New@เหรียญแจกแม่ครัว(ย้อนยุค) หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ(สุดยอดเหรียญมหาอุต)@น.57ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    ขอบคุณ คุณเอ๋ มากๆค่ะ^^

คุณเอ๋ จองบูชา
    พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะ หพ.ตัด รุ่นแรก ติดเกศา 1 องค์
    ตะกรุดตะกั่ว ลงรักปิดทอง จารหมึก 1 องค์
    สมเด็จเยี่ยวชะนี 1 องค์
    ขอบพระคุณมากๆค้า^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2015
  2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 36 พระขุนแผน รุ่น2 หพ.ตัด วัดชายนา เนื้อดินเผา ปี48 สุดยอดมหาเสน่ห์-สาวหลง–คงกระพัน

[FONT=&quot]พระขุนแผน หลวงพ่อตัดวัดชายนา รุ่น[/FONT][FONT=&quot]2 เนื้อดินเผา ปี 48

สุดยอดมหาเสน่ห์ - สาวหลง – คงกระพัน
    [/FONT]

[FONT=&quot]
    **เป็นรุ่นที่ติด[FONT=&quot]1[/FONT]ใน[FONT=&quot]5[/FONT] สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด[FONT=&quot]**[/FONT]

ประสบการณ์และพุทธคุณเป็นที่ยอมรับอย่างมากจริงๆค่ะ สำหรับ
    พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยเฉพาะรุ่น
    [/FONT][FONT=&quot]2 นี้ เน้นทางด้านเมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพัน [FONT=&quot]แ[FONT=&quot]คล้วคลาด [FONT=&quot]อันลือช[FONT=&quot]ื่อของหล[FONT=&quot]วงพ่อตั[FONT=&quot]ด[/FONT][/FONT][/FONT][/FONT][/FONT][/FONT]

รุ่นนี้ทางวัดดำเนินการจัดสร้างเอง น่าใช้มาก พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านค่ะ
    ***แคล้วคลาด คงกระพัน เสน่ห์เมตตา***

มีสองเนื้อ คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดินเผา

[/FONT]

[FONT=&quot]เนื้อดินเผานั้น พิมพ์ที่วัด เผาเองที่วัดโดยพระอาจารย์(หลวงพ่อตัด)เป็นผู้ดำเนินการผู้เดียวไม่ได้ให้เด็กวัดหรือ ศิษย์เข้าไปยุ่ง สร้างประมาณ [/FONT][FONT=&quot]8,000 องค์ การเผา จึงทำให้สีพระมีหลายวรรณะ ทั้ง สีแดง สีนวล และสีดำ

[/FONT]

[FONT=&quot]***ความ พิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งเมตตา และเงินทองค่ะ[/FONT]***
    วิธีบูชา ตั้งนะโม [/FONT][FONT=&quot]3 จบจากนั้นจงทำจิตให้แน่วแน่เป็นสมาธินึกถึงพระรัตนตรัยและครูบาอาจารย์แล้ว ว่าคาถาดังต่อไปนี้
    "อิติ ปาระมิตาติงสา อิติ สัพพัญญูมาคะตา อิติ โพธิมะนุปปัตโต อิติปิโส จะเต นะโม พิศวาสหลงไหล พิศมัยยินดี ใจจิตคิดถึง เคล้าคึงวิญญา วิชชาจาระณะสัมปันโน อิติปิโส ภะคะวา"
    3จบ หรือ 7จบ ก็ได้แต่ที่สำคัญเลยเวลาที่ท่องคาถานี้เราต้องนึกถึงใบหน้าของบุคคลนั้นด้วย จึงจะสัมฤทธิประสิทธดีนักแล[/FONT]

[FONT=&quot]ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

[/FONT]

[FONT=&quot]***การกดพิมพ์องค์นี้กดพิมพ์ติดชัดเจนมาก คัดสวยมาเป็นพิเศษนะคะ ห[FONT=&quot]น้าตาและ[FONT=&quot]ยันต์ด้านหลังติดชัดเจนมากค่ะ[/FONT][/FONT]
    ขนาดองค์พระ กว้าง [/FONT][FONT=&quot]2.8 ซม. สูง 5 ซม. น่าบูชาเป็นอย่างยิ่งค่ะ
    ประสบการณ[FONT=&quot]์มากมายจากผู้ที่ได้[FONT=&quot]บูชาขุนแผนรุ่นนี้[/FONT][/FONT]
    [/FONT]
    [/FONT]
    รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพ ทุกกรณีค่ะ[/FONT]

บูชาแล้วค้า โดยคุณพยัคฆ์หลับ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2015
  3. punnapak

