มาสนุกกับการคิดเลขหวยดีกว่าเสียเงินซื้อหวย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย precha9, 11 พฤศจิกายน 2010.

1. richard298

richard298 สมาชิก

23 พฤษภาคม 2009
    มาแล้ว:cool:ขอบคุณอ.ปรีชามากนะครับ วันนี้ขอให้รวยกันทุกคนครั(f)(f)(f)(f)บ

2. แสนโชค

แสนโชค เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    (deejai) (deejai) (deejai)

3. nachabhol

nachabhol สมาชิก

16 พฤษภาคม 2009
    ขอบคุณ thank youuuuu

4. nachabhol

nachabhol สมาชิก

16 พฤษภาคม 2009
    ขอบคุณ thank you

5. richard298

:':)':)':)':)'(pig_cryyงวดนี้ไม่เข้า แต่ก็ขอบคุณนะครับ งวดหน้าเอาใหม่แล้วกันจ้า

6. apple_lin

apple_lin เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้สูตรจริงๆ ค่ะ แต่อ่านแล้ว งง มากๆๆ ดูมันซับซ้อนมากๆๆ

ขอบคุณที่มาแชร์ให้กันนะคะ จะไปพยายามทำความเข้าใจอีกที

7. นันทสิริ

นันทสิริ Active Member

งวดนี้ไม่เข้าเลย งวดหน้าขออีกครั้งนะคะอาจารย์ ฝัน 14 41 เลยไปว่ิ่ง 4 บน งวดนี้เลยอดเลยค่ะ จะคอยติดตามผลงานของ อ. ต่อนะคะ

8. yaka

yaka เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาดูค่ะ ..............

9. precha9

precha9 Active Member

11 พฤศจิกายน 2010
    วิธีคิคหวยแบบง่ายไม่ต้องใช้สมองให้ปวดหัว

ครับแต่ก่อนผมก็ใช้ปากกาและดินสอกระดาษ แต่ปัจจุบัญยุค

คอมพิวเตอร์ ทำให้การคิดหวยง่ายขึ้นมาก ถ้าเรามีสูตร

หลายๆสูตร ก็สามารถ คิดออกมาใด้ ในครั้งเดียวเช่น ถ้าผม

มีสูตร หลักหน่วยบน อยู่ 17 สูตร แทนที่ผม จะนั่งคิด 17 ครั้ง

ผมก็นำ ทั้ง 17 สูตร มาป้อน เข้า คอมพิวเตอร์ คิดออกมาใด้

ในครั้งเดียว ส่วนมากผมจะนำสูตร มาคำนวณ ที่เวป ตรวจสอบสูตรหวย

http://pro.apichoke.com/checkformul.php

ที่ผมวางลิ้ง ไม่ใด้ อะไรกับเวปเขานะครับ แต่เพื่อความรู้ ของเพื่อนๆ ที่ยังไม่รู้อีกหลายคน

เรา แค่นำสูตร ที่แปลงแล้ว มาใส่ สามารถ ใส่ใด้หลายสูตร ผมเคยใส่ เข้าไป 150 สูตร

สามารถ คำนวณ ออกมาใด้ ในครั้งเดียว บอก ตัวไหนเด่น มากน้อย

ที่จริง เวป ตรวจสอบสูตรหวย มีหลายแห่ง ผมจำไม่ค่อยใด้ หรือบางคนก็ ใช้

เป็นโปรแกรม ว่างๆ ผมจะ นำ สูตร มาแปลง และบอกวิธีนำสูตรเข้าไปตรวจสอบ

จะใด้ ไม่ต้อง มานั่งคิด ให้ปวดหัว กันครับ..

จงแยกแยะ คำว่า อวดรู้ กับคำว่า เผื่อแผ่......การมอมเมาถ้าเรารับรู้ว่าสิ่งนั้น

ไม่ดี เราก็อย่าไปปฎิบัติ .......อ.ปรีชา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2010
  10. นันทสิริ

ดีมากเลยค่ะ จะได้เรียนรู้วิธีคำนวนบ้าง จะรอติดตามค่ะ

11. precha9

นำสูตรมาวาง

ดูวิธีทำตามรูปนะครับ

12. precha9

วิธีคิดสูตรหวยเพื่อนำไปใส่โปรแกรมตรวจสอบสูตรหวย

สมมุติว่าเราคิด เรื่องเลขหวย เล่นๆ ว่า งวดนี้ หลักหน่วยรางวัลที่1

เป็นเลฃ 0 งวด ต่อไปต้องมี 7 แน่ๆ เราสามารถ นำมาเป็นสูตรใด้ไหม

ใด้ครับ เลฃที่ออก รางวัลที่ 1 มี 6 ตัว xxxxxx เลฃที่ออกจะเป็น

เลข อะไรก็ตาม ตัวเลข ที่จะนำข้าไป ทำเป็นสูตร รางวัลที่1 ก็

คือ BCDEFG นำเลขเหล่านี้มาทำเป็นสูตรใด้

ผมนำข้อความ
    ของคุณ VJ หนุ่มรถสปอร์ดที่ลงใว้เวป อภิโชค มาเรียบเรียงใหม่
    ใด้ดังนี้

