มะลิขาว--อรวี สัจจานนท์ & ชรินทร์ นันทนาคร--โดย Klangprai & VeggieGuy (รีมิกซ์)

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย VeggieGuy, 15 มิถุนายน 2015.

แท็ก: แก้ไข
  1. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    มาแล้วครับ เพลงคู่แห่งการรอคอย (ของตัวเอง)
    พอดีเพิ่งมีโอกาสเคลียร์เพลงนี้หลังจากคุณเอ๋ให้เสียงมาก่อนแล้วหลายวัน
    รู้สึกว่ามิกซ์เสียงยังไม่ก้าวหน้าไปไหน ส่วนของตัวเองก็เสียงแตกๆ
    เพลงหน้าอาจจะไหว้วานมือเจ๋งๆ ช่วยครับ เกรงใจคนร้องคู่ อิอิ
    รู้สึกเหมือนกำลังร้องเพลงคู่กับอรวีจริงๆ นะ

เวอร์ชั่นใหม่นี้ขอขอบคุณพี่เจนวิทย์ ที่ช่วยมิกซ์เสียงเติมเต็มให้เพลงไพเราะยิ่งขึ้นครับ

ชื่อเพลง: มะลิขาว
    ศิลปิน: อรวี สัจจานนท์ & ชรินทร์ นันทนาคร
    คำร้อง:พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าภานุพันธ์ ยุคล
    ทำนอง: สมาน กาญจนะผลิน

หญิง มะลิเจ้าเอย
    ชาย มะลิเจ้าเอย
    หญิง เก็บมาไว้แต่ตอนเช้า ยามเช้ากลิ่นเจ้าหอมจริงเอย
    ชาย มะลิเจ้าเอย
    หญิง มะลิเจ้าเอย
    ชาย พี่ขอรักใคร่ชมเชย อย่าหอมนักเลย ถ้าไม่มีคนดม
    หญิง มะลิดอกขาว
    ชาย มะลิดอกขาว
    หญิง งามพราวเสียนี่กระไร จะร้อยพวงมาลัย ไว้ให้คนชม
    ชาย มะลิน่ารัก หอมนักกลิ่นชื่นอารมณ์ เจ้าดอกฟ้าช่างน่าดม อยากแอบภิรมย์ชื่นใจ
    หญิง มะลิน้อย จะร้อยมาลัยรัก งามหนักหนา มิใช่ว่าแกล้งอวดใคร
    ชาย มะลิน้อย ที่น้องร้อยเอาไว้ ไม่ให้พี่แล้วเจ้าจะเก็บไว้ทำอะไรเอย

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3460797/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2015
  2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ลุ้นนานเกินอาทิตย์เลยอ่ะ...
    แต่ฟังแล้วนั่งอมยิ้ม
    ชอบมาก ^____^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2015
  3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    ปาริชาตใช่ป่ะคะ..อิอิ (รีเควสไว้อีกเพลง)
    รอฟังค่ะพี่เบิ้ม พี่เอ๋

ร้องส่งมาที่ตาก็ได้ค่ะ เดี๋ยวหาคนมิกซ์ให้ค่ะ ^_^

4. ษิตา

1,230

อันนี้มะลิที่บ้านค่ะ เก็บใส่พานไหว้พ่อแม่ ^_^

5. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ฟังแลดูจะร้องยากมากกก
    แต่ฝีมือระดับเทพขนาดพี่เบิ้ม พี่เอ๋
    เลยร้องได้เพราะขนาดนี้
    สุดยอดค่ะ ^^

:cool::cool::cool:

6. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    มะลิเจ้าเอยขึ้น กลิ่นหอมอ่อนๆ ของมะลิก็ลอยล่องมาเลยค่ะ
    เสียงเอื้อนของพี่สองคนนี่ไม่มีใครยอมใครเลยนะคะ เอื้อนกันได้พริ้มเลยจ้า
    พยายามเอื้อนตาม ไหงมันไม่ลื่นไหลเหมือนเค้าน้อออออ

7. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    เอ๋เห็นว่าเพลงนี้เสียงดนตรีไม่ค่อยสดใสค่ะ
    เสียงนักร้องลอยกว่าดนตรีเลย
    สงสัยต้องหามือ mix ฝีมือดีๆมาช่วยค่ะ ^^

8. popy#love

popy#love เป็นที่รู้จักกันดี

นักร้องคุณภาพทั้งพี่เบิ้มและพี่เอ๋เลยงานนี้มีแต่เพราะกับไพเราะ...ถึงแม้ว่าเสียงดนตรีมันจะไม่ค่อยชัดแต่...เสียงนักร้องนั้นได้กลบจุดด้อยตรงนั้นไปหมดแล้วครับ....พี่เอ๋ว่างเมื่อไหร่มาร้องเพลงกะตั้นบ้างนะครับรออยู่ๆๆๆ

9. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะจังครับ :cool::cool::cool::cool:
    เสียงหวานใสทั้งพี่เอ๋และพี่เบิ้มเลย
    เพลงนี้ เมโลดี้ วิ่งขึ้นวิ่งลง ตลอดเพลงเลย
    ร้องยากมาก แต่ฟังแล้วพริ้วหวานสบายๆ
    เป็นเพราะพี่เอ๋กับพี่เบิ้ม ร้องได้มืออาชีพ จริงๆครับ

10. klangprai

ต้องขอบคุณคุณเจนวิทย์ด้วยค่ะ
    ที่ช่วยรีมิ๊กซ์ให้ใหม่จนไฉไลขนาดนี้จ๊ะ​

11. ษิตา

1,230
    แอบแปลกใจครามครัน ดนตรีให้ไปก็ต้นฉบับเต็มคุณภาพ (คาราโอเกะ)
    ไหงเสียงถึงไม่ใสน๊ออออ..!

ไฉไล จริงๆค่ะ ตอนนี้ ฟังแล้วก็มีนั่งเคลิ้ม
    อยากฟังเพลงคู่ของ พี่เอ๋กับพี่ชาวเขา ขึ้นมาอีกล่ะซิ รีเควสจะได้มั๊ยหนอ!?
    ขอเพลง พระจันทร์วันเพ็ญ ของ ชรินทร์-อรวี นะคะ ^_^

12. klangprai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2018
  13. ษิตา

1,230
    ฟังแล้วขนลุก..
    ตอนนี้ฟังในเวอร์ชั่นมีเสียงพี่เอ๋คนเดียว(รอพระเอก)
    หวานจับใจจริงๆเลยค่ะพี่เอ๋
    รอฟังนะคะ

14. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่เคยฟังเพลงนี้มาก่อน
    คุณภาพคับแก้วเลยค่ะ
    เด๋วต้องมาฟังรอบสอง
    ขอแว๊บก่อน :D