มอบพระ"สมบัติพ่อให้",สมบัติของแผ่นดิน"และพระอื่นๆให้บูชาเมื่อร่วมทำบุญกับวัดมะขามโพลง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย vichian, 11 เมษายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. drmetta

drmetta เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    เรียน คุณ วิเชียร ที่ นับถือ

ที่ทำงานผมแจ้งว่าได้รับ พัศดุจากคุณ คงจะเป็น พระ ที่ คุณจัด ส่งไปให้ผม ผมยังไม่ได้เห็นเพราะ ยังอยู่ต่างแดนอยู่ ขอบคุณมากนะครับ

คุณยังมีพระตามรายการข้างล่างนี้เหลืออยู่ไหม อยากจะขอจองเพิ่มอีก อย่าง ละ องค์

7.พระสมเด็จเนื้อสีเขียวปิดทองร่องชาด(พระธรรมฑูต)
    13.พระสมเด็จพระธาตุเกร็ดขาว
    แบบหลังพิมพ์พระธาตุพนม
    แบบหลังพิมพ์หน้าบัน
    แบบหลังพิมพ์เจดีย์
    14.พระสมเด็จพระธาตุทรายทอง(สองหน้า)
    16.พระสมเด็จพระนาคปรก 7 เศียร ฐานโค้ง

ขอบคุณครับ
    drmetta

2. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่14และ16 ไม่มีแล้วครับ นอกนั้นมีครับ และคืนนี้ผมจะลองเช็คดูว่ามีพระรุ่นไหนที่ยังมีและน่าสนใจให้ร่วมบุญบูชา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2007
  3. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณวิเชียร

ผมได้รับพระแล้วครับ เรียบร้อยสวยงามมาก ขอขอบคุณสำหรับหลวงพ่อเงิน 4 พิมพ์ 4 องค์สวยงามถูกใจมาก ซึ่งหลวงพ่องเงินนี้ท่านเคยช่วยผมเมื่อคับขันมาแล้ว นึกอยากได้อยู่เหมือนกันครับ
    (สำหรับสมเด็จนาคปรก เก็บไว้ให้ท่านอื่นได้ร่วมทำบุญ ขอบคุณ คุณพัฒนาคุณวิเชียรมากครับ ไม่เป็นไรครับ)

จึงขอขอบคุณและขอโมทนาบุญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2007
  4. vichian

คุณอาณัติเป็นคนแรกที่ผมให้หลวงพ่อเงินทั้งชุดครับ ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน

5. vichian

พระคำข้าว-พระหางหมากสวยๆแท้ๆและให้ร่วมบุญบูชาราคาเบาๆยังมีให้จองได้ที่หน้า 112 ,126 นะครับ

เพื่อสนองเจตนารมย์ของท่านผู้มีจิตศรทธาที่ยังอยากร่วมบุญและต้องการ"สมบัติของแผ่นดิน"ไว้บูชา ผมจึงขอสรุปไว้เฉพาะ post ที่#871,#872 หน้าที่ 88

เพื่อสนองเจตนารมย์ของท่านผู้มีจิตศรทธาที่ยังอยากร่วมบุญและต้องการ"สมบัติพ่อให้"ไว้บูชา ผมจึงขอสรุปไว้เฉพาะ post ที่#912 หน้าที่ 92

พระและวัตถุมงคลอื่นๆที่ยังมีให้ร่วมบุญบูชาจะสรุปไว้ที่ หน้า90 และpostที่ #896

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2007
  6. จักรพันธ์2514

จักรพันธ์2514 Active Member

ผมอยากมีพระสมเด็จกลักไม้ขีดไว้บูชาครับ

สวัสดีครับ คุณวิเชียร...ผมพึ่งเข้ามาดูกระทู้นี้ไม่ทราบว่าช้าไปมากหรือเปล่า ไม่ทราบว่าหมดหรือยังครับพอมีแบ่งให้ไว้ร่วมทำบุญบูชารึเปล่าครับ ผมตามหามานานแล้วพอดีมาเจอในกระทู้ครับ รบกวนหน่อยครับขอบคุณครับ

