มาลีวราชพญากรณ์...พญากรณ์ดวงชะตา 3 เรื่องหลักฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Beginners, 17 มกราคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. chain1977

chain1977 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2010
    โพส pm แล้วรอคำตอบ
    ขอบคุณครับ

2. Beginners

Beginners Active Member

23 กุมภาพันธ์ 2013

ทั่วไป

ดวงจะต้องสร้างครอบครัวและมีบุตรตั้งแต่อายุยังน้อย ถ้ามีบุตรชายต่อไปในอนาคตจะพึ่งพาบุตรได้ บางครั้งรู้สึกอึดอัดไม่พอใจกับทุกอย่างที่เกิดขึ้นกับตัวเอง นิสัยขี้เหวี่ยงขี้วีน อารมณ์ร้อน ทนกับสิ่งใดสิ่งหนึ่งได้ไม่นาน มีความอยากเป็นใหญ่เหนือคนในครอบครัว และก็จะได้เป็นตามความปรารถนา เพราะคนในครอบครัวไม่อยากจะทะเลาะกับคุณเลยยอมปล่อยให้คุณเป็นใหญ่ไป แต่นั่นจะหมายถึงดาบสองคมที่ทำให้คุณไม่โตขึ้นเลย

การงาน

ทำอะไรในช่วงแรก ๆ นั้นจะประสบกับความสำเร็จค่อนข้างยาก ให้ระวังอาจถูกหลอกหรือเสียเปรียบในการทำงานได้ ไม่เหมาะกับการประกอบอาชีพธุรกิจส่วนตน ดวงต้องเป็รลูกจ้างตลอดไป หากอยากออกมาประกอบอาชีพเองก็ต้องอยู่บ้าน เพราะมีเกณฑ์ตกงาน

โชคลาภ

เมื่อไหร่ที่คุพูดของคุณไม่เป็นความจริง ยังผิดศีลข้อ 4 อยู่ร่ำไป คุณก็จะไม่มีโชคลาภเข้ามาค่ะ แต่ดูเหมือนจะเป็นคนที่ชอบสรรหาวัตถุ พระเครื่อง ขุนแผน ของเสริมดวงชะตา มาไว้ในครอบครอง

3. Beginners

การงาน

อยากหวนคืนสู่มาตุภูมิเดิมที่จากมาหรืออยากเริ่มต้นธุรกิจเป็นของตัวเอง เพื่อกลับไปดูแลครอบครัวแต่ยังไม่สมหวัง มีเกณฑ์อยากออกจากงานแต่ไม่มีเกณฑ์งานใหม่เข้ามาให้ทนทำไปก่อน ปีนี้ทั้งปีคุณจะต้องทำงานอยู่ที่เดิม หรือไม่ก็ตัดสินใจออกมาเอง ใจไม่อยากทำงานระวังจะทำให้คุณทำงานพลาด แล้วจะส่งผลกระทบที่ค่อนข้างมาก อยากออกจากงานเต็มทีก็ยังทำไม่ได้

ความรัก

ได้คู่ครองที่มีตำนิ เป็นหม้าย หรือเคยคบกับคนอื่นมาก่อน ช่วงนี้ให้ป้องกันหากยังไม่พร้อมจะมีบุตร พบกับรักที่แอบซ่อนปิดบังจะทำให้คุณชอกช้ำใจ รักมีปัญหาคารางคาซัง พยายามยึดยื้อเอาไว้ มีเกณฑ์ตกพุ่มหม้ายหรือร้างรา

โชคลาภ

มีดวงผูกพันธ์กับองค์พิฆเณศค่ะ โชคลาภการเสี่ยงดวงยังไม่มี วิบากกรรมที่เคยแย่งชิงมาทำให้คุณต้องเหน็ดเหนื่อยไปอีกนาน จนกว่าเจ้ากรรมนายเวรที่ท่านไปแย่งชิงเขามาจะยกโทษให้ คุณถึงจะมีโอกาสกวนคืนถิ่นที่จากมาได้ค่ะ

4. noon_iceage

noon_iceage สมาชิก

26 กุมภาพันธ์ 2013
    ชื่อ สุจิรา เกิดวันพุธ ที่ 28 เมษา 2536 อายุ 21
    เรื่องที่อยากดู
    1.การงานหรือการเรียน
    2.การเงิน
    3.ความรัก
    ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

5. sasin_wp

sasin_wp สมาชิก

24 พฤศจิกายน 2013
    ส่งทาง PM แล้วนะค่ะ
    การงาน การเงิน ความรักค่ะ รบกวนด้วยค่ะ

6. Long Live The King

Long Live The King สมาชิกใหม่

8 มิถุนายน 2013
    PM ไปแล้วนะครับ

7. chart077

chart077 Active Member

แม่นจริงครับบ คอนเฟิร์ม

8. dara1

dara1 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้ามหรือเปล่าคะ เวลาตามนั้นค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

