มาแบ่งปันความฝันกันเถอะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kom, 15 กุมภาพันธ์ 2010.

1. kom

kom เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    ไม่มีอะไรๆ จระเข้ในความฝันส่วนมากจะหมายถึงศัตรูแต่นี่จระเข้มาแบบเป็นมิตร ถ้ามีอะไรใหม่ๆก็ทดลองดูนะครับ ( ขอย้ำๆ ลองในสิ่งดีดีนะครับ )

2. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากค่า
    ชอบทดลองมากค่า

จะทำดีมากขึ้นเพราะทำบาบไม่ค่อยขึ้นเลย
    ตอนหลังก็ทำไม่ค่อยลงแล้วด้วย ๕๕๕

3. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009

ขอบคุณนะคะคุณพี่:cool:

4. เนตรนที

เนตรนที เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาขอบคุณคุณท่องยุทธค่ะ ที่ช่วยทำนายความฝันให้
    ขอบคุณนะคะ คุณท่องยุทธทำนายได้แม่นมากเลยค่ะ
    พี่เขากำลังมีปัญหาเรื่องคนนี้แหละ ทำคุณบูชาโทษจริงๆ

5. nirada

nirada เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2008
    ฝันว่า..เจอผีเด็ก อยู่ใต้เตียง เราก้มลงไป(เห็นเหมือนในเรื่องจูออน) เค้าก็กลัวเราวิ่งไปหลบที่ไหนไม่รู้ ในฝันเรากลัวจะวิ่งหนีแล้วแหวนก็หล่น ก้มลงเก็บแหวนก็งง ว่าเรามีแหวนวงนี้ด้วยหรอ แหวนมรกต แล้วเราก็รวบรวมความกล้าถามเด็กว่าต้องการอะไร..ไม่มีเสียตอบ ไม่เห็นเด็ก เราเลยถามอยากได้ของเล่น เคาะฝาห้อง1 ครั้ง แล้วเราก็นึกได้ว่าพ่อให้พาใครไปเที่ยว ถามอยากให้พาเที่ยว เคาะ 2ครั้ง แล้วก็ตื่นมาด้วยความ งง

6. ประกิตไชย

ประกิตไชย Active Member

คุณท่องยุทธ

รบกวนช่วยทำนายผันให้ผมที่
    - คืนวันศุกร์ที่ผ่านมา ผมฝันเห็นงูเห่าตัวเหลายตัวอยุ่หน้าบ้าน บ้านที่เคยอยู่
    มาก่อน เป็นบ่อ งู หลายสิบตัว กำลังแพแม่เบี้ยอยู่ แต่ในบ้านมี หมา
    นอนอยู่ ข้างๆงูตายอยู่ตัวหนึ่ง เรียกก็ไม่ตื่น ตกใจกลัวมาก
    - คืนวันสาร์ (เสาร์ 5ด้วย) ผันว่ามีงูเต็มไป อยู่ที่บ้านเก่าที่เคยอยู่อีกบ้านหนึ่ง
    เห็นงู เลื่อย เต็มหมด ไม่ได้กัดนะ แล้วผมก็หนีออกมาตามถนน เห็นคน
    นอนตาย เต็มไปหมด ผมรวบรวมคนไล่ตีงู แต่ตัวเองก็กลัวมากๆ ตีไม่
    โดนสะตัว

ช่วยทำนายฝันผมด้วยครับ ขอบตุณคับ

7. เนตรนที

มาอีกแล้วค่ะคุณท่องยุทธ รบกวนให้คุณท่องยุทธทำนายให้อีกค่ะ

งวดนี้ฝันถึงงูมากมายเลยค่ะ งูเล็กสีเขียวลายด่างๆ มันพันกันยั้วเยี้ยเลยค่ะ น่าขยะแขยงมาก เต็มพื้นไปหมดเลยไปทางใดก็เหยียบโดนมัน ในฝันน้ำขยะแขยงมาก กระโดดโหยงเหยงหนีมัน ไม่ใช่แค่ที่พื้นนะคะ ข้างบนหัวมันก็ห้อยลงมาจากหลังคาที่มีไม้เลื้อยน่ะค่ะ โยงยางเต็มไปหมดเลย แต่มันไม่ได้ทำอันตรายนะคะ แต่เพราะน้ำเป็นคนกลัวงูเกลียดงูอยู่แล้วเลยแขยงน่ะค่ะ ไม่รู้ว่าหมายถึงอะไรค่ะ คิดแล้วก็ขนลุก
    เขาบอกว่าฝันเห็นงูจะเกี่ยวกะผู้ชายเหรอคะ หากมาเยอะแบบนี้คงไม่ไหวมั้งคะ รบกวนคุณท่องยุทธช่วยแปลความฝันให้น้ำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

