มาช่วยกันร้องขอกระเจียวไม่ให้ไป

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย MissyKelly, 17 พฤศจิกายน 2004.

1. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    พี่ๆรู้มั้ยว่า เพลงนี้หนูตามหามานานมาก ไม่คิดว่าจะได้ฟังวันนี้

มันเพราะมาก....เพราะจนเริ่มมองอะไรไม่เห็น...ดวงตามันชุ่มชื่นไปหมด

2. หนูจ๋อย

หนูจ๋อย สมาชิก

17 พฤศจิกายน 2004
    น้องกระเจียว ....ฟังพี่

น้องกระเจียว คนสวย

จาไปไหนนนนนนนน....
    พี่หนูจ๋อย ก็เพิ่งกลับมา อยู่คุยกันดีกว่าค่ะ เพิ่มประชากร ผู้ห_ิง
    ให้ พลังจิต ...พี่ไม่แน่ใจว่า หนูกำลังรู้สึก อย่างไร

แต่ก็รู้ ได้ว่าหนู ผูกพันกับที่นี่ มาก ...หวังว่า ตรงนี้ พี่เวปมาสเตอร์
    เธอคงซาบซึ้งนะ ฮึ ...พี่เองก็ เรียนรู้อะไร เยอะแยะ จากบอร์ดนี่
    เรียนได้ไม่จบสิ้น พี่เองก็เห็น หัวใจ ใสๆ ของน้องกระเจียว จาก
    หลายๆ สิ่ง ที่หนู ตั้งใจ เป็นสมาชิก ร่วมบอร์ด ที่ดี

ปล่อย ทิ้ง สิ่งที่ทำให้ไม่สบายใจ นะคะ
    ดื่มน้ำเย็นๆ สักแก้ว....แล้ว นั่งพัก ค่ะ
    หาอะไร สนุกๆ มาเขียนให้ พี่หนูจ๋อย กับเพื่อนๆ อ่านดีกว่า

คิดว่า การกระหน่ำ เพลง ของ Kamen นี่ ได้ผล แฮะ
    ละลาย ใจของ ใครๆ ได้หลายคน(y)

3. กระเจียว

ขอบพระคุณค่ะ จะหาน้ำเย็นๆดื่มสักแก้ว

4. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    (||) เย้คิดได้ดีมั่กมาก น้องรัก

5. กระเจียว

หนูไม่ใช่น้องรักของพี่นะ ไม่ได้เป็นอะไรทั้งนั้น แค่ชื่อว่ากระเจียว

6. หนูจ๋อย

หนูจ๋อย สมาชิก

17 พฤศจิกายน 2004
    โอ๊ะ โอ.....

เอ่อ...ไม่รู้ อาการแบบนี้ แบบนี้ เวปสโนว์ผู้เด๋อด๋า จะเข้าใจไหมนี่?

7. ช่างไฟ

ช่างไฟ บุคคลทั่วไป

8. Neo

Neo สมาชิกใหม่

Pleaseeeeeeeeeeeeeeeee!!!!!!!!!! don't leave us TญT

9. NiZaNisA

NiZaNisA Active Member

25 กันยายน 2004
    เอิ่ม...จายเย็นๆไว้

เอ..ใจเย็นไว้ดีที่สุด

10. วานิช

วานิช Active Member

จะทิ้งกันไปไหนครับ อยู่ต่อนะ มาช่วยกันจรรโลงพระศาสนาด้วยกัน
    (kiss)

11. บ้านนอก

บ้านนอก สมาชิกใหม่

16 พฤศจิกายน 2004
    อย่าเพิ่งทิ้งกันสิคะ พี่เพิ่งสมัครเข้ามาใหม่ กำลังศึกษาธรรมะอยู่...ยังไงๆก็อยู่เป็นเพื่อนกันก่อนนะคะ (deejai)

12. NAGA

NAGA เป็นที่รู้จักกันดี

หากน้องจะหนี หนีได้หนีไป แต่แผลใจไม่มีวันลบเลือน

หากน้องจะสู้ แม้จะเจ็บที่สุด อย่างน้อย ต่อไปจะไม่เจ็บไปกว่านี้อีก

หากน้องยึดติดว่าที่นี่ เป็นดินแดนของใคร แสดงว่าน้องมองข้ามมิตรสหายทั้งหลาย ณ ที่แห่งนี้

หากน้องคิดได้เมื่อไหร่จงกลับมา ยังมีคนคอยน้องอยู่ที่นี่เสมอ...

