มาแบ่งปันความฝันกันเถอะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kom, 15 กุมภาพันธ์ 2010.

1. กฐินหอม

กฐินหอม เป็นที่รู้จักกันดี

....ฝันว่าน้ำท่วมบ่อยๆครับ ท่วมเยอะมาก ไม่รู้เกี่ยวกับบ้านเมืองหรือป่าว แรกๆไม่คิดหลังๆเห็นพูดถึงกันมากๆเลยคิดเหมือนกันครับ ในฝันมักจะคิดถึงแม่ตลอดว่าจับแขนแม่ไว้บ้างในฝันคิดว่าถ้าเรารอดแม่เราก้ต้องรอด ยังไงก็ไม่ทิ้งแม่เด็ดขาด ประมาณนี้ครับ

2. sweetrosie

sweetrosie เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    รบกวนช่วยทำนายให้ด้วยค่ะ

ฝันเห็นพระจันทร์เต็มดวง แล้วเปลี่ยนมีวงรีตรงกลางเหมือนดวงตา พระศิวะบนหน้าผาก แต่ในฝันพอเราเห็นดวงตานั้นแล้วอยากร้องไห้มาก
    แล้วอยู่ๆ ดวงจันทร์ก็เปลี่ยนหมุนเป็นแสงสีๆรุ้งๆ เหมือนกงจักร แล้วก็มีแสงเงินวิ่งเป็นลูกศรทอดยาวลงมาที่โลกมาที่บ้านเรา ที่เราอยู่กัีบเด็กน้อยผู้ชายคนหนึ่งที่ไม่รู้จักกัน แต่ในฝันเหมือนเป็นครอบครัวเดียวกัน
    และแล้วแสงเงินนั้นก็ได้มีรถม้าแล้วมีเทพเจ้านั่งอยู่บนนั้นเหาะตามแสงเงินลงมาด้วย ประมาณว่าจะมารับเด็กน้อยผู้ชายคนนนั้นไปจากเรา

ไม่ทราบว่ามีความหมายอะไรปล่าวคะ ฝันเมื่อราวๆ รุ่งสางของวันอาทิตย์ที่ผ่านมาค่ะ

3. kom

kom เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006

ตอบครับ

น่าจะแปลได้ว่าใช้ความคิดสร้างสรรค์หรือนำมาดัดแปลงให้เกิดประโยชน์
    ส่วนแผ่นปูนลอยน้ำได้คงจะเป็นเรื่องหรืออุปสรรคที่คุณกำลังเผชิญอยู่แต่สามารถผ่านไปได้
    ตอนนี้กำลังเบื่อหรือท้อแท้อะไรอยู่จากความซ้ำซากจำเจ ลองนำมาประยุกต์
    ดัดแปลงดูนะครับ

4. kom

ไม่รู้ว่าคุณCHEMTEXจะไปอยู่ต่างประเทศหรือมีแฟนเป็นชาวต่างชาติหรือเปล่า ถ้าใช่แสดงว่าครอบครัวของแฟนรักและเอ็นดูครับ

5. kom

แสดงว่าแฟนเก่ายังมีเยื่อใยต่อคุณอยู่ (เป็นเรื่องของอนาคตครับ)

6. kom

อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน แต่จิตใต้สำนึกของคุณบอกว่าคุณรักและผูกพันกับคุณแม่มากๆ ผมว่าทำสิ่งดีดีเข้าไว้อย่างน้อยตัวเราเองก็มีความสุขกับสิ่งที่เราได้ทำ และดำเนินชีวิตอยู่ในความไม่ประมาทครับ

7. kom

ถ้าแปลแล้วน่าจะหมายความว่า ผู้บริสุทธิ์หรือคนดีจะได้ไปอยู่ในที่ที่ดีกว่า
    ผมได้แต่แนะนำว่าให้เราดำรงชีวิตอยู่ในความไม่ประมาทครับ

8. ชวนพิชฌ์

ชวนพิชฌ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะวันนี้ไปวัดฯ เพ่งกสินมาค่ะ สบายใจแล้วค่ะ
    ขอโมทนาบุญ นะคะ

9. CHEMTEX

CHEMTEX สมาชิก

ขอบคุณค่ะที่มาช่วยตอบนะคะ เพิ่งกลับมาจากเกาหลีค่ะ(ได้อาทิตย์กว่าแล้ว) ส่วนแฟนนั้น ไม่มีค่ะ(เลิกกันไปนานแล้ว แต่พ่อแม่ของแฟนยังรักและเป็นห่วงเราเสมอเลยค่ะ เพิ่งไปเยี่ยมท่านมาตอนตรุษจีน)
    ยังไงก็ขอบคุณอีกครั้งค่ะ.....

10. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    ท่านพี่ช่วยทำนายฝันให้หน่อยค่ะ
    ฝันว่าไปทำบุญ และได้นำเงินใส่ซองกระดาษหยอดลงในตู้ใบใหญ่ๆ มีลักษณะโปร่งใส และก็มีอีกครอบครัวนึงมาทำบุญเหมือนกัน ในฝันนั้นสังเกตุด้านหน้าของซองทุกซองสกรีนลายคล้ายยันต์อะไรสักอย่าง อธิบายไม่ถูก และปรากฎสายสินที่มือแต่มีหลายสีค่ะ สักพักเหมือนจะเป็นแม่ชีมั้งค่ะ(ขอเรียกแม่ชีละกันนะคะ) ท่านให้ไปรับเชือก,สายสิน หรือประคำคล้องมือนี่ละคะ ในฝันนั้นตัวปรางเองคิดว่าเรามาทำบุญเหมือนกันท่านคงให้กลับไปไว้บูชา ก็เลยเดินไปรับแต่ครอบครัวนั้นเค้าไปรออยู่แล้ว พอปรางเดินไปคุณยายของครอบครัวนั้นก็มองหน้าปราง เราไม่ได้สื่อสารกันนะคะ แต่มีเสียงขึ้นมาบอกว่าครอบครัวยายตายหมดแล้ว แล้วก็หันไปรับของท่แม่ชีจะให้ท่านก็ว่าเราไม่ถึงเวลา แล้วท่านก็ชูเหมือนจะเป็นไข่แกะเปลือกออกนิดนึงเห็นด้านในเหมือนเครื่องอะไรสักอย่างแต่เสียงดังคล้ายนาฬิกาแบบไม่ใส่ถ่านอะคะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2010
  11. kom

ก่อนตอบคำถามน้องปราง อยากถามว่าบ้านน้องอยู่แถวที่จะมีการชุมนุมหรือเปล่า

12. omio

omio เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    เช้ามืดวันพฤหัสที่ผ่านมาฝันว่า มีคนจับงูหลามได้ งูตัวใหญ่ประมาณขาคน ยาวมาก แล้วเอางูมาพับ /\/\/\/\ (ไม่ได้ขด) ใส่ถุงพลาสติกใส มาวางข้าง ๆ ที่เรานอนอยู่บนเตียง ในฝันรู้สึกว่างูตัวนี้จะต้องถูกตัดหัว แต่ตอนที่คนเอามาให้หัวงูยังอยู่ เราเองก็กลัว คอยมองดูว่า งูจะเลื้อยออกมาจากถุงเมื่อไหร่ แต่งูก็อยู่เฉย ๆ ค่ะ

ฝันไม่มีสาระหรือเปล่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2010
  13. pk010209

เอ่อ!!! ใกล้ค่ะ แต่ก็ไม่ใช่เส้นหลักที่เค้าจะมาปิดค่ะ

14. j.chaisat

j.chaisat เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ฝันเห็นพระสงฆ์ได้พูดได้คุย บ่อยมากๆ เลยครับ ล่าสุดนี้สองสามวันติดต่อกัน แต่เป็นคนละคนกัน และเป็นคนเรื่องกันครับ แปลกทั้งๆ ก็ไม่ได้คิดอะไรเลย แล้วถ้าฝันว่าได้บวชห่มผ้าเหลืองละครับแปลว่าไงพี่

15. kom

ผมว่าต้องเกี่ยวกับเพศตรงข้าม แบบว่าเพื่อนหรือญาติแนะนำมาให้รู้จักแต่ทั้งหมดขึ้นอยู่กับคุณOMIOครับ

16. kom

ฝันดีครับ ถ้ามีปัญหาก็ผู้ใหญ่ให้คำปรึกษา ถ้าฝันและได้ห่มผ้าเหลืองยิ่งดีครับเป็นสิสรมงคลสำหรับตนเอง ทำอะไรมีแต่ความเจริญรุ่งเรืองครับ

17. เนตรนที

เนตรนที เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนคุณท่องยุทธด้วยนะคะ ช่วยพี่เขาหน่อยเขาร้อนใจค่ะ
    http://palungjit.org/posts/3082968

18. pk010209

ฝ้นว่าตัวเองเหาะได้ แต่เพราะมีคนพาไปนะคะ ไปที่ไหนไม่รู้มีแต่น้ำถ่วมทั้งหมด จะมีเหลือก็แค่วัดต่างๆ ไทยบ้าง จีนบ้าง เหมือนตัวเองโดนจับโยนไปตรงนู้นที ตรงนี้ทีให้ดูสิ่งที่เกิดขึ้นอะคะ<!-- google_ad_section_end --> ความรู้สึกแบบว่าเกินบรรยายค่ะ รู้สึกมันวูบมากเวลาโดนเค้าโยนไปค่ะ<!-- / message --><!-- sig -->

19. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันถึงจรเข้มากมายในท้องน้ำค่ะ

แล้วเรือที่นั่งไปเมื่อคืนนะคะก็ชนโครมเข้ากะตะเข้ตัวเบ้อเริ่มที่สุดคือถ้าพี่เค้าปากก็งาบเรากะเพื่อนได้พอดีคำเลย

แต่พี่เค้าใจดีไม่งาบได้แต่มองเราแบบเสียอารมณ์เล็กน้อย
    แล้วหลานเราที่ไปด้วยก็โวยวายอยากขี่หลังตะหลังตะเข้ยักษ์เล่น
    เพื่อนเรากะหลานก็เลยไปเที่ยวกะพี่ตะเข้
    แต่ข้าเจ้าผู้ขวัญอ่อนน่ารักจิ้มลิ้ม(ใจดำแต่ตาขาว เดินพื้นลื่นเล็กน้อยยังกลัวจะหกล้มผวาเหงื่อออก)
    ขอรออยู่ริมตลิ่ง

ช่วยด้วย
    ช่วยด้วย
    ช่วยแปลฝันให้ด้วย
    ขอบพระคุณค่ะ

20. kom

คงมีคนพาท่องเที่ยวนะน้อง ในอนาคตสิ่งที่เป็นที่พึ่งแห่งจิตใจก็คือวัดวาอาราม ทำความดีไว้เยอะๆ นะครับ