มาแบ่งปันความฝันกันเถอะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kom, 15 กุมภาพันธ์ 2010.

1. kom

kom เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    ผมเองสนใจและศึกษาในการแปลความฝัน ซึ่งให้ความแม่นยำ 70 % ในการฝัน แต่ละครั้งก็ไม่ได้หมายความว่าผมจะแปลได้ทุกครั้งเพราะฝันบางฝันเป็นฝันเรื่อยเปื่อยไม่มีความหมายครับ

จากการที่ผมฝันและได้อ่านกระทู้ความฝันของท่านสมาชิกแต่ละท่าน แล้วนำมาแปลซึ่งบางความฝันสามารถที่จะบอกถึงเหตุการณ์บ้านเมืองในอนาคตได้ แต่จะเกิดขึ้นเมื่อไหร่นั้นไม่สามารถที่จะบอกได้ครับ

ผมสนใจที่จะศึกษาในการแปลความฝัน สมาชิกท่านใดสนใจก็ส่งรายละเอียดของความฝันมาให้ผม ส่วนความฝันของผมอันไหนที่น่าสนใจก็จะpostให้อ่านกันครับ

ขอบคุณครับ

2. romance_zincere

romance_zincere เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันเห็นเดกน้อย ขอมาอยู่ด้วยอ่าค่ะ

บอกว่าจะยอมทำงานทุกอย่างเลย ขอไปอยู่ด้วยนะ ้อ้อนใหญ่เลยค่ะ

เด็กผู้หญิง น่าตาน่ารัก ผิวขาว

พอบอกว่า เด่วมารับนะ แต่ใจคิดไปว่า จะเลี้ยงเดกได้ยังไง เราอายุ 19 เอง

เลย ไม่ ดีกว่า

เด็กกรี๊ดค่ะ

หนูตื่นเลย

3. kom

" ความไม่พร้อมครับ " เรื่องอะไรนั้นผมไม่อาจทราบได้ เจ้าของกระทู้น่าจะเป็นผู้รู้คำตอบของเรื่องครับ

4. romance_zincere

romance_zincere เป็นที่รู้จักกันดี

พี่กุมาร หรือเปล่าค่ะ อิอิ สาธุๆๆๆ ขอให้ใช่ หลายคืนแล้วว ที่ฝันแบบนี้ อิอิ

5. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ฝันว่าได้รับพระพุทธรูปโบราณขนาดหน้าตักประมาณ5 นิ้ว ค่ะ

ในฝัน มีคนมาขอดูพระพุทธรูปโบราณ แล้วบอกว่า เป็นพระพุทธรูปที่มีราคาสูง

จะตีเป็นหวย ก็ไม่รู้จะตียังไงค่ะ น่าจะเกี่ยวกับเรื่องสิ่งศักดิ์สิทธิ์หรือเปล่าคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2010
  6. magnagiled

magnagiled เป็นที่รู้จักกันดี

เคยฝันว่า เดินลงมาจากบ้านชั้นบน มาที่ตู้เย็น

แล้วเปิดตู้เย็นช่องฟิช เจอหัวคนมีผมไหลยาวหันมา

แล้วตะโกนใส่หน้าว่า อย่าเสียงดังได้ไหม!!!!!!!!!!

สะดุ้งตื่นเลยครับ

ปล.ตอนเช้าของวันนั้นพาเพื่อนมาเล่นที่บ้านจริงๆแล้ว ทำเสียงดังครับ

ผมเลยคิดว่า ท่านเป็นเจ้าที่มาเตือนว่าอย่าเสียงดัง

ก็เลยขอโทษท่าน อิอิ

7. จบที่ตน

จบที่ตน Active Member

เมื่อคืนวันเสาร์ ที่ 13 ฝันค่ะ /ฝันว่าตนเอง นอนบนที่นอน และมีผู้หญิงผมยาว แต่งชุดขาว บอกตัวเลข 3 ตัวค่ะ ในฝันตนเองบอกแฟนให้ช่วยหยิบปากกาให้หน่อย และจดลงบนฝ่ามือค่ะ