แจ้งราคาทางPMให้ คุณพยัคฆ์หลับ แล้วค้า^^

ขอบคุณมากนะคะที่เข้ามาเยี่ยมชมรายการค้า^^

4. พยัคฆ์หลับ

พยัคฆ์หลับ Active Member

10 พฤษภาคม 2011
    ขอบูชารายการที่ 36 พระขุนแผนครับ

5. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุEMSให้เรียบร้อยค้า^^

คุณเอ๋
    เลขEMS EN1792 0654 5TH

คุณพยัคฆ์หลับ
    เลข EMS EN1796 9224 6TH

ขอบพระคุณมากค้า^^

ขนาดไฟล์:
      86.4 KB
      เปิดดู:
      87
  6. aarirob

aarirob Active Member

เหรียญยังอยู่หรือไม่ครับ ถ้าอยู่ขอจองครับ

เหรียญหลวงพ่อบุศย์ วัดพรหมวิหาร (เสาร์5) ปี 2512
    หลวงพ่อบุศย์ เป็นพระเกจิอาจารย์ของเมืองเพชรท่านหนึ่ง ที่มีวิชาอาคมเก่งกล้า ท่านเป็นอาจารย์ของหลวงพ่อตัด วัดชายนา ผู้สร้างสุดยอดตะกรุด และท่านเป็นศิษย์ของหลวงพ่อโศก วัดปากคลองบางครก
    วัตถุมงคลของท่านโดดเด่นเรื่อง ค้าขาย เมตตามหานิยม

สภาพเหรียญเก่าเก็บค่ะ ยังสวยเหมือนในรูปทุกประการ
    รับประกันพระแท้ตลอดชีพ
    บูชาราคา 450 บาท
    (จัดส่งEMSฟรีค่ะ)
    Attached Thumbnails
    Click image for larger version Name: 2015-01-19-20-12-02_photo.jpg Views: 36 Size: 913 KB ID: 3357289 Click image for larger version Name: 2015-01-19-20-12-53_photo.jpg Views: 28 Size: 799 KB ID: 3357290

7. punnapak

ยังอยู่ค้า ขอบคุณมากค่ะ^^

ขอบคุณมากนะคะ อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ^^

8. punnapak

รายการที่ 37 ตะกรุดมหาอุต หลวงพ่อตัด ปี49 ลงอักขระมหาอุตโดยเฉพาะ

ตะกรุดมหาอุต หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี49 ลงอักขระมหาอุตโดยเฉพาะ ขนาด 3 นิ้ว

ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2549 สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ โดยเฉพาะเรื่องมหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน ท่านไม่เป็นสองรองใครแน่นอนค่ะ

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ

***แม้เด็กๆเมืองเพชรเอง ผู้ใหญ่จะหามาให้พกติดตัว เพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆได้เป็นอย่างดี

***เป็นตะกรุดตะกั่ว มีขนาด 3 นิ้ว ลงอักขระมหาอุตโดยเฉพาะ ไม่ผ่านการใช้งาน บูชามาจากวัดชายนาโดยตรงค่ะ

รับประกันความแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    จองแล้วค่ะ โดยคุณแดงแก่น^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2015
  9. แดงแก่น

แดงแก่น เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ โอนพรุ่งนี้ จัดส่งที่เดิมครับ

จองครับ โอนพรุ่งนี้ จัดส่งที่เดิมครับ:cool:

10. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ แดงแก่น เรียบร้อยค่ะ^^

เลข EMS EL7006 5004 0TH
    ขอบคุณมากค้า^^

11. punnapak

รายการที่ 38 ปลัดขิกยุคต้นๆหลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี36 สุดยอดปลัดขิก เมตตามหานิยม

ปลัดขิกไม้ขี้แรด (ขนาดใหญ่) ปลัดขิกยุคต้นๆของหลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี36

***ขนาดความยาวประมาณ 4 นิ้ว
    ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 3 ซม.

ปิดทองที่หัวปลัด พร้อมลงอักขระจารมือทั่วทั้งองค์***

***สุดยอดปลัดขิก เมตตา มหานิยม มหาเศรษฐี***
    ***สุดยอดเครื่องลางค้าขายดีมากและหาบูชาได้ยากยิ่ง

ประสบการณ์มากจนเล่าไม่หมด ทุกท่านที่บูชาไปบูชา พูดกันเป็นเสียงเดียวกัน ว่า
    "ขายดีมาก ขายหมดทุกวัน"

***สภาพสวยมากค่ะ เป็นปลัดขิกยุคต้นๆของหลวงพ่อตัด วัดชายนา (หายากมากๆ) พร้อมลงอักขระจารมือ โดยพระอาจารย์ทิน ผู้สืบสานสุดยอดวิชาอาคมจากหลวงพ่อตัดโดยตรงค่ะ ดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดชายนาองค์ปัจจุบัน

