มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

นมัสการ และสวัดีค่ะ ญาติธรรม และผู้รักผู้ชอบเครื่องลางของขลังทุกท่าน

ยายผีป่า สมาชิกหน้าเก่าคนเฝ้าเวบพลังจิตคนนี้ ขอฝากกระทู้นี้ไว้หน่อยนะคะ

เนื่องด้วยยายผีป่าขยันตะลอนไปตามงานบุญต่างๆ และทุกครั้งได้บูชา หรือได้รับมงคลวัตถุจากพระ อาจารย์ หลายๆ องค์หลายๆ ท่านด้วยกันทำให้ยายผีป่าพอมีมงคลวัตถุหลากหลายจากหลายที่หลายพลัง ตอนมีมากก็ใครขอฟรี ยายจัดให้ ใครร่วมบุญมายายจัดให้อีกนั่นล่ะ หากผู้ให้เค้าไม่ระบุว่า ส่วนนี้ให้ยายนะ เก็บไว้นะ ห้ามแจกหรือปล่อยเช่าบูชาต่อ

พอทีนี้นะคะ มีงานมาบอกบุญเรื่อยๆ ทุกแขนง ยายผีป่ายังตกงาน เกาะน้องสาวกินอาศัยว่า พอได้มีโอกาศไปร่วมบุญนั่นนี่เรื่อยๆ อย่างอิสระ เพื่อนๆ และครูบาอาจารย์บางท่านเลยบอกว่า

ยายไม่มีเงินส่วนตัวมากนัก ยายต่อยอดบุญสิ มงคลวัตถุยายมีหลากหลาย เอามาบอกบุญ ต่อบุญกันไป ไม่ใช่จัดส่งให้ฟรีๆ แล้วทีนี้ยายจะเหลืออะไรไปต่อบุญ

ค่ะเป็นความคิดที่ดีค่ะ

เอาเป็นว่าหากท่านใดประสงค์บูชามงคลวัตถุจากยายผีป่า เพื่อให้ยายผีป่าได้นำปัจจัยไปร่วมสมทบทุนทำงานบุญ งานกุศลต่างๆ เชิญนะเจ้าคะ

สิ่งที่ท่านจะได้รับ มีแต่กำไรและกำไรค่ะ

คือได้ทั้งมงคลวัตถุที่ยายผีป่าจัดหามาอย่างดี เดินทางแต่ละที คุ้มค่าค่ะ นำเข้าพิธีหลากหลาย เพื่อความเข้มขลังค่ะ ได้เอาเงินที่ท่านบูชามาสานต่อบุญแทนทุกท่านด้วย อย่างนี้ ไม่กำไรได้อย่างไรล่ะค๊า

เชิญค่ะ ช้าหมดอดได้ เพราะมีจำนวนจำกัดค่ะ!!!

มีเพียง ๓ เล่มเท่านั้นค่ะ เพราะจองกันล่วงหน้าหมดแล้ว
    มีดหมอมหามงคลครอบจักรวาน เล่มเล็ก ๆ ล่ะ ๑๕๐๐ บาท รวมค่าจัดส่งลงทะเบียนเฉพาะภายประเทศ ต่างประเทศช่วยค่าส่งมาด้วยค่ะ

ภาพในพิล่าสุดที่วัดในเตา จังหวัดตรัง ก่อนนำมงคลวัตถุทั้งหมดร่วมพุทธาภิเษกที่วัดท่าขนุน ในงานเป่ายันต์เกราะเพชร เร็วๆ นี้ค่ะ เมื่อเสร็จพิธีฯ จึงจะทำการจัดส่งตามยอดจองนะคะ

[​IMG]ริ้วแสงนี้มองไม่เห็นด้วยตาเปล่าค่ะ ถ่ายออกมาจึงเห็นค่ะ ไม่เห็ฯจากกล้องคนอื่นนะคะ มีบางกล้องบางท่านเท่านั้นค่ะที่ถ่ายได้แสงหรือดวงพลังลี้ลับค่ะ ยายไม่ได้ขอดูของกล้องคนอื่นๆ นะคะเลยไม่ทราบว่าคนอื่นถ่ายได้ภาพลักษณะเช่นเดียวกันหรือไม่ ไม่ใช่ฝุ่นนะคะขอย้ำ เพราะตั้งจิตขอก่อนถ่าย

