มัวตามหาว่าใครมาจุติหรือความอัศจรรย์จนลืมจุติความดีในจิตเจ้าแล้วนะมนุษย์เอย

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ราชันลาง, 18 กุมภาพันธ์ 2018.

1. ราชันลาง

ราชันลาง เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    ปัจจุบันผู้คนมักถกเถียงว่าใครคือองค์จริงใครจุติใครสร้างความอัศจรรย์และเสื่อมใสมากกว่ากันพอคนนั้นสร้างอัศจรรย์อย่างนี้พออีกคนสร้างอย่างนั้นและมาเปรียบเทียบกันทั้งที่คนแรกสั่งฝนหยุด คนสองสั่งให้นกบินมารวมกัน และอวดกันว่าสิ่งที่ตนเชื่อเหนือกว่าดีกว่าองค์จริงกว่า และอวดกันว่าเฮ้ยเราเจอองค์นั่นนี่นู้นจุติเป็นบุญมากมายจนลืมจุติความไม่หลงในจิตตนถกเถียงกันข้ามทวีปข้ามปีกันเลยทีเดียว

ไม่แน่นะพวกท่านกำลังเฝ้ามองดูพวกคุณถกเถียงกันก็ได้ การที่ใกล้ชิดมากที่สุึดคือ ละความสิ่งนั้นความยึดถือว่าความดีกว่าอัศจรรย์กว่ามันดี

นั้นแลถึงจะเป็นผู้ใกล้ชิดพระองค์นั้นๆมากที่สุดมากกว่าคนจับมือใกล้ๆท่านหรือเห็นด้วยตาเนื้อ แค่สร้างศีลอันบริสุทธิ์แค่นี้ก็เสมือนพวกท่านมาจุติในจิตเจ้าแล้ว

พวกท่านเคยเถียงกันบนนสวรรค์ใช้เฟสถกเถียงกันอย่างในภพนี้ไหม พวกท่านก็ถือศีลอันบริสุทธิ์การถกเถียงฟหรือเห็นอัศจรรย์เพียงครั้งไม่นับว่าเป็นผู้มีรบุญนะ บางทีพวกท่านมาลองใจว่าเจ้ามีความพร้อมจะพบพระองค์รึยัง ครับ

เรามาร่วมกันสร้างพลังบวกให้เหล่าเมวดานางฟ้าที่จะมาจุติในกาลหน้ากันดีกว่าดีกว่าถกเถียงกันจนพาพวกพลังลบมาจุตินะครับ

พูดคุยเล่าทุกเรื่องได้ที่เฟสผม ผมรับปรึกษาเรื่องเซ้นที่เจอหรือเรื่องแปลกๆพร้อมคำแนะนำฟรีอยู่ เพียงแอดมา ทักมาว่า มาจากเวปพลังจิตนะครับ เพราะผมรับปรึกษาหลายแอฟ

สาธุทุกท่านที่มีศีลอันบริสุทธิ์นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      23.4 KB
      เปิดดู:
      39