มาใหม่หน้าสุดท้าย พระขรรค์หลวงปู่ญาท่านสวน ฉันทโร เล่มที่นำรูปลงในหนังสือ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย อภิณญา, 14 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. LooK_On

LooK_On Active Member

12 กันยายน 2009
    มาอีกแหละ ท่านนาทม มาทำอะไรรกกระทู้ อ.เบิ้ม เค้าอีกละ ท่านนาทมเปิดกระทู้เองแล้วมิใช่หรือ ไปบอกกล่าวผ่านทางกระทู้ท่านจะดีกว่าไหม นะ หุหุ ขออภัยท่านเจ้าของกระทู้ด้วยนะ

2. LooK_On

ชุดนี้ ปี36 ออกจากวัด ก็ 35,000 บาท ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาเช่าบูชาเท่าไรเน่อ อ.เบิ้ม กระซิบมาบอกหน่อยเน้อ

3. อภิณญา

อภิณญา เป็นที่รู้จักกันดี

กระซิบไปแล้วนะครับลุงพล

4. อภิณญา

รายการที่167
    เหรียญรุ่นพิเศษไตรมาส พ.ศ.2520
    ออกวัดสำโรง สภาพสวยมากเก่าเก็บ
    ให้เช่าบูชา 3,999 บาท
    ติดต่อจองได้ไม่เกิน 7 วันครับ
    โปรดใช้วิจารณญาในการชมด้วยครับ
    [FONT=&quot]สอบถาม/แจ้งการโอนเงิน ติดต่อ[FONT=&quot] 080-4777797 อ.เบิ้ม ครับ[/FONT][FONT=&quot]<O></O>[/FONT][/FONT]
    [FONT=&quot]บัญชี ออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทย สาขาสี่แยกกิโลศูนย์<O></O>[/FONT]
    [FONT=&quot]ชื่อบัญชี นายสามารถ ศรีขาว[FONT=&quot]<O></O>[/FONT][/FONT]
    [FONT=&quot]บัญชีเลขที่ 287-0-01699-9[/FONT]​

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      90.4 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      100 KB
      เปิดดู:
      61
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2009
  5. อภิณญา

คณะศิษยานุศิษย์ท่านพระครูอาทรพัฒนาคุณ
    (ญาท่านสวน ฉันทโร)

ขอเรียนเชิญสาธุชนทุกท่านร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน
    สามัคคี ณ วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี
    วันที่ 23 ต.ค. 2552 ตั้งองค์กฐินที่วัดนาอุดม
    วันที่ 24 ต.ค. 2552 เวลา 09.09 น. พิธีทอด
    ถวายกฐินสามัคคี

6. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    พึ่งเคยเห็นครั้งแรกในชีวิต สวยมากครับอาจารย์เบิ้ม

แต่พ่อใหญ่นาทมนี่ชอบก่อกวนชาวบ้านเขาเนาะ มาในลักษณะก่อกวน ถ้ามาแบบมีเหตุผลนี่ไม่ว่าอะไร ถ้าเป็นเว็บอื่น สงสัยโดนแบนไปแล้วอ่ะครับเนี่ย

ขออภัยอาจารย์เบิ้มที่แสดงความคิดเห็นส่วนตัวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ตุลาคม 2009
  7. LooK_On

อยากไปงานกฐิน วัดนาอุดมจังเลย ฝากบุญไปด้วยละกันนะ อ.เบิ้ม

8. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ท่องอินเทอร์เน็ตตามเว็บพระต่างๆ

แทบตกใจ พระหลวงปู่ออกมาเยอะมากครับ

โปร่งฟ้าเนื้อนวโลหะมาทีละเป็น 8-9 องค์(ต่อรายการประมูล)แทบจะเรียกได้ว่าเป็นการประมูลแบบเหมา พระชัยเชียงรุ้ง พระบูชาเศรษฐีนวโกฏิเอย โอ้ย จารนัยไม่ไหว ของที่ว่าหายากทั้งหลายแหล่ แตกพรวดๆๆๆๆๆๆ ออกมา

โอ้โห อยากมีตังค์มาเก็บ

บางท่านงง ปลอมหรือเปล่า (ว่ะ)

สงสัยว่ากรุใหญ่ระดับบิ๊ก ของ บิ๊ก จะแตก ท่านที่มีกำลังทรัพย์รีบเก็บกันนะครับ ช่วงที่หาได้ง่าย (แต่แพงหูดับตับไหม้)

เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน ถ้ามีตังค์ซักล้านคงเก็บได้หมด (หรือเปล่า) แค่พระกริ่งชินบัญชร เป็นแสน (-*-)

สงสัยล้านหนึ่งคงจะไม่พอแฮะ เอิ๊กๆๆ (*~*)

สงสัยต้องได้หาหลายๆ ล้าน (แต่ผมคงไม่มีปัญญา เอิ๊กๆๆๆ ซักพันเนี่ยยังหาตัวเป็นเกรียว อิอิ)

เค้าประมูลกันเป็นแสนละครับงานนี้ ผมเห็นละปาดเหงื่อเลยทีเดียวเชียว

ใช้เนื้อที่อาจารย์เบิ้มระบายความในใจอีกละ เฮ้อ.....

คงไม่ว่านะค้าบอาจารย์ อิอิ ไปละ

ขอบคุณค้าบ สำหรับที่ระบาย เอิ๊กๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2009
  9. อภิณญา

ช่วงนี้ ผมไม่มีกำลังไปตามเก็บเลยครับ ราคาไปไกลแล้ว ของปลอมเนียนๆราคาเบาๆก็เพียบครับ ไม่รู้จะทำยังไง ก็คงต้องแล้วแต่กรรมของแต่ละคนละครับ อย่างผมเนี่ยโดนว่า ว่าขายแพง ทำใจครับ....