ดวงพิศวงจากการตั้งจิตขอจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ที่มาปรก ณ พิธีคืนนั้นค่ะ
    ดวงวงกลม
    คาถาบูชาค่ะ

ตั้งจิตน้อมนำแล้วภาวนาดังนี้ค่ะ

""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""

ตะมัตถัง ปะกาเสนโต ตัวกูคือมหานาโค

อิติ อิติ โพธิสัตว์

บูชาเสือฯ

ตะมัตถัง ปะกาเสนโต ตัวกูคือพระยาพยัคโฆ

หมายเหตุ...เวลาที่ต้องใช้ฉุกเฉินให้ภาวนา แค่

ส่วนเต่าฯ ก็ภาวนา อิติ อิติ โพธิสัตว์ แล้วต่อด้วยคาถาบูชาพระแม่ธรณี หรือ คาถาบูชาแม่นางกวักค่ะ ไม่ต้องเป็นบาลีก็ได้ ขอพรแบบภาษาที่เราคุ้นเคยไปเลยค่ะ

ลูกช้างฯ ผู้อยู่ใต้พระบรมโพธิสมภารแห่งองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าอันมีสมเด็จองค์ปฐมฯ เป็นที่สุด (หากมีเวลาไม่สับสนก็ไล่มาเรื่อยๆ ทุกชั้นภูมิที่เราน้อมนำ)แล้วจึงขอพระบารมีแห่งองค์พระมหาโพธิสัตว์ได้โปรดจงช่วย.........

เพิ่มการน้อมจิตถึงปู่ใหญ่ค่ะ โดยเฉพาะผู้ที่ได้รับตะกรุดฯ ตะกรุดนี้มีไว้เวลาที่ปู่ท่านทิ้งสังขารนี้ไป แต่ท่านไม่ทิ้งเราค่ะ ถ้าเราคิดถึงท่าน ให้อาราธนาตะกรุดด้วยคาถานี้นะคะ

เต สักกะ (ง่ายๆ ค่ะ คาถาพระอินทร์ เพราะครั้งหนึ่งหลวงปู่เคยบำเพ็ญหรือเรียกว่า มีตำแหน่งเป็นพระอินทร์ค่ะ มิน่ามาลองใจพี่ตุ่นด้วยชุดพระอินทร์ที่ซอมซ่อ เหมือนที่ท่านเคยลองใจครูบาอาจารย์หลายๆ ท่าน ท่านชอบทำตัวมอมแมม ผมยาว แล้วถามพระที่พบท่านในป่าว่า พระอยู่ที่ไหน?)

อีกภพหนึ่งท่านเคยเป็นพรหม สามารถใช้คาถานี้นะคะ พระพรหมเมศวร์

เวลาคิดถึงมากๆ กำตะกรุด หรือห้อยตะกรุด ออกไปจุดธูปกลางแจ้ง ๔ ดอก อธิษฐาน คาถาที่ให้ ๙ จบ แล้วพูดไปเป็ฯภาษาไทยที่เราเข้าใจนี่ล่ะ ปู่ฯ ท่านมักจะชอบติว่า ภาษาบาลีถ้าไม่คล่อง จะท่องเป็ฯนกแก้วนกขุนทองทำไม เอาที่ใจเรารู้ ใจเราเข้าใจ อะไรที่มันออกจากใจ มันคือพลังมากกว่า

พอยายกลับมาถึง ท่านมาเลยค่ะ ไม่รู้หลับในญาณหรือหลับเพราะสลบจากการเดินทางและทำสงครามกับลูกๆ ก็ไม่รู้ค่ะ ท่านมาตอบที่ยายถามท่านไปนั่นล่ะค่ะ

ท่านที่ได้ของขลังจากปู่หรือจากพระอาจารย์ใดๆ ไปนะคะ ถ้ากลัวได้รับอันตราย

นี่ค่ะ ใช้ได้แม้ไม่มีวัตถุมงคล แต่ขอให้ใจเป็นมงคลก็แล้วกันนะคะ

อ้อ...ท่านที่มีโครตเหล็กไหลก่อนสวมแหวน หรือพกพาไปไหน

เอาง่ายๆ อย่างนี้นะคะ

ถึงยิงก็ไม่ออก

ถึงออกก็ไม่ถูก

ถึงถูกก็ไม่เข้า

ถึงเข้าก็ไม่ตาย

<!-- / message --><!-- attachments -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กันยายน 2007
  2. kwok

kwok เป็นที่รู้จักกันดี

จอง ๑ เล่ม ครับ
    ไปรับวันงานเป่ายันต์เกราะเพชร

3. DevilBitch

ไฟล์ที่แนบมา:

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ดูภาพพิธีเข้มขลังดีนะครับยาย แต่ว่ามีวัตถุมงคลอย่างอื่นนอกจากมีดหมอไหมครับ ?

