มอบวัตถุมงคลให้แก่ผู้ทำบุญสร้างพระอุโบสถ วัดถ้ำวราราม จังหวัดสุราษฎร์ธานี

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย wonderisland, 1 พฤษภาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. manote

manote เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญในการสร้างพระอุโบสถด้วยครับ และขอรับพระ ลป.เทพสีก้านมะลิ ผงยาวาสนา สมเด็จหินพระธาตุ ขาว1 แดง1 และพระหางหมากองค์ที่3 ครับ
    และขอผลบุญที่ได้สร้างพระอุโบสถเพื่อให้หมู่สงฆ์ได้ใช้เพื่อกิจแห่งสงฆ์ จงเป็นปัจจัยให้ถึงพระโพธิญาณและพระนิพพานในกาลอันไม่ไกลด้วยเถิด

2. wonderisland

wonderisland เป็นที่รู้จักกันดี

คุณalovesab 2000 และ คุณหมู ผมได้ส่งวัตถุมงคลไปให้แล้วนะครับ มเอวานตอน 14.00 น ขอทุกท่านโมทนาครับ

3. AJ-Recca

AJ-Recca เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอโทษนะครับผมจากที่ผมเคยสั่งจองวัตุมงคลสมเด็จโตวัดพนัญเชิงไป ต้องขอโทษนะครับคือมีปัญหาเรื่องเงินนิดหน่อยนะครับ คงประมาณ เดือนหน้าวันที่ 2-3 นะครับถึงจะโอนเข้าบัญชีรว่มทำบุญได้นะครับแต่จะขอจองรายการวัตถุมงคลเพิ่มเติมนะครับ มีเพื่อนสนใจร่วมทำบุญด้วยนะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะรบกวนเกินไปหรือเปล่าครับ เพราะต้องประมาณต้นเดือนหน้าเลยถึงโอนเงินร่วมทำบุญนะครับ

พระพุทธกิติสิริชัย วัดทางสาย-บ้านกรูดมอบให้แด่ผู่ร่วมทำบุญสร้างโบสถ์ 200บาทครับ
    พระนารายณ์ จากวัดนารายณิการาม อ.กะปง พังงา มอบให้แด่ผู่ร่วมทำบุญสร้างโบสถ์ 400 บาทครับ
    หลวงพ่อโต รุ่นเจ้าสั่วมหาเศรษฐีวัดพนันเชิงกรุงเก่าร่วมทำบุญ 200 บาท
    เต่าปลดหนี้ หลวงพ่อยิดมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 250 บาท

รวมเป็นเงิน 1050บาท แต่จะร่วมเพิ่มอีก 50 บาทนะครับเป็นเงิน 1100นะครับ

โมทนาด้วยครับ ขอให้อุปสรรคที่คอยกีดขวางการสร้างพระอุโบสถ วัดถ้ำนาราม รวมถึงมารต่างๆที่คอยขัดขวางต่างๆนาๆจงมลายพ่ายแพ้ไปด้วยอำนาจแห่งพระรัตนไตรด้วยเทอญครับ

4. wonderisland

wonderisland เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ครับ ไม่มีปัญหา เรื่องของเงินทอง ยกเอาไว้ก่อน ให้เรื่องของจิตใจมาก่อนก็เป็นพอครับ เดี่ยวผมจะจัดการให้ครับรับทราบการจองครับผม
    สาธุ สาธุ สาธุ ในบารมี(กำลังใจ)

5. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    มีสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 จำนวน 1 องค์จากที่ นายเทิด ได้ร่วมทำบุญในกระทู้คุณวิเชียร แล้วนำมามอบให้กับผู้ร่วมทำบุญในกระทู้นี้

[​IMG][​IMG]

ส่วนจะมอบให้กับผู้ร่วมทำบุญเป็นจำนวนเท่าไรนั้น ขอให้ท่านเจ้าของกระทู้เป็นผู้ตัดสินใจครับ ตามความประสงค์ของนายเทิด ผู้ที่มอบพระให้มา

6. wonderisland

สาธุ สาธุ สาธุ ในมหากุศลและบารมี(กำลังใจ)ของนายเทิดครับ และขอบคุณพี่วิเชียร พี่พัฒนา จัดการเป็นธุระให้ครับ
    อัตราการบูชานั้น ขอให้ทุกท่านนึกว่า พระเดชพระคุณหลวงพ่อท่านได้ให้ความเมตตากรุณาประทานมาให้ลูกหลานรุ่นหลังได้บูชาร่วมทำบุญสรางบารมีกับวัดมะขามโพลงและร่วมบุญสร้างพระอุโบสถ ถวายทุกๆพระองค์ รวมทั้งหลวงปู่ปาน และ หลวงพ่อที่ได้สงเคราะห์ วัดถ้ำวรารามครับ
    อัตราร่วมบุญ ที่ 3500 บาทครับ และขอทุกท่านร่วมโมทนากับนายเทิดและพี่ๆทุกท่านที่ได้ร่วมแรงร่วมบารมีในครั้งนี้ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