10. jumpasak

jumpasak เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2009
    รูปหล่อรุ่นแรกนี้แหละ มาถึงแอลเอแล้ว หลังโบสถ์วัดไทยแอลเอ ใต้ฐานไม่มีโค๊ด นอกนั้นเหมือนมาก (ปลอมนะครับ)
    ผมเช่ามาเอาไว้ดูเปรียบเทียบ อิอิ เขาให้บูชา $ 20 เช่ามาเพื่อศึกษา

11. นิโรธสมาบัติ

แล้วแต่บุญสินำพา วาสนาสินำส่งครับอาจารย์

เรื่องขายถูกขายแพงก็แล้วแต่ความพึงพอใจของทั้งสองฝ่ายครับ ผมก็โดนประจำ

แต่ ... ก็บอกไปว่าแพงก็ไม่ต้องเอาครับ อิอิ

ตอนนี้แพงแต่ได้แท้ดีกว่าถูกแต่ได้ของปลอม

แพงวันนี้อนาคตก็จะมาคิด

เออ ตรูน่าจะซื้อตั้งแต่ตอนนั้น เอิ๊กๆๆ ผมนี่แหละประจำ อิอิ

12. นิโรธสมาบัติ

พึ่งรู้แฮะว่า ตปท. ก็มีเล่นพระด้วย

แต่ราคาแพงแฮะ ถ้าเป็นองค์นี้เทียบเป็นกี่บาทอ่ะครับเนี่ย

พอดี "ปึก" นิดหน่อยครับ

สงสัยคิดค่าเครื่องบินด้วย

13. อภิณญา

ตอนนี้ลูกค้าผมที่มาเลเซีย ก็โทรมาบอกเหมือนกันครับ พระกริ่งสายรกปลอม ไประบาดถึงที่มาเลเซีย แล้วครับ ขนาดเท่าองค์จริง รูปทรงได้เลยแต่เนื้อกับผิวพระทำไม่เหมือน คนที่ดูไม่เป็นหรือไม่เคยเห็นองค์จริงโดนกันไปตามๆ แถมราคาของปลอมใกล้เคียงราคาของจริงด้วยครับ แพงพอกัน

14. อภิณญา

ไปส่งพัสดุไปรษณีย์ก่อนครับ

15. นิโรธสมาบัติ

หลวงปู่ดังไปไกลเนาะ ของปลอมก็เดินทางไปไกลด้วย เอิ๊กๆๆๆ

อาทิตย์ที่แล้วเจอกริ่งพระอุปคุตปราบมารปลอมมา แต่ดูง่าย

มีคนกำลังจะซื้อ อยากบอกใจจะขาดว่าของปลอม แต่ไม่กล้าบอก กลัวโดนเจ้าของแผงยำเละ

สงสัยคนที่จะซื้อก็ไม่รู้ เพราะไม่เคยเห็น หรือรู้ว่าปลอมแต่จะซื้อของปลอมไปขายต่อ

ไม่ได้แอบฟังเขาคุยกันเรื่องราคา

งานนี้ถ้าคนนั้นซื้อก็โดนเต็มๆ

แอบมาบ่นบนกระทู้อาจารย์เิบิ้มอีกแล้ว เฮ้อ...

สงสัยจะได้ออกห่างเหมือนที่อาจารย์ท่านบอกมาจริงๆ ละครับ

16. อภิณญา

ยอดเงินกฐินสามัคคี ร่วมสร้างมหาธาตุเจดีย์ และพิพิธภัณฑ์บูรพาจารย์ วัดนาอุดม
    นับครั้งที่ 1 ได้ 125,570 บาท
    นับครั้งที่ 2 ได้ 572,072 บาท
    นับครั้งที่ 3 ได้ 696,191 บาท
    นับครั้งที่ 4 ครั้งสุดท้ายได้ 696,999 บาท ครับ
    เรียนแจ้งให้ทราบโดนทั่วกัน อนุโมทนา สาธุ สาธุ

17. นิโรธสมาบัติ

อนุโมทนาสาธุกับงานบุญกฐินวัดนาอุดมครับผม

18. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยคนค่ะ

19. อภิณญา

แก้ไขครับ นับครั้งที่5 ครั้งสุดท้ายได้ 699,999 บาทครับ

20. อภิณญา

รายการที่168
    พระบูชาขนาด 5 นิ้ว รุ่นร่ำรวย ปี 2548
    หลวงปู่ญาท่านสวน ฉันทโร ใต้ฐานอุด
    ตระกรุตทองแดง เหรียญขวัญถุง จีวร
    เม็ดผงพุทธคุณ สภาพสวยครับ
    ให้เช่าบูชา โทรสอบถามครับ
    ติดต่อจองได้ไม่เกิน 7 วันครับ
    โปรดใช้วิจารณญาในการชมด้วยครับ
    [FONT=&quot]สอบถาม/แจ้งการโอนเงิน ติดต่อ[FONT=&quot] 080-4777797 อ.เบิ้ม ครับ[/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT][/FONT]
    [FONT=&quot]บัญชี ออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทย สาขาสี่แยกกิโลศูนย์<o></o>[/FONT]
    [FONT=&quot]ชื่อบัญชี นายสามารถ ศรีขาว[FONT=&quot]<o></o>[/FONT][/FONT]
    [FONT=&quot]บัญชีเลขที่ 287-0-01699-9[/FONT]​

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      200.9 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      165.7 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      164.3 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      140.3 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      154.5 KB
      เปิดดู:
      65
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้