New@ลูกสวาท ทาทอง จารปลายเหล็ก ปี66 วัดชายนา(สุดยอดเครื่องรางเมตตา มหาเสน่ห์)@น.54ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองครับ

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    แจ้งจัดส่งพัสดุให้ท่าน ผอ.สุรศักดิ์ เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

3. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 176 ตะกรุดจารมือ นอก-ใน ยันต์หัวใจเศรษฐี ตอกโค้ด วชน กระโดด ปี49 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

(สุดยอดตะกรุดมหาเมตตา มหาเศรษฐี)

ตะกรุดจารมือ นอก-ใน ยันต์หัวใจเศรษฐี อลูมิเนียม ขนาดยาวประมาณ 1 นิ้ว ปี2549 พร้อมตอกโค้ด วชน กระโดดหลวงพ่อตัด วัดชายนา

จารมือโดยพระอาจารย์ทิน ทายาทพุทธคมเพียงหนึ่งเดียว ปัจจุบันดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดชายนาค่ะ

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์ชื่อดังเรื่องตะกรุดแห่งเมืองเพชร และโด่งดังไปไกลถึงต่างประเทศค่ะ

***ตะกรุดยันต์หัวใจเศรษฐี โดดเด่นเรื่อง มหาเมตตา มหาเศรษฐี เป็นอย่างยิ่งค่ะ

เป็นตะกรุดรุ่นหนึ่งที่เป็นที่นิยมเสาะหามาบูชากันในลูกศิษย์ หลวงพ่อตัดค่ะ ปัจจุบันหาบูชายากมาก นานๆจะพบเจอสักดอกค่ะ

***ดอกนี้สภาพสวยมากๆค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน จารมือนอก-ใน ตอกโค้ด วชน กระโดด (นิยม)ค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    บูชาราคา 1,150 บาท
    (จัดส่งฟรีค่ะ)
    มีมาเพียงดอกเดียวค่ะ
    (
    พร้อมมอบพระผงขาโต๊ะ ติดเกศา รุ่นแรก ปี2525 หลวงพ่อตัด ให้อีก1รายการค่ะ)
    บูชาแล้วค่ะ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2023
  4. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า

5. punnapak

รายการที่ 177 สมเด็จเยี่ยวชะนีนะจินดามณี เนื้อเขียวมรกต รุ่นแรก ปี56 พระอาจารย์ทิน + ตะกรุดในบาตร ปี49 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (ไม่ผ่านการใช้งาน)

###พระสมเด็จเยี่ยวชะนีนะจินดามณี รุ่นแรกปลุกเสกไตรมาสผ่านพิธีเพ็ญ ๒๕๕๗ และพิธีใหญ่ๆ อีกหลายพิธีด้วยกัน
    สมเด็จรุ่นนี้ดำริจัดสร้างโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสวัดชายนาองค์ปัจจุบัน โดยท่านลงมือ ร่างออกแบบพิมพ์เอง

พระสมเด็จเยี่ยวชะนีนะจินดามณีรุ่นแรกจัดสร้างตามรายการดังนี้
    1.เนื้อมวลสารจำนวน 628 องค์
    2.เนื้อก้นครก 939 องค์
    3.เนื้อชมพูตะกรุดเงิน 5,000 องค์
    4.เนื้อเหลืองโรยแร่ 3,000 องค์
    5.เนื้อเขียว 13,000 องค์