7. wonderisland

ขอนำสิ่งดีๆมากล่าวไว้ ณ.ที่นี้ก็คือว่า เมื่อ2-3สัปดาห์มาแล้วผมได้รับข้อความส่วนตัวหลายรายว่ามีความประสงค์อยากได้สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 ไว้บูชาเองบ้าง อยากให้ผู้มีพระคุณได้บูชาขึ้นคอบ้าง ผมมาพิจารณาดูแล้วว่าส่วนตัวผมเองมีเพียง 2 องค์และได้รับจากคุณพัฒนาอีกจำนวนหนึ่ง ซึ่งได้ลงให้ร่วมบุญกันในกระทู้ของผมไปจำนวนหนึ่งแล้ว และผมมีแผนที่จะมอบให้ผู้ใหญ่ที่นับถือพร้อมทั้งผู้ที่จะร่วมบุญช่วงงานกฐินอีกจำนวนหนึ่ง และลงให้ร่วมบุญในกระทู้ของผมอีกจำนวนหนึ่ง ซึ่งจำนวนที่มีเหลืออยู่ไม่ถึงสิบองค์ย่อมไม่พอแน่ๆ <O:p</O:p
    <O:p> </O:p>
    ซึ่งผมมาพิจารณาดูว่ามีใครที่มีมากพอที่จะแบ่งปันให้ผมเช่าได้บ้าง ลองติดต่อ2-3ท่านดูก็ไม่เป็นผล จนผมได้อ่านเจอในกระทู้หนึ่งpostโดยคุณ อาคันตุกะนิรนาม ว่าน้องชายของเพื่อนได้บูชามาจากบ้านซอยสายลมมาแบบยกลัง ผมจึงลองติดต่อคุณอาคันตุกะนิรนามพร้อมจุดประสงค์ เพื่อที่จะติดต่อน้องของเพื่อนได้อย่างไร จากนั้น2-3วันคุณอาคันตุกะนิรนามก็โทรมาบอกเบอร์ติดต่อน้องของเพื่อนคนที่ว่านี้ ผมจึงโทรไปหาและได้พูดคุยกันหลายครั้ง ตอนแรกผมตั้งใจที่จะขอเช่ามาจำนวนหนึ่ง แต่ท่านผู้นี้ค่อนข้างหวงรุ่นนี้มากและขอเวลาพิจารณาก่อนว่าจะให้ในราคาองค์ละเท่าไหร่เป็นจำนวนกี่องค์ เพราะยังไม่แน่ใจในจุดประสงค์ของผม ซึ่งผมก็ได้อ้างอิงถึงคุณอาคันตุกะนิรนาม,คุณพัฒนาที่เป็นพยานบุคคลและกระทู้นี้เพื่อความบริสุทธิ์ใจของผม <O:p</O:p
    <O:p</O:p

จากนั้นท่านผู้นี้ได้โทรพูดคุยกับคุณพัฒนาหลายครั้ง ก็ไม่ทราบว่าพูดว่าอย่างไร(ต้องให้คุณพัฒนามาเหลาต่อ)จนท่านผู้นี้ได้โทรมาหาผมเมื่อสามวันที่แล้วว่า บอกว่าจะมอบสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 จำนวนหนึ่ง โดยมีจุดประสงค์ให้ผมนำไปให้ร่วมบุญกันในงานบุญต่างๆนอกจากกระทู้งานบุญของผมนี้ตามที่ผมเห็นว่าเหมาะสม และเมื่อวานนี้(29/6/2550)ผมก็ได้ไปพบและรับสมเด็จองค์ปฐมรุ่น3 จากท่านผู้นี้มาจำนวนหนึ่งโดยไม่ขอสิ่งตอบแทนใดๆ แต่ผมก็ดูดายในน้ำใจของท่านผู้นี้ไม่ได้จึงได้มอบหนังสือธรรมสมบัติพ่อให้และสมบัติพ่อให้เพื่อไว้ศึกษาบูชาจำนวนหนึ่ง<O:p</O:p