13. สวมรอย

สวมรอย บุคคลทั่วไป

ขอเอออวย! ด้วยคนจ้า!

14. Peet

Peet เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    นู๋กระเจียว จาปายหนาย จาปายหนาย เหอๆๆๆ
    ยังใช้กรรมไม่หมดเลย มาคุยกันก่อนนนนนน

15. กระเจียว

ยังไม่ไปไหนหรอกค่ะ สมาชิกที่นี่ไม่อยากให้ไปก็ไม่ไปอยู่แล้ว

แต่ถ้ากระเจียวจะงดเสวนากับคนบางคนก็เท่านั้น อยู่สู้หน้ากันไป

16. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

บอร์ดเราคงเหงาแย่เลยนะ

คุณกระเจียวจะไปบอร์ดอื่นเหรอครับ บอร์ดเราคงเหงาแย่เลยนะ ขอให้พลังที่สถิตอยู่ทั่วสากลจักรวาล จงดลบัลดาลให้น้องกระเจียวที่น่ารักไม่จากพวกเราไปไหนด้วยเถิด :-0(f) (kiss)

17. หน้าม้า

หน้าม้า สมาชิกใหม่

15 พฤศจิกายน 2004
    ห้าๆๆๆๆๆ! สงสัยผมเอง เพราะดันไปโมโห พุทธทาส ที่มาตัด พุทธดำรัส ออกไป 40% บางสูตรต้องตัดหมดเลย บางสูตรตัดบางตอนก็พอ เลยสวมรอย เอออวย ห่อหมกไปกันให_่เลยสิคราวนี้ ตายไปแล้วจะมาขอขมา พระพุทธเจ้าก็ไม่ได้:ะด้วย เวรกรรมจริงให้ดิ้นตายสิพับผ่าเอ๊ย!

18. ธุลีดิน

ธุลีดิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2004
    ไม่ได้อ่านทุกกระทู้ที่น้องกระเจียวโพสท์ เลยไม่รู้อะไรเป็นอะไร
    แต่น้องกระเจียวอย่าไปเลยนะ แต่ถ้าจะไปก็ไปได้เสาร์กะอาทิตย์
    วันธรรมดาให้มานะครับ ขอมอบดอกไม้ช่องามๆจ้า(f)

19. เสาวนีย์

เสาวนีย์ เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2004
    อะไรเหรอจ้า น้องกระเจียวจ้า ทำอะไรที่ไหนก็ได้ ที่เรารู้สึกอิ่มอกอิ่มใจ

แต่ที่สำคั_หากมีปั_หาใดๆ อย่าหนีปั_หานะ ต้องใช้ปั__า สติ ความอดทนนะค่ะ
    แต่เท่าที่อ่านข้อความของน้องกระเจียว ดีนะ ความคิดดีเลยนะ ถึงแม้ไม่ได้มาที่นี้ มาแวะจะโพสตบ้างก็ดีนะค่ะ มีอะไรดีๆ ก็บอกกันมั่งนะค่ะจะไปอยู่ที่ไหนก็แล้ว ก็ถือว่า เป็นอีกแรงหนึ่งที่สำคั_ในการเผยแผ่
    พระพุทธศาสนานะ เพราะต้องใช้ความกล้าในการคุยนะ เว็บที่น้องจะไปสิงนะ ถามจริงอยากให้ใครที่สามารถไปสิงตามเว็บวัยรุ่น เพราะ
    เค้าไม่รู้หรอกมีอะไรสำคั_มากๆ ในชีวิตอีกเยอะแยะ เพราะตอนเราวัยรุ่นก็ไม่รู้เหมือนกัน ถึงบอกน้องกระเจียว เป็นผู้มีโอกาส และมีบุ_ที่ได้กระทำมาอย่างดีแล้ว ความคิดน้องกระเจียว เยี่ยม!จริง ๆ ขอให้น้องกระเจียว ขอให้สำเร็จนะค่ะ แต่อยู่ที่โน้น ต้องใช้ความอดทนมากนะค่ะ
    วัยรุ่นที่สนใจธรรมะกับวัยรุ่นทั่วไป ต้องให้เค้าคุยกันเอง ถึงเข้าใจถึงหัวใจวัยเดียวกัน
    ขออนุโมทนาด้วยนะค่ะ น้องกระเจียว ^^
    ^/\^
    สาธุ

20. เสาวนีย์

เสาวนีย์ เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2004
    กรรม รูปฉันนน

อุอิ