มวลสารสร้างสมเด็จเยี่ยวชะนีนะจินดามณี
    1. ผงผูกจิตผงมัดใจ ญาท่าเขียว
    2. ผงกระบือชนเสือ อ.หรีด
    3. ผงเสกหลวงปู่บุดดา วัดกลางชูศรีเจริญ
    4. ผงว่าน 108
    5. ผงรัตนมาลา
    6. ผงวิเศษหลวงพ่ออุ้น
    7. ดินสอพองหลวงพ่อตัดเสก 4 ปี
    8. ผงจินดามณี พระอาจารย์ทิน
    9. ผงเยี่ยวชะนี หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    10. ผงว่านสบู่เลือด
    11. ผงขมิ้นเสก วัดชายนา
    12. ดินสอพองเสกพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร วัดหรงบน นครศรีธรรมราช
    13. ทรายเสกครูบาอิน วัดฟ้าหลั่ง
    14. ผงตะไบก้านพระกริ่งปรโรเนื้อเงิน หลวงพ่อตัด
    15. เกศาหลวงหลวงพ่อตัด วัดชายนา
    16. เกศาพระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    17. เกศาหลวงพ่อแถม
    18. เกศาครูบากฤษณะ
    19. เกศาหลวงพ่อทอง วัดเกาะ
    20. พระพิมพ์นางพญา รุ่นผสมผงเก่า จ.พิษณุโลก
    21. ลูกอมผสมผงพราย เจดีย์ทอง
    22. สมเด็จนางพญา วัดใหญ่ชัยมงคล
    23. ขุนแผนหลวงพ่อดีวัดพระรูป
    24. พระผงเจดีย์ 9 ยอดรุ่นเงินล้าน
    25. พระผงกิมจ๊อ หลวงพ่อตัด
    26. สมเด็จสะทานเพชร มวลสารจิตรลดา โรยตะไบทองคำ วัดบวรฯ
    27. นางกวัก หลวงพ่อกวย
    28. หลวงพ่อกังวาน วัดจำปา
    29. พระผงหลวงพ่อแย้ม วัดตะเคียน
    30. พระผงหลวงพ่อแช่ม วัดฉลอง ปี 39 2 องค์
    31. ภมรจำแลง ครูบากฤษณะ
    32. พระสมเด็จ หลวงพ่อแพ 3 องค์
    33. สีผึ้งกรรมฐาน ปี 55 ครูบากฤษณะ
    34. พระผงหลวงพ่อทองใบ วัดอดทม
    35. พระผงหลวงพ่อสืบ วัดสิงห์
    36. พระผงจักรพรรดิ หลวงตาม้า 6 องค์
    37. พระผงหลวงปู่ทวด วัดตะเคียนเตี้ย
    38. สมเด็จพระศาสดา วัดบวรฯ
    39. สมเด็จวัดระฆัง ปี 39 รุ่นกาญจนาภิเษก
    40. พระผงหลวงปูบุญตา จ.ลพบุรี 2 องค์
    41. พระสังขจาย หลวงปู่ทิมวัดพระขาว
    42. พระนางพญา วัดพนัญเชิง
    43. สมเด็จหลวงพ่อทวน ปี 46 2 องค์
    44. เจ้าแม่กวนอิ้มเนื้อผลู ครูบาคำเป็ง
    45. พระผงพิมพ์พระพุทธชินราช วัดราชผาฯ
    46. พระผงหลวงพ่อเมียน วัดบ้านจะเนียง
    47. พระขุนแผนรุ่น 2 เนื้อดินเผา หลวงพ่อตัด 2 องค์
    48. สมเด็จเยี่ยวชะนี หลวงพ่อตัด 2 องค์
    49. พระผงขาโต๊ะ หลวงพ่อตัด 2 องค์
    50. นางกวัก เนื้อดินเผา หลวงพ่อตัด
    51. พระผงหลวงพ่อทองสุข วัดนิคม
    52. ชานหมากหลวงปู่ขุ้ย วัดซับตะเคียน
    53. ชานหมาก หลวงปู่ทิม วัดพระขาว
    54. พระปิดตา หลวงพ่ออ่อง ถาวโร วัดถ้ำเขาวงกต
    55. สมเด็จ 100 ปี วัดระฆัง
    56. พระผงหลวงพ่อคล้าย
    57. เม็ดยาจินดามณี หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว
    58. พระบัวเข็ม กรุ วัดชนะสงคราม
    59. กาฝาก+ไม้มงคล
    60. สมเด็จกรุวัดพระแก้ว
    61. พระรอดหลวงพ่อผล วัดหนองแขม
    62. พระผง อ.ย. หลวงพ่อเกษม
    63. พระเปิดโลก เตาทุเรียน
    64. หลวงพ่อเปิ่น รุ่นเสาร์ 5 ปี 37 วัดบางพระ
    65. พระผงหลวงพ่อห้วย วัดห้วยทรายใต้
    66. พลวงพ่อทอง รุ่นบูรณะวิหาร วัดทองบางพรม
    67. หลวงปู่ดูหาสวรรค์ วัดนาขวาง จ.สมุทรสาคร
    68. พระไพรีพินาศ วัดบวร ปี 43
    69. พระอนุสรณ์รำลึก 100 ปี หลวงพ่อแพ
    70. พระปิดตาหลังเสือ วัดอ้อมน้อย
    71. หลวงพ่อพระไชยเชษฐา วัดทุ่งกวนอิน จ.หนองคาย
    72. พระพุทธโสธร รุ่นสร้างพระอุโบสถ ปี 44
    73. สมเด็จเสาร์ห้า วัดระฆังฯ ปี 36
    74. พระพุทธธรรม จักรทิพย์ ญาณไตรโลก
    75. เทพภมรจำแลง พิมพ์เล็ก ใหญ่ ครูบากฤษณะ
    76. สมเด็จพิมพ์ไกเซอร์ วัดราชผาฯ
    77. ขุนแผน วัดบางละมุง
    78. หลวงปู่ทวด วัดจันทราวาส จ.เพชรบุรี
    79. หลวงปูทวด วัดเก่าเจริญธรรม
    80. สมเด็จหลังรูปเหมือนรุ่นสรงน้ำ 37 หลวงพ่อยิด
    81. พระสิวลี ปี 53 หลวงพ่อผอง วัดพรหมยาม
    82. ปิดตาขี่ครุฑ หลวงพ่อจ้อย วัดน้ำเขียว
    83. สมเด็จพระพุทธมชาจารย์ เจริญ ออกวัดช่องลม
    84. พระผง วัดไผ่วาส
    85. พระปิดตาแช่น้ำมนต์ ฝังตะกรุดทองคำ วัดบวรฯ
    86. เจ้าสัวผงจินดามณี หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว
    87. พระพุทธชินราช ภปร ผสมผงจิตรลดา พระเบญจภาคี
    88. พระผงไพรีพินาศ ปี 36
    89. พระวัดบางพลีใหญ่
    90. พระปิดตา วัดยางเอน
    91. สายสิญจน์ พิธีหล่อพระสมเด็จองค์ปฐม สำนักพุทธศรีทรา

