มาช่วยกันส่งของให้ทหารหาญตามแนวชายแดนกันนะครับ .. ไม่เกิน 5 กก. ems ส่งฟรีครับ ^^

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย ddman, 22 พฤศจิกายน 2013.

1. ddman

ddman เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    ขอเวลาคิดถึงคนที่คอยปกป้องประเทศครับ...

Quoteวันนี้ผมไปส่งขนม + หนังดีๆให้ทหาร 3 จังหวัดมาครับ

เพิ่งรู้ว่าไปรษณีย์ไทย "ส่ง ems ให้ฟรี" ครับ น่ารักมากๆ ^^ (แต่ไม่เกิน 5 โลนะครับ ถ้าเกินก็แยกหลายกล่องให้ไม่เกิน อิ อิ)

อยากให้ช่วยกันส่งของใช้ อาหารแห้งดีๆ ขนมอร่อยๆไปให้พี่น้องทหารที่ช่วย "สละเลือดเนื้อให้เราอยู่สบาย" กันนะครับ

บอกไปรษณีย์ได้เลยครับว่าจะส่งไปช่วยชายแดนใหน เค้ารู้ดีครับ

ไปส่งกันเยอะๆนะครับ คุณทหารจะได้ดีใจว่ายังมีคนห่วงใยเค้าอยู่ในแนวหลังครับ ^^

..

อ่านรายละเอียดที่นี่ครับ..

มาช่วยกันส่งของให้ทหารหาญตามแนวชายแดนกันนะครับ .. ไม่เกิน 5 กก. ems ส่งฟรีครับ ^^ - Pantip

ช่วยกันครับพี่น้องร่วมชาติ..เขาอยู่กัน"ลำบากมาก" เพื่อประชาชน..

2. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งไปชายแดน
    กรอกที่อยู่ยังไง
    อย่างข้าพเจ้าคงไม่ต้องส่ง เวลาขี่รถผ่าน ก็ยื่นของให้ได้เลย ^ ^

อืม....เข้าไปอ่านรายละเอียดในพันทิปแล้วล่ะ ขอบคุณค่ะที่นำมาประชาสัมพันธ์
    วันก่อนเห็นภาพทหารเก็บกู้ระเบิด ใส่รองเท้าบู๊ทขาดๆ แล้วสลดใจมาก
    รัฐบาลมีเงินเพื่อทำอะไรไร้สาระมากมาย แต่งบประมาณเพื่อดูแลทหารไม่มี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2013