มอบ พระแม่ธรณีโลกนิยม และ เหรียญหลวงปู่หงษ์ ฉลองพุทธชยันตี 2600 ปี

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ศิริเทพ, 23 สิงหาคม 2012.

1. ศิริเทพ

ศิริเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

อานุภาพคุณบารมีแม่พระธรณี
    เมื่อครั้งพระพุทธองค์ทรงบำเพ็ญเพียร เพื่อตรัสรู้เป็นพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ท่านได้ผจญกับเหล่าพวกพญามารทั้งหลาย เทวดาในหมื่นจักรวาล กำลังพากันกล่าวสดุดีพระโพธิสัตว์ เมื่อเหล่ามารจู่โจมเข้ามาใกล้ต้นพระศรีมหาโพธิ์ ทวยเทพทั้งหมดก็เกิดอาการขนพองสยองเกล้า ตกอกตกใจกันไปหมด รีบเผ่นหนีไปสุดขอบจักรวาล พญากาฬนาคราชดำดินไปมัญเชริกนาคพิภพ ซึ่งมีขนาด ๕๐๐ โยชน์ นอนเอามือทั้งสองปิดหน้า ท้าวสักกเทวราชลากสังข์วิชยุตร พร้อมด้วยเหล่าทวยเทพหนีไปอยู่ขอบจักรวาลโน้น ท้าวมหาพรหมจับยอดเศวตฉัตรเสด็จหนีไปพรหมโลกทันที

ในครั้งนั้น มีเพียงพระแม่ธรณี ปรากฎองค์ค้ำชูรัตนบัลลังค์เหล่าพญามาร โดยทรงบีบมวยผมให้น้ำไหลออกมาท่วมพวกพญามารทั้งหลายให้พ่ายแพ้ไป แม้ในชาวฮินดูที่เคร่งครัด ก็นับถือแม่พระธรณีมาก เมื่อตื่นนอน จะกล่าวขอขมา ก่อนจะวางเท้าลงบนพื้น

คาถาพระแม่ธรณี ทำน้ำมนต์แก้คุณเสนียดได้ผลดียิ่ง หากมีศัตรูให้เขียนชื่อนำแม่ธรณีทับไว้ อธิษฐานให้อภัยต่อกัน สวดคาถานี้ทำครบ 7 วัน ฝ่ายตรงข้ามจะแพ้ภัยตัวเองไป แต่อย่าจองเวรเขาเลย จึงจะมีผล ตั้งนะโม ๓ จบ ว่า

ตัสสาเกษีสะโต ยะถาคงคา โสตังปะวัตตันติ มาระเสนา

ปฏิฐาตุง อาสักโภนโต ปะลายิงสุปาริมานานุภาเวนะมาระ

เสนาปะราชิตาทิโส ทิสัง ปะลายันติ วิทังเสนติอะเสสะโต

ประสบภัยให้นึกถึงแม่พระธรณี ภาวนาว่า "นะเมติ " ไปเรื่อย ๆ จะผ่านพ้นภยันตรายนั้นไปได้เป็นอัศจรรย์ รบทัพจับศึกในสมัยก่อน ก็มีพิธีกรรมหยิบดินที่เหยียบอยู่กลั้นใจว่า “แม่พระธรณีเอ๋ย อยู่หรือยัง สังขาตังโลกะวิทู” แล้วโปรยบนศีรษะ เชื่อว่าจะพ้นภยันตรายทั้งปวงเพราะมีมีพระธรณีรักษาอยู่ ประเพณีนี้สืบต่อมาถึงการชกมวยในสมัยก่อนที่ต้องมีการหยิบดินมา “อาพัดธรณี” ในการเอาชนะคู่แข่งขัน
    มีมวลสารศักดิ์สิทธิ์อุดใต้ฐานทุกองค์นะครับ !!!!!
    เหรียญหลวงปู่หงษ์ ฉลองพุทธชยันตี 2600 ปี
    ร่วมทำบุญองค์ละ 100 บาท ได้ 1 องค์

สามารถเลือกรับวัตถุมงคลได้สองอย่างคือ...

1. พระแม่ธรณีโลกนิยม
    2. เหรียญหลวงปู่หงษ์ ฉลองพุทธชยันตี 2600 ปี

วัตถุมงคลทั้งหมดปลุกเสกโดย หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ

ณ ตอนนี้พิธีปลุกเสกเสร็จสมบูรณ์แล้วครับ
    พร้อมจัดส่งให้ผู้ที่โอนเงินร่วมบุญได้ทันทีครับผม

มีความประสงค์จะรับองค์พระแม่ธรณีหรือเหรียญพุทธชยันตี รบกวนแจ้งด้วยนะครับ

***ปัจจัยทั้งหมดทั้งสิ้นถวายหลวงปู่หงษ์ สุสานทุ่งมนครับ***

บช. - กรุงไทย
    สาขา - ถนนประชาอุทิศ(ทุ่งครุ)
    ชื่อ บช. - ณฐพงศ์ ฮั่นวัฒนวงศ์
    เลขที่ บช. - 4650219078

โทร. 083-6493319

>>>ขอ ค่าจัดส่ง EMS ครั้งละ 50 บาท <<<ค่าจัดส่งนี้รบกวนส่งพร้อมกับการโอน
    ***หมายเหตุ เงินส่วนที่เหลือจากค่าจัดส่ง รวบรวมทำบุญทั้งสิ้นครับผม***
    การติดต่อสั่งจองได้ที่ ตามลิ้งค์นี้
    ☻ ลงชื่อร่วมบุญกฐินสามัคคี<หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ> พร้อมรับ..พระแม่ธรณี/เหรียญฯ.. ☻

http://www.sanggadjai.com/index.php?topic=3942.0

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2012
  2. ศิริเทพ

มอบกัน ที่นี้ครับ สาธุ ตามลิงค์นี้ครับ
    http://www.sanggadjai.com/index.php?topic=3942.0

3. lista

lista เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2007
    อนุโมทนาครับ ผมก้อได้ร่วมบุญรับ พระแม่ธรณี 1 องค์ แล้วครับ

4. ศิริเทพ

สาธุๆๆๆครับอนุโมทนาครับ

5. บาเรียน

บาเรียน สมาชิก

ยังมีให้บูชาไหมครับ