New@ขุนแผนนายร้อย ยันต์นะปัดตลอด วัดชายนา(สุดยอดขุนแผนเมตตาแรงๆอันโด่งดัง)@น.57ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 185 สีผึ้งรุ่นแรก ปี2525 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

สีผึ้งรุ่นแรก หลวงพ่อตัด วัดชายนา

งานผูกพัทธสีมา ปี2525

สีผึ้งของหลวงพ่อตัด วัดชายนา
    โด่ดเด่นเรื่องเมตตามหาเสน่ห์ เจรจา ติดต่อธุรกิจ เป็นอย่างยิ่งค่ะ

สีผึ้งรุ่นแรกปี2525 ในงานผูกพัทธสีมา

ในตลับมีของขลังต่างๆมากมาย ในตลับนี้มีดังนี้ คือ
    นกสาริกาคู่ ตะกรุดคู่ พระรอด ตะกรุดไม้

เป็นสุดยอดสีผึ้งของหลวงพ่อตัดค่ะ

***อายุพระ 41 ปี***

***ตลับสีผึ้งมีขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง3ซม. สภาพสวยมากค่ะ เป็นของหายากมากๆค่ะ ขึ้นแท่นเป็นของขลังยุคเก่าที่น่าสะสมของหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ
    สภาพสวยตรงตามรูปทุกประการค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    บูชาราคา 999 บาท
    (จัดส่งฟรีค่ะ)
    จองแล้วค่ะ โดยคุณพื้นทราย^^

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2023
  2. พื้นทราย

พื้นทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

3. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 186 พระผงพิมพ์พระประธาน วัดชายนา ปี 2550 เนื้อผงพุทธคุณ ฝังตะกรุด(ขนาดจัมโบ้)

พระผงพิมพ์พระประธานในโบสถ์วัดชายนา ขนาดจัมโบ้
    เนื้อผงพุทธคุณ
    (มวลสารอันโด่งดังของ วชน ค่ะ อาทิ ผงเยี่ยวชะนี ผงพระรุ่นแรกๆ เป็นต้น)

ขนาดพระ 3.5 x 5.5 ซ.ม.
    ด้านหลังฝังตะกรุด 1 ดอก (ตะกั่ว)

หลวงพ่อตัด ปวโร วัดชายนา จ.เพชรบุรี จัดสร้างปี พ.ศ.2550

หลวงพ่อตัดท่านเคยพูดถึงพระประธานในโบสถ์ว่า…
    “ถ้าใครต้องการเมตตาแรงๆ ให้ไปขอพระประธานในโบสถ์”

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา***

***ขนาดองค์พระมีขนาดใหญ่จัมโบ้ค่ะ พระสภาพสวยมากๆค่ะ จัดเป็นวัตถุมงคลอีกหนึ่งรุ่นของวัดชายนาที่น่าเก็บเสาะหามีไว้บูชากัน (ด้านเมตตามหานิยม)
    ยันต์ด้านหลัง นะหน้าทอง (ยันต์เดียวกับพระขุนแผนรุ่น2 อันโด่งดังของหลวงพ่อตัดค่ะ)
    เป็นสุดยอดด้านเมตตามหานิยม
    ฝังตะกรุดตะกั่ว 1 ดอก

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

มีมาเพียงองค์เดียวค่ะ
    จองบูชาแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2023
  4. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองครับ

5. punnapak

รายการที่ 187 ตะกรุด”ตัด เพชร” หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ตะกรุด"ตัดเพชร"
    ขนาดยาว 3 นิ้ว
    (ปั๊มยันต์มหาอุต+นะ ปัดตลอด)
    ตอกโค้ด "ตัดเพชร"

***หลวงพ่อตัดปลุกเสก ร่วมกับพระคณาจารย์ฝ่ายธรรมยุตอีกมากมายที่มาร่วมพิธีกว่า 30 รูป ณ โบสถ์วัดชายนา เดือน พ.ย. ปี 2550

วัตถุประสงค์ เพื่อพระสงฆ์อาพาธ จังหวัดเพชรบุรี (ธ)

เป็นวัตถุมงคล กองทุนคณะธรรมยุต จ.เพชรบุรี

พิธีอธิษฐานจิต ปลุกเสก ณ โบสถ์ วัดชายนา วันที่ 30 พ.ย. 2550

***(มีหลวงพ่อตัด และท่านเจ้าคุณวัดสนามพราหมณ์ฝ่ายธรรมยุต เป็นประธานในพิธี) และพระเกจิฝ่ายธรรมยุตอีกกว่า 30 รูป ร่วมอธิษฐานจิตปลุกเสก ณ อุโบสถวัดชายนา ปี 2550