7. จักรพันธ์2514

จักรพันธ์2514 Active Member

สวัสดีอีกครั้งครับคุณวิเชียร..ผมพึ่งจะเห็นรายการพระที่ยังเหลือพอให้บูชาในกระทู้ ผมอยากถามว่า พระสมเด็จเนื้สีแดงปิดทองร่องชาด,พระสมเด็จหลังเบี้ย,พระสมเด็จผงยาฯ และพระปิดตาจันทร์ลอย ลงรักแดงปิดทอง ยังเหลือรึเปล่าครับ อยากมีไว้บูชาทั้งหมดเลยครับ ยังไงรบกวนตอบกลับใน jakk2514@hotmail.com ก็ได้นะครับ ขอบพระคุณในความกรุณาครับ

8. vichian

พระสมเด็จผงยาฯและพระปิดตาจันทร์ลอยลงรักแดงปิดทอง หมดแล้วครับ นอกนั้นยังพอมีครับ และขอแนะนำให้เข้าไปดูที่หน้าแรกของlinkนี้จะมีให้เลือกมากกว่า

[​IMG] มอบพระสมเด็จโตฯ,พระวังหน้าและพระอื่นๆในงานบุญกฐินวัดถ้ำเขาเขียว อ.แก่งคอย จ.สระบุรี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2007
  9. เทพารักษ์

เทพารักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามค่ะ

ต้องการบูชาพระไม่ทราบว่ายังมีอยู่หรือเปล่าถ้ามีขอจองตามรายการด้านล่าง
    1. รายการที่ 4 จำนวน 1 องค์
    2. รายการที่ 9 จำนวน 1 องค์
    ต้องโอนเงินทั้งหมดเท่าไหร่คะ ถ้าโอนแล้วจะแจ้งให้ทราบนะคะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2007
  10. vichian

รายการที่ 9 หมดแล้วครับ รายการที่ 4 และรายการอื่นๆยังพอมี ดูได้จาก link นี้ครับ [​IMG]มอบพระสมเด็จโตฯ,พระวังหน้าและพระอื่นๆในงานบุญกฐินวัดถ้ำเขาเขียว อ.แก่งคอย จ.สระบุรี
    <!-- / message --><!-- sig -->

11. เทพารักษ์

สอบถามค่ะ

ไม่เป็นไรค่ะเอา
    รายการที่ 4 จำนวน 2 องค์
    โอนเงินเท่าไหร่คะ

ขอบคุณค่ะ

12. vichian

เป็นเงินร่วมบุญพร้อมค่าส่ง =450 บาทครับ โอนแล้วช่วยแจ้งให้ทราบอีครั้งนะครับ

</O:p<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2007
  13. dragonn

dragonn เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    จองรายการดังนี้ครับผม รบกวยช่วยเลือกองค์ที่คิดว่าเหมาะสมกับผมด้วยนะครับ
    รายการที่ 8
    (จองได้ท่านละ 1 องค์)
    พระสมเด็จเนื้อสีเขียวปิดทองร่องชาด(พระธรรมฑูต)
    พุทธคุณครบทุกด้าน เด่นทางด้านเมตตาและคงกระพัน
    [​IMG] [​IMG]
    เหลือ 2 องค์
    มอบให้ 1 องค์เมื่อร่วมบุญ 499 บาท

รายการที่ 9
    (ให้จองได้ท่านละ 1 องค์)
    หลวงพ่อเงินพิมพ์จอบเล็ก
    (จากใต้ฐานพระประธานฯวังหน้า)
    พุทธคุณสูงมาก เด่นทางด้านมหาอุตม์
    เหลือ 7 องค์
    มอบให้ 1 องค์เมื่อร่วมบุญ 399 บาท