ก่อนหน้านี้ ประมาณ วันที่ 28 มกราคม 53 ตนเองฝันว่า สมเด็จพระพี่นางฯ บอกเลข 31
    ตนจึงนำไปบอกเพื่อนๆ ที่ทำงานค่ะ แต่ตอนเองไม่แน่ใจว่าออกบนหรือล่างค่ะ
    สุดท้าย ก็ออก 312 ค่ะ

แต่ครั้งนี้ บอก 3 ตัว ค่ะ แต่ไม่กล้าบอกใครมากค่ะ กลัวไม่เข้าเดี๋ยวจะโดนด่าเอาอะค่ะ

8. kunkul11@hotmail.com

kunkul11@hotmail.com สมาชิก

20 พฤศจิกายน 2009
    เมื่อคืนนี้เราก็ฝันง่ะ แต่ไม่รุ๊จะเล่ายังงัยดี เขียนยังงี๊ก้อแล้วกัน เราฝันว่าได้เห็นพระที่นับถือเราก็ยิ้มยินดีแต่ไหงเห็นเป็นตัวเลขซ๊ะงั้น แหะ ๆ ๆ 17 กับ 67 ง่ะ ไม่ชัดนัก ทุกคนว่างาย ตอบเราที อยากรู้

9. kom

มีโชคครับ ลองซื้อหวยดูนะครับ ถ้ามีโชคซื้อก็ต้องถูกครับ
    ตัวเลขที่ได้มา 44 46 42 48 64 62 67 24 26 ไม่ถูกไม่ว่ากันนะ อิอิ

10. kom

ก็น่าจะใช่ครับ ( สงสัยจะชอบอากาศเย็นๆ นะ ถึงได้ออกมาจากช่องฟรีส )
    ไม่ว่าจะเป็นเจ้าที่หรือวิญญาณ ผมว่าสวดมนต์และทุกเช้าจัดอาหารสำรับเล็กๆ ไหว้ท่านนะครับ

11. kom

ม่ายเป็นไรๆ ลองซื้อดูนะครับ แต่ว่าจะตีเลขเป็นหรือไม่ มีงวดนึงที่ออกนึง 77
    ผมฝันว่าทำไมล๊อตเตอรี่มี 7 ตัว ( ที่จริงมี 6 ตัว ) ในฝันบอกว่าถ้ามี 7 ตัวต้องออก 2 ครั้ง ผมตีไม่เป็นไปซื้อ 72 27 ผลออกมาเป็น 77 (แป่วเสียดายจัง)

12. kom

ทำมั๊ยมีแต่กระทู้ตัวเลข เด๋วต้องหัดตีตัวเลขจะได้เปิดรับเป็นเจ้ามือเองซะเลย(ล้อเล่นๆ ) ถ้ามีโชคซื้อยังงัยก็ถูก ตัวเลขที่ได้ลองบวกลบ 1 ดูด้วยนะครับ อิอิ

13. kom

เมื่อคืนฝันว่า ผมขับรถใส่แต่กกน.ตัวเดียวส่วนเสื้อกางเกงเอามาวางไว้บนตัก สาเหตุที่ถอดเพราะเสื้อและกางเกงเปื้อนเหมือนเมือกอะไรซักอย่าง ผมรอให้เมือกแห้งแล้วก็จะใส่ แต่ยังหาที่จอดไม่ได้เพราะข้างทางมีผู้คนตลอดเวลา ผมขับเข้ามาทางแคบแล้วถึงตรงสี่แยกจึงจอดรถดูแล้วคงไม่มีคน แต่ขณะที่จะใส่เสื้อผ้านั้นเห็นทางข้างหน้าน้ำท่วมเต็มเลย
    ไม่มีรถกล้าผ่าน รถคันอื่นๆ เลี่ยงไปแยกอื่น หลังจากนั้นผมก็ตื่น