***เช่าบูชามาจากวัดชายนาโดยตรงค่ะ***

คาถาบูชา ปลัดขิก ลพ.ตัด ด้านค้าขาย
    " โอมละลวบ มหาละลวย ๓๒ ตวย มาแห่ห้อมล้อมหิ
    ข้าวของขายดีแหกหิ กลับบ้าน หิตัง หิตัง ปิยัง มะมะ "
    ( ให้เปลี่ยนตรงตัว ต เป็น ค สระ อิ เป็น สระอี นะครับ)
    ว่าแล้วใช้ปลัดขิก จิ้ม ๆ ของที่จะขาย
    ถ้าใช้ทางเสน่ห์-เมตตามหานิยม ก็อธิษฐานเอาครับ

ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพ
    ได้รับแล้วไม่ชอบ ไม่ถูกใจ คืนเงินเต็มจำนวนค้า
    บูชาแล้วค่ะ โดยอาจารย์หมอ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2015
  12. punnapak

แจ้งราคาให้คุณ ธณบดี ทางPMแล้วนะคะ^^

ขอบคุณมากนะคะ ที่เข้ามาเยี่ยมชมรายการค้า^^

13. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ หนุ่ม เรียบร้อยค้า

เลขEMS EL7006 1056 7TH
    ขอบคุณมากค่ะ
    ^^

14. punnapak

รายการที่ 39 สมเด็จเยี่ยวชะนี เนื้อเหลือง ตะกรุดทองเหลือง หพ.ตัด ปี49 สุดยอดเมตตามหาเสน่

สมเด็จเยี่ยวชะนี หลวงพ่อตัด ตะกรุดทองเหลือง จารหมึก ปี49 เนื้อโทนเหลือง

สมเด็จเยี่ยวชะนี หลวงพ่อตัด วัดชายนา

หลวงพ่อตัด ท่านได้เคล็ดลับนี้มาจากหลวงพ่อกริช วัดเขากระจิว ในการทำพระพิมพ์สมเด็จเยี่ยวชะนีนั้น

มวลสารสำคัญที่ขาดเสียไม่ได้ก็มีอยู่ด้วยกัน 4 อย่างคือ
    1.ยอดสวาท
    2.ยอดรักซ้อน
    3.ยอดสาวหลง
    4.เยี่ยวชะนี

แต่ถึงกระนั้นภายหลังก็มีการเพิ่มว่านและมวลสารที่เน้นหนักในด้านเมตตามหา เสน่ห์อีกหลายอย่างใส่เพิ่มเตืมเช้าไปเต็มที่ในการสร้างแต่ละครั้งด้วย

ในส่วนของเยี่ยวชะนีนั้น ส่วนใหญ่จะได้มาจากวัดหนองตาแต้ม จ.ประจวบคีรีขันธ์ เพราที่วัดนั้นเลี้ยงชะนีไว้ ส่วนการเก็บเยี่ยวชะนีก็จะเก็บมาโดยเอาใบมะยม ใบขนุน ใบคูณ รองให้ชะนีเยี่ยวรด แล้วนำใบไม้มาผึงแดด และบดเป็นผง
    ***ในส่วนของการปลุกเสกก็ใช้คาถา"นะมหาอ่อนใจ " และ นะเมตตา เป็นหลักในการปลุกเสกวัตถุมงคล ด้านเมตตาของวัดชายนาทั้งหมด

***ซึ่งวิชานะเมตตา หลวงพ่อท่านได้เรียนมาจาก หลวงพ่อเทพ วัดถ้ำรงค์ จ.เพชรบุรี ส่วนวิชานะมหาอ่อนใจนั้น เป็นวิชาจากฆารวาสชื่อโยมมอญ ซึ่งหลวงพ่อเรียนอยู่ถึง 3 ปี เพราะโยมมอญท่านหวงวิชานี้มาก