14. braleaw

braleaw เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    เอาพระท่าพระจันทร์ราคาองค์ละ10บาทมาขายทำไม.....พระผงจิตรดาผู้ที่ทำขึ้นมาคือในหลวงและจะให้สมเด็จโตปลุกเสกได้ไงครับคิดกันให้ดีๆและลักษณะพระก็ผิดไปมากพระองค์อื่นก็เก๊ทำขึ้นมาขายเป็นเข่งๆไปดูท่าพระจันทร์ได้เลย.........พอเถอะครับ...อย่าหลอกลวงชาวบ้าน ใครอยากรู้ข้อมูลให้ไปดูที่กระทู้ที่ผมเอามาฝากกันครับ ถือว่าเป็นกระทู้สุดยอดแห่งปีของเวปนี้แล้ว(เปิดโปงหลอกลวงขายพระทางเวป)http://palungjit.org/showthread.php?t=98217

15. braleaw

braleaw เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    ดูทุกองค์แล้วพระทำเองหมดไม่มีการปลุกเสก
    เอามาจากท่าพระจันทร์หมดเลย วางขายกันเต็มฟุตบาท (สลดใจกับผู้ที่เป็นเหยื่อ)

16. เทพารักษ์

โอนเงิน

โอนเงินเรียบร้อยแล้วนะคะผ่านทางตู้ ATM เวลา 09:54 น. จำนวน 450 บาท ที่อยู่จะแจ้งไปในข้อความส่วนตัวนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. vichian

รับทราบทางPMแล้วครับ จะส่งพระไปให้บูชาครับ

18. vichian

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pattana [​IMG]
    ไม่ได้เข้ามาดู 1 วันเต็มๆ พอเข้ามาก็ตกใจเพราะเข้ามาดูครั้งสุดท้าย กระทู้อยู่ที่หน้า 5 แต่พอเข้ามากระทู้วิ่งไปถึงหน้า 18 ก็ตกใจ แต่ปรากฎว่าเขาลดจำนวนโพสท์ต่อหน้าให้เหลือน้อยลง เข้าใจว่าคงเป็นการแก้ปัญหาเวปเข้าได้ยาก แต่ก็ยังคงเข้าได้ยากอยูเหมือนเดิม คิดว่าสมาชิกเวปคงจะมากขึ้นหลังจากที่ได้รับรางวัล พวกเราคงต้องหาทางช่วยเรื่อง Server ให้รับ Load กันได้มากขึ้นกว่านี้กันหน่อยนะครับ

แจ้งให้หลายๆท่านได้ทราบว่าวันนี้เป็นวันเสาร์ 5 ที่วัดท่าขนุน มีพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร พี่วิเชียรบอกว่า จะไปเข้าร่วมพิธีด้วย พร้อมกับจะนำวัตถุมงคลทั้งหมดที่พี่วิเชียรได้รับมา ทั้งที่ทราบที่มาและไม่ทราบที่มานำไปเข้าพิธีพุทธาภิเสกที่วัดท่าขนุนด้วย และในการเป่ายันต์เกราะเพชรนี้หลวงพี่เล็กบอกว่าไม่ว่าจะเป็นธูปเทียนที่เราถืออยู่ในพิธีก็สามารถใช้ไล่ผีได้ คือจะมีคุณสมบัติเป็นมีดหมอไปด้วยเลยครับ ผมเข้าใจว่าพี่วิเชียรคงจะนำกริชและพระขรรค์ที่มีอยู่ไปเข้าพิธีด้วยอย่างแน่นอนครับครับ