ความฝันผมแปลได้ว่า ถ้ามัวแต่รอจังหวะในบางครั้งอาจทำให้เสียโอกาสและมีผลเสียหายได้ ( ถ้าผมจอดรถข้างทางใส่เสื้อผ้าเรียบร้อยผมก็ไม่ต้องขับเข้าทางแคบเพื่อมาเจอสี่แยกซึ่งมีทางหนึ่งมีน้ำท่วม และรถผมหันหน้าไปทางนั้น ในฝันคิดจะลุยน้ำด้วยซิ ถ้าลุยไป
    ผลที่ตามมาคือรถพังแน่ๆ ซึ่งคือปัญหาหนักสำหรับผม )

14. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    เมื่อเช้ามืดวันเสาร์ฝันเห็นวิญญาณนักรบนับพันคนเลยค่ะ วิญญาณเหล่านั้นหายไปก็ปรากฎเป็นผู้หญิงแต่งชุดนักรบโบราณ พร้อมด้วยองค์รักษ์ ซักพักก็ปรากฎพระสงฆ์ 3 รูป พร้อมเหล่าวิญญาณนักรบ อยู่ล้อมรอบตัวเธอผู้นั้น พระรูปนึงก็พูดด้วยน้ำเสียงที่ค่อนข้างดุว่า " กูจะช่วยแต่ไม่ใช่ตอนนี้ยังไม่ถึงเวลา กูจะมาก็ต่อเมื่อ..(ท่านพูดอะไรจำไม่ได้แต่ในความหมายคือยุคพระศรีฯค่ะ) " แล้วก็ตื่นมาดูนาฬิกาหกโมงเช้าพอดีเลยค่ะ ไม่เห็นหน้าตาของบุคคลเหล่านั้น แต่เห็นเรื่องราวค่อนข้างชัดเจนค่ะ :z1

15. kom

ผมเป็นคนหนึ่งที่เชื่อว่าพระศรีอาริย์มาแล้วแต่มาช่วยรักษาให้ศาสนาครบ 5000 ปีตามที่พยากรณ์ไว้ เหล่านักรบวิญญาณ ผู้หญิงแต่งชุดโบราณหรือแม้แต่พระสงฆ์ ท่านทั้งหมดกำลังรอพระศรีอาริย์อยู่ครับ ผมเชื่อว่าเมื่อท่านบำเพ็ญศีล สร้างบารมีเต็มแล้วท่านจะมาปรากฎเพื่อรักษาพุทธศาสนาให้ยั่งยืนต่อไป

16. ดอนdon

ดอนdon เป็นที่รู้จักกันดี

เคยฝันว่ามีกลุ่มคนใส่หมวกขาวตามศาสนาเดินไปบนเส้นทางเดียวกัน ผมก็เดินด้วย หลายปีแล้วที่ฝัน ทั้งๆที่ตอนนี้ผมเป็นพุทธนะ
    ครั้งที่สองฝันเหมือนเดิมแต่ผู้คนนั่งล้อมเป็นวงเหมือนสภา และมีแต่คนยิ้มให้
    ฝันเมื่อต้นปี

17. kom

ถ้าแปลตามความคิดผมนะ ศาสนานั้นสั่งสอนให้ทุกคนเดินในเส้นทางของความดี ทุกศาสนาสอนให้มีความรักความเมตตาต่อมนุษย์ด้วยกัน

ผมเชื่อว่า ถ้าเรามีความศรัทธาในศาสนาไม่ว่าจะเป็นศาสนาใดย่อมจะพบแต่ความสุข

18. Pong2008

Pong2008 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยฝันเห็นหลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด มานั่งอยู่หน้าหิ้งพระที่บ้านผมครับ

ผมก็ได้เข้าไปหาท่าน แต่จำไม่ได้ว่าท่านพูดอะไรบ้าง น่าเสียดายจัง...

19. เนตรนที

เนตรนที เป็นที่รู้จักกันดี

20. kom

ผมตอบในกระทู้คุณเนตรนทีแล้วครับ