ตะกรุดในบาตรมหาอุต ขนาด 3 นิ้ว ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (สุดยอดตะกรุดประสบการณ์ในตำนานแห่งวัดชายนา)
    ***ตะกรุดในบาตร ขนาดยาว 3 นิ้ว ปั๊มยันต์มหาอุต ปี 2549
    (ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ)

***ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร
    โดยเฉพาะเรื่อง
    "มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"
    ***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ แม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

###ตะกรุดในบาตรของหลวงพ่อตัดนั้น จะมีหลายรูปแบบ แล้วแต่ท่านจะทำไว้ค่ะ และจะปลุกเสกอยู่ตลอดเมื่อท่านว่าง เพื่อนำมาแจกให้กับญาติโยมที่ไปกราบท่านที่วัด หรือไปร่วมทำบุญที่วัดชายนาค่ะ หรือท่านใดโชคดี หลวงพ่อตัดก็จะควักจากในย่ามท่านส่งให้ค่ะ

***ตะกรุดในบาตรดอกนี้ ปั๊มยันต์มหาอุต ปี2549 ขนาดยาว 3 นิ้ว สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เห็นอักขระยันต์ชัดเจน โดดเด่นมากเรื่องมหาอุต อยู่ยงคงกระพันค่ะ

***ลูกศิษย์เรียนถามท่านว่าแขวน ตะกรุดหลวงพ่อตัด "ลอด ราวผ้า เสื่อมหรือเปล่า" ท่านบอกว่า "ตะกั่วมันก็เป็นตะกั่ว ตะกรุดก็คือตะกรุด ไม่มีเสื่อม ไม่ได้ห้าม ของดีอยู่ที่ใจคนใช้มันดี ใจมันไม่ดี ของก็ไม่ดี" ผู้ที่เลื่อมใสท่าน เข้าไปหาท่านที่วัดชายนา ท่านจะนำตะกรุดมาแจกทั้งสิ้น ถ้าท่านไม่อยู่ จะมีลูกศิษย์คอยนั่งแจกทั้งวัน