***ตะกรุด”ตัดเพชร” โดดเด่นเรื่องมหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน โดยเฉพาะค่ะ

***ประจุพุทธคม หลวงพ่อตัด วัดชายนาเต็มเปี่ยม และเกจิคณาจารย์จังหวัดเพชรบุรีฝ่ายธรรมยุตอีก 30 รูป ยังความศักดิ์สิทธิ์และความเข้มขลังอย่างแรงกล้าค่ะ

(ตะกรุดไม่ผ่านการใช้งานค่ะ)

***บูชาราคาร่วมบุญเพียง 299 บาท***
    อนุโมทนาสาธุค้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2023
  6. shaj

ขอจองครับ

7. punnapak

รายการที่ 188 ผ้ายันต์เพชรพญาธร(ผ้าห่อศพ) ขนาด 7x8 ซม. ปี50 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ผ้ายันต์เพชรพญาธร(ขนาดพกพา) ขนาด 7x8 ซม. หลวงพ่อตัดวัด ชายนา
    (ผ้าห่อศพ)

***หลวงพ่อตัด ปลุกเสกค่ะ***

***ของขึ้นชื่ออีกชิ้นของวัดชายนา ถ้าพูดถึงเพชรพญาธรต้องหลวงพ่อตัด วัดชายนา ขนาดมีลูกศิษย์นำไปให้หลวงปู่กาหลงวัดเขาแหลมจับพุทธคุณท่านยังบอกเลยว่า นึกไม่ถึงสมัยนี้จะมีคนเสกเพชรพญาธรได้ขลังขนาดนี้

***แต่เดิมนั้นหลวงพ่อตัดจะจารใส่ตะกรุดแต่เมื่อมีลูกศิษย์มากขึ้นจึงไม่เพียงพอ ต่อมาจึงมีลูกศิษย์นำเครื่องปั๊มมาถวายที่วัดแต่ก็ยังไม่เพียงพอ
    ***จึงได้มีการนำผ้าอาถรรพ์เช่นผ้ากฐิน ผ้าห่อศพ ผ้าคลุมโลง เป็นต้นมาปั๊มด้วยตรายาง กลายเป็นอีกหนึ่งเอกลักษณ์ของวัดชายนา

***พุทธคุณผ้ายันต์นี้เน้นด้านโชคลาภเมตตาค้าขาย และที่ขาดไม่ได้ของวัดชายนาคือแคล้วคลาดซึ่งไม่ว่าจะเป็นวัตถุมงคลชนิดใดย่อมมีติดปลายนวมมาด้วยเสมอ

การพกพาจะมีเคล็ดโดยพกใส่ในกระเป๋าตังค์เพื่อเรียกเงินเรียกทอง ซึ่งเป็นที่ยอมรับโดยทั่วว่าต่อให้ผู้พกดวงตก หรือเดือดร้อนขนาดไหนเงินก็ไม่เคยขาดกระเป๋าเลย

ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

***ผ้ายันต์นี้มีขนาด 7x8 ซม. เป็นผ้าด้ายดิบที่ใช้ห่อศพ หลวงพ่อตัดเมตตาแจกในงานกฐิน วัดชายนา ปี2550 ค่ะ สภาพสวยงามมาก

@@@เพชรพญาธรของท่าน โดดเด่นมากเรื่องเงินทอง ใช้พกใส่ไว้ในกระเป๋าสตางค์ หรือใส่พานตั้งหน้าร้าน เรียกเงินเรียกทองเรียกลูกค้าเข้าร้านดีนักแล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2023
  8. shaj

ขอจองครับ

9. punnapak

รายการที่ 189 ชุดตะกรุดในบาตรมหาอุต ขนาด 3 นิ้ว+1นิ้ว ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (สุดยอดตะกรุดประสบการณ์ในตำนานแห่งวัดชายนา)

***ตะกรุดในบาตร ขนาดยาว 3 นิ้ว+ขนาดยาว 1 นิ้ว ปั๊มยันต์มหาอุต ปี 2549
    (ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ)

***ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร

โดยเฉพาะเรื่อง
    "มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ แม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

