+++มาเล่นถาม-ตอบกันครับสำหรับสมาชิกทุกคน+++

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย ~Lee Ryan~, 24 ตุลาคม 2005.

1. ~Lee Ryan~

~Lee Ryan~ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ 1.ขอให้โลกมีแต่คนดี
    2.ขอให้เราไม่เวียนว่ายตายเกิดอีกแล้ว
    3.ขอให้เราขอพรได้เรื่อยๆ(อิอิ...)

ถาม ถ้าถูกลอตตารี่รางวัลที่ 1 จะเอาเงินไปทำอะไรบ้างครับ

2. Atiphan

Atiphan Active Member

10 กรกฎาคม 2005
    ตอบ ลงทุนบางสิ่งบางอย่าง แล้วยกให้ใครบางคน

ถาม ความรู้สึกหดหู่ท้อแท้สิ้นหวัง กะ โดดเดี่ยวไม่มีใครสนใจเหมือนอยู่คนเดียวในโลก ถ้าจำต้องเลือกสองอย่างนี้ให้เกิดขึ้นในใจ จะเลือกอะไร แล้วมีเหตุผลมะที่เลือกอันนั้น

3. ~Lee Ryan~

ตอบ ~โดดเดี๋ยว~ เพราะที่อยู่มาในปัจุบันก็เป็นแบบนี้อยู่แล้ว ไม่อยากจะยุ่งกับใครเลย ไม่อยากแคร์ใครยกเว้นพ่อแม่ ไม่อยากจะต้องมานั่งสนใจการกระทำคนอื่น ที่ผ่านมาก็เจอเยอะอยู่แล้ว ไม่อยากจะต้องมานั่งช่วยเหลือคนอื่น(คนที่ไม่น่าช่วย) เพราะอยู่โรงเรียนก็เจอเยอะ ไม่อยากจะต้องมารับผิดชอบบางอย่างแทนคนอื่น อยู่ที่โรงเรียนก็เจอแต่พวกนี่ ดีแต่มาพึ่งพาเราไม่รู้จักมีความรับผิดชอบเลย(ขนาดอยู่ห้อง king นะ )ขอเราไปซะทุกอย่างแม้เตือนแล้วก็ไม่ปรับปรุงตัวเอง เพื่อนดีๆก็หายากมีแต่เพื่อนกิน (อ้างแต่คำว่าเพื่อนโดยจะขอนู้นนี่มากเป็นพิเศษ) ไม่รู้ทำไมต้องมาเจอแต่สังคมแบบนี้ แต่ก็ใกล้จะจบ ม.6 แล้วดีเหมือนกันจะได้ไม่ต้องเจอสังคมแบบนี้ อยู่โรงเรียนผมก็ไม่ค่อยอยากจะคุยกับใครเพราะไม่มีอะไรจะคุย พอว่างก็นั่งวาดรูปอยู่คนเดียว อยากจะทำอะไรก็ทำ(ไม่ได้ทำให้สังคมเดือดร้อนนะ) อยากไปไหนคนเดียวก็ไป กินข้าวก็กินคนเดียว รู้สึกชินกับชีวิตแล้ว แต่จริง ก็ไม่อยากโดดเดี่ยวหรอกอยากจะมีเพื่อนดีๆสักคนที่เราพอจะพึ่งพาได้ ไม่ใช่เป็นฝ่ายรับอย่างเดียว เพราะเราก็เหงาเป็นเหมือนกัน