ท่านเป็นพระที่เมตตามากค่ะ มีผู้นับถือท่านจำนวนมากมายทั้งในและต่างประเทศ และวัตถุมงคลของท่านมีประสบการณ์จนเลื่องลือไปไกลถึงต่างแดน และเป็นที่ต้องการของชาวต่างชาติ อาทิ สิงคโปร์ มาเลเซีย จีน ฮ่องกง นิยมวัตถุมงคลของท่านมากค่ะ

พระชุดนี้ประกอบด้วยด้วย
    -
    สมเด็จเยี่ยวชะนีนะจินดามณี เนื้อเขียวมรกต (ติดเกศา)รุ่นแรก ปี2556 พระอาจารย์ทิน ทายาทพุทธคมเพียงหนึ่งเดียวของหลวงพ่อตัด วัดชายนา

-
    ตะกรุดในบาตรปี49 ขนาดยาว3นิ้ว ปั๊มยันต์มหาอุต ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดตะกรุดประสบการณ์ค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    บูชาราคา 799 บาท
    จัดส่งฟรีค่ะ
    (มีมาเพียงชุดเดียวค่ะ)

ปิดรายการค่ะ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2023
  6. punnapak

รายการที่ 178 พระขุนแผน รุ่น 2 เนื้อดินเผา เนื้อโทนสีอิฐ ปี48 หลวงพ่อตัด วัดชายนา (หน้าตาชัดเจนมากค่ะ)

สุดยอดขุนแผน
    “ชายชาตินักรบ สยบนารี”

***สุดยอดมหาเสน่ห์ - สาวหลง – คงกระพัน***

**เป็นรุ่นยอดนิยมที่ใครๆก็รู้จักค่ะ
    ติด1ใน5 สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด**

ประสบการณ์และพุทธคุณเป็นที่ยอมรับอย่างมากจริงๆค่ะ สำหรับ

***พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยเฉพาะรุ่น 2 นี้ เน้นทางด้านเมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพันแคล้วคลาดอันลือชื่อของหลวงพ่อตัด

รุ่นนี้ทางวัดดำเนินการจัดสร้างเอง น่าใช้มาก พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านค่ะ

###แคล้วคลาด คงกระพัน เสน่ห์เมตตา ค้าขาย ร่ำรวย###

มีสองเนื้อ คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดินเผา

***เนื้อดินเผานั้น พิมพ์ที่วัด เผาเองที่วัดโดยพระอาจารย์(หลวงพ่อตัด)เป็นผู้ดำเนินการผู้เดียวไม่ได้ให้เด็กวัดหรือ ศิษย์เข้าไปยุ่ง สร้างประมาณ8,000 องค์ การเผา จึงทำให้สีพระมีหลายวรรณะ ทั้ง สีแดงอิฐ สีนวล และสีดำ(หายากที่สุด)

***ความพิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งเมตตา และเงินทองค่ะ***

วิธีบูชา ตั้งนะโม 3 จบจากนั้นจงทำจิตให้แน่วแน่เป็นสมาธินึกถึงพระรัตนตรัยและครูบาอาจารย์แล้ว ว่าคาถาดังต่อไปนี้
    "อิติ ปาระมิตาติงสา อิติ สัพพัญญูมาคะตา อิติ โพธิมะนุปปัตโต อิติปิโส จะเต นะโม พิศวาสหลงไหล พิศมัยยินดี ใจจิตคิดถึง เคล้าคึงวิญญา วิชชาจาระณะสัมปันโน อิติปิโส ภะคะวา"
    3จบ หรือ 7จบ ก็ได้แต่ที่สำคัญเลยเวลาที่ท่องคาถานี้เราต้องนึกถึงใบหน้าของบุคคลนั้นด้วย จึงจะสัมฤทธิประสิทธดีนักแล

ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

***องค์นี้ขุนแผนรุ่น2 เนื้อดินเผา ปี48 เนื้อโทนสีอิฐค่ะ องค์นี้ถือว่าเป็นองค์ดาราก็ว่าได้ค่ะ สภาพสวยมากๆค่ะ มีหน้าตา คิ้ว จมูก ปาก ชัดเจน ด้านหลังกดติดยันต์ครบทุกอักขระ (เนื่องจากขุนแผนรุ่นนี้กดพิมพ์ที่วัดเอง จึงทำให้ส่วนมากพระจะไม่ค่อยสมบูรณ์ค่ะ)

***สภาพพระสวยตรงตามรูปทุกประการค่ะ

***สภาพไม่ผ่านการใช้งาน

***พระขุนแผนหลวงพ่อตัด วัดชายนา มีประสบการณ์เด่นชัด ไม่ว่าจะเป็นเรื่องมหาเสน่ห์ มหาเมตตา หรือคงกระพันชาตรี และหาบูชาได้ยากขึ้นทุกวันค่ะ

ชาวต่างชาตินิยมวัตถุมงคลของท่านมาก เช่น ชาวจีน สิงคโปร์ มาเลเซีย ฮ่องกง มักมาตามหาและบูชากลับประเทศกันไปเยอะค่ะ

บูชาราคา 1,250 บาท

***ราคาสุดพิเศษเพียง 650 บาท***
    (จัดส่งEMSฟรีค่ะ)
    จองแล้วค่ะ โดยคุณพื้นทราย^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2022
  7. พื้นทราย

พื้นทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

8. punnapak

รายการที่ 179 ตะกรุดในบาตรมหาอุต ขนาด 3 นิ้ว ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (สุดยอดตะกรุดประสบการณ์ในตำนานแห่งวัดชายนา)
    ***ตะกรุดในบาตร ขนาดยาว 3 นิ้ว ปั๊มยันต์มหาอุต ปี 2549

***ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ แม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

###ตะกรุดในบาตรของหลวงพ่อตัดนั้น จะมีหลายรูปแบบ แล้วแต่ท่านจะทำไว้ค่ะ และจะปลุกเสกอยู่ตลอดเมื่อท่านว่าง เพื่อนำมาแจกให้กับญาติโยมที่ไปกราบท่านที่วัด หรือไปร่วมทำบุญที่วัดชายนาค่ะ หรือท่านใดโชคดี หลวงพ่อตัดก็จะควักจากในย่ามท่านส่งให้ค่ะ

***ตะกรุดในบาตรดอกนี้ ปั๊มยันต์มหาอุต ปี2549 ขนาดยาว 3 นิ้ว สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เห็นอักขระยันต์ชัดเจน โดดเด่นมากเรื่องมหาอุต อยู่ยงคงกระพันค่ะ

***ลูกศิษย์เรียนถามท่านว่าแขวน ตะกรุดหลวงพ่อตัด "ลอด ราวผ้า เสื่อมหรือเปล่า" ท่านบอกว่า "ตะกั่วมันก็เป็นตะกั่ว ตะกรุดก็คือตะกรุด ไม่มีเสื่อม ไม่ได้ห้าม ของดีอยู่ที่ใจคนใช้มันดี ใจมันไม่ดี ของก็ไม่ดี" ผู้ที่เลื่อมใสท่าน เข้าไปหาท่านที่วัดชายนา ท่านจะนำตะกรุดมาแจกทั้งสิ้น ถ้าท่านไม่อยู่ จะมีลูกศิษย์คอยนั่งแจกทั้งวัน
    ท่านเป็นพระที่เมตตามากค่ะ มีผู้นับถือท่านจำนวนมากมายทั้งในและต่างประเทศ และวัตถุมงคลของท่านมีประสบการณ์จนเลื่องลือไปไกลถึงต่างแดน และเป็นที่ต้องการของชาวต่างชาติ อาทิ สิงคโปร์ มาเลเซีย จีน ฮ่องกง นิยมวัตถุมงคลของท่านมากค่ะ
    ล่าสุด จัดส่งไปที่อเมริกาแล้วค่ะ^^

ปิดรายการค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2023
  9. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณพื้นทราย เรียบร้อยค้า

10. punnapak

รายการที่ 180 มีดหมอ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2563 (สุดยอดของดี หายากยิ่ง)