ตัวแทนหลักเลขที่จะแปลงเป็นอักษรภาษาeng
    ที่จะนำมาพิมพ์เข้าที่โปรแกรมตรวจสอบสูตร

ตัวอย่าง
    งวดที่16 กุมภาพันธ์ 2553
    133707 137 026 362 985 03

133707 03 137 026 362 985
    BCDEFG HI JKL MNO PQR STU

กลุ่มของรางวัลที่1
    B=แสน C=หมื่น D=พัน E=ร้อย F=สิบบน G=หน่วยบน

กลุ่มของสองตัวล่าง
    H=สิบล่าง i=หน่วยล่าง

กลุ่มของสามตัวล่าง

J=ร้อยครั้งที่1 K=สิบครั้งที่1 L=หน่วยครั้งที่1

M=ร้อยครั้งที่2 N=สิบครั้งที่2 O=หน่วยครั้งที่2
    P=ร้อยครั้งที่3 Q=สิบครั้งที่3 R=หน่วยครั้งที่3

S=ร้อยครั้งที่4 T=สิบครั้งที่4 U=หน่วยครั้งที่4

ใครยังไม่เข้าใจ อย่าเพิ่งซีเรียส นะคับ ผมแรกๆ ก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน ใจเย็นๆครับ

ค่อยเป็น ค่อยไป เวลายังมีอีกเยอะ ใครรู้แล้วก็ผ่านไป ใครยังมืดอยู่ ก็ใจเย็นครับ...

จงแยกแยะ คำว่า อวดรู้ กับคำว่า เผื่อแผ่......การมอมเมาถ้าเรารับรู้ว่าสิ่งนั้น

ไม่ดี เราก็อย่าไปปฎิบัติ .......อ.ปรีชา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2010
  13. precha9

ตัวอย่างการคิคเลข

สูตรดับหลักร้อยบน

แสน + หน่วย + หน่วย + ร้อยครั้งที่1 + ร้อยครั้งที่4 +นำผลลลัพย์ทั้งหมดไปบวกเลข 1

แสนคือหลักแสนรางวัลที่1นำมาบวก+ หลักหน่วยรางวัลที่1+ หลักหน่วยรางวัลที่1+ หลักร้อย3ตัวล่างครั้งที่่1 +หลักร้อย3ตัวล่างครั้งที่่4 นำผลลลัพย์ทั้งหมดไปบวกเลข 1

แปลงเป็นสูตรใด้

BGGJS1 นำสูตรนี้ไปป้อนใส่ โปรแกรมตรวจสอบสูตร โดยเลือกสูตร

ช่องด้านบนสุด เป็น ร้อย-H จะใด้ผลลัพย์ออกมาเป็นเลฃที่บอกเป็น% อยู่

ด้านล่าง ..

ลองทำดูนะครับ แค่นำสูตรนี้ bggjs1 copy ไปวาง

ใส่ โดยเลือกสูตรช่องด้านบนสุด เป็น ร้อย-H จะเห็นผลลัพย์

งวดนี้ ทันที ถ้าเรามีหลายสูตร ก็ใส่เข้าไปใด้

โดยใส่เครื่องหมาย , (คอมมา)คั่น เช่น bggjs1,BDEHR4,GHIJR0,

โปรแกรม ก็จะคำนวณ ออกมาเป็น 3 แถว พร้อม สติถิ ย้อนหลัง

ให้เรา ตามที่เราเลือก กี่งวด ถ้าเราไม่เลือก มันจะย้อน สติถิ ให้ดู

20 งวด ค่อยๆ ทำนะครับ เราใช้ปากกา ดินสอคิดก่อน พอใด้สูตร

แล้ว แปลงเป็น อังกถษ นำไปเทียบ หวังว่าข้อความในกระทู้เหล่านี้

คงเป็นประโยชย์ กับท่านที่ยังไม่รู้ ไม่มากก็น้อยครับ ส่วนกระทู้ของผม

ไม่ต้องดันขึ้นไปนะครับ (อ้างถึง) ให้มันเป็นไปตามธรรมชาติ ผมไม่ต้อง

การอยู่หน้า 1 หรอกครับ ขอเพียง เข้ามาดูก็ตอบกระทู้กันบ้าง

จะใด้รู้ว่ามีคนสนใจ มีบางท่าน PM มาอยากใด้เลขเด่น

ก็ตัวสีแดงนะครับ จะเป็นตัวเด่นวิ่ง

และชุด 2ตัวสีแดงอยู่ 2-4ชุด

ส่วนสีเขียว 8-10 ชุด เป็นตัวกันนะครับ ขอให้ทุกคนโชค

ดี....