###ตะกรุดในบาตรของหลวงพ่อตัดนั้น จะมีหลายรูปแบบ แล้วแต่ท่านจะทำไว้ค่ะ และจะปลุกเสกอยู่ตลอดเมื่อท่านว่าง เพื่อนำมาแจกให้กับญาติโยมที่ไปกราบท่านที่วัด หรือไปร่วมทำบุญที่วัดชายนาค่ะ หรือท่านใดโชคดี หลวงพ่อตัดก็จะควักจากในย่ามท่านส่งให้ค่ะ

***ตะกรุดในบาตรคู่นี้ ปั๊มยันต์มหาอุต ปี2549 ขนาดยาว 3 นิ้ว และขนาดยาว 1 นิ้ว สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เห็นอักขระยันต์ชัดเจน โดดเด่นมากเรื่องมหาอุต อยู่ยงคงกระพันค่ะ

***ลูกศิษย์เรียนถามท่านว่าแขวน ตะกรุดหลวงพ่อตัด "ลอด ราวผ้า เสื่อมหรือเปล่า" ท่านบอกว่า "ตะกั่วมันก็เป็นตะกั่ว ตะกรุดก็คือตะกรุด ไม่มีเสื่อม ไม่ได้ห้าม ของดีอยู่ที่ใจคนใช้มันดี ใจมันไม่ดี ของก็ไม่ดี" ผู้ที่เลื่อมใสท่าน เข้าไปหาท่านที่วัดชายนา ท่านจะนำตะกรุดมาแจกทั้งสิ้น ถ้าท่านไม่อยู่ จะมีลูกศิษย์คอยนั่งแจกทั้งวัน

ท่านเป็นพระที่เมตตามากค่ะ มีผู้นับถือท่านจำนวนมากมายทั้งในและต่างประเทศ และวัตถุมงคลของท่านมีประสบการณ์จนเลื่องลือไปไกลถึงต่างแดน และเป็นที่ต้องการของชาวต่างชาติ อาทิ สิงคโปร์ มาเลเซีย จีน ฮ่องกง นิยมวัตถุมงคลของท่านมากค่ะ
    ล่าสุด จัดส่งไปที่อเมริกาแล้วค่ะ^^

บูชาราคาเพียง 450 บาท

จองบูชาแล้วค่ะ โดยคุณpcharn^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2023
  10. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

11. punnapak

รายการที่ 190 ชุดวัตถุมงคล”นะเมตตา วาสนาพารวย” วชน

ชุดนี้ประกอบด้วย

-ตะกรุด”นะเมตตา”เนื้อทองเหลือง ขนาดยาว2นิ้ว ลงอักขระจารมือทั้งดอก ปี56 วชน พร้อมตอกโค้ด
    -แม่นางกวัก รุ่น วาสนาพารวย(มวลสารเก่าสมเด็จเยี่ยวชะนี) วัดชายนา

ตะกรุด”นะเมตตา” ปี2556 วัดชายนา
    เนื้อทองเหลือง ขนาดยาว 2 นิ้ว

***ลงอักขระจารมือทั้งดอกและปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยพระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    (เจ้าอาวาสวัดชายนาองค์ปัจจุบัน)
    ทายาทพุทธคมเพียงหนึ่งเดียวที่หลวงพ่อตัดไว้วางใจ ถ่ายทอดสรรพวิชาทั้งหมดให้ค่ะ
    (ท่านไม่ธรรมดาเลยค่ะ)
    ***ดอกนี้เน้นด้านเมตตาโดยเฉพาะค่ะ
    เหมาะสำหรับท่านที่ต้องการให้คนเมตตา เอ็นดู รักใคร่ชอบพอ, ข้าราชการที่ต้องการเลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง, นักธุรกิจ พ่อค้าแม่ขาย ที่ต้องการเรียกลูกค้า ฯลฯ
    ***เน้นมหาเมตตาค่ะ***
    สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน
    ลงอักขระจารมือ พร้อมตอกโค้ดพระครูสารธรรม

แม่นางกวัก รุ่น วาสนาพารวย ปี61

(มวลสารเก่าสมเด็จเยี่ยวชะนี,พระผงรุ่นแรกๆของหลวงพ่อตัด) วัดชายนา

ปลุกเสกโดยพระอาจารย์ทิน ทายาทพุทธคมอันแก่กล้า ที่หลวงพ่อตัดฝากฝังไว้ตั้งแต่ท่านยังเป็นสามเณรค่ะ
    ถอดแบบมาจากหลวงพ่อตัดแทบจะทุกอย่างก็ว่าได้ค่ะ

รุ่นนี้โดดเด่นเรื่องค้าขาย เรียกลูกค้า เรียกเงินทอง ค่ะ

บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2023
  12. shaj

ขอจองครับ

13. punnapak

รายการที่ 191 ชุดวัตถุมงคลหลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (พระผงเลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ปี48+สมเด็จนางพญา หลัง สก.ปี47+ลูกแก้วสารพัดนึก จารยันต์นะ ปี51)

ชุดวัตถุมงคลนี้ ประกอบด้วย
    -พระผงรูปเหมือน หลวงพ่อตัด วัดชายนา รุ่นนี้จัดสร้างในวาระที่ท่านได้เลื่อนสมณศักดิ์ครั้งแรก เป็นพระครูบวรกิจโกศล ในปี 2548
    สร้างจำนวน ๓๕,๐๐๐ องค์
    มวลสาร: ผงพุทธคุณของหลวงพ่อตัด อาทิ ผงพระแตกหักรุ่นแรก ผงพระขุนแผน ว่านยาจินดามณี ผงเยี่ยวชะนีฯลฯ

- สมเด็จนางพญา หลัง สก ปี 2547 รุ่นเดียวที่มี ตราสัญลักษณ์ ประจำพระองค์ สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ "สก"
    เนื้อหาจัดจ้าน มวลสารเข้มขลัง(มวลสารหลักๆของวัดชายนา อาทิ ผงพุทธคุณ ว่านยาต่างๆ ผงจินดามณี ผงพระแตกหักรุ่นต่างๆฯลฯ)
    หลวงพ่อตัด ปลุกเสก และเกจิอาจารย์เมืองเพชรชื่อดังอีกหลายรูปร่วมในพิธีครั้งยิ่งใหญ่ค่ะ

-ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี51
    วรรณะเขียว(เหนี่ยวทรัพย์)จารยันต์นะ

***ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา หลวงพ่อทำแจกในงานทอดกฐิน ปี2551
    ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด พร้อมจารยันต์ นะ ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของลูกแก้วสารพัดนึกของท่านค่ะ
    ***ลงมหามนต์จินดามณีเป็นหลัก***
    ***ลูกวรรณะเขียว(เหนี่ยวทรัพย์) สภาพสวยมาก ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ จารยันต์นะ ชัดเจน หายากค่ะสำหรับลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อตัด เนื่องด้วยประสบการณ์ และผู้ที่มีบูชาเก็บบูชากันหมดค่ะ

***ลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อตัด
    ใช้อธิษฐานจิตขอได้ทุกอย่าง สำเร็จทุกอย่างดั่งใจนึก
    มีพกไว้ติดตัวมีแต่ความโชคดี แคล้วคลาด ปลอดภัย ดีนักแล***

***ลูกแก้วสารพัดนึก สมหวังทุกประการ คงความเป็นมหาอุต ตามแบบฉบับของหลวงพ่อตัด วัดชายนา***
    คาถาบูชา ลูกแก้วสารพัดนึก
    " นะเมตตา นะทุบปะติ
    นะอะอัม สังฆัฆปะติ "

***บูชาราคาพิเศษร่วมบุญเพียง 550 บาท***
    จัดส่งฟรีค่ะ

จองบูชาแล้วค่ะ โดยคุณพื้นทราย^^

***รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2023
  14. พื้นทราย

พื้นทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

15. punnapak

รายการที่ 192 ชุดวัตถุมงคลหลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (สมเด็จปรกโพธิ์เล็ก หลังพระแม่ธรณีบีบมวยผม ปี51+สมเด็จนางพญา หลัง สก.ปี47+ลูกแก้วสารพัดนึก จารยันต์นะ ปี51)

ชุดวัตถุมงคลนี้ ประกอบด้วย

-สมเด็จปรกโพธิ์เล็ก หลังพระแม่ธรณีบีบมวยผม ปี51

มวลสารสมเด็จปรกโพธิ์เล็กหลังพระแม่ธรณีบีบมวยผม ปี 2551
    - ผงเก่าและผงพระแตกหักหลวงพ่อกวย ผงวัดระฆัง ได้รับมอบจากพระอาจารย์เฒ่า สุพรรณ
    - ผงว่าน ผงพระแตกหัก วัดชายนา
    - ดินกากยายักษ์
    - ดินสอพองเสก โดยเกจิเรืองวิทยาคม ดังนี้
    1. หลวงพ่อเกตุ วัดเกาะหลัก
    2.หลวงพ่อแผ่ว วัดโตนดหลวง
    3.หลวงพ่อลำใย วัดทุ่งลาดหญ้า
    4.หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ
    5.หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
    6.หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก
    7.หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง
    8.หลวงพ่อตัด วัดชายนา