พระพิมพ์สมเด็จเยี่ยวชะนี สุดยอดเนื้อผง สุดยอดเมตตา มหาเสน่ห์

องค์พระขนาดพระ 2.5 x 3.5 ซ.ม. ขนาดกำลังน่าบูชา

***สมเด็จเยี่ยวชะนี ถือเป็นอีกหนึ่งสุดยอดเนื้อผงของวัดชายนาเลยทีเดียว พิมพ์นี้เคยสร้างครั้งแรกในปี 2548 มีหลายโทนเนื้อ กดพิมพ์ในแต่ล่ะเนื้อไม่มากนัก ต่อมาในช่วงปี 2549-2550 ก็มีการจัดสร้างอีกครั้ง ในปีนี้มีจัดทำไว้ด้วยกันหลายเนื้อ เริ่มกดพิมพ์ครั้งแรกประมาณปลายปี2549ถึงต้นปี 2550 เป็นเนื้อขาวครีมปัจจุบันขึ้นคราบไขสวยงาม มีทั้งฝังตะกรุดทองคำ เงินแท้ ทองเหลือง ช่วงกลางปี 2550 ก็มีกดพิมพ์อีก มีด้วยกันหลายเนื้อ เช่น เขียว ขาว ดำ เหลือง ออกน้ำตาล เทา เนื้อออกลายๆก้นครก

***เนื้อที่กดในช่วงปลายปี49ถึงต้นปี50และกลางปีนั้นค่อนข้างนิยมโดยเฉพาะองค์ ที่กดพิมพ์หนาๆ เพราะมีน้อย เหตุเพราะได้เข้าพิธีปลุกเสกใหญ่รวมเกจิเมืองเพชรหลายองค์ และเข้าพิธีปลุกเสกในคืนวันเพ็ญ ปี 2550 ด้วย

***รวมๆแล้วทุกเนื้อที่กดพิมพ์ตั้งแต่ปลายปี49ถึงต้นปี50ถึงกลางปี 2550 ไม่น่าเกิน 1000 องค์ นอกจากนี้ก็ยังมีการกดพิมพ์อีกครั้งช่วงต้นปี 2551 เนื้อออกสีแดง แล้วก็ทำลายบล็อกทิ้ง ปิดตำนานการสร้างสมเด็จเยี่ยวชะนี

***ซึ่งรวมแล้วทั้งหมด ที่ทางวัดใช้พิมพ์นี้ในการสร้างสมเด็จเยี่ยวชะนีพิมพ์นี้ มีไม่เกิน 3000 องค์

***ถือเป็นพระผงอีกหนึ่งรุ่นที่มีเอกลักษณ์ชัดเจน และทรงคุณค่าเพราะเป็นพระที่สร้างและทำมือที่วัดทุกขั้นตอน

***ประกอบกับผู้ที่นำไปบูชาล้วนมีประสบการณ์มากมายในเรื่องเมตตา มหาเสนห์ โชคลาภ อย่างน่าอัศจรรย์

คาถาสำหรับอารธณาสมเด็จเยี่ยวชะนี และวัตถุมงคลด้านเมตตาของวัดชายนา

คาถานะมหาอ่อนใจ

นะ มหาอ่อนใจ พุทหลงไหล หล่ามล้น โมพระบ้าบ่นพึมพำ ธาระกำหัวอก สังฆะวิตก มาหาธัมมะโศกาน้ำตาไหล ยังมีสายใจ อาลัยหลง ยะจงงง จงจังงัง ****** **** นะโมพุทธายะ

ขอบพระคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

***สำหรับ องค์นี้สีออกโทนเหลืองค่ะ(เนื้อนิยม) ฝังตะกรุดทองเหลือง ด้านหลังจารหมึกทอง(จารด้านหลังแต่ละองค์จะไม่เหมือนกันค่ะ แล้วแต่หลวงพ่อท่านจะลงยันต์ให้)

***พระหนาล่ำ พระสภาพสวยมากๆค่ะ(พระสภาพสวยหาได้ยาก เนื่องจากส่วนมากเนื้อจะแตกรานเนื่องจากการกดพิมพ์)

บูชามาจากวัดโดยตรงค่ะ สุดยอดมหาเมตตา มหานิยม เป็นของดีรุ่นหนึ่งของหลวงพ่อตัด วัดชายนา ที่ได้รับการยอมรับว่ามีประสบการณ์มากมายจนเล่าไม่หมดค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    บูชาแล้วค่ะ โดยอาจารย์หมอ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2015
  15. teerjarun

teerjarun เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคารายการที่39 ครับ

16. punnapak

แจ้งราคาทางPMแล้วนะคะ^^

ขอบคุณมากค่ะ:cool:

17. punnapak

แจ้งราคาให้คุณ สมชาติ ทางPMแล้วค้า

ขอบคุณมากนะคะที่เข้ามาเยี่ยมชมรายการค้า^^

18. ดาวศุกร์

ดาวศุกร์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    สอบถามราคารายการที่ 39 ครับ

19. วิชชะ

วิชชะ สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากมายจ้ะคุณแพร พระสวยงามมาก

ขนาดไฟล์:
      3.3 MB
      เปิดดู:
      136
  20. punnapak

ขอบคุณมากนะคะ พี่หนุ่ม^^

:cool::cool::cool: