มีของมงคลเเบ่งให้บูชาครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ลูกแม่น้ำโขง, 16 พฤศจิกายน 2018.

1. zame

zame Active Member

13 ธันวาคม 2017
    จองรายการที่373ครับ

2. anamvong01

anamvong01 Active Member

6 มิถุนายน 2016
    ขอจองพระรายการที่ 366 ครับ

3. anamvong01

ผมโอนค่าบูชาพระรายการที่ 366 ให้แล้ว ข้อมูล ตาม PM ครับ

4. ลูกแม่น้ำโขง

ลูกแม่น้ำโขง Active Member

15 พฤศจิกายน 2018
    ;วันนี้ได้จัดส่งems วัตถุมงคลให้เพื่อนสมาชิก 2 ท่านครับผมเลขที่ส่งตามใบฝอยครับ SAM_2523.JPG

5. ลูกแม่น้ำโขง

****วันนี้ผมได้ไปกราบคุณเเม่ชีบุญฮู้ พรมเทพ ที่สำนัดชีภูกระเเต เเละได้ร่วมทำบุญประจำเดือนกับคุณเเม่ชีตามที่ลงรูปให้ดูครับผม ไปวันนี้เพื่อจะไปเเจ้งคุณเเม่ด้วยว่าจะมีเพื่อนสมาชิกญาติธรรมในกระทู้จากกรุงเทพจะมากราบคุณเเม่ชีเป็นมงคลกับตนเองเเละครอบครัว จึงเรียนเพื่อนสมาชิกเพื่อทราบ อนึ่ง....ที่สำนักชีภูกระเเตของคุณเเม่ยังทุรกันดาร ถนนทางเข้ายังเป็นถนนดินเเดง ไฟฟ้าเข้าเเล้ว เเต่นํ้าประปายังไม่ถึง ต้องใช้ปั๊มนํ้าดูดนํ้าบาดาลมาใช้ประจำวัน ผมเองเลยบอกบุญมายังเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ขอร่วมทำบุญค่าไฟฟ้าปั๊มนํ้าดูดนํ้าบาดาลมาใช้ ในสำนักชี เวลานี้มีเเม่ชีมาปฏิบัติธรรมกับคุณเเม่ชีมากขึ้น ปัจจุบันมี 20 เเม่ชี บางคนเป็นมะเร็งระยะสุดท้าย เเล้ว หมอบอกว่าจะตายใน 6 เดือน เเต่พอมาปฏิบัติธรรมกับคุณเเม่ชี ุ6 ปีเเล้วยังไม่ตายเลย เเถมปัจจุบันเเข็งเเรงเเละสดใสขึ้น บางคนผ่าตัดเต้านมทั้ง 2 ข้างเเข็งเเรงเเละดูดีขึ้นมาก ผมไม่ขอเพื่อนสมาชิกเยอะครับ ขอเพื่อนสมาชิกวันละบาทครับ หย่อนเก็บต่อหน้าพระพุทธรูปทุกวันวันละบาท พอสิ้นเดือนก็โอนเข้าบัญชีให้ผม ผมก็จะได้นำไปถวายคุณเเม่ชีให้ครับ ทำบุญกับพระอรหันต์ได้บุญมาก เเถมยังได้บุญกับเเม่ชีที่มาปฏิบัตัธรรมด้วยได้บุญเยอะ วันนี้จึงไม่ได้อยู่หน้าจอ ......เเละพรุ่งผมก็จะไปกราบหลวงรินทร์ สันตมโน ที่อ.เฝ้าไร่ จ.หนองคาย ติดอ.บ้านดุง คำชะโนด ไปเพื่อไปแจ้งหลวงปู่รินทร์ ให้ทราบว่าจะมีเพื่อนสมาชิกในกระทู้จากกรุงเทพจะมากราบองค์หลวงปู่รินทร์ด้วยครับ SAM_6421.JPG SAM_2508.JPG SAM_2510.JPG SAM_2512.JPG SAM_2516.JPG SAM_2518.JPG SAM_2517.JPG SAM_2520.JPG SAM_2517.JPG SAM_2522.JPG SAM_2514.JPG SAM_2515.JPG SAM_2513.JPG SAM_2526.JPG SAM_2525.JPG

6. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ร่วมบุญขุดน้ำบาดาลกับคุณแม่ชีบัญชีไหนคะ อยากร่วมบุญด้วยค่ะ

7. ลูกแม่น้ำโขง

.....เรียนคุณเอกรัตน์ นามวงค์ พระท้าวเวสสุวรรณ ผมขอจัดส่งให้วันศุกร์นะครับ เพราะพรุ่งนี้ผมจะนำไปให้หลวงปู่รินทร์อฐิษฐานจิตเพิ่มให้อีกครับ วันนี้ก็นำลงไปใส่ในย่ามให้คุณเเม่ชีอฐิษฐานจิตให้เเล้วรอบหนึ่ง จะได้ขลังๆๆครับ เรียนเเจ้งให้ทราบขอบคุณครับ SAM_5679.JPG SAM_2530.JPG SAM_2527.JPG SAM_2528.JPG

8. zame

สาธุครับ ผมขอเข้าร่วมทำบุญด้วยครับ คุณสมชายจะรวมเงินวันไหนแจ้งที่หน้าเวปได้เลยครับผมจะได้โอนไปให้ครับ เชื่อว่าเพื่อนๆสมาชิกคงสนใจร่วมบุญกันเยอะครับ ขอบคุณทีมาบอกบุญใหญ่ให้ร่วมทำบุญนะครับผม

9. ลูกแม่น้ำโขง

>>>>เรียนเพื่อนสมาชิกที่อยากร่วมทำบุญค่าไฟฟ้าประจำเดือนของสำนักชีภูกระเเตสามารถโอนมาทำบุญที่บัญชีธนาคารกรุงไทย บัญชีเลขที่ 854-0-31280-8 สาขาบิ๊กซี ลำพูน ร้านอุดมศึกษา โดยนายสมชาย อุดมกัน ,บัญชีธนาคารกสิกรไทย บัญชีเลขที่ 016-3-45911-6 สาขาเสนา นายสมชาย อุดมกัน,***** เเละธนาคารไทยพาณิชย์ บัญชีพร้อมเพย์เลขที่ 770-270878-6 สาขาเสนา นายสมชาย อุดมกัน ,เเละธนาคารกรุงเทพสาขาบ้านเเพง เลขที่บัญชี 496-0-55842-9 สมชาย อุดมกัน กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

10. ลูกแม่น้ำโขง

เเจ้งชื่อที่อยู่มาด้วยนะครับ สำหรับสมาชิกใหม่ผมจะได้มอบพระเกศาธาตุไปให้บูชาเป็นมงคลที่บ้านครับ ตลับกลมได้มาใหม่หมาดๆ ยังไม่เเห้งดี กำลังจับกลุ่มรวมกันเป็นก้อนครับ SAM_2536.JPG SAM_2534.JPG SAM_2535.JPG SAM_2531.JPG SAM_2532.JPG SAM_2533.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2019
  11. anamvong01

