักกาด,พระบรมสารีริกธาตุ...สัณฐานใสดุจเพชร ,พระบรมสารีริกธาตุสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม ,พระบรมสารีริกธาตุสัณฐานพระมุตตังธาตุ,พระบรมสารีริกธาตุสัณฐานพระอัสสุธาตุ,พระบรมสารีริกธาตุสัณฐานพระปิตตังธาตุ,พระบรมสารีริกธาตุสัณฐานพระนะหารูธาตุ,พระบรมสารีริกธาตุสัณฐานพระปุพโพ,พระบรมสารีริกธาตุสัณฐานพระมังสะธาตุใสดุจเพชรหลากสี,พระบรมสารีริกธาตุสัณฐานพระนักขาธาตุ, พระบรมสารีริกธาตุสัณฐานพระเสโทธาตุ,พระบรมสารีริกธาตุสัณฐานพระหทัยธาตุ,พระบรมสารีริกธาตุสัณฐานพระอังคารธาตุ,พระธาตุข้าวบิณฑ์ และพระอรหันตธาตุกว่า 8 พระองค์ เช่นพระโมคลานะ, พระสารีบุตร, พระสีวลี, พระอัญญาโกณฑัญญะ, พระสังกัจจาย, หลวงตามหาบัว, หลวงพ่อพระราชพรหมยานวัดท่าซุง, หลวงพ่อจรัญ เป็นต้น ยินดีมอบให้แก่วัด พุทธสถาน ศาสนสถาน เคหะสถาน และให้แก่พุทธศาสนิกชนที่เลื่อมใสในบวรพระพุทธศาสนาทุกๆท่านไว้สักการะบูชา เพื่อเป็นพุทธบูชาเสริมความเป็นสิริมงคลแก่ทุกท่านแก่ประเทศไทยและเป็นการสืบทอดพระพุทธศาสนาให้ยั่งยืนสืบไป...
    **ปัจจุบันมีวัดที่มาอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุเพื่อสักการะบูชาแล้วกว่า 2080 วัด และญาติธรรมอีกกว่า 3700 ครอบครัว**(ณ เดือนธันวาคม 2555)

โดยท่านควรวางกำลังใจและควรปฏิบัติอย่างเคร่งครัดทั้งก่อนและหลังการอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุไปบูชา 5 ข้อดังนี้
    1. การรับส่งอัญเชิญต่อไม่มีการจัดส่งทางไปรษณีย์หรือฝากกันมารับ การมอบต่อคือส่งถึงมือต่อมือเท่านั้นและควรนำภาชนะที่เหมาะสมมาอัญเชิญ ยกตัวอย่างการดำเนินการระหว่างจัดส่งทางไปรษณีย์เช่นการลากถุงบรรจุซองจดหมาย, การเหวี่ยง, โยน, ก้าวข้าม,หรือการส่งจัดแล้วตกอยู่ที่พื้น และอีกกรณีคือการบูชาในภาชนะที่เหมาะสม ให้สมพระเกียรติของพระองค์ท่านพึงสำรวมระวังปฏิบัติให้เหมาะสมสูงสุดทั้งกาย วาจา และใจ ไม่ควรเก็บบูชาไว้เพียงในซองพลาสติก ซึ่งแม้แต่อัฐิของบรรพบุรุษเราก็ไม่ได้เก็บไว้ในถุงพลาสติกและเราก็ไม่นิยมส่งอัฐิของบรรพบุรุษของเราทางไปรษณีย์ครับ...ทั้งนี้จะได้ไม่เป็นการสร้างกรรมใหญ่และเพื่อความเป็นกุศลและก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคลแก่ทุกท่านครับ ..