ขนาดยาวประมาณ 5 นิ้ว

มีดหมอหลวงพ่อตัด (พระอาจารย์ทินปี 63)
    ครั้งแรกปลุกเสกในพิธีมหามงคลพุทธาภิเษก วัดชายนา
    ครั้งที่ ๒ รัตนมงคล รุ่น เสาร์ ๕ มหามงคล ๖๓

ภายในพระวิหารพระพุทธชินราช วัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรมหาวิหาร จังหวัด พิษณุโลก
    เกจิร่วมปลุกทั่วฟ้าเมืองไทย

วันอาทิตย์ที่ ๑๐ พฤษภาคม ๒๕๖๓

***พร้อมตอกโค้ด เลข13 โค้ด วชน พระอาจารย์ทินจารฝักมีด***
    ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ

สุดยอดของดี หายากยิ่ง ของวัดชายนาค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยท่านสุรศักดิ์^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2023
  11. punnapak

จองแล้วค่ะ โดยคุณสุรศักดิ์^^

12. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้ท่านสุรศักดิ์ เรียบร้อยค้า

13. punnapak

รายการที่ 181 ตะกรุดนะกระทืบหอ อุดผงจินดามณี เยี่ยวชะนี ผงพุทธคุณเก่า หลวงพ่อตัด ว่าน 108 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

ตอกโค้ด วชน โค้ด นะ ตอกหมายเลขกำกับทุกดอก

**โดดเด่นมากด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์**

***พระอาจารย์ทิน ได้สร้างตะกรุดโดยท่านจารเอก เสกเอง ทุกดอก และที่จัดทำเป็นตะกรุดเพื่อให้พกติดตัว ยันต์ครู ยันต์สูง พกเหนือเอวขึ้นไป เวลาใช้ให้อาราธนา ครูบาอาจารย์ ผู้ประสิทธิวิชาให้ และ พระอาจารย์ทิน เพื่อให้เกิดผลตามที่ต้องการ

เมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ ทำมาค้าขาย เรียกลูกค้า มหาโชค มหาลาภ ติดต่อเจรจาการงาน ขึ้นโรง ขึ้นศาล สำเร็จผลมานักต่อนัก

@@จัดสร้างเพียง 2,000 ดอก@@

@@@ว่าด้วยเรื่องตะกรุดยันต์นะกระทืบหอ พระอาจารย์ทิน วัดชายนา ตะกรุดมหาเสน่ห์ แก่ผู้คนที่พบเห็น

ตะกรุดนะกระทืบหอเดิมทีนั้น เป็นวิชาที่เรียกว่าเป็นวิชาลบผงลงแป้งผัดหน้าครับ พระอาจารย์ทินเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันของวัดชายนานั้น ท่านได้ไปศึกษามาจากอาจารย์ที่เป็นฆารวาสท่านหนึ่งในแถบเพชรบุรี ซึ่งหลวงพ่อตัดท่านได้ให้พระอาจารย์ทินไปเรียนมา เนื่องจากหลวงพ่อตัดดูแล้วว่าพระอาจารย์ทินท่านสามารถเรียนได้

เมื่อพระอาจารย์ทินท่านได้เรียนกลับมาแล้ว ท่านได้นำวิชาที่เรียนมานั้นลงกับตะกรุดแทน เพราะเห็นว่านำลงแป้งผัดหน้าลูกศิษย์นำไปใช้ลำบากกัน

ตะกรุดยันต์นะกระทือหอนั้น ใช้ในทางเมตตา มหาเสน์ห์ เข้าหาเจ้านาย เพศตรงข้าม หรือผู้หลักผู้ใหญ่ได้ โดยอาศัยแรงครู โดยเราสามารถขอให้ครูอาจารย์ช่วยเรื่องต่างๆได้ และถ้าหากสำเร็จตามที่เราต้องการแล้วก็ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้ครูอาจารย์ผู้สืบทอดต่อๆกันมาครับ

วิธีบูชา ให้บอกกล่าวครูเจ้าของตะกรุด ขอบารมีครูจุ้ย เพชรบุรี , ครูกล่อม หลังสวน , ครูจ้อย หัวเข้ เพชรบุรี , หลวงพ่อตัด วัดชายนา , พระครูสารธรรมนิเทศ (พระอาจารย์ทิน) วัดชายนา ขอให้...................