สาธุ...สาธุ...สาธุ...อนุโมทามิ
    ขอบคุณอย่างสูงครับ

12. zame

จองรายการที่379ครับ

13. muangake

muangake สมาชิก

ผมขอร่วมทำบุญค่าไฟฟ้าประจำเดือนของสำนักชีภูกระเเต ตามรายละเอียดใน PM.ครับ

14. zame

จองรายการที่377ครับ

15. ลูกแม่น้ำโขง

SAM_0386.JPG เมื่อวานผมไปกราบหลวงปู่รินทร์กลับมาเกือบ 2 ทุ่มครึ่ง ที่อ.เฝ้าไร่ จ.หนองคาย ผมได้นำวัตถุมงคลในย่ามไปให้หลวงปู่เมตตาอฐิษฐานจิตเพิ่มให้(ย่ามของหลวงปู่รินทร์มอบให้หลายปีเเล้วครับ) เเละหลวงปู่เมตตามอบคำหมากมาให้เยอะเลยครับ คำหมากหลวงปู่ชุดนี้จะเเห้งไม่ดี เพราะว่าหลวงปู่ได้นำไปใส่กล่องขนมบิสกิตกลมใหญ่เเล้วปิดฝา เเต่ความศักดิ์สิทธิ์ยังเหมือนเดิมเพราะผ่านร่างกาย(นํ้าลาย)ของพระที่ไม่มีกิเลสเเล้ว เเถมหลวงปู่นั่งปรกเมตตาให้อย่างดีครับ ผมได้ขอเมตตาขอพระเกศาธาตุมาชุดใหญ่ทั้งห่อผ้ามาเลยครับ เเละผมได้ไปซื้อยาเเผนปัจจุบันถวายหลวงปู่ 2 กล่อง 600 บาทเเละได้มอบปัจจัยถวายอีก 600 บาทครับ ถวายหลวงปู่ใช้ส่วนตัวครับผม องค์ท่านธาตุขันต์ดีขึ้นเยอะ เดินได้เกือบ 80% เเล้ว หลวงปู่ท่านเป็นอัมพฤกษ์ ซีกซ้าย เพราะว่าเส้นเลือดตีบ เกิดจากที่ท่านเร่งนั่งภาวนาเยอะ นั่งนานเลือดลมไหลไม่สะดวก สำหรับเพื่อนสมาชิกใหม่ที่ยังไม่ได้คำหมากหลวงปู่รินทร์หรือสมาชิกเก่าอยากได้เพิ่มก็เเจ้งชื่อที่อยู่มาครับ ผมจะได้มอบพระเกศาพร้อมรูปขนาดล็อกเก็ตเเละคำหมากไปให้ไว้บูชาเป็นมงคลเเก่ตัวเองเเละครอบครัว ใครมีบุญที่ผ่านเข้ามาอ่านในกระทู้ของผมก็เรียนเชิญครับผม หลวงปู่รินทร์องค์ท่านบวช 2 กุมภาพันธ์ 2548 >>>วันที่ 26 พฤษภาคม 2550 เวลา 5 ทุ่ม โลกธาตุหวั่นไหว ภายในถํ้าที่ท่านภาวนา ท่านได้ผ่านธรรมขั้นสูง คือได้พระอรหันต์ตผล ที่วัดถํ้าสหาย ของหลวงปู่จันทร์ เรียน อ.หนองวัวซอ ในชาติปัจจุบันนี้พระอริยะเจ้าที่บรรลุธรรมเร็วหายากมากๆๆๆๆ พระอริยะมี 4 ขั้นคือ 1,พระโสดาบัน 2, พระสกิอนาคา 3,พระอนาคามี , 4,พระอรหันต์ นี้เเสดงว่าองค์หลวงปู่รินทร์ท่านได้พระอริยะขั้นเเรกคือพระโสดาบัน ตั้งเเต่เป็นฆราวาส พอบวชปีเเรก ก็ได้บรรลุธรรมขั้นที่ 2 พอพรรษาที่ 2 คงได้พระอริยะขั้น 3 พอปลายพรรษาที่ 3 ก็ได้พระอริยะขั้นสูงสุดคือพระอรหันต์ เเต่หลวงปู่ไม่ดังเพราะท่านสร้างบารมีมาบรรลุธรรมเเบบนํ้าซึมบ่อทราย เพราะท่านเคยเล่าให้ผมฟังว่า ท่านเคยอฐิษฐานจิตว่าทำไมท่านบรรลุธรรมเเล้วไม่มีบริษัทบริวารเยอะเหมือนองค์อื่น พออฐิษฐานปุั๊บ ได้มีเสียงที่ดังมากที่ใบหูทั้งสองข้างข้างว่า บารมีท่านเป็นเเบบนํ้าซึมทรายนะ หลวงปู่บอกผมว่าเสียงที่ดังมานั้น เป็นเสียงของพระพุทธเจ้าเรา คือพระพุทธเจ้าสมณโคดม นั้นเอง SAM_2537.JPG SAM_2543.JPG SAM_2545.JPG SAM_2539.JPG SAM_2541.JPG SAM_2542.JPG SAM_2544.JPG SAM_2546.JPG SAM_2547.JPG SAM_2548.JPG SAM_2549.JPG SAM_2550.JPG SAM_2551.JPG SAM_2555.JPG SAM_2556.JPG SAM_2553.JPG SAM_2557.JPG SAM_2558.JPG SAM_2559.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2019
  16. ลูกแม่น้ำโขง