2. ห้ามธาตุขันธ์ใดๆแตะต้องพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหัตธาตุเพื่อไม่ให้เป็นการปรามาสพระองค์ท่าน

3. พิจารณาผู้ที่จะรับต่อ ๆ ไปว่าสมควรที่จะได้รับหรือไม่ และจะต้องไม่มีความลังเลสงสัยต่อพระรัตนตรัยในประการทั้งปวง

4.สำหรับวัด หรือสถานปฏิบัติธรรมที่มีความประสงค์จะอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุเพื่อนำไปประดิษฐานที่วัดหรือสถานปฏิบัติธรรมทางเราได้จัดเตรียมเป็นชุดตู้บรรจุพระบรมสารีริกธาตุเพื่อถวายให้โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ทั้งนี้มีเงื่อนไขคือให้ทางวัดออกหนังสือและประทับตราวัดเพื่อแจ้งความประสงค์ขอรับมายังกระผม (ควรโทรแจ้งให้ทราบล่วงหน้าก่อนเพื่อการจัดเตรียมผอบเจดีย์และตู้)

5.เนื่องจากผมมีงานประจำต้องทำ จึงขออนุญาตรับญาติธรรมที่โทรนัดวันและเวลาล่วงหน้าก่อนเท่านั้น (โทร 08-2685-5608 อั๋น)

***ท่านใดมีความประสงค์จะรับพระบรมสารีริกธาตุเพื่อสักการะบูชากรุณาติดต่อโดยตรงได้ที่หมายเลข 08-2685-5608 อั๋น ในเวลา 7 โมงเช้า ไปจนถึง 4 ทุ่ม ครับ
    หรือติดต่อทาง E-mail = waythai@yahoo.com

ทางเฟสบุ๊ค waythai99@hotmail.com

สถานที่รับพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุ อยู่ในตัวเมืองพระนครศรีอยุธยาตรงข้ามวัดราชบูรณะ ติดกับวัดมหาธาตุ

สำหรับท่านใดมีความประสงค์จะรับพระบรมสารีริกธาตุไว้สักการะบูชาสามารถเข้าไปดูรายละเอียดเพิ่มเติมในลิงค์ด้านล่างนี้ได้เลยครับ

http://palungjit.org/threads/มอบพระ...ยค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นมีมอบให้เรื่อยๆ.244017/

อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธะนาเมอิ อิเมนา
    พุทธะตังโสอิ อิโสตัง พุทธะปิติอิ

นิพานนํ ปจจฺโย โหตุ

ขอให้พระบรมสารีริกธาตุที่เสด็จมายังทุกท่านในทุกสถานที่ จำนวนมากมายมหาศาล เปรียบดั่งการเผยแผ่ธรรมของพระพุทธองค์ และข้าพระพุทธเจ้าทั้งหลายขอมีส่วนในการส่งต่อจุดแสงธรรมในใจคนให้สุขสว่างดั่งแสงอาทิตย์นับล้านดวงด้วยอนุภาพของธรรมะอันเลิศให้เพิ่มจำนวนได้อีกมายมายมหาศาลจะนับจะประมาณไม่ได้ต่อไปด้วยเทอญ

อยู่เพื่อทำความดีนี้เพื่อพ่อแม่ อยู่เพื่อแผ่อายุพระพุทธศาสนา
    อยู่เพื่อสร้างบารมีที่ทำมา อยู่เพื่อพาสรรพสัตว์ขัดจิตใจ

"ยิ่งให้ยิ่งได้ ยิ่งหวงยิ่งอด
    หมดก็ไม่มา
    เราไม่หวงกัน เราก็ไม่อด
    หมดก็มาเรื่อย ๆ"
    **ธรรมะเตือนใจจากพระธรรมสิงหบุราจารย์ หลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม**

สนใจอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุไว้สักการะบูชาเพื่อความเป็นสิริมงคล
    บ้านพรหลวงพ่อพระนครศรีอยุธยา *อั๋น* โทรศัพท์ 08-2685-5608
    สถานที่ติดต่อเลขที่ 9/11 ถ.มหาราช ต.ประตูชัย อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา 13000