5. beq

beq เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2006
    จองหนึ่งเล่มนะคะ..

6. phaderm

phaderm เป็นที่รู้จักกันดี

จองมีดหนึ่งเล่มครับ

ผะเดิม ผ่องอำไพ
    089-051-2545

7. DevilBitch

ณ.ตอนนี้หลังจากที่คุณ k. คุณ KWOK คุณ BEQ คุณ phaderm. ได้สั่งจองมีดหมด บัดนี้มีดหมอได้หมดแล้วน่ะค่ะ เหลือแต่ พระผงดวงตราพลังจักรวาล เนื้อดำ 2 องค์ ขนาดเส้นเส้นผ่าศูยน์กลาง 6 ซม. ส่วนวัตถุมงคลอื่นๆ ยายจะนำมาบอกบุญต่อหลังจากเสร็จพิธีเป่ายันต์เกราะเพ็ชรแล้ว
    ขอบคุณและอนุโมทนาบุยกับทุกท่าน ที่ได้ร่วมบุญในครั้งนี้

8. DevilBitch

รับทราบค่ะ 1 เล่ม

9. DevilBitch

รับทราบค่ะ 1เล่ม

10. DevilBitch

รับทราบค่ะ 1 เล่ม

11. DevilBitch

สำหรับท่านที่สั่งจองวัตถุมงคลจากยาย หากท่ายังไม่ได้โอนเงินเข้ามา นี่ค่ะหมายเลขบัญชี
    ชื่อบัญชี เอื้อมเดือน ยิ่งยง
    ธนาคาร กรุงเทพ มหาชนจำกัด
    เลขที่บัญชี ๓๔๒-0-๗๔0๑๑๔
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    สาขาบางละมุง
    กรุณาแจ้งที่อยู่มาที่ ข้อความส่วนตัวถึงยายด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

12. DevilBitch

หมายเลขมือถือยายผีป่านะจ๊ะ สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ค่ะ

๐๘๕๒๒๔๘๘๗๐

ขอตัวไปธุระก่อนนะคะ

บอกที่อยู่ทางมือถือได้ค่ะ ขอทราบที่อยู่ด่วนค่ะ เพราะเสร็จพิธีแล้วจะจัดส่งเลยค่ะ

ส่วนมงคลวัตถุอื่นๆ นั้น รอคอยนะคะ

13. มุ่งเต็มใจ

มุ่งเต็มใจ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    ขออนุโมทนาบุญอันเป็นกุศลและมงคลกับทุกท่านครับ สาธุ สาธุ สาธุ

14. DevilBitch

สวัสดีค่ะทุกท่าน

ขอขอบคุณและอนุโมทนากับท่านที่ร่วมจองมงคลวัตถุกับยายผีป่า และยายขอแจ้งนะคะว่ามีดหมอฯ นั้น ใช้ คาถา เดียวกับยันต์เกราะเพชรค่ะ

ไม่ว่ามงคลวัตถุใดๆ หากได้นำเข้าพิธีฯ ที่มีสมเด็จองค์ปฐมและพระพุทธเจ้า พระปัจเจกฯ พระอริยะเจ้า พระเทวาโพธิสัตว์เจ้า เทพ พรหม องค์ต่างๆ ในอนันตจักรวานมาปรกจนล้นเปี่ยมอย่างงานเป่ายันต์ฯ ล่าสุด เสาร์ ๕ ที่เพิ่งลุล่วงไปนี้แล้ว พลังล้นเหลือค่ะ ขอเพียงท่านมีจิตน้อมนำเชื่อมั่น และตั้งมั่นในคุณธรรมค่ะ