บูชาราคาพิเศษเพียง 399 บาท

จองแล้วค่ะ โดยคุณพื้นทราย^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2023
  14. พื้นทราย

ขอจองครับ

15. punnapak

รายการที่ 182 ชุดพระขุนแผน รุ่น 2 เนื้อดินเผา เนื้อโทนสีอิฐ ปี48 + ตะกรุดในบาตร มหาอุต ปี49 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

“สุดยอดขุนแผนยอดนักรบ สยบนารี”
    “สุดยอดตะกรุดมหาอุต หนังเหนียว คงกระพัน”

@@@เป็นสุดยอดวัตถุมงคลที่มีประสบการณ์โดดเด่น และโด่งดังไปถึงต่างแดน@@@

พระขุนแผน รุ่น 2 เนื้อดินเผา เนื้อโทนสีอิฐ ปี48 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    สุดยอดขุนแผน
    “ยอดนักรบ สยบนารี”

***สุดยอดมหาเสน่ห์ - สาวหลง – คงกระพัน***
    **เป็นรุ่นยอดนิยมที่ใครๆก็รู้จักค่ะ
    ติด1ใน5 สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด**
    ประสบการณ์และพุทธคุณเป็นที่ยอมรับอย่างมากจริงๆค่ะ สำหรับ
    ***พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยเฉพาะรุ่น 2 นี้ เน้นทางด้านเมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพันแคล้วคลาดอันลือชื่อของหลวงพ่อตัด
    รุ่นนี้ทางวัดดำเนินการจัดสร้างเอง น่าใช้มาก พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านค่ะ
    ###แคล้วคลาด คงกระพัน เสน่ห์เมตตา ค้าขาย ร่ำรวย###
    มีสองเนื้อ คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดินเผา
    ***เนื้อดินเผานั้น พิมพ์ที่วัด เผาเองที่วัดโดยพระอาจารย์(หลวงพ่อตัด)เป็นผู้ดำเนินการผู้เดียวไม่ได้ให้เด็กวัดหรือ ศิษย์เข้าไปยุ่ง สร้างประมาณ8,000 องค์ การเผา จึงทำให้สีพระมีหลายวรรณะ ทั้ง สีแดงอิฐ สีนวล และสีดำ(หายากที่สุด)
    ***ความพิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งเมตตา และเงินทองค่ะ***
    วิธีบูชา ตั้งนะโม 3 จบจากนั้นจงทำจิตให้แน่วแน่เป็นสมาธินึกถึงพระรัตนตรัยและครูบาอาจารย์แล้ว ว่าคาถาดังต่อไปนี้

"อิติ ปาระมิตาติงสา อิติ สัพพัญญูมาคะตา อิติ โพธิมะนุปปัตโต อิติปิโส จะเต นะโม พิศวาสหลงไหล พิศมัยยินดี ใจจิตคิดถึง เคล้าคึงวิญญา วิชชาจาระณะสัมปันโน อิติปิโส ภะคะวา"
    3จบ หรือ 7จบ ก็ได้แต่ที่สำคัญเลยเวลาที่ท่องคาถานี้เราต้องนึกถึงใบหน้าของบุคคลนั้นด้วย จึงจะสัมฤทธิประสิทธดีนักแล

ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ
    ***องค์นี้ขุนแผนรุ่น2 เนื้อดินเผา ปี48 เนื้อโทนสีอิฐค่ะ สภาพสวยมากๆค่ะ มีหน้าตา คิ้ว จมูก ปาก ชัดเจน ด้านหลังกดติดยันต์ครบทุกอักขระ (เนื่องจากขุนแผนรุ่นนี้กดพิมพ์ที่วัดเอง จึงทำให้ส่วนมากพระจะไม่ค่อยสมบูรณ์ค่ะ)
    ***สภาพพระสวยตรงตามรูปทุกประการค่ะ
    ***สภาพไม่ผ่านการใช้งาน
    ***พระขุนแผนหลวงพ่อตัด วัดชายนา มีประสบการณ์เด่นชัด ไม่ว่าจะเป็นเรื่องมหาเสน่ห์ มหาเมตตา หรือคงกระพันชาตรี และหาบูชาได้ยากขึ้นทุกวันค่ะ
    ชาวต่างชาตินิยมวัตถุมงคลของท่านมาก เช่น ชาวจีน สิงคโปร์ มาเลเซีย ฮ่องกง มักมาตามหาและบูชากลับประเทศกันไปเยอะค่ะ