8. sweetlotus

sweetlotus เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันวันพฤหัส นอนไปตอนตี 4 กว่าๆ ตื่นมา 9 โมงและไปนอนต่อ ฝันว่าได้เดินทางไปในรถกับศัตรูแต่ในฝันเหมือนว่าผู้ชายคนนี้มาชอบเรา ในฝันว่าดิฉันต้องไปหาญาติของเพื่อนที่โรงพยาบาลที่พัทยา นั่งรถไปได้สักพักพอถึงชลบุรี ดิฉันขอแวะดูมหาลัยที่เคยอยู่ จึงเห็นว่าหอพักที่เคยอยู่กำลังก่อสร้างใหม่ทั้งหมด มีคนบอกว่าไฟไหม้ เค้าเลยรื้อ สร้างใหม่หมด ระหว่างทางเพื่อนโทรมาบอกว่าไม่ต้องมาแล้วดิฉันคันตามาก เลยขอตัวเข้าไปใช้ห้องน้ำคนรู้จักและหลับไป ตื่นขึ้นมา ดวงตาหายไปข้างนึง ชิ้นส่วนที่เป็นลูกตาตกลงบนอ่างน้ำ ดิฉันรีบช้อนเก็บมาใส่ท็อปเปอร์แวร์จะเอาไปให้หมอรักษา ในฝันเสียใจ และตกใจมาก พยายามหยิกตัวเองให้ตื่น บอกว่านี่ฝันนะ ฝันอยู่ แต่ไม่ตื่น พอตื่นมาได้ก็เสียขวัญแทบแย่ รบกวนด้วยนะคะ T_T

9. kom

ผมไม่รู้ว่าคุณ nirada มีครอบครัวหรือยัง ความหมายของความฝันน่าจะมีข่าวดีได้บุตรแต่อาจจะห้าสิบห้าสิบ แล้วผีเด็กก็ไม่รู้จะเลือกเคาะ1ครั้งหรือเคาะ2 ครั้งคุณniradaตื่นซะก่อน (ความคิดผมถ้าผีเด็กเลือกข้อ 2 ผมว่าดีครับเพราะคุณพ่อคุณแนะนำมา)

10. kom

ผมว่าเป็นเรื่องในอดีตของคุณครับ ไม่รู้ว่าที่อยู่เก่าของคุณอยู่แล้วมีแต่ความวุ่นวายหรือเปล่า ผมว่าไปทำบุญให้เจ้าที่บ้านเดิมที่คุณอยู่นะครับ และทำให้เจ้าที่บ้านปัจจุบันด้วยนะครับ อาจส่งผลให้ที่อยู่ดีขึ้นครับ

11. kom

ไม่เกี่ยวกับผู้ชายหรอกครับ คุณน้ำนั่งสมาธิหรือเปล่าครับ ถ้านั่งอยู่เขาเรียกว่าทดสอบครับๆ หมั่นฝึกจิตนั่งสมาธิวันละเล็กน้อยแล้วค่อยๆเพิ่มเวลานะครับ บางทีก็จะฝันแบบนี้อีกแล้วหมั่นฝึกไปเรื่อยๆจนอาการกลัวหรือขยะแขยงในฝันลดลงแสดงว่าจิตเราเริ่มฝึกดีขึ้นครับ