นะ มะ พะ ธะ จะ พะ กะ สะ นะ เม ติ

ภาวนาไปนะคะยามท่านนึกคาถาอื่นๆ ไม่ได้

ช่วงนี้ประเทศและโลกของเรากำลังเข้าสู่ยุคผีป่าพลางตาค่ะ

ทำให้เกิดเรื่องร้ายๆ นี่ถ้าไม่น้ำท่วมเสียก่อน สงครามเกิดไวกว่านี้นะคะ แต่ใช่ว่าจะไม่เกิด

พระ(เบื้องบน) ท่านถึงเมตตาสรรพสัตว์ ครูบาอาจารย์ที่มีพลังพิเศษก็สามารถรับรู้และช่วยด้วยการอัญเชิญพิธีทั้งพุทธาภิเษกและเทวาภิเษกมากมาย และต้นเดือนนี้นะคะ จะมีการรวมพระอรหันต์ในประเทศไทยค่ะที่เชียงใหม่ ร่วมกันทำพิธีฯ ที่พระธาตุดอยสุเทพฯ เพื่อพยุงให้พุทธศาสนายาวนานจนครบพุทธพยากรณ์ 5000 ปี ค่ะ ยายได้บอกน้องที่จะไปร่วมงานว่า ขอมวลสารสิ่งศักดิ์สิทธิ์จากพระอริยะท่านต่างๆ มาให้ยายผีป่าจัดสร้างมงคลวัตถุหน่อยนะคะ

อย่างพระผงว่านดวงตราจักรวาน ยายมี ๕ องค์ค่ะ แต่ตอนนี้ เหลือเนื้อว่านดำ 1 องค์ ค่ะ จองด่วนนะคะ 1000 บาท ค่ะ อย่าไปยึดติดที่ราคาท้องตลาด ให้มองที่ว่า นำเข้าพิธีอะไรมาบ้าง และจุดประสงค์การใช้ปัจจัยไปทางใด

และที่ยายจะนำมาบอกบุญให้บูชาอีกนะ เป็นที่น่าสนใจค่ะ

เดี๋ยวขอไปถ่ายภาพก่อนนะคะแล้วจะอัพโหลดมาให้ชมค่ะ

เชื่อไหมคะยายตั้งใจจะนำของโบราณชิ้นหนึ่งที่เป็นของที่อาจารย์ท่านบอกว่าอายุกว่าพันปี เป็นของเฉพาะนักรบ บอกว่าจะเอามาให้บูชาแล้วนำเงินมาต่อบุญ หายไปเลยค่ะ ทั้งๆ เพิ่งเอาเข้าพิธีฯ หายังงั๊ยยังไงก็ไม่เจอค่ะ

มิน่าล่ะ อาจารย์ถึงบอกว่า คนที่จะได้ครอบครอง เค้าตามหาเอง แสดงว่า เราไม่อยากครอบครองต่อไป ท่านเลยไม่อยู่ อันนี้ต้องขอเวลาค้นหาให้ดีก่อนนะคะ

มีลูกแก้วที่เข้าพิธีในการทำแก้วจักรพรรดิ์ ยายได้รับตกทอดต่อๆ มาจากอาจารย์ค่ะ หนักเป็นกิโลค่ะ พลังพุทธคุณสูงมาก เพราะทุกพิธีองค์พระปฐมฯ มาเป็นประธานเสมอค่ะ ว่าจะให้บูชาที่ 10459 บาท ค่ะ เพราะที่ทราบมานะคะ ก่อนจะมาถึงมือยายก็บูชาต่อมาเกือบหมื่นเช่นกันค่ะ

มีคริสตัล(ได้รับพรเบื้องต้นจากพระสีวลีและเข้าพิธีเสาร์ ๕ มาหลายหน และอื่นๆ อีก รวมทั้งล่าสุดในงานเป่ายันต์เกราะเพชรนี้ค่ะ) เหมาะที่จะมาทำเป็นจี้นะคะ ช่วยครอบทุกด้านโดยเฉพาะเรื่องความคล่องตัวทางการงาน การเงิน และแคล้วคลาดค่ะ มีคาถาพิเศษ ค่ะหากต้องการด้านโชคลาภ เกื้อหนุน