9. boonrit

boonrit Active Member

รบกวนด้วยครับ
    ชื่อ บุณยฤทธิ์ เกิดวันศุกร์ ที่ 2 ธันวา 2526 อายุ 31 ปี
    อยากทราบ
    การงานหรือการเรียน
    การเงิน
    ความรัก
    ขอบพระคุณครับ

10. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

ตรงค่ะ. มีบุตรแล้วค่ะ เป็นบุตรชาย. เราขี้เหวี่ยงขี้วีน ทนอะไรับบางสิ่งไม่ได้นาน. ถ้าจะบอกว่ามีความอยากเป็นใหญ่เหนือครอบครัวไม่ตรงค่ะ. เราชอบคนที่เคารพคนอื่น มีความเกรงใจในตัว. ของแบบนี้ไม่ต้องเอ่ยค่ะ เราต้องเกรงใจบ้าง

ส่วนงานตอนนี้เพิ่งออกจากงานมาค่ะ. มาอยู่บ้าน. แต่ก็กำลังดูงานใหม่เช่นกัน

โชคลาภ. ใช่ค่ะเรื่องมุสา. แต่เรื่องนี้ก็ลดลงมาเยอะแล้ว. บางครั้งบอกความจริงไม่ได้ก็ต้องมุสาไป
    เรื่องหาพระ. ขุนแผน. ไม่มีค่ะ. ตอนนี้มีแต่กุมารที่บ้าน. แต่ไม่ได้สรรหาแล้วค่ะ.

ขอบคุณค่ะที่ดูให้.

11. kararama

kararama เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนขอรายละเอียดเพิ่มเติมได้ไหมครับ
    และขอถามอีกนิดนะครับ ระยะเวลาที่ทำนายจากไพ่มีระยะเวลาประมาณเท่าไหร่ครับ
    หากเลยไปโอกาสที่ดวงจะเปลี่ยนแปลงไปจากคำทำนายมีไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2015
  12. วรินอลิสา

วรินอลิสา เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2011
    รบกวนด้วยครับ
    วรินทร 30 มีนาคม 2506 อายุ 51
    อยากทราบ การเงิน โชคลาภ การงาน
    ขอบคุณครับ

13. Beginners

ระยะเวลาในการเปิดไพ่ของดี้แต่ละครั้งจะมีระยะเวลา 1 เดือนค่ะ หากเลยกำหนดไปแล้วบางคนก็ดวงเปลี่ยนแต่บางคนก็ไม่เปลี่ยนค่ะ ขึ้นอยู่กับการกระทำในช่วงเดือนนั้นด้วยว่าคุณได้ปรับเปลี่ยนดวงตัวเองแล้วหรือไม่

ถ้าคุณยังมีกิจวัตรประจำวันเหมือนเดิม หรือไม่ได้แก้ไขอะไรที่มันยังคงผิดพลาดอยู่ให้ถูกต้อง ดวงก็ยังคงเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนไปค่ะ

ยกเว้นเรื่องโชคลาภนะคะที่จะเปลี่ยนไป เพราะถ้าเราไม่รู้ว่ามีองค์ไหนกำลังรอให้โชคลาภเราอยู่บ้าง บูชาท่านไม่ถูกต้อง ท่านก็ต้องหมุนเวียนเปลี่ยนไปค่ะ

14. blanking

blanking สมาชิก

ขอส่งข้อมูลทาง PM นะคะ
    เรื่องพื้นฐานที่อยากจะดู คือ
    ดวงทั่วไป
    การงาน
    มิตรศัตรู
    ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2015
  15. Beginners

การงาน

มีความลับบางอย่างที่บอกใครไม่ได้ และชอบแสวงหางานใหม่ ๆ หรือสิ่งใหม่ ๆ อยู่เสมอ หนทางชีวิตค่อนข้างลำบากและเหนื่อยยาก ผ่านวัยอายุครบ 48 ปีเต็มเมื่อไหร่ หนทางหน้าที่การงานก็จะสดใสขึ้น และมีเกณฑ์เริ่มต้นทำธุรกิจใหม่ ๆ ให้ระวังงานบางอย่างที่ไม่ค่อยจะดีนัก บางครั้งแม้จะทำได้แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะทำได้ดีเสมอไป มีเกณฑ์หมดเนื้อหมดตัวเพราะการทำงาน มีเกณฑ์ได้ไปต่างประเทศหรือต้องเดินทางบ่อยครั้ง

การเงิน

ระวังการยุยงหรือการร่วมหุ้นกับคนอื่นจะทำให้คุณหมดตัวได้ สูญเสียทรัพย์ไปไม่น้อยเพราะเชื่อคำพูดของคนอื่น พื้นดวงควรจะมีเงินเหลือเก็บนานแล้ว แต่ติดที่บางครั้งฟังคนอื่นมากไป จึงทำให้ยังไม่เหลือเกินเก็บมากเท่าดวงชะตาเสียที พึงระวังเรื่องคดีความหรือการฟ้องร้อง

