มาร่วมแต่งกลอนวันพ่อกัน

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย (-*-), 7 ตุลาคม 2014.

1. (-*-)

(-*-) เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2014
    ถึงเหล่า ครูกวี นักแต่งกลอน ทุกท่านโปรดทราบ
    เรามาร่วมแต่งบทกลอนเพื่อวันพ่อกันดีมั้ยครับ ^^

........................................................................

ประกวดแต่งกลอนวันพ่อ ช่วยเข้ามาร่วมส่งกลอนเข้าประกวดเยอะๆนะคะ

ชาวไทย รักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    Bangkok

7 ต.ค. 2014 — ประกาศ!! กิจกรรมแรก ของเพจ เริ่มแล้วนะค่ะ
    เนื่อง จากใกล้ถึงวันพ่อแล้ว ทางเพจ มีความยินดี ที่จะแจ้งให้เพื่อนๆ ทราบถึงกิจกรรมวันพ่อ ที่จะถึงในวันที่ 5 ธันวาคม 2557 นี้ ดังต่อไปนี้ค่ะ
    *จัด ประกวด แต่งกลอนแปด จำนวน 8 บท ที่มีเนื้อหาเป็นกลางๆ เกี่ยวกับ พ่อหลวง และพ่อของตัวเอง ผู้ส่งกลอนเข้าประกวด ต้องใช้ชื่อและนามสกุลจริงเท่านั้น โดยทุกกลอนที่ส่งเข้ามา จะถูกคณะกรรมการตรวจสอบความถูกต้อง สัมผัสนอก สัมผัสใน ความคล้องจอง ความสุภาพ หากผ่านคณะกรรมการไปได้ ทางเพจจะนำบทกลอนของท่านโพสต์ลงในเพจ เพื่อเรียกคะแนนไลค์นะคะ หากไม่ผ่าน ทางเพจจะส่งกลับไปให้ท่านแก้ไขใหม่ หนึ่งท่านต่อหนึ่งกลอนเท่านั้น ประกาศผลผู้ชนะ วันที่ 5 ธันวาคม 2557 โดยนับจากยอดไลค์นะคะ โดยมีรางวัลสำหรับผู้ชนะประกวด สามรางวัล ดังต่อไปนี้

รางวัลที่ 1
    13,000 บาท พร้อม บัตรของขวัญร้านออนไลน์กิ๊ฟช็อปมูลค่า 50$

รางวัลที่ 2
    10,000 บาท พร้อม บัตรของขวัญร้านออนไลน์กิ๊ฟช๊อปมูลค่า 30$

รางวัลที่ 3
    7,000 บาท พร้อม บัตรของขวัญร้านออนไลน์กิ๊ฟช๊อปมูลค่า 20$

*ทุกๆ บทกลอน ที่ส่งเข้ามา มีมูลค่า 5 บาท โดยทางเพจจะรวบรวม กลอนทั้งหมด คิดเป็นมูลค่า แล้วสมทบทุน ช่วยเหลือน้องหมาน้องแมว ถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จะพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในวันพ่อ

จึงขอเรียนเชิญ เพื่อนๆ พี่น้องคนไทยทุกคนที่สนใจ ร่วมสนุกกับกิจกรรมวันพ่อ ที่ทางเพจจัดขึ้นได้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปค่ะ ขอบคุณค่ะ.
    https://m.facebook.com/nangfah.variety?ref=bookmark

https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=784619721597292&id=782535161805748&ref=bookmark

2. Norlnorrakuln

Norlnorrakuln เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2011
    พระคุณยิ่งล้นฟ้าพระปกเกล้า
    พระเปี่ยมบารมีป้องไทยทั้งผอง
    พระเมตตาสถิตทั่วนราคลอน
    ขอบิดรโพธิสัตว์เจ้าทรงพระเจริญ

ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ ข้าพระพุทธเจ้า

สมาชิกเว็บพลังจิต.