จึงนำเรื่องนี้มาบอกกล่าวเพื่อให้ทุกท่านได้อนุโมทนาบุญในกุศลจิตกับ <O:p</O:p
    1.คุณวิศิษฐ์ หลายรุ่งโรจน์ ผู้มอบสมเด็จองค์ปฐมรุ่น3มาให้ร่วมบุญกัน<O:p</O:p
    2.คุณอาคันตุกะนิรนาม ผู้เป็นสะพานงานบุญ<O:p</O:p
    3.คุณพัฒนา ผู้เป็นพยานงานบุญ<O:p</O:p
    4.เวปพลังจิตและเวปมาสเตอร์ผู้ให้โอกาสในการบอกบุญ<O:p</O:p

และที่จะลืมเสียมิได้ในคุณความดีของท่านทั้งสองก็คือ<O:p</O:p
    องค์หลวงพ่อพระราชพรหมยานและสมเด็จองค์ปฐม ที่ผมอธิษฐานจิตให้ท่านได้โปรดสงเคราะห์ในระหว่างที่ผมครุ่นคิดถึงเรื่องนี้
    เพราะฉะนั้นเพื่อให้บรรลุเจตนารมณ์ของ คุณวิศิษฐ์หลายรุ่งโรจน์จึงขอนำสมเด็จองค์ปฐมรุ่ 3 มาให้ร่วมบุญบูชา 1องค์โดยคุณวิศิษฐ์ได้กำหนดราคาให้ร่วมบุญที่องค์ละ 4,000 บาท โดยผมขอร่วมบุญ 500 บาท ฉนั้นผู้ที่ต้องการบูชาจึงร่วมบุญเพียง 3,500 บาท
    ส่วนค่าส่งผมออกให้ครับ และช่วยpmแจ้งให้ผมทราบด้วยครับ เผื่อผมไม่ได้เข้ามาดู
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ทำมาดีแล้วครับ
    <!-- / message -->ในกระทู้วัดถ้ำวรารามยังมี 1 พระองค์ให้บูชาครับ<!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig -->

8. wonderisland

มีสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 จำนวน 1 องค์จากที่ นายเทิด ได้ร่วมทำบุญในกระทู้คุณวิเชียร แล้วนำมามอบให้กับผู้ร่วมทำบุญในกระทู้นี้

[​IMG][​IMG]

ส่วนจะมอบให้กับผู้ร่วมทำบุญเป็นจำนวนเท่าไรนั้น ขอให้ท่านเจ้าของกระทู้เป็นผู้ตัดสินใจครับ ตามความประสงค์ของนายเทิด ผู้ที่มอบพระให้มา
    <!-- / message --><!-- sig -->

9. AJ-Recca

AJ-Recca เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    วันศุกนี้จะโอนเงินเข้าธนาคารให้นะครับ

10. manote

สวัสดีครับคุณ Wonderisland ผมโอนเงินร่วมทำบุญ 1950 บาท ตามที่แจ้ง PM ไปเมื่อ 1 weeks ก่อนแล้วครับ ส่วนการขอรับวัตถุมงคลตามที่ได้แจ้ง PM ไปแล้วเช่นกันนะครับ ขอโมทนากับทุกๆท่านด้วยนะครับ

11. wonderisland

รับทราบครับ กระผมจะรบดำเนินการจัดส่งให้ครับ แล ขอโมทนาในมหากุศลขอท่าน ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

12. manote

สาธุเช่นกันกับทุกท่านครับ ใครที่ยังไม่ได้ร่วมบุญรีบๆนะครับ เพราะยังมีวัตถุมงคลอื่นๆให้ทุกท่านได้รับไว้บูชาและร่วมบุยอีกมากมายติดตามได้ตามกระทู้ของคุณ Wonderisland ครับ

13. วิเศษชัยชาญ

วิเศษชัยชาญ เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกท่านครับ
    ผมเห็นบางกระทู้เขากำลังเอาพระของหลวงพ่อมาขายเอาเงินเข้ากระเป๋าในราคาถูกๆ ผมหนักใจแทนพี่วุฒิพงษ์,พี่ณรงค์,พี่พัฒนา,คุณยายผีป่าและคนอื่นๆที่มีจิตเป็นกุศลทั้งบอกบุญและช่วยเหลือเวปโดยไม่มีผลประโยชน์แม้แต่น้อยและเข้าใจว่ายังต้องเสียสละเงินเช่าพระมาแล้วต้องสละพระให้ผู้ที่เข้ามาช่วยงานบุญและช่วยเวป แต่เขาขายพระเอาเงินเข้ากระเป๋าอย่างเดียวเลย ดูแล้วค่อนข้างเห็นแก่ตัวมากเลยครับ เขากำลังช่วยกันหาเงินเข้าเวปเพื่อให้เวปเร็วขึ้น ถือเป็นสาธารณะประโยชน์ แต่คนคนนี้ช่างฉวยโอกาสจริงๆช่างน่ารังเกียจมากเลยครับ แล้วพระดีๆเอามาขายราคาถูกๆนี่ยังสงสัยว่าเป็นของแท้หรือเปล่าก็ไม่รู้ หรือพวกเราว่าไงครับ......