12. Kanittha_apsara

Kanittha_apsara สมาชิกใหม่

ฝันเห็นพญานาคสีทอง

ปกติเป็นคนที่สวดมนต์ค่ะและมักฝันเห็นพญานาคหรือน้ำเสมอส่วนมากที่ฝันจะเป็นนาคสีเขียวมีทั้งสงบสวยงามและก็ดุร้ายน่ากลัว,แต่ครั้งล่าสุดปลายปีที่แล้วเป็นเรื่องเป็นราวมากฝันว่ายืนอยู่ริมทะเลสงบไม่มีคลื่นแต่มีลมเย็นๆค่ะและมีพญานาคสีทองตัวใหญ่ค่ะว่ายขึ้นมาบนผิวน้ำพร้อมกับยกปราสาทสีทองขึ้นมาด้วยค่ะจากนั้นก็มีพระอาทิตย์ลอยขึ้นมาจากน้ำสองดวงพอขึ้นมาบนฟ้าก็ทรงกลดพร้อมกันค่ะและมีฤาษีลอยบนฟ้าอยู่ด้านหัวพญานาคประมาณว่าสวดมนต์น่ะค่ะและทางหางนาคก็มีกินรีสีทองบินอยู่ประมาณว่ารำและโปรยอะไรสักอย่าง
    ไม่น่ากลัวนะคะทุกอย่างดูสวยสงบ,สว่างเป็นสีทองหมดยกเว้นฤาษีที่ใส่ชุดเสือๆ,เด็ดสุดคือหลังจากฝันค่ะซวยมากโดนโกง,โดนขโมย,โดนขู่ฆ่า ฯลฯ
    นี่ผ่านมาได้ไงยังงงๆเลยค่ะฝันนี้แปลว่าอะไรคะอยากรู้ว่าซวยแล้วจะดีมั้ยเนี่ย :':)':)'(

13. เนตรนที

ค่ะ น้ำนั่งสมาธิบ้าง บางวัน 555+ วันละ 10 นาทีเองค่ะ เพราะทำไม่ค่อยได้
    เด็กใหม่เพิ่งฝึกค่ะ แล้วเราจะรู้ได้ไงคะว่าเป็นการทดสอบ หากต่อไปไม่ได้ฝันถึงงูแต่เป็นอย่างอื่นมาแทน เราก็ไม่รู้อีก 55+
    แสดงว่าจิตน้ำนี่ไม่ได้เรื่องเลย ในฝันนะ กระโดดโหยงเหยงกรี๊ดอย่างเดียว เอิ้กๆ อยากจะบ้า ดีนะแค่ในฝัน อยากเป็นเรื่องจริงป่านนี้คงสงบไม่ตื่น
    กลัวจิงๆเลยค่ะ ไอ้ตัวไม่มีกระดูกสันหลังเนี่ย โดยเฉพาะงู กะไส้เดือน เห้ออออ
    แค่คิดก็ขนลุก ชูชัน

14. kom

ให้ระวังเรื่องการเรียนหรือการงานไว้นะครับ ถ้าได้รับมอบหมายแล้วก็ให้ทำให้เสร็จตรงเวลา มีผลกระทบต่อตัวคุณsweetlotusอย่างมากครับ

15. nirada

nirada เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2008
    โสดคะ..อายุก็เยอะพอควร..พ่อไม่เคยแนะนำใครเลยในชีวิต
    ทำแต่งานค่ะ..สงสัยจะลอยต่องแต่ง..บนขานแล้วเรา :eek:

;41jaah

16. i8

i8 สมาชิก

ฝันเห็นเหมือนเป็นดวงแก้วประกายสีชมพูรัศมีเปล่งปลั่งมากๆ เป็นประกายระยิบระยับเลยมาลอยๆให้เห็นตรงหน้าคะ แล้วเหมือนกับนึกว่าอยากเห็นชัดขึ้นอีก ภาพก็ยิ่งชัดคะ

ช่วยแปลความหมายให้ด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

17. pk010209

แต่งงานยังค่ะ ถ้าเป็นแบบนั้นก็ยินดีด้วยอาจจะมีข่าวดีในเร็ววัน

18. i8

i8 สมาชิก

ยังเรียนหนังสืออยู่ค่ะ

19. pk010209

งั้นต้องขอโทษด้วยค่ะ รอท่านอื่นมาตอบละกันนะ แต่คิดว่าเป็นสิ่งดีแน่นอนค่ะ

20. kom

โห! ทำมายจะโดนอะไรมากมายขนาดนั้น ส่วนความฝันก็น่าจะเป็นฝันดีนะครับคงจะหมายถึงเรื่องของความมหัศจรรย์ สิ่งที่ไม่เคยเห็นมาก่อนอ่ะครับ

ต้นร้ายปลายดีครับ