หลวงพ่อตัดปลุกเสกไตรมาสปี ๒๕๕๑ วัตถุมงคลบางส่วนหลวงพ่อได้นำมาแจกงานกฐินวัดชายนาปี ๒๕๕๑ และแจกทหารภาตใต้อีกส่วนหนึ่ง

(ขออนุญาตนำภาพจากบ้านพุทธคุณ พระเครื่องมาประกอบการศึกษาค้า)

- สมเด็จนางพญา หลัง สก ปี 2547 รุ่นเดียวที่มี ตราสัญลักษณ์ ประจำพระองค์ สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ "สก"
    เนื้อหาจัดจ้าน มวลสารเข้มขลัง(มวลสารหลักๆของวัดชายนา อาทิ ผงพุทธคุณ ว่านยาต่างๆ ผงจินดามณี ผงพระแตกหักรุ่นต่างๆฯลฯ)
    หลวงพ่อตัด ปลุกเสก และเกจิอาจารย์เมืองเพชรชื่อดังอีกหลายรูปร่วมในพิธีครั้งยิ่งใหญ่ค่ะ

-ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี51
    วรรณะเขียว(เหนี่ยวทรัพย์)จารยันต์นะ
    ***ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา หลวงพ่อทำแจกในงานทอดกฐิน ปี2551
    ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด พร้อมจารยันต์ นะ ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของลูกแก้วสารพัดนึกของท่านค่ะ

***ลงมหามนต์จินดามณีเป็นหลัก***

***ลูกนี้วรรณะเขียว(เหนี่ยวทรัพย์) สภาพสวยมาก ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ จารยันต์นะ ชัดเจน หายากค่ะสำหรับลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อตัด เนื่องด้วยประสบการณ์ และผู้ที่มีบูชาเก็บบูชากันหมดค่ะ

***ลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อตัด
    ใช้อธิษฐานจิตขอได้ทุกอย่าง สำเร็จทุกอย่างดั่งใจนึก
    มีพกไว้ติดตัวมีแต่ความโชคดี แคล้วคลาด ปลอดภัย ดีนักแล***

***ลูกแก้วสารพัดนึก สมหวังทุกประการ คงความเป็นมหาอุต ตามแบบฉบับของหลวงพ่อตัด วัดชายนา***

คาถาบูชา ลูกแก้วสารพัดนึก
    " นะเมตตา นะทุบปะติ
    นะอะอัม สังฆัฆปะติ "

***บูชาราคาพิเศษร่วมบุญเพียง 550 บาท***

***รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2023
  16. shaj

ขอจองร่วมบุญครับ

17. punnapak

อนุโมทนาสาธุๆๆๆกับทุกๆท่านด้วยค่ะ^^

18. punnapak

รายการที่ 193 ชุดวัตถุมงคลหลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะ รุ่นแรก ปี25+พระผงเลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ปี48)

พระชุดนี้ประกอบด้วย:

-พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะ รุ่นแรก ปี2525 หลวงพ่อตัด วัดชายนา (ผสมเกศา)
    @@@สุดยอดมวลสารที่หลวงพ่อตัด ตั้งใจสร้างที่สุด@@@
    ***จากคำบอกเล่า พระรุ่นนี้เริ่มสร้างราวๆปี2518 สร้างเรื่อยมาเป็นจำนวน 100,000 องค์ จนกระทั่งมาแจกเป็นทางการในปี 2525 งานผูกพัทธสีมาของวัดชายนา ในงานนั้นมีการแจกวัตถุมงคลหลายอย่าง เช่น สีผึ้ง ปลัดขิก ผ้ายันต์แดง
    พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะบางส่วนที่ไม่สมบูรณ์ทางวัดจึงได้นำมาบดผสมเพื่อสร้างวัตถุ มงคลในยุคต่อๆมาอีกหลายรุ่น เช่น ขุนแผนรุ่นแรก พระสมเด็จเยี่ยวชะนี ฯลฯ จึงสัณนิษฐานได้ว่า พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะจึงเหลือหมุนเวียนอยู่ราวๆ ไม่เกิน 60,000 องค์เท่านั้น และองค์ที่ติดเกศาที่มองเห็นได้มีจำนวนน้อยมากค่ะ
    ***พุทธคุณเคยมีคนเรียนถามหลวงพ่อตัด ซึ่งท่านได้ตอบว่า
    "ดีทุกทาง ดีทุกอย่าง"
    ***และนี่คือสุดยอดวัตถุมงคลของวัดชายนาที่หลวงพ่อตั้งใจจัดสร้างที่สุดค่ะ***
    "หลวงพ่อตัด ปวโร" แห่งวัดชายนา จ.เพชรบุรี มรณภาพลง ในวัย 78 ปี พรรษา 58 เมื่อวันที่ 3 พฤษภาคม 2552 หลังจากเกิดอาการแน่นหน้าอก หายใจไม่ออกอย่างกะทันหัน พระลูกวัดและคณะศิษย์ รีบนำเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลท่ายาง แต่ไม่ทันการณ์ หลวงพ่อตัดได้มรณภาพลงระหว่างทาง
    คณะแพทย์ลงความเห็นว่า หลวงพ่อตัด วัดชายนา มรณภาพแล้ว ด้วยอาการหัวใจล้มเหลว และได้นำศพหลวงพ่อตั้งบำเพ็ญกุศลที่วัดชายนา สร้างความเศร้าสลดอาลัยเป็นอย่างยิ่ง เมื่อวันที่ 4 พฤษภาคม 2552 เวลา 13.00 น. คณะกรรมการวัด ได้เคลื่อนย้ายศพ พระพุทธวิริยากร หรือหลวงพ่อตัด ตั้งบำเพ็ญกุศล ณ ศาลาการเปรียญของวัด เพื่อประกอบพิธีรดน้ำศพหลวงพ่อ โดยมีพระเถรานุเถระและข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ในจังหวัด เดินทางมาร่วมรดน้ำศพเป็นจำนวนมาก ส่วนเวลา 17.00 น. นายชาย พานิชพรพันธุ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบุรี ได้เดินทางมาเป็นประธานในพิธีรับพระราชทานน้ำหลวงอาบศพ
    ***นอกจากนี้ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ได้เขียนห้ามมิให้นำร่างออกหาทุน มีข้อความว่า "ศพของเรา ห้ามฎีกา ออกหาทุน เกณฑ์ชาวบ้าน มารวมหุ้น ให้วุ่นวาย มีเท่าไร ทำเท่านั้น ตามสบาย ไม่มีข้อควรละอายอย่างไร"

ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ
    ***พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะองค์นี้ เน้นใช้งาน ไม่เน้นสวยมากค่ะ สภาพพระสวยตรงตามรูปทุกประการ ขนาดองค์พระ กว้าง2.4ซม. สูง 3.2 ซม.หน้าตาและรายละเอียดอื่นๆชัดเจนมาก เนื้อมวลสารจัด พร้อมเลี่ยมสแตนเลส พร้อมขึ้นคอค่ะ
    ###อายุพระ 41 ปี###

-
    พระผงรูปเหมือน หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    รุ่นนี้จัดสร้างในวาระที่ท่านได้เลื่อนสมณศักดิ์ครั้งแรก เป็นพระครูบวรกิจโกศล ในปี 2548
    จัดสร้างจำนวน ๓๕,๐๐๐ องค์
    มวลสาร: ผงพุทธคุณของหลวงพ่อตัด อาทิ ผงพระแตกหักรุ่นแรก ผงพระขุนแผน ว่านยาจินดามณี ผงเยี่ยวชะนีฯลฯ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2023
  19. shaj

ขอจองครับ

20. punnapak

รายการที่ 194 พระสิวลี เนื้อดินเผา ปี 2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ###พระสิวลี เนื้อดินเผา ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา###

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา@@
    ***องค์พระมีขนาดสูงประมาณ 3 ซม. กว้างประมาณ 1.2 ซม.

***ด้านหน้าพระสีวลี ด้านหลัง ยันต์ นะมหาเศรษฐี หัวพระสีวลี “นะ ชา ลิ ติ” ว.ช.น.

(ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ)

***พุทธคุณโดดเด่นมากเรื่องมหาโชค มหาลาภ มหาเศรษฐีโดยเฉพาะค่ะ***

***บูชาราคาพิเศษเพียง 250 บาท***

***รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2023