ตัวเลขต่างๆเป็นการประมวลผลจากการคำนวนตามหลัก สถิติ หรือที่เรียกกันว่าสูตรหวย เท่านั้น ขอให้ทุกท่านโปรดใช้วิจารณญาณในการรับชมข้อมูล ผมไม่รู้ ว่าหวยจะออกอะไร แต่ผมคำนวณว่าจะออก เลขนี้เท่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2010
  14. sujjung

sujjung เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณอาจารย์ปรีชาค่ะ...ถึงแม้จะยังไม่เข้าใจ แต่ก็ขอขอบคุณมาก ๆ ค่ะ รอท่านที่เข้าใจคิดแล้วนำมาบอกเพื่อนสมาชิกบ้างนะคะ

15. richard298

งวด 30 ธ.ค.53 นี้อาจารย์คิดได้เลขอะไรบ้างครับ รบกวนอาจารย์ด้วยนะครับ
    kaitong298@hotmail.com

16. precha9

หลักสิบบน31สูตร 30-12-2553

30-12-2553

หลักสิบ2ตัวบน เด่นมากไปหาน้อย 5.4026.9.8.731

เลขดับที่ไม่เคยผิดเลยจาก31สูตรตัดทิ้ง1สูตร คือ 31.7.42 ดับด้วยสูตรเทวดา xxx

คงเหลือ เด่นหลักสิบบนคือ 5.08 จะเห็นว่า 420 ก็มีโอกาศเข้ามาใด้แต่ถ้าไม่ตัดทิ้ง

ตัวเลขจะมีมาก เล่นไม่ไหวครับ เลฃ2ตัวบนงวดนี้ หน้าตาจะเป็นแบบนี้ครับ

5x 0x 8x

ตัวเลขต่างๆเป็นการประมวลผลจากการคำนวน ตามหลัก สถิติ
    หรือที่เรียกกันว่าสูตรหวย เท่านั้น ขอให้ทุกท่านโปรดใช้วิจารณญาณในการรับชมข้อมูล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2010
  17. precha9

หลักหน่วย2ตัวบน 30-12-2553

30-12-2553

หลักหน่วย2ตัวบน เด่นมากไปหาน้อย 935.276.1.8.4.0

เลขดับที่ไม่เคยผิดเลยจาก17สูตร คือ 0.412 ดับด้วยสูตรเทวดา xxx

คงเหลือ เด่นหลักหน่วยบนคือ 27 จะเห็นว่า 9356 ก็มีโอกาศเข้ามาใด้แต่ถ้าไม่ตัดทิ้ง

ตัวเลขจะมีมาก เล่นไม่ไหวครับ เลฃ2ตัวบนงวดนี้ หน้าตาจะเป็นแบบนี้ครับ

x2 x7

ตัวเลขต่างๆเป็นการประมวลผลจากการคำนวน ตามหลัก สถิติ หรือที่เรียกกันว่าสูตรหวย เท่านั้น ขอให้ทุกท่านโปรดใช้วิจารณญาณในการรับชมข้อมูล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2010
  18. precha9

2 ตัวบนงวดวันที่ 30-12-2553

นำมาจับคู่ 2 ตัวบนงวดวันที่ 30-12-2553

เด่น 2 ต้วบน 52 57

รอง 02 07 82 87

ผิดถูกไม่ว่ากันนะครับเป็นไปตามสูตร
    ตัวเลขต่างๆเป็นการประมวลผลจากการคำนวน ตามหลัก สถิติ หรือที่เรียกกันว่าสูตรหวย เท่านั้น ขอให้ทุกท่านโปรดใช้วิจารณญาณในการรับชมข้อมูล ผมไม่รู้ ว่าหวยจะออกอะไร แต่ผมคำนวณว่า
    จะออก เลขนี้เท่านั้น อย่าซื้อจนเกินกำลัง หวยมี 100 ประตู ถูกใด้แค่ 1 โอกาศยากมาก
    ที่เอามาให้ดู เป็นการคำนวณครับโอกาศผิด 50 ต่อ 50 จะถูกหวยหมั่นทำบุญให้มาก ถึงไม่ถูกหวย
    ก็ใด้โชคด้านอื่น เพราะบุญที่เราทำนั้น ส่งผลทุกด้าน ขอทุกท่านโชคดี ใด้เบิิกบุญ มาใช้

19. นันทสิริ

ขอบคุณคะอาจารย์ เพราะรออยู่คะ ขอให้มีโชคก่อนปีใหม่ด้วยค่ะ

20. precha9

ดับร้อยบน 10 สูตร