มาวันแรก ต้องทำยังไงบ้างคะ

ในห้อง 'Music & Karaoke' ตั้งกระทู้โดย pokkypink, 26 ตุลาคม 2012.

1. pokkypink

pokkypink สมาชิกใหม่

ตั้งกระทู้หมวดไหน ก็ยังไม่ทราบว่าถูกไหมเลยคะ ในเว็บนี้ฝากเพลงที่ร้องได้ด้วยเหรอคะ ถ้าร้องแบบฟังไม่ได้จะได้ไหมคะ

2. pokkypink

แล้วที่นี่มีกรรมการ แบบรายการเดอะดาวที่ดังๆ ไหมคะ ถามเฉยๆ ที่ถามเผื่อเข้ารอบไม่ได้หวังตกรอบ แฮ่ๆ

3. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ยินดีต้อนรับครับ ที่นี่เราร้องกันเล่นๆสบายๆแบบเพื่อนๆกันครับ
    ไม่มีกรรมการประกวดใดๆทั้งสิ้น
    การเข้ามาแรกๆ เวลาเข้ามาที่<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD></TD><TD>Music & Karaoke
    [​IMG]สถานที่คุยเรื่องเพลง ฟังเพลง ห้องคาราโอเกะ ร้องเพลง ฟังเพลงออนไลน์ แต่งเพลง มิกซ์เพลง โดย เพื่อนๆสมาชิก
    ห้องย่อย: [​IMG] เพลงไทยสากล, [​IMG] เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต, [​IMG] เพลงต่างประเทศ, [​IMG] เพลงคู่และกลุ่ม, [​IMG] เพลงทางศาสนา

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    เราก็แบ่งหมวดหมู่อยู่แล้ว คลิกเข้าไปฟัง หรือร้องในหมวดที่ต้องการได้เลยครับ
    ส่วนเทคนิคต่างๆ ก็มีอยู่ให้ศึกษาก่อนในหน้าแรกของห้องแล้วครับ
    หวังว่าเพื่อนๆจะได้ฟังเสียงคุณในเร็ววัน ขอให้มีความสุขกับเสียงเพลงนะครับ

4. pokkypink

ขอบคุณ คุณPinit มากคะ

5. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ถ้าร้องแบบฟังไม่ได้จะได้ไหมคะ

คำถามนี้ชอบมากๆ แบบถูกใจผมมากเลย อยากจะตอบนะ
    ถ้าร้องแบบฟังไม่ได้นะ ได้แน่นอนครับ เพราะคำชมในห้องเพลงนะครับ มีแต่คำชมเช่น
    เสียงใส เสียงเพราะ น่าฟัง เพราะที่สุดในโลก ไม่มีคำติเลยนะครับ ถ้าติก็นิดหน่อยแบบรับได้นะครับ ไม่ต้องกลัว ถ้ามาร้องจริงๆ ผมขอชมก่อนเลยนะครับว่า เพราะที่สุดในจักรวาล 555555

6. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าบ้านน่ารักมากค๊า...แนะนำวิธีต่าง ๆ ละเอียดเชียว
    เพราะอย่างงี้...เลยทำให้ติดงอมแงม (ติดร้องเพลง) อิอิ

ถ้าร้องแบบฟังไม่ได้...
    แสดงว่าคนฟังไม่ได้เปิด Sound
    หรือลำโพงที่บ้าน อิอิ
    ไม่ต้องกลัวค่ะ...ร้องดี ไม่ดีไม่สำคัญ มีใจรักในเสียงเพลงเราให้ผ่าน
    เปิ้ลเข้ามาร่วมยินดีต้อนรับคนบ้านเดียวกัน (บ้านคาราโอเกะ) จ้า

7. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

สองคนข้างบนนี่ไปทำอะไรน้องใหม่เขาหรือเปล่าเนี่ย น้องเขาหายไปเลย
    อดได้ยินเสียงเลย :'(