อนึ่ง.....หลายคนคงสงสัยว่าหลวงปู่สักยันต์เต็มตัว หลวงปู่รินทร์ก่อนที่ท่านจะมาบวช องค์ท่านเคยเป็นร่างทรงของฤาษีต่างๆ เช่น ฤาษีตาไฟ,หรือฤาษีบรมครู เป็นต้น มีวันหนึ่งหลวงปู่รินทร์ช่วงที่เป็นฆราวาสท่านได้บวชเป็นปะขาว ที่วัดบ้านเกิด ท่านได้ตามพ่อเเม่ครูอาจารย์มางานพระราชทานเพลิงของหลวงปู่เจี๊ย จุนโท ที่ปทุมธานี วันนั้นมีองค์พระหลวงตามหาบัว ท่านมาเป็นประธาน เเละพระหลวงตาท่านได้เป็นองค์เเสดงธรรมในคืนนั้น พอพระหลวงตาเเสดงธรรม หลวงปู่รินทร์ก้ได้นั่งสมาธิฟังธรรมพระหลวงตามหาบัว คืนวันนั้นหลวงปู่รินทร์บอกว่าพอฟังธรรมพระหลวงตาไปได้หน่อยหนึ่ง ปรากฏว่าจิตของหลวงปู่รินทร์ได้เกิดสมาธิรวมใหญ่เลย หลวงปู่บอกว่าถ้าคืนนนั้นมีพ่อเเม่ครูอาจารย์มาเเนะนำสั่งสอน หลวงปู่รินทร์ท่านว่าท่านพ้นในคืนวันนั้นเเล้ว พอกลับมาที่บ้านอยู่กับครอบครัว ปรากฎว่าเห็นลูกเมีย เเละหลานหลวงปู่มองเห็นเป็นโครงกระดูกเดินไปเดินมา องค์ท่านเลยรู้ว่าอยู่ไม่ได้เเล้วต้องมาบวช นี้คือสาเหตุที่หลวงปู่รินทร์มีลายเต็มตัว เเต่มันเป็นของภายนอกครับ ภายในจิตท่านนั้นส่วางไสวครอบโลกธาตุไม่มีประมาณ องค์ท่านเต็มภูมิเเล้วคือเหนือโลกเหนือสงสาร เมื่อวานหลวงปู่บอกผมว่าอดีตชาติที่แล้วองค์ท่านเคยเกิดเป็นคน อยุธยา ภาคกลาง เเละเคยบวชมา 9 พรรษา เพราะฉนั้นหลวงปู่รินทร์ท่านจะติดชอบพูดภาษาไทยกลาง

17. ลูกแม่น้ำโขง

****หมายเหตุ.....เเจ้งเตือนเพื่อทราบ.เมื่อวานหลวงปู่ได้เรียกเข้าไปในกุฏิ เเล้วหลวงปู่ได้เอ่ยบอกเตือนผมว่า หลวงปู่ได้เกิดนิมิตเห็น ขณะเข้าญานสมาบัติภายในเดือนนี้เอง สมชายภายในปี 2563 คาบเกี่ยวปี 2564 จะเกิดนํ้าท่วมใหญ่ทั่วกรุงเทพเลย นํ้าจะท่วมมากเเละคนจะหนีตายมาทางอีสานเยอะเเถวเพชรบูรณ์เเละทางเลี้ยวเข้าชัยภูมิ (หลวงปู่พูดไปด้วยเเละขณะที่พูดหลวงปู่ขนลุกเลยน่ากลัวมากสงสารคน) ให้เติมนํ้ามันเต็มถังตลอดนะ ภาคใต้เองก็จะท่วมถึงภูเขาเลย ให้เเจ้งเพื่อนญาติพี่น้องทราบจะได้เตรียมตัวทัน ใครไม่เชื่อก็เเล้วเเต่บุญกรรมของใครของมันนะ

18. zame

เรียนคุณ.สมชาย ทราบ ผมได้โอนเงินผ่านธนาคารกรุ่งไทย สาขาบิ๊กซี ลำพูน จำนวน 321บาท เพื่อร่วมทำบุญค่าไฟฟ้า สำนักแม่ชี บุญฮู้ครับผม เมื่อวันนี้ที่15/02/62 เวลา08.28น. รายละเอียดในpmครับผม สาธุ สาธุ สาธุ

19. ลูกแม่น้ำโขง

รับทราบ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับผม สาธุ สาธุ สาธุ

20. anamvong01

คุณ.สมชาย ครับ
    ผมขอร่วมทำบุญด้วยน่ะครับ ข้อมูลตาม PM ครับ