ตะกรุดในบาตรมหาอุต ขนาด 3 นิ้ว ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ล่าสุด จัดส่งไปที่อเมริกาแล้วค่ะ^^

บูชาราคา 1,700 บาท
    ***ราคาพิเศษสุดเพียง 850 บาท***
    มีมาชุดเดียวค่ะ
    ปิดรายการ นำร่วมบุญค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2023
  16. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshajเรียบร้อยค้า

17. punnapak

รายการที่ 183 ตะกรุด 3 กษัตริย์ ปี48 ลงอักขระจารมือ มหาอุตม์ เฑาะห์กันภัย+มหาเศรษฐี
    ตะกรุดทองเหลือง ทองแดง เงินผสม(3ดอก)
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (พร้อมบรรจุในหลอด)

ตะกรุด3กษัตริย์ ปี48(ทองเหลือง ทองแดง เงินผสม) หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    จารมือทุกดอก พร้อมตอกโค้ด วัดชายนา ตอกโค้ด วชน(กระโดด)

ขนาด 1.5 นิ้ว พร้อมบรรจุในหลอด
    ไม่ผ่านการใช้งาน

หาบูชายากค่ะ สำหรับตะกรุดจารมือ3กษัตริย์ (ดอกนี้เป็นดอกที่2ที่ผ่านมือมาให้ชมค่ะ)

***สุดยอดตะกรุดมหาอุต+มหาเศรษฐี***

หลวงพ่อตัด ปลุกเสกอย่างเข้มขลัง สุดยอดเกจิอาจารย์ที่โด่งดังขึ้นชื่อเรื่องตะกรุดอย่างยิ่งค่ะ

พุทธคุณวัตถุมงคลของท่าน เป็นที่เลื่องลือไปทั่วประเทศ และโด่งดังไปไกลถึงต่างชาติต่างภาษา อาทิ จีน สิงคโปร์ มาเลเซีย บรูไน อเมริกา เป็นต้นค่ะ

บูชาราคา 1,250 บาท
    ***ราคาพิเศษเพียง 650 บาท***
    จองแล้วค่ะ โดยคุณsunmk^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2023
  18. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จอง138

19. พื้นทราย

ขอจองครับ

20. punnapak

รายการที่ 184 ตะกรุด”นะเมตตา”เนื้อทองเหลือง ขนาดยาว2นิ้ว ลงอักขระจารมือทั้งดอก ปี56 หลวงพ่อตัด วัดชายนา พร้อมตอกโค้ด

ตะกรุด”นะเมตตา” ปี2556 วัดชายนา
    เนื้อทองเหลือง ขนาดยาว 2 นิ้ว

***ลงอักขระจารมือทั้งดอกและปลุกเสก โดยพระอาจารย์ทิน วัดชายนา (เจ้าอาวาสวัดชายนาองค์ปัจจุบัน)
    ทายาทพุทธคมเพียงหนึ่งเดียวที่หลวงพ่อตัด ถ่ายทอดสรรพวิชาทั้งหมดให้ค่ะ
    (ท่านไม่ธรรมดาเลยค่ะ
    )

***ดอกนี้เน้นด้านเมตตาโดยเฉพาะค่ะ
    เหมาะสำหรับท่านที่ต้องการให้คนเมตตา เอ็นดู รักใคร่ชอบพอ, ข้าราชการที่ต้องการเลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง, นักธุรกิจ พ่อค้าแม่ขาย ที่ต้องการเรียกลูกค้า ฯลฯ
    ***เน้นมหาเมตตาค่ะ***

สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน
    ลงอักขระจารมือ พร้อมตอกโค้ดพระครูสารธรรม

บูชาราคา 650 บาท
    มีมาเพียงดอกเดียวค่ะ
    ปิดรายการนำร่วมบุญค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2023