14. wonderisland

เราวางตนเป็นกลางๆดีกว่าครับ ทางของเขาเป็นอย่างนั้นเราไม่สามารถไปห้ามแต่อย่างใด หากเขาดีก็โมทนากันไปครับ

15. Sumanas

Sumanas เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2007
    1. พระสมเด็จพิมพ์หลังเบี้ย 1 องค์ ครับ ร่วมบุญ199บาท
    2. พระสมเด็จหินพระธาตุเขาสามร้อย 1 องค์ ครับ ร่วมบุญ 200.-
    3. พระสมเด็จเนื้อสีก้านมะลิ 1 องค์ ครับ ร่วมบุญ 299 บาท
    4. ชุดพระชุดที่ 3 (2พระเถระเจ้า)
    หลวงปู่แหวนรุ่นถิ่นกำเนิด 2432+หลวงพ่อสงฆ์วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย 2505 400 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2007
  16. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    ขอจองประคำ 2 เส้นครับ

17. Sumanas

Sumanas เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2007
    ร่วมอนุโมทนาด้วยครับ
    ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญครับ จำนวน 5000.99 บาท ตามรายละเอียดดังนี้

ผมโอนเงินแล้วครับ
    DATE 190707 TIME 10.48 LOCAT 5397 SEQ8060
    TRANSFER FROM A/C SCB 2789833
    TO A/C KBNK 4822095971
    AMOUNT 5,000.99

18. wonderisland

<TABLE width=550 border=0><TBODY><TR><TD>ผมขอสั่งจองสมเด็จหินพระธาตุเขาสามร้อยยอดอีก 5 องค์ ประคำเหล็กน้ำพี้อีก 5 เส้น จะโอนเงินในวันจันทร์ที่ธนาคารกสิกรไทยสาขามีนบุรี อีก1600 บาท จึงเรียนมาให้คุณ รัตน์ เพื่อนรักษ์ทราบครับ
    </TD></TR><TR align=right><TD>จากคุณ จ.ส.ต. จักราธร ไวยอาภา</TD></TR></TBODY></TABLE>

19. wonderisland

ได้โทรคุยกับคุณรัตน์แล้วเมื่อวันที่ 17 ก.ค.50 ครับ

และได้โอนเงินเข้าธนาคารกสิกรไทยแล้วครับ
    ....ชื่อบัญชี /// นาย รัตน์ เพื่อนรักษ์
    ....หมายเลขบัญชี /// 482-2-09597-1
    วันที่ 18 ก.ค. 50 เวลาประมาณ 13.36 น. ครับ
    จำนวน 2,150 บาท โดยแจกแจงเป็น

1. ประคำ ๑๐๘ เนื้อเหล็กนำพี้ 1 เส้น 100 บาท
    2. พระคำข้าว 1 องค์ 1,000 บาท
    3. พระหางหมาก 1 องค์ 1,000 บาท
    4. ค่าส่ง 50 บาท

รวมเป็น 2,150 บาท พอดีครับ

รบกวนส่งมาตามที่อยู่ข้างล่างนี้ครับ

นาย ภาวัต ดุลยทรัพย์
    192 ถนน รถไฟ 1 ต.บัวใหญ่
    อ.บัวใหญ่ จ.นครราชสีมา
    30120

20. wonderisland

ได้รับพระคำข้าว และพระหางหมาก เรียบร้อยแล้วคะ องค์พระคำข้าวและพระหางหมากมีพระธาตุวรรณะสีข้าวเสด็จมาประทับทุกองค์มากน้อยต่างกันคะ มีพระหางหมาก 2 องค์ และพระคำข้าว 1 องค์ที่มีองค์พระธาตุเสด็จเต็มทั้งองค์ มีสีคล้ายฝ้าขาวๆ คลุมองค์ท่าน ส่วนองค์ที่เหลือท่านเสด็จมาเหมือนกันคะมากน้อยต่างกัน
    ขอโมทนากับคุณรัตนวโยคะ

พระคำข้าว -พระหางหมาก ยังมีให้บูชาอีก อย่างละ 8 พระองค์

จากคุณ โม เมื่อวันที่ 19/7/2550 21:13:38

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้