ท้ายสุดนี้ขอโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมทำบุญกับวัดมะขามโพลงในกระทู้นี้ด้วยทุกท่านนะครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ใช่ครับ...วันนี้(21/4/2550)เป็นวันเสาร์ 5 ซึ่งที่วัดท่าขนุนได้จัดพิธีอยู่ 2 พิธี คือพิธีบวงสรวงพุทธาภิเสก(เริ่มตั้งแต่ 7.30-8.00 น.) และพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร(เริ่มตั้งแต่ 10.00-10.30 น.) โดยหลวงพี่เล็กฯ ซึ่งผมได้นำวัตถุมงคลที่มีอยู่เข้าร่วมทั้ง 2 พิธี ก็เพื่อประโยชน์ของผู้ที่ได้ร่วมบุญและได้รับวัตถุมงคลที่ทรงคุณค่าเหล่านี้ไปบูชาตามที่ตั้งใจไว้คือ<O:p</O:p
    <O:p</O:p

1.วัตถุมงคลแต่ละรุ่นจะมีพุทธคุณครบถ้วนตามเจตนาเดิมของผู้สร้าง/เสกทุกประการ โดยไม่เปลี่ยนแปลงจากเดิม(ผมได้อธิษฐานบารมีพระท่านฯได้โปรดสงเคราะห์ในขณะทำพิธี) เพราะฉะนั้น แม้วัตถุมงคลบางรุ่นจะไม่ทราบที่มา แต่เมื่อท่านได้ไปบูชา ท่านก็สบายใจได้ว่าได้ผ่านพิธีพุทธาภิเสกมาแล้ว<O:p</O:p

2.วัตถุมงคลที่นำเข้าพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร เพื่อเสริมพุทธคุณเพิ่มขึ้น ซึ่งหลวงพี่เล็กฯได้เล่าว่า ท่านฯได้อารธนาบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้ามาทำพิธีนี้ เพราะฉะนั้น บุคคลที่ผ่านพิธีรับยันต์เกราะเพชรแล้ว จะมีคุณสมบัติ 3 อย่างคือ<O:p</O:p

-1.จะไม่ตายโหง<O:p</O:p
    -2.จะไม่ตายด้วยสัตว์ที่มีพิษ<O:p</O:p
    -3.จะป้องกันการโดนทำคุณไสยได้<O:p</O:p

ส่วนวัตถุสิ่งของที่เข้าร่วมในพิธีนั้นก็มีคุณสมบัติคล้ายผ้ายันต์เกราะเพชร ผู้ที่มีติดตัวไว้ก็เสมือนมีผ้ายันต์เกราะเพชรติดตัวไว้ ซึ่งทุกท่านก็คงทราบดีอยู่แล้วว่ามีอานุภาพพุทธคุณเพียงใด <O:p</O:p

และก็จริงอย่างที่คุณพัฒนาได้กล่าวไว้คือ ผมได้นำพระขรรค์และกฤชทั้ง 16 เล่มที่ผมได้นำมาลงไว้ให้ร่วมบุญบูชาไปแล้วเข้าร่วมทั้ง2 พิธีด้วยครับ และถือว่าเป็นมีดหมอไปด้วยเลยครับ เพราะฉะนั้นเรื่องที่มาของพระขรรค์และกฤชจากกรุไหน จึงมีความสำคัญน้อยกว่าพลังพุทธคุณทั้ง 2 พิธีดังกล่าวมากเลยครับ <O:p</O:p

แต่มีข้อแม้ว่า ผู้ที่ผ่านพิธีเป่ายันต์เกราะเพชรก็ดี หรือผู้ที่มีวัตถุสิ่งของที่ผ่านพิธีเป่ายันต์เกราะเพชรก็ดี ต้องรักษาศีลอย่างน้อย 2 ข้อ จึงจะมีผลคือ<O:p</O:p

ข้อ 2. อทินนาทานฯ ห้ามลักทรัพย์ หรือฉ้อโกงทรัพย์<O:p</O:p
    ข้อ 5.สุราเมรัยฯ ห้ามดื่มสุราเมรัยและเสพของมึนเมา<O:p</O:p

และหากเป็นผู้รักษาศีล 5หรือศีล 8 ครบถ้วนก็จะยิ่งมีผลครับ<O:p</O:p

19. vichian

โมทนาด้วยครับ

20. vichian

ขอนำข้อความของคุณพัฒนามาแทนคำอธิบาย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้