ยายจะจัดเป็นชุดดีกว่านะคะ

หากสนใจโทถามได้นะคะ

ขอแจ้งหมายเลขบัญชีใหม่นะคะ โอนได้ทั้งสองบัญชีค่ะ ตามแต่สะดวก

ชื่อบัญชี เอื้อมเดือน ยิ่งยง

เลขบัญชี ๔๐๐-๒-๐๕๘๓๐-๑

ธนาคารนครหลวงไทย
    สาขา ทองผาภูมิ

มีจำนวนไม่มากนะคะ

ส่วนพระผงเนื้อว่าน ๑๐๘ (มากมายจนยากแจงรายละเอียด)

ยายจะนำเข้าพิธีอันเข้มแข็งอีกหลายวัดค่ะ เพราะพระท่านบอกว่า จะเกิดเรื่องร้ายๆ มากมาย มงคลวัตถุเป็นเครื่องช่วยทางหนึ่ง ยายก็คิดว่า ต้องให้แน่นปึ๊กทีเดียว แล้วค่อยเอามาให้บูชาทำบุญต่อๆ ไป คงไม่เกิน กลางเดือนกุมภาฯ นะคะ

15. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    แฮ่..นึกว่าจะจองชิ้นสุดท้ายไม่ทันเลยแล้ว กะว่าผ้ายันต์ที่จะได้รับ ว่าจะนำไปให้พ่อกับแม่อ่ะค่ะ

อนุโมทนากับทุกท่านและคุณยายด้วยนะคะ

16. DevilBitch

สวัสดีค่ะ

น้องก้อยเป็นผู้ขอบูชาพระผงว่านดวงตราจักรวาน เนื้อดำ องค์สุดท้ายที่ยายบอกบุญครั้งนี้นะคะ ยายได้บรรจุซองพร้อมส่งนะคะ มีผ้ายันต์เกราะเพชรมอบให้ด้วยและอื่นๆ ค่ะ ขอให้น้องก้อยตั้งมั่นในสิ่งที่เห็นว่าทำแล้วดีนะจ๊ะ

คุณเผดิมนั้นยายฝากซองไปกับคุณตั้มศักดิ์นะคะ ไม่ทราบว่าได้รับหรือยังจ๊ะ

คุณวีรวิทและคุณ beq ก็จัดส่งครบทุกท่านแล้วค่ะ

อนุโมทนานะคะ ขอให้สมหวังทุกประการ ขอคำว่าไม่มีจงอย่าได้บังเกิด ขอความเป็นมงคลทั้งหลายทั้งปวงปรกปักษ์ทุกท่านด้วยเทอญฯ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

17. DevilBitch

มงคลวัตถุที่ยายผีป่าเปิดให้บูชาต่อค่ะ

หากสนใจขอบูชาร่วมบุญกุศลด้วยกัน ติดต่อได้นะคะ ของดีมีน้อยชิ้นค่ะ ผ่านการเข้าพิธีมหามงคลมากมายค่ะ ตัดใจให้บูชาเพราะยังมีงานบุญมากมายที่ยายอยากทำค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

• 99 001.jpg
      99 001.jpg
      ขนาดไฟล์:
      346.6 KB
      เปิดดู:
      862
    • 99 007.jpg
      99 007.jpg
      ขนาดไฟล์:
      153.9 KB
      เปิดดู:
      870
    • 99 002.jpg
      99 002.jpg
      ขนาดไฟล์:
      181.1 KB
      เปิดดู:
      601
    • 99 004.jpg
      99 004.jpg
      ขนาดไฟล์:
      32.5 KB
      เปิดดู:
      746
  18. DevilBitch

[​IMG]ผ้ายันต์หลวงปู่ทวด วัดถ้ำเสือ กระบี่ ปลุกเสกในวันทอดกฐิน วันเสาร์ ที่ ๕ ตุลาคม พระจันทร์ทรงกรดขณะทำพิธีด้วยค่ะ อัญเชิญพิธีโดยพระอาจารย์ จำเนียร และเกจิอาจารย์สายเขาอ้อ

เมื่อยายได้รับมาได้รับมา (พระอาจารย์แจกเฉพาะผู้เข้าร่วมพิธีกับมือท่านเอง)ก็ได้นำไปเข้าพิธีมหามงคลอีก โดยเฉพาะล่าสุดนี้ที่งานเป่ายันต์เกราะเพชร ในวัน เสาร์ ๕ ที่วัดท่าขนุน ร่วมกับมงคลวัตถุที่นำภาพมาลงวันนี้ด้วยค่ะ
    ผ้ายันต์ผืนนี้มีขนาดใหญ่ค่ะ (ประมาณผ้าขาวม้าพับครึ่ง)

ให้เช่าบูชาที่ 999 บาท ค่ะ

[​IMG]แก้วคริสตัล ที่ได้รับการพุทธาภิเษก เทวาภิเษกล้นพุทธคุณ เทวาคุณ ค่ะ เริ่มแรกนะคะ ได้รับพระเมตตาจากพระสีวลีท่านมาปรกให้เพื่อช่วยด้านลาภ ยศ สรรเสริญ ค่ะ ยายก็บูชาด้วยคาถาบูชาพระสีวลีและคาถาขอพรจากพระพุทธเจ้าค่ะ พอนำเข้าหลายๆ พิธี อันมีสมด็จองค์ปฐมฯ เสด็จมาเป็นองค์ประธาน โดยมีพระพุทธเจ้า พระปัจเจกฯ พระอริยะฯ และเทพ พรหม ทุกชั้น ภพ ภูมิ ตามเสด็จมาร่วมปรกแผ่พลังทิพย์ ยายผีป่าจึงขออนุญาตพระท่านเรียกแก้วคริสตัลนี้ว่า แก้วมหาลาภคุ้มภัย ค่ะ แต่ถ้าจะว่าไปนะคะ มีหลายท่านบอกว่า แก้วทุกชนิดที่นำเข้าพิธีที่พระท่านมาทำให้นั้น เรียกแก้วจักรพรรดิ์ได้ แต่ยายมิบังอาจเรียกค่ะ หากพระท่านไม่อนุญาต เอาเป็นว่าชื่อนั้นไม่สำคัญเท่าเราตั้งจิตน้อมนำขอพลังพุทธานุภาพและเทวานุภาพ พร้อมสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่างๆ มาปรกเรานะคะ คริสตัลนี้เล็กเพมาะที่จะนำไปทำจี้ห้อยคอค่ะ มีจำนวน ๒๐ องค์ เปิดให้บูชา ที่องค์ล่ะ ๕๑๙ บาท ค่ะ

[​IMG]แก้วจักรพรรดิ์ องค์ใหญ่ ยายผีป่าเอามาเป็นพุทธานุสสติยามนั่งเพ่งกสิณค่ะ หวงมาก แต่จำใจนำมาบอกบุญค่ะ ให้บูชาที่ ๑๐๔๕๙ บาท ค่ะ

ส่วนองค์ที่เป็นคล้ายน้ำเต้าหน้าองค์ใหญ่นั้นนะคะ ให้บูชาที่ ๒๕๕๐ บาท ค่ะ

ที่จัดเป็นชุด ๆ ล่ะ ๕๐๐ บาท ๙ ชุด

มีดังต่อไปนี้
    พระผงสมเด็จองค์ปฐมฯ ๑ องค์
    พระผงธรรมกายรักษา ๑ องค์
    ผ้ายันต์เกราะเพชร ๑ ผืน
    ผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณ ๑ ผืน
    เชือกมงคลรัดข้อมือ ๑ เส้น

ติดต่อได้ตลอดเวลานะคะ หากมิทันรับสาย ก็อย่าตำหนิกันนะจ๊ะ เพราะยายจะเพลียมากฃ่วงนี้ ตาปรือตลอดเวลายามไม่ได้ไปวัด ช่วงเย็นๆ ยายเข้าห้องพระนะคะ เพราะเป็นกฎของครอบครัวเรา ดูละครตอนเย็นเรียบร้อย ทุกคนต้องเข้าห้องพระอย่างน้อย สิบนาทีค่ะ

19. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    เห็นแก้วจักรพรรดิ์ องค์ใหญ่แล้วชอบมากเลยค่ะคุณยาย แหะๆ แต่คงได้แต่ร่วมอนุโมทนากับท่านที่จะนำไปบูชาอ่ะค่ะ

20. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    โมทนาครับ แก้วจักรพรรดิ์ สวยมากครับ คงจะทำให้การ ปฎิบัติวิปัสนาก้าวหน้าไปได้เร็ว สาธุๆ