ปล. ผมไม่ใช่เด็กเรียนนะ แต่เก็บกดเล็กน้อยขอระบายหน่อย อยู่โรงเรียนผมเบื่อมากไปโรงเรียนจันทร์ถึงศุกร์จะได้ยินแต่เสียงคำว่า "ยืม" จากเพื่อนไม่มีวันไหนที่ไม่ได้ยิน เดี๋ยวก็ยืม กาว กรรไกร ปากกา แม็ก ยางลบ กระดาษ การบ้าน ยืมนู้นนี่(แม้แต่-ยาแก้ปวดกับปาสเตอร์-ยังมาขอเราได้แต่เราไม่มีนะ)เห็นเราเป็น 7-11 หรือไงไม่รู้ สงสัยชาติก่อนเคยยืมเขากันไว้มากชาตินี้เลยต้องชดใช้ เบื่อสังคมที่อยู่นี้จัง(~๐~)(T๐T)

~~~~~~~~ผมจึงเลือกที่จะโดดเดี่ยว~~~~~~~~~~~~

ถาม ถ้าเจอแต่เพื่อนที่ไม่มีความรับผิดชอบ ชอบขอพึ่งนู้นนี่เราจะทำยังไงกับเขาดี ชีวิตเจออยู่ทุกวันไม่รู้จะจัดการยังไง

4. ใต้หล้า

ใต้หล้า Active Member

ทําใจคับ หรือไม่ก็มองแต่สิ่งที่ดีๆของเค้า ของไม่ดีเราก็อย่าไปจําคับ
    มันเป็นของธรรมดาคับ คนเราทุกคนก็ต้องมีทั้งด้านที่ดี และ ไม่ดี
    ผมเชื่อว่าต่อให้คนคนนั้นชั่วขนาดไหนเค้าก็ต้องมีส่วนดีซักส่วนนึงนั่นแหละคับ

5. ~Lee Ryan~

ไม่รู้ว่าเขาจะมีข้อดีอะไรเพราะผมไม่เคยเห็น แต่ที่รู้อย่างหนึ่งข้อดีของเขาคือเอาไว้เป็นมาตรฐานในการวัดคนในสังคมว่าเขาไม่ได้เป็นคนชั่วที่สุด(ยังมีคนชั่วยิ่งกว่าเขา)ไม่รู้แรงไปเปล่า

แต่

~~~~~~พี่ลืมตั้งคำถามต่ออะคนต่อไปเอาคำถามเดิมจากผมละกัน~~~~~~

ถาม ถ้าเจอแต่เพื่อนที่ไม่มีความรับผิดชอบ ชอบขอพึ่งนู้นนี่เราจะทำยังไงกับเขาดี ชีวิตเจออยู่ทุกวันไม่รู้จะจัดการยังไง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2005
  6. Candle

Candle เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2004
    ตอบ คงจะให้เขายืมไปก่อนครับ แล้วก็ลองยืมอะไรบางอย่างจากเขาดูบ้างหรือไม่ก็ยืมให้เขารู้สึกตัวบ้าง

ถาม ทำยังไงให้หาตัวเองให้เจอครับ ว่าเราอยากเป็นอะไร หรือ ชอบอะไร

7. mido

mido Active Member

10 พฤษภาคม 2005
    ขอตอบด้วยคนนะค้าบ

ตอบ: วิธีผมนะครับ เอากระดาษมาแผ่นนึงแล้วเขียนไปเรื่อยๆเกี่ยวกับตัวเราครับ ถามตัวเองไปเรื่อยๆ เรื่องที่เราชอบ เรื่องที่ไม่ชอบ นิสัยส่วนตัว ความลับ เขียนออกมาให้หมดครับ แล้วพอเรามาอ่านทวนที่เขียนก็จะเห็นตัวเองครับ (วิธีนี้ใช้กับปัญหาได้ด้วย)

~#####~
    ถาม: แล้วคนธรรมดาอย่างเราเป็นไปได้ไหมที่จะสมบูรณ์แบบในทุกๆด้าน?

8. PyDE

PyDE เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ-คนธรรมดาก็คือคนธรรมดาครับ ไม่มีคนธรรมดาคนไหนสมบูรณ์ในทุกๆด้าน

ถาม-ทำอะไรอยู่ครับ ^^

9. mido

mido Active Member

10 พฤษภาคม 2005
    ตอบ: แห่ะๆ นั่งเล่นอยู่หน้าคอมค้าบ(^_^)
    ถาม: กินข้าวหรือยังค้าบ

10. samson3

samson3 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ รับประทานแล้วจ้า
    ถาม ถ้าเข้านิพพานไปแล้วพวกพี่ๆ(ขอเรียกพี่ละกันผมอายุ 15 เอง)มีกิจกรรมอะไรกันบ้าง ยังไงก็มีชีวิตอมตะอยู่แล้ว อิอิ

MSN = ragnarokmaster01@hotmail.com

11. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ตอบ: ไม่ทราบเหมือนกันจ้า เพราะยังไปไม่ถึงไหนซักที

ถาม: คนไม่ธรรมดา หมายถึง?