โชคลาภ

เพิ่งสูญเสียของดีที่อยู่กับตัวไปให้ผู้อื่น การเสี่ยงโชคหรือเล่นหวยไม่มีดวงนัก มีใจฝักใฝ่ในพระพุทธศาสนา และมีความตั้งใจอยากนั่งสมาธิ จึงพึงเลือกวิธีการให้เหมาะสมกับตัวเอง เพราะที่ปฏิบัติอยู่ตอนนี้ แม้จะทำได้ดี แต่ก็ไม่ถูกขริตกับตัวเองนัก วัตถุมงคลหรือสิ่งศักด์สิทธิ์บูชาบางอย่างมีทั้งคุณและโทษให้พึงระวัง พระเครื่องบูชาในครอบครองหาของแท้ค่อนข้างยาก

16. chain1977

chain1977 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2010
    ดูให้หน่อยครับ
    ชื่อ อิทธิมนต์ เกิดวัที่ 4 มกราคม 2520 อายุ 38 ปี
    จ.บุรีรัมย์
    เรื่องที่จะถาม
    1.การงาน
    2.การเงิน
    3.โชคลาภ

ขอบคุณครับ

17. Beginners

รบกวนถ่ายรูปมือทั้งสองข้างมาให้ดี้ดูหน่อยได้ไหมค่ะ เหมือนคุณจะมีรูปตรีอาวุธของพระศิวะอยู่ระหว่างนิ้วทั้งสามค่ะ (มือซ้าย)

มือขวากลางผ่ามือน่าจะเป็นทะเลกว้างที่มีภูเขาอยู่หนึ่งลูก คิดว่าน่าจะเป็นเขาพระสุเมรกับเกษียรสมุทรค่ะ คุณน่าจะมีดวงชะตาเกี่ยวข้องกับพญานาคด้วย และมีความรู้สึกว่าลายมือของคุณข้างหนึ่งจะเหมือนหรือคล้ายกับของดี้นะคะ คือมันเป็นลายมือที่มีเส้นวาสนาผ่ากลางตั้งแต่ข้อมือถึงปลายยาวไปจรดนิ้วกลางค่ะ แต่ความสั้นยาวอาจมากน้อยไม่เท่ากัน เป็นมือของผู้มีดวงเกี่ยวพันธ์ค่อนข้างใกล้ชิดกับพญานาคคะ (ของผู้หญิงจะอยู่มือซ้ายของผู้ชายจะอยู่มือขวา)

ดวงมีบางอย่างไม่อาจเปิดไพ่ดูได้จนกว่าดี้จะได้เห็นลายมือนะคะ

ดี้ส่งมือซ้ายของดี้มาให้ดูนะคะ ถ้าคุณมีเส้นลายมือขวาเหมือนกับดี้ก็รบกวนถ่ายรูปให้ด้วยนะคะ ส่วนถ้าไม่มีก็ไม่ต้องถ่ายค่ะ เพราะบางทีดี้อาจจะคลาดเคลื่อนไป การเปิดไพ่ไม่ได้น่าจะเป็นด้วยสาเหตุอื่น แล้วจะลองดูต่อไปค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มกราคม 2015
  18. Beginners

ดวงเหมือนจะเกี่ยวข้องกับคนก่อนหน้านะคะ ไพ่ไม่อาจเปิดได้ ต้องรอผู้ที่มีดวงผูกพันธ์กันเปิดดวงก่อนค่ะ ซึ่งคุณและคุณด้านบนเกี่ยวข้องในลักษณะใดนั้น ก็แล้วแต่บุญพาวาสนาเสริมส่งคนทั้งคู่นะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มกราคม 2015
  19. kararama

kararama เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ที่ผมถามหมายถึงเรื่องงานหน่ะ ผมได้คำทำนายช่วงนี้ งานยังไม่มีแววได้ ผมเลยอยากทราบว่า ถ้าเลยไปเกิน 1 เดือน มันจะพอมีโอกาสบ้างไหมครับ แล้วเรื่องเทพที่ปกปักรักษาตัวเรา ผมจะรู้ได้ไงครับ

ขอความเมตตาด้วยครับ

20. Beginners

เรื่องงานพ้นจาก 1 เดือนเนื่องจากไพ่ของคุณดี้ปิดสำรับไปแล้วจึงบอกไม่ได้นะคะ ส่วนองค์เทพนั้นต้องเปิดกันแบบละเอียดค่ะ เพื่อป้องกันความผิดพลาด

อย่างเร่งดวงนะคะ เดี๋ยวจะร้